Hà Nội: Ba Chỉ Nguyên Miếng, Đuôi Bò.thịt Bò(thui Rơm)-đặc Sản Chợ Viềng Nam Định

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Me_Ốc, 16/2/2012.

1. Me_Ốc

Me_Ốc

HOT LINE ĐẶT HÀNG: 0988.475.567 (Mẹ Ốc)

(Fangape Facebook nhà Mẹ Ốc: https://www.facebook.com/thitbothuirom?ref=hl)

[Nếu đã từng tham dự lễ hội cầu may tại chợ VIỀNG du khách không thể quên được món ăn nổi tiếng "THỊT BÒ THUI RƠM", mời các mẹ ghé thăm topic của mẹ Ốc để có thể được thưởng thức món ăn đặc sản này mà không cần phải chờ tới lễ hội chợ VIỀNG]

Update lại bảng giá từ ngày 01/02/2015

I. TỰ THOẠI

Mẹ Ốc đã khởi nghiệp đi buôn như thế đến nay đã đươc 2.5 năm. Ngần đó thời gian gắn bó với diễn đàn, mẹ Ốc đã nhận được nhiều sự tin tưởng và ủng hộ từ các mẹ để giờ đây cái tên Mẹ Ốc đã không còn lạ lẫm gì với các mẹ như những ngày đầu mới bán hàng nữa. Giờ công việc và cuộc sống đã bận hơn nhưng mẹ Ốc vẫn muốn có những niềm vui nho nhỏ mỗi ngày đến từ những đơn hàng của các bố mẹ nên mẹ Ốc vẫn cứ xách giỏ, mang thúng đi buôn như ngày nào để "mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui" hi hi. Mẹ Ốc vẫn mong nhận được những chia sẻ, góp ý nếu có thiếu xót cũng như nhận được sự ủng hộ và động viên từ các bố mẹ để mẹ Ốc có đủ tự tin phục vụ và làm hài lòng tất cả các bố mẹ nhé.

II. SẢN PHẨM: THỊT BÒ THUI RƠM - ĐẶC SẢN NAM ĐỊNH

Sản phẩm mà mẹ Ốc lựa chọn để phục vụ các mẹ là món “THỊT BÒ (THUI RƠM) – ĐẶC SẢN MIỀN QUÊ NAM ĐỊNH (NĐ)”. Thịt bò thì tất cả các mẹ đều biết rồi, nó là thức ăn giầu đạm, nhiều sắt và vitamin, lại khá “lành” vì thế thịt bò được lựa chọn để làm nhiều món ngon, bổ dưỡng trong các bữa ăn hàng ngày hay trong các bữa tiệc sang trọng. Ngoài những giá trị, ưu điểm chung ở trên, mẹ Ốc cũng muốn giới thiệu thêm những ưu điểm riêng của món “thịt bò” nhà mình. Thịt bò nhà mình là thịt bò quê, được chăn thả hoàn toàn tự nhiênchứ không phải là thịt bò 100% được nuôi vỗ béo công nghiệp và được giết mổ bán phổ biến ở Hà Nội(HN) bây giờ. Nếu không phải là người miền quê NĐ nhưng ai đã đi chợ Viềng - NĐ, chắc hẳn cũng đã được nghe hoặc được thưởng thức món thịt bò thui rơm – đặc sản này rồi. Thịt bò vẫn còn nguyên cả da (thịt bò chứ không phải thịt bê nha các mẹ), được thui nguyên cả con bằng rơm rạ vì thế hình thức bên ngoài của thịt bò cả da gần giống như thịt bê đang bán ở HN, nhưng không phải là thịt bê mà là thịt bò các mẹ nhé. Ở NĐ không được giết con bê con mà chỉ giết các con bò ở tuổi trưởng thành để lấy thịt. Thịt bò được nuôi dân giãđược thui vàng ươm bằng rơm nên còn nguyên cả độ dai vừa(sự phân biệt cũng đơn giản như gà công nghiệp và gà ta, bò nuôi nhốt và bò nuôi thả đồng í ạ), ngọt thịt, và đặc biệt là có cả mùi thơm của da bò được thui nữa. Thịt bò, bê HN không hề được thui bằng rơm ạ (rơm ở đâu mà thui hi hi). Mẹ Ốc vốn là người rất kén ăn nhưng phải nói thật là mẹ Ốc cực kì nghiện món thịt bò cả da đem luộc hoặc hấp, ăn ghém với rau răm, tỏi tươi và chấm mắm gừng + tỏi + chanh. Mẹ Ốc tin rằng các mẹ, dù sành ăn hay không sành ăn cũng chỉ cần thử 1-2 lần món thịt bò cả da NĐ này là sẽ “rất dễ nghiện đấy ạ”.

III. CÁCH CHẾ BIẾN

Mời các mẹ khéo tay sáng tạo nhé, mẹ Ốc "ko đảm đang" nên rút lui ạ hí hí

Và đây là BẢNG GIÁ(nếu có gì thay đổi về giá theo từng thời điểm mẹ Ốc sẽ update cụ thể và chính xác)

[/TR]

Sản phẩm
    Giá
    Ghi chú
    Bò thăn, phile
    300k/1kg
    Không bì: 320k/1kg
    Bò bắp
    310k/1kg
    Không bì:330k/1kg
    Lõi rùa
    370k /kg
    Không có bì đâu nhé
    Ba chỉ (quế bò)
    250k / kg

Thịt mông
    295k/kg
    Không bì: 310k/kg
    Thịt vai
    295k/1kg
    Không bì: 310k/1kg
    Gầu/ức
    285k/1kg
    Không bì: 295k/1kg
    Dẻ sườn/lườn/rãnh
    285k /kg
    Không có bì đâu nhé
    Thịt cổ
    275k/kg
    Không bì: 295k/kg
    Lưỡi
    260k/1kg

Tim bò
    220k/kg

Đuôi bò
    130k/đuôi (có thể xin thêm xương đuôi ninh nước dùng)
    Chặt khúc sẵn
    Gân bò
    160k/1kg
    Các mẹ sau sinh nên dùng 1 tí gân bò time đầu để co dạ con nhé
    Bì bò
    180k/kg
    Bì(da) bò chứa nhiều thành phần làm chậm lão hóa da, giảm nếp nhăn đấy, các mẹ nên bổ sung khẩu phần ăn với bì nhé hi hi
    Vó bò
    230k/kg

Sách bò
    240k/kg

Một số chú ý trong khâu chế biến món bò NĐ, mời các mẹ bớt chút thời gian để đọc nhé vì trừ những mẹ ở NĐ hoặc thường xuyên thưởng thức món bò này rồi nên biết cách chế biến chứ các mẹ mới ăn lần đầu thì luống cuống với món "da bò" này nhé. Riêng món da bò mà ko xử lí được thì giảm mất 1/2 giá trị của miếng bò NĐ roài các mẹ ơi.

- Nếu đã là thịt thăn thì đương nhiên là bì sẽ long so với thịt rồi (thịt thăn bò hay lợn đều như vậy mà): + Nếu định thái sống/chín thì hoặc là các mẹ tách riêng thịt và bì rồi thái riêng từng thứ sau đó trộn lại với nhau rồi "tự xử" hehe còn nếu mẹ nào mà có nhiều time và khéo tay thì chỗ nào long hẳn thì thôi thái riêng còn chỗ nào có thể thái được lẫn thì cố gắng thái lẫn (thái mỏng nhé chứ thái dầy là "pó tay" ăn chả ngon đâu vì cứng mà). Đừng mẹ nào ngồi hì hụi thái sống miếng thịt bò thăn mà cố giữ thịt và da ko bị long nhé, siêu khó he he
    + Phần thịt thăn các mẹ chú ý giúp em là phần thịt thăn ko được dầy thịt lắm đâu vì thịt này ko được nuôi công nghiệp, ko phải thịt "siêu nạc" mà. Nên nếu mẹ nào mà muốn phần thịt thăn khổ thịt phải thật dầy thì các mẹ dặn e trước, e sẽ dặn chú mổ bò là miếng nào khổ thịt thật dầy thì để riêng (vẫn có miếng mà khổ thịt thật dầy cơ mà rất ít các mẹ nhé) và báo các mẹ nếu có thịt thăn khổ dầy nhé

- Nếu là thịt bắp thì các mẹ cứ cuộn thịt lại cuốn chỉ rồi cho lên luộc nhé, luộc hơi lâu vì thịt bò này chắc lắm cơ mà thịt bò luộc càng lâu càng ngon (kiểu hầm bò í), ko sợ nát thịt hay gì đâu vì thịt chắc lắm

- Thịt ba chỉ thì ko sợ long bì rồi các mẹ cứ thế cho lên luộc hoặc cuộn tròn buộc chỉ rồi cho lên luộc thái dễ dàng, thưởng thức ngon lắm

- Và cái này cũng rất rất quan trọng đây:+ Nếu mẹ nào mua thịt thăn cả bì mà không biết thái or ngại thái thì các mẹ báo với e trước để e dặn ông chú mổ bò có dao thái chuyên dụng + chuyên nghiệp trong nghề rồi thái mỏng, đẹp luôn các mẹ tha hồ trộn với thịt rồi xào hoặc nhúng hoặc làm tái chanh .... (nghe chừng là sẽ nhiều mẹ cần nhà e thái giúp đây hi hi. Các me dặn trước giúp e vụ thái này nhé). Theo e là bò NĐ mà ko có da là bị giảm ngon đi đấy ạ he he

Ảnh da bò được thái sẵn đây ạ:
    + Còn nếu mẹ nào thích vị tươi, ngon, ngọt của thịt bò NĐ mà vẫn ko thích món bì thì các mẹ có thể order chỉ lấy riêng thịt và ko lấy bì nhé (giá thịt bò không da sẽ cao hơn thịt bò thăn có da 1 chút ạ)

IV. Cách thức đặt hàng và ship hàng

- Đặt hàng: Các mẹ đặt hàng cho mẹ Ốc trên topic, pm box hoặc chát skype (yenle6686) hoặc phone cho mẹ Ốc theo số phone: 0988.475.567 (Có thể mẹ Ốc nhiều lúc bận việc ko nghe được máy, hoặc giờ HC làm việc có lúc không tiện nghe máy các mẹ sms cho mẹ Ốc là tốt nhất nhé, tks các mẹ)

Lưu ý về đặt hàng: + Mẹ Ốc chỉ lấy hàng khi các mẹ đặt hàng chắc chắn cho mẹ Ốc để đảm bảo lúc nào thịt cũng mới và tươi ngon Đơn đặt hàng tối thiểu là 1kg. Mẹ Ốc sẽ lưu đơn đặt hàng của các mẹ theo từng ngày ạ.
    + Mẹ Ốc không cần nhận trước tiền đặt cọc của các mẹ
    + Tiền hàng (và thêm tiền ship nếu có) các mẹ thanh toán cho người ship đồ giúp mẹ Ốc. Còn không, nếu mẹ nào ko thích xuất tiền mặt thì các mẹ có thể thanh toán chuyển khoản cho mẹ Ốc (pm mẹ Ôc để lấy số tk của mẹ Ốc nhé)
    - Ship hàng: Mẹ Ốc sẽ giao hàng ít nhất 3 lần/tuần vì thế mẹ Ốc sẽ tổng hợp đơn hàng của tất cả các mẹ theo từng ngày và sẽ thông báo để ship hoặc báo cho từng mẹ theo thứ tự các mẹ order đến lấy. Thịt bò vừa mổ xong mẹ Ốc sẽ lấy và phải cho vào cấp hơi đông rồi mới đóng gói chuyển lên theo xe rồi chuyển ngay tới tay các mẹ cho nên khi thịt tới tay các mẹ là THỊT TƯƠI ĐƯỢC BẢO QUẢN = cấp hơi đông như thế chứ ko phải là thịt đông lạnh không rõ thời gian các mẹ nhé. Còn mùa đông thì không cần cấp hơi đông các mẹ nhé.

*** Phí Ship: Để chia sẻ gánh nặng "bão giá" với tất cả các mẹ, mẹ Ốc quy định mức phí ship như sau:
    + Với mỗi đơn hàng trong phạm vi 2km từ nhà mình thì mình free ship nhé (Nhà mẹ Ốc ở P3401-CT4C- Chung cư Xala, Hà Đông, Hà Nội)
    + Đơn hàng từ 7kg trở lên mình free ship nhé
    + Đến 5km: 10k phí ship
    + Từ 5 – 10km: 20k phí ship

DƯỚI ĐÂY, MẸ ỐC XIN TRÍCH DẪN MỘT SỐ COMMENT PHẢN HỒI VỀ MÓN THỊT BÒ THƠM, NGON ĐẶC TRƯNG NHÀ MẸ ỐC NHÉ. Mong nhận được nhiều sự ủng hộ hơn nữa của các mẹ cũng như những góp ý nếu có thiếu xót, cảm ơn các mẹ nhiều ạ

Đâù tiên là comment và ảnh chụp sản phẩm ngon, đẹp mắt của chị Châu để PR giúp mẹ Ốc nài, e cảm ơn chị lắm ạ
    Đây là comment của mẹ inquocqua. Cảm ơn chị đã nấu rất ngon và bắt con trai hì hục chụp ảnh để PR giúp em. Hi vọng e được phục vụ tất cả các chị dài dài
    Của mẹ Hải An nổi tiếng "Gà CP" này. E cảm ơn chị ạ

Và dưới đây là commnet của các mẹ đã mở hàng và cảm nhận món thịt bò nhà mẹ Ốc VÀ hiện giờ là "khách quen thường xuyên" nhà mẹ Ốc hihi. ĐỀU CÓ CẢ "KHEN" VÀ "CHÊ". E cảm ơn các mẹ ạ.

Của e vịt bầu đáng yêu này

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_Ốc
    Sửa lần cuối: 4/4/2016
  2. thanquangninh.vn

thanquangninh.vn Thành viên chính thức

Ðề: THỊT BÒ (THUI RƠM) - ĐẶC SẢN NAM ĐỊNH - Mời Các Mẹ ORDER thưởng thức

Nhìn ngon mắt quá . Chỉ tiếc ở xa... lên cho mẹ nó đắt hàng vậy \\:D/

spinMe_Ốc thích.
  3. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Tớ đặt 1kg thăn ăn thử, nếu ngon, tớ sẽ đặt đều.
    Tks bạn!

Me_Ốc thích bài này.
  4. lan_chi

lan_chi

Re: THỊT BÒ (THUI RƠM) - ĐẶC SẢN NAM ĐỊNH - Mời Các Mẹ ORDER thưởng thức

Ngon quá. Đúng bò thui rơm NĐ. Lần nào về quê tớ cũng phải đi chợ mua món này chén hihi. Chúc bạn đắt hàng, tớ sẽ order sau nhé.!

Me_Ốc thích bài này.
  5. Me_Ốc

Me_Ốc

Thanks mẹ nó nhiều. Mẹ Ốc cũng chúc mẹ nó đắt hàng nha

6. Me_Ốc

Me_Ốc

Thanks mẹ tom và jerry đã mở hàng cho mẹ Ốc nha. Mẹ Tom Jerry gửi cho mình tên, số điện thoại và địa chỉ chính xác + thời gian mà mẹ nó có mặt ở nhà nhé. Mình sẽ lưu đơn hàng và hẹn để ship cho mẹ nó.

7. Me_Ốc

Me_Ốc

Ðề: Re: THỊT BÒ (THUI RƠM) - ĐẶC SẢN NAM ĐỊNH - Mời Các Mẹ ORDER thưởng thức

Thanks mẹ lan_chi, he he thế hóa ra mẹ lan_chi cũng là người NĐ à. Công nhận thịt bò quê mình ngon thật. Mẹ Ốc là "dâu NĐ" thôi mà nghiện món này NĐ lắm. OKay, khi nào mẹ lan_chi muốn ăn thì a nhô đặt hàng mẹ Ốc nhé

8. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

Ngon quá, tết về quê thích nhất là được măm món này. Hôm tết từ quê ra nhà mình cũng mua đem theo 2kg để ăn dần.Chúc mẹ nó đắt hàng nhé!

TohoainamMe_Ốc thích.
  9. dochoiGiGo

dochoiGiGo Bắt đầu nổi tiếng

Nhìn giống thịt bê nhỉ. Bê hay bò (ngoan cố quá cơ, đã nói trên topic là bò mà vẫn hỏi)

Tohoainam thích bài này.
  10. gaumebi

gaumebi Thành viên rất tích cực

cho mình đặt 1kg thịt bò thăn nhé.
    mình muốn hỏi CN nhà mình có việc cần dùng thì sáng CN mình nhận hàng đc k?

TohoainamMe_Ốc thích.
  11. eagle1919

eagle1919 Thành viên kỳ cựu

Chúc nhà ốc buôn bán đắt hàng nhé ! Có dịp nhất định sẽ ủng hộ nhà em nhìn thấy hấp dẫn quá rùi...chạy thui kg thì chảy nước miếng rùi nè.heheheh

Me_Ốc thích bài này.
  12. Me cu pi

Me cu pi facebook.com/mhsmedela

Re: THỊT BÒ (THUI RƠM) - ĐẶC SẢN NAM ĐỊNH - Mời Các Mẹ ORDER thưởng thức

Đắt hàng quá chị ơi, mới mở hàng mà khách đã đến ầm ầm rùi. Hihi.

Me_Ốc thích bài này.
  13. Me_Ốc

Me_Ốc

Hi hi, rất giống thịt bê mà lại là thịt bò mẹ dochiGiGo ơi. Mẹ Ốc cảm nhận khi ăn bê hà nội và món bò nam định thì thế này. Món bê thịt trắng hơn nhiều, thịt mềm ko dai (bò non mà) còn món bò này thì cái da thơm mùi thui rơm, da bò này giòn giòn, sần sật, dai dai và thịt cũng dai vừa (ko dai như thịt bò và ko mêm như thịt bê hà nội). Mẹ nó có muốn thử ko hi hi?Mẹ Ốc nghĩ là sẽ lạ miệng, và ngon đấy. Món này ăn sẽ an toàn hơn so với mẹ nó mua ở chợ nữa hi hi

14. con cò bé bé

con cò bé bé Nga 0988867123

Ui ui ngon quá điii... Nhất định xong tảng bò kia là em sẽ ủng hộ bác. \\:D/

Heheee hồi đến giờ nhà cháu toàn xài đồ trên lcm thoai....

Chúc bác đắt hàng nhé!!! :D

Me_Ốc thích bài này.
  15. Me_Ốc

Me_Ốc

Cảm ơn gaumebi đã đặt mở hàng cho mẹ Ốc nha. Sáng chủ nhật có hàng cho mẹ nó luôn hi hi mẹ nó yên tâm nhé. Chúc cả gia đình sẽ có 1 bữa ăn ngon, vừa miệng với món lại và an toàn sk này.
    Mẹ gaumebi báo cho mình số phone, địa chỉ và time mẹ nó có ở nhà để mình ship hàng nhé. tks mẹ nó nhiều, mẹ nó ăn ngon miẹng thì cmt giúp mình và ủng hộ đều đều nha

16. Mẹ Linh Đan 245

Mẹ Linh Đan 245 091.2424.225

Chúc đồng hương đắt hàng, những món ngon Nam Định được giới thiệu tới tất cả các mẹ trên diễn đàn.
    Em cũng thích ăn thịt bò thui này lắm, thơm ngon, ngọt. Chợ Viềng năm nào nhà em cũng phải làm nổi lẩu bò.

Me_Ốc thích bài này.
  17. dohaisan

dohaisan ĐT 0982927182

Chúc nhà Ốc đắt hàng nhé. Nhìn thịt bò ngon quá cơ mà đặt cả kg thì ăn đến bao giờ hết nhỉ. Đợi khi nào có khách order nhà em để măm thử mới được.

18. Me_Ốc

Me_Ốc

Cảm ơn mẹ con cò be bé nha. Khi nào chén xong thì ủng hộ mẹ Ốc nhà.
    Hi hi, mẹ Ốc là cũng chuyên shopping xài đồ của các mẹ trên này vì đi làm cũng hem có nhiều time mà. Với lại quan trọng là "quý" các mẹ ở nhà mình lắm cơ

19. me Thoconxinhiu

me Thoconxinhiu mẹ yêu Sói-Thỏ...

Thèm nhỏ dãi luôn! Công nhận mẹ ốc làm cái top công phu quá, chỉ dẫn tận tình.
    T ở xa thế này có đc mua ko nhỉ? :D

Me_Ốc thích bài này.
  20. Me_Ốc

Me_Ốc

Hi Cảm ơn mẹ Thỏ con nhá. Món này ngon lắm mẹ thỏ à, mẹ Ốc chỉ là dâu NĐ mà nghiện món này lắm.
    Mẹ Thỏ muốn nếm thử ko, mẹ Thỏ đặt hàng mẹ Ốc đi hí hí.