Hà Nội: Thạch Dừa Xiêm ngon, ngọt mát, tan tan trong miệng - Bánh Thạch - Thạch các loại.

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Mengong, 5/6/2009.

1. Bông Mập

Bông Mập Thành viên chính thức

Giờ vẫn đc tính là "hôm nay " nhỉ? vẫn khuyến mại nhỉ? Cho tớ 3 thạch dừa và 1 rau câu nhỏ nhé. Ở ngõ 370 Cầu Giấy. 0986146996

2. Mengong

Mengong Thành viên nổi tiếng

Đã nhận order của Bông Mập . Mấy giờ thì bác nhận hàng đây a !

3. jonidontcry

jonidontcry Thành viên chính thức

Giờ còn tính là hôm nay ko ạ? :p

Nếu còn thì cho em đặt 4 thạch dừa + 1 "Mẫu 3 : Cam + cốt dừa + dâu = 1000ml = 35.000 đ" nhé :D

Địa chỉ: Số 3 ngõ 79 Lý Nam Đế. ĐT của em ở dưới chữ ký ạ.

4. Mengong

Hiện chỉ có Socola + cốt dừa + Cam thôi bác ạ. Nếu bác lấy nguyên mẫu thì mai em chuyển cho bác được không ạ.

Giờ còn tính là hôm nay ko ạ? :p

OK bác.

5. jonidontcry

jonidontcry Thành viên chính thức

À thế lấy như này cũng được. Khoảng mấy h mang cho tớ đc nhỉ? Tổng tiền tớ phải thanh toán là bao nhiu hả bạn? ^_^

6. Mengong

Trước 12h trưa em sẽ chuyển cho bác :

4 quả x 18 = 72.000
    1 hộp thạch 100ml x 35 = 35.000
    Ship 10.000
    ---------------
    Tổng thiệt hại là 117.000 đ bác ạ.

Chúc cả nhà ngon miệng.
    Thanks Bác.

7. Mengong

8. Mengong

Nguyên văn bởi mẹ Cún xinh
    Cho tớ đặt 3 quả dừa xiêm, 1 thạch dừa, và 1 thạch rau câu hộp nhỏ. Giao tại số nhà 37, ngõ 2, phố Tây Sơn nhé (trong khu Kho bạc Đống Đa). ĐT: 0904050379, 04 -35131210
    Tớ lại đặt như này nữa nhé. (Lần trước 3 quả dừa thì có một quả chua lắm bạn ạ, và dừa của bạn hơi nhỏ, không giống như tớ mua ở ngoài)

9. BomecuBi

BomecuBi Thành viên tích cực

vừa PM cho bạn nhé, nhưng nếu trong 2 ngày T7, CN có lượn lờ qua khu MĐ thì mang cho tớ cũng được nhé.
    nhà này ăn uống dễ tính lắm, nếu không trong tuần tới giao cho tớ cũng OK

Mengong thích bài này.
  10. Mengong

OK nếu lượn lờ qua đó . Sẽ giao tới nhà bác .

11. Mengong

Ngày nay với tiêu chí thiên về tự nhiên nên nhà mình đã thử nghiệm thành công món: ​

RAU CÂU SINH TỐ HOA QUẢ

Nghĩa là thạch rau câu kết hợp với sinh tố hoa quả và
    thạch rau câu được làm kết hợp với nước ép hoa quả tươi.​

Mẫu: Xoài + Dừa + Dưa Hấu​

1 - Thạch sinh tố hoa quả hộp 1000ml: 50k/hộp
    2 - Thạch sinh tố hoa quả hộp 750ml : 40k/hộp

Hiện nhà mình đã thử nghiệm thành công những loại hoa quả sau:
    Dưa hấu, Xoài, Chanh leo, Dừa, Mãng cầu, Nho, Đu đủ, Dứa, Cam
    Các mẹ Order tùy theo sở thích nha.

Mùa thu và đầu đông trái đu đủ rất ngon và ngọt. Mời các mẹ một món mới nữa !
    3 - Thạch rau câu trái đu đủ :
    - Loại to 60k/quả khoảng 2kg.
    - Loại vừa 50k/quả khoảng 1,5 kg,
    - Loại bé 30k/quả khoảng 1kg

Các mẹ lưu ý 1 chút là một số mẹ cứ sợ quả thạch đu đu to như thế thì ăn làm sao hết. Nhưng các mẹ ạ nếu như quả thạch đu đu mà lại mỗi phần thạch ngon thôi thì uổng quá, nên mình phải lựa cả trái đu đu ngon nữa mà thông thường thì trái đu đu gốc nó dày cùi và rất ngọt nhưng lại hơi bự một chút. Các mẹ gọt vỏ và cắt khoanh như khoanh giò, đặt nên một cái đĩa màu trắng nhìn bắt mắt, lịch sự và sang trọng vô cùng trong những bữa cơm khách, dùng để tráng miệng.
    Ngoài ra thì món này sẽ là món đầy đủ vitamin cho các bé ăn sau giờ tan học và cho các mẹ đi làm về dùng một khoanh để hồi sức trước khi bắt tay vào bếp.

Dưới đây là mẫu thạch được làm bằng siro

Các mẹ Oder theo sở thích ạ. Order sáng là chiều sẽ có thạch mát lạnh ngay, còn Order vào buổi chiều thì thạch ko kịp lạnh vào buổi chiều ạ !

Còn dưới đây là một số mẫu sp của nhà mình.

Mẫu 1: Cacao + cốt dừa + lá nếp = 1000ml = 40.000 đ

Mẫu 2: Cacao + cốt dừa + vị dâu = 1000ml = 40.000 đ

Mẫu 3 : Cam + cốt dừa + dâu = 1000ml = 40.000 đ

Mẫu 4 : Lớp dưới và trên là Cam + 2 lớp cốt dừa còn ở giữa là lá nếp
    Hộp nhỏ : hộp 150ml = 6.000 đ

* Giao hàng tại nhà với hóa đơn trên 70K
    - Freeship với đơn hàng trên 100k và bán kính ko quá 3km.
    - Xa hơn thì mình tính tùy khu vực từ 5-15k

- Freeship Hà nội cũ với hóa đơn trên 200k. Nhà mình còn rất nhiều món vì thế các bạn có thể kết hợp Order được freeship ạ

List các món nhà Mengong:
    1. NEm chua Thanh Hóa - Nem chua Rán
    2. Thạch trái dừa Xiêm - Sương sa Dừa
    3. Thạch hoa quả - Thạch ngon ngon các loại
    4. Quà vặt ngon ngon, ko thể không ngó

Điện thoại đặt hàng : 22410957 - 01216011651
    Địa chỉ cửa hàng số 39, ngõ 125 đường Nguyễn Ngọc Vũ
    * ĐC cửa hàng : Cafe Đồng số 39 ngõ 125 Nguyễn Ngọc Vũ
    (Là đường song song với đường Láng, nhà mình ngay gần cầu Hòa Mục)

Link tìm đường: http://www.diadiem.com/
    Các mẹ chỉ cần gõ 125 Nguyễn Ngọc Vũ vào link trên sẽ rất dễ tìm ạ

Sửa lần cuối: 1/5/2010
  12. keothom

keothom Gió về đâu? Về đâu?

Chị nên update phần công dụng này vào bài đầu tiên ở trang 1 để mọi người dễ xem hơn chị ạ.

Mengong thích bài này.
  13. Mengong

Nước dừa tươi đã được sử dụng rộng rãi ở những quốc gia vùng nhiệt đới hàng bao thế kỷ nay. Không những giữ cân bằng dịch cơ thể, nước dừa còn khẳng định là một loại nước uống tốt nhất để tái tạo dịch cơ thể.

Dung dịch nước có trong quả dừa non là một trong những nguồn nước thuần khiết nhất. Không hề chứa cholesterol nhưng lại chứa nhiều chất điện giải hơn bất cứ dịch ép trái cây hoặc dịch ép rau cải nào. Nước dừa thuần khiết về mặt sinh học, chứa nhiều muối khoáng, các loại đường và những loại vitamin mà những vận động viên cần trong quá trình tập luyện. Trong nước dừa người ta cũng tìm thấy “hành tung” của những nguyên tố vi lượng như đồng, phosphorus, sulfur vốn có vai trò quan trọng trong việc cân bằng các chất điện giải trong cơ thể.

Cứ một trái dừa, lượng nước có trong ấy chứa một lượng vitamin C vừa đủ cho yêu cầu hằng ngày. Nước dừa cũng chứa các vitamin nhóm B như B3, B5, biotin, B2, acid folic, B1...

Nước dừa chứa chất béo không đáng kể, ít carbohydrates và ít calories, vì vậy có tác dụng hạ nhiệt và điều hòa thân nhiệt, duy trì dịch cơ thể ở mức bình thường, đồng thời vận chuyển những thành phần dinh dưỡng quan trọng và oxy đến nuôi các tế bào.

Nước dừa được cho là rất giống với huyết tương ở máu người. Trước đây, nước dừa được dùng như huyết tương thay thế việc truyền máu và được sử dụng rộng rãi ở nhiều quốc gia trên thế giới.

Nước dừa cũng có tác dụng hỗ trợ tiêu hóa, giúp hấp thu dưỡng chất bao gồm vitamin, khoáng chất, amino acid... Nước dừa còn hỗ trợ quá trình hấp thụ canxi và manhê, nhờ đó giúp bộ xương trở nên mạnh khỏe, cứng cáp hơn. Nước dừa cũng giúp cải thiện sự tiết insulin và sử dụng đường. Đối với những vận động viên rèn luyện thể lực, nước dừa là một kho cung cấp nguồn năng lượng nhanh, giúp vận động viên hồi phục và tái tạo những mô bị tổn thương

Nước dừa cũng là một loại thuốc lợi tiểu thiên nhiên, hỗ trợ chức năng tuyến giáp. Giúp tăng chuyển hóa cơ thể, nhờ vậy có tác dụng giảm cân ở những bệnh nhân béo phì. Không như những loại thực phẩm khác vốn được cơ thể tồn trữ ở dạng mỡ, năng lượng từ nước dừa sẽ được cơ thể sử dụng ngay. Những thành phần acid béo có trong nước dừa không đi thẳng vào hệ thống tuần hoàn máu như những chất béo khác. Thay vào đó nó sẽ đi tới gan, tại gan chúng sẽ được chuyển thành năng lượng.

Theo DS Nguyễn Bá Huy Cường

(ĐH Curtin, Úc)

14. BomecuBi

đã nhận được hàng của mẹ nó nhé, nhưng sáng ra bận đi làm nên chưa kịp thử, tối về sẽ thử và có phản hồi sớm
    PS: mẹ nó có hai cái lúm đồng xiền trông xinh ghê, con gái đeo khẩu trang nên chưa kịp ngắm, chắc xinh cũng không kém mẹ là bao nhỉ? :D

Mengong thích bài này.
  15. Mengong

Hi hi được khen thích quá cơ ! :p
    Bố cu Bi mà khen thế này thì phiền ấy chứ nhỉ :rolleyes:
    Cảm ơn BomecuBi tối về thưởng thức có gì phản hồi lại cho mình biết nha !

16. BomecuBi

đã thưởng thức rùi mẹ nó ạ, ăn cơm tối xong no dã man mà 2 chị em vẫn oánh bay 1 quả dừa, ăn xong lại tấn công sang thạch, cái nào cũng ngon hết á
    quan trọng là nhà mình có khi sẽ trở thành khách hàng quen thuộc mất, có sợ mất công mẹ nó đưa hàng không? để dành hôm nào gọi thêm
    cho tớ hỏi tí? có giao vào buổi chiều tối được không? khoảng sau 18h ấy, hoặc nếu không hôm nào tiện có đơn hàng qua gần khu nhà tớ thì ới 1 tiếng nhé

17. bejuly

bejuly Thành viên chính thức

tớ đặt 2 quả dừa nhé, 2 cốc thạch dừa nhỏ, nhà tớ ở Ngõ 171 Đường Nguyễn Ngọc Vũ, có free ship ko bạn ơi.

18. Mengong

Cứ buổi sáng như hôm trước mẹ nó nhé ! Mình cũng có khách ở mạn đó nhưng là khách Văn Phòng trong giờ HC thôi.

Khách hàng hài lòng là niềm vui của nhà hàng \\:D/ . Thạch nhà mình mọi người ăn đều khen lắm. Con gái mình bữa nào cũng chén hết 2 hộp thạch nhỏ. Cô nàng đổ hộp thạch ra đĩa rồi lấy dao cắt như cắt bánh tiếp theo là lấy dĩa chén ngon lành (Hình như vẫn thòm thèm ;) , nhưng mẹ không cho ăn nữa [-X )

19. Mengong

Hàng xóm rồi free ship bác ah!
    Nhà bác cho em xin địa chỉ cụ thể hơn và đt nữa .

20. Mengong

Một trái thạch dừa sẽ xua tan cái nắng nóng gay gắt, chói chang của ngày hè !
    Nước dừa đã tốt lại thêm thành phần rau câu lại càng tốt hơn.

Nước dừa chứa nhiều chất khoáng như kali, magie...- những thành phần giống với nội dịch trong tế bào, có thể điều chỉnh sự mất nước và rối loạn điện giải, đạt công hiệu giúp lợi tiểu, chống phù thũng.

Nước dừa chứa glucid, lipid, protid, kích tố sinh trưởng, vitamin và nhiều nguyên tố vi lượng cần cho cơ thể, dùng uống thường xuyên. Thích hợp dùng trừ phiền khát trong mùa nắng nóng, đổ nhiều mồ hôi gây mất nước.

Cơm dừa và nước dừa đều có tác dụng tiêu diệt ký sinh trùng đường ruột, uống nước hay ăn cơm dừa đều giúp tẩy trừ giun lãi, không những có hiệu quả mà không có tác dụng phụ.

Nước dừa được coi là "cocktail thiên nhiên"

Theo Đông y, cơmdừa có vị ngọt, tính bình; nước dừa có vị ngọt tính ấm, đi vào hai kinh phế và vị. Cơm dừa bổ tì ích vị (điều chỉnh chức năng tiêu hóa), sát trùng tiêu cam tích, chủ trị các chứng bệnh giun lãi và bệnh cam tích trẻ em, mặt vàng thân gầy, chán ăn...; nước dừa thanh thử giải nhiệt, sinh tân lợi niệu (tạo thể dịch và lợi tiểu), chủ trị các chứng phiền khát do nắng nóng; tiêu chảy mất nước; phù thũng, tiểu ít...

Nếu không muốn uống nước dừa và ăn cơm dừa, có thể dùng trái dừa để chế biến nhiều món ăn khác nhau như: cơm cà ri nước cốt dừa, thịt gà hấp dừa, cháo nếp nấu dừa. Những món này có công hiệu hòa tiêu hóa, tăng cường chức năng, chống ứ tắc, nong ruột thông đại tiện, tăng sự thèm ăn, thích hợp dùng cho người suy nhược sau bệnh, chán ăn, rối loạn tiêu hóa, đại tiện táo bón, trẻ con bị giun lãi hoặc dùng cho người yếu sau cơn bệnh. Người bình thường dùng có thể tăng cường sức khỏe, tăng sự thèm ăn.

Theo Lương y Bàng Cẩm

Dừa là thức uống bổ dưỡng và có tính giải khát cao. Từ cùi dừa, nước dừa, bạn có thể chế biến ra những thức uống hấp dẫn trong ngày hè nóng nực.

Dừa sữa bạc hà

Nguyên liệu:

100g dừa nạo, 2 thìa súp sữa đặc có đường, 3 thìa cà phê si-rô bạc hà, 1/2 bát đá viên.

Thực hiện:

1. Dừa nạo nhồi với 1/2 bát nước ấm, vắt lấy nước cốt dừa. Sữa đặc hòa tan với 1 thìa súp nước sôi.

2. Hòa đều nước cốt dừa và sữa đặc. Cho đá viên vào khoảng 2/3 ly, chế nước cốt dừa đã hòa với sữa, thêm 3 thìa cà phê si-rô bạc hà.

Bí quyết:

Để ly nước có màu trắng đẹp, bạn nên chọn mua loại dừa nạo màu trắng

Sửa lần cuối: 30/6/2009