Hà Nội: Thạch Dừa Xiêm ngon, ngọt mát, tan tan trong miệng - Bánh Thạch - Thạch các loại.

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Mengong, 5/6/2009.

1. Me Kiens

Me Kiens Thành viên đạt chuẩn

Mengong oi, cảm ơn mẹ về đợt hàng lần trước.

Thạch nhà mẹ ăn mát và ngọt dịu. Cu con nhà chị ăn rồi mà vần thèm lắm. Nó bảo : Thạch nhà Paper6 ngon lắm, mẹ mua cho con nữa nhé!

Vậy mai hay lúc nào tiện, mẹ nó cho chị 1 hộp thạch to, 1 thạch dừa sương sa (nghe nói mà chưa ăn bao giờ) và chút bột thạch để chị thử tự làm nhé.

Mấy hôm nay nắng, chắc mẹ nó vất vả.
    Chúc đắt hàng nhé.

2. Mengong

Mengong Thành viên nổi tiếng

Mưa quá ! Lần nào chị ghé nhà em trời cũng mưa :( . Thành ra chả lần nào đúng hẹn với chị :mad:
    Mong rằng lần tới chị vào nhà em trời đẹp để em còn đúng hẹn với chị chứ ;)

3. Mengong

* Nhà mình đã test thạch dừa của vài cửa hàng thạch rau câu trái dừa khác thì thấy ngọt, nên ăn ngấy lắm và ngọt quá thành ra không còn hương vị đặc trưng của nước dừa.
    * Thạch dừa nhà mình làm chỉ cho! tí tẹo tèo teo đường thôi, vẫn giữ nguyên được hương vị của nước dừa.

Không biết khẩu vị của mọi người thế nào ?
    Mẹ nào đã măm thạch nhà mình mà có qua đây thì cho em xin vài lời góp ý, để nhà phục vụ các mẹ được tốt hơn :p

Sửa lần cuối: 20/7/2009
  4. hoamaixanh

hoamaixanh Mẹ Yêu Tít Nhất

hnay vào xem lại bài của me nó mới thấy hóa đơn trên 70k mới đc giao hàng, sorry mẹ nó nhé, nhg yên tâm , giờ tớ là khách quen đó, sẽ liên tục đó, Thạch ngon kinh khủng, OX ăn hết phần của mình luôn! :-*

5. hoamaixanh

mà quên mất, hóa đơn mà như hqua mẹ nó vẫn freeship cho mình đấy nhé! :D 2 vợ chồng chỉ ăn đc thế thôi mà!

6. chipmin

chipmin Thành viên mới

Up ủng hộ mẹ nó này, hôm nào nhất định phải thưởng thức món thạch nhà mẹ nó mới được, trông hấp dẫn quá. Cuối tuần này mẹ nó nhớ ghé qua nhà minh nhé.

Mengong thích bài này.
  7. Mengong

Với các mẹ trên DĐ nhà mình luôn ưu đãi :D
    Nếu mẹ nó ngại thì lần sau cứ đặt nhiều thêm chút ah. Vì thạch nhà mình lúc nào cũng mới (do các mẹ ủng hộ nên đắt hàng, ko có hàng ế hi hi ;) ) Hơn nữa các mẹ có thể để tủ lạnh cả tuần vẫn ngon lành - mát lạnh ah.

8. BomecuBi

BomecuBi Thành viên tích cực

mẹ nó có hôm nào trong tuần qua Mỹ Đình nữa không?
    cho mình 3 quả dừa sương sa và 1 hộp thạch loại 25k. ăn các nơi rùi, vẫn thấy của nhà mẹ nó ít ngọt, sương sa vừa mềm. thích nhất
    còn nhớ chỗ nhà mình không? đối diện trường học Nhật Bản ấy

9. Mengong

Nhớ chứ vẫn còn nhớ bạn ;).
    Cách đây khoảng 1 tuần 2 mẹ con đi học bơi về, bị xòe ra đường, may quá con gái không sao. Còn mẹ bị trầy đầu gối, đến hôm nay đã lành lặn vết thương rồi. Cũng đang muốn đi học tiếp, hai mẹ con học gần hết thẻ rồi mà vẫn chưa bơi được :( Mẹ khi sang bể to thì cứ men men ở gần bờ sợ không giám ra xa, bơi đến 5 lần mà chưa hết chiều dài của bể hu hu. Con gái còn tệ hơn bơi ếch mà khi thở người cứ chồm lên, thầy giáo bảo bạn này giống uốn dẻo hơn là bơi :mad:) Mình sẽ sớm mang thạch cho bạn, có gì mình sẽ pm nhé !

10. BomecuBi

thế là mẹ con nhà ấy giỏi quá rồi, nhà này chả ai biết bơi gì hết, có mẹ cháu khá nhất, bơi đơợc 2.5m (tính cả đạp chân nhá).
    khi nào giao được thì PM hoặc SMS nhé, vẫn giữ số của tớ chứ?

11. BomecuBi

à, thứ 5 này đi nghỉ mát nên đừng giao sáng thứ 5 hoặc thứ 6, còn lại ngày nào cũng OK

12. hoamaixanh

mẹ nó ơi, hqua hộp thạch vẫn còn, muốn mua thêm hộp nữa cho bà ngoại, ship bao nhiều mẹ nó?

13. BomecuBi

thôi, cho tớ 3 quả dừa thạch và 1 hộp thạch to đi, loại 1000ml ấy
    cái đấy ngon lắm, nếu có bổ sung hoa quả gì thì càng tốt nhé (làm cho tớ 1 lần để lần sau biết mà đặt trước). à, loại hoa quả nào dễ ăn nhé (xoài hoặc gì gì tùy mẹ nó) nhưng cho nhạt đường hơn tí nữa
    gia tới MĐ 2 nhé

14. Mengong

OK! nhà mẹ này còn thích nhạt hơn cả nhà mình ! Hoa quả thì để xem đi chợ gặp loại gì ngon mình sẽ cho vào thạch

Sửa lần cuối: 21/7/2009
  15. hạnhvy

hạnhvy Thành viên rất tích cực

Mengong ơi,còn nhớ mình ko,hôm lâu lâu giao 5 thạch dừa và 1 hộp thạch đến BXT ấy mà,mấy lần cứ bảo vào comment cho mẹ nó mấy câu mà cứ bận quá,cả 2 loại thạch rất ngon nhé,thạch dừa thì nói thật là mình cũng đã ăn qua nhiều hàng rồi đều thấy đa phần là ngon cả(chắc tại mình dễ tính),nhung riêng thạch rau câu thì mình thấy rất ngon,ko cứng hay mềm quá và đặc biệt là chỉ hơi ngọt thôi,mình rất sợ ăn hàng nào mà ngọt nhiều.Nếu kịp thì chiều nay mẹ nó cho mình luôn 5 thạch dừa và 2 hộp thạch đến địa chỉ cũ nhé.Sdt 0919356972/38554194.

16. Mengong

Đã có người mang thạch đến cho chị rồi nhé !
    Cảm ơn chị !
    @ Hôm nọ Lotos nhà chị làm MC trên sân khấu vậy mà quên mang giầy :(
    Cô Hiếu nói lần sau các bạn tập trung là cô sẽ kiểm tra chân đó. Nếu phạm quy là cô sẽ :axe: đấy
    Nói vậy thôi chứ Lotos là 1 trong 3 Leader good của nhóm đó ;)

17. Mengong

Cảm ơn mẹ nó nhé !
    hu hu hôm nay nhà mình hết hàng rồi . Hẹn nhà bạn ngày mai nhé !

Nhớ ra nhà chị rồi. Thạch nhà em ai cũng khen thế đấy. Còn thạch dừa thì riêng hôm đó em nghĩ đến chuyện thay đổi mẫu mã. Hiện giờ em vẫn để mẫu quả khá to, chỉ gọt đi một chút vỏ xanh thôi. Nhưng em vẫn thích gọt nhỏ đi vì xếp vào trong tủ được nhiều hơn mang đi cũng dễ dàng hơn.
    Gọt bé đi nhưng không có nghĩa là quả dừa bé đâu các mẹ nhé ! Gọt bé đi có nghĩa là gọt hết vỏ, sát đến sọ của quả dừa, nên trông nó hơi nhỏ.Tiến tới em mà làm như vậy thì mong các mẹ ủng hộ nha !
    Trông nó tuy bé nhưng đẹp hơn đấy các mẹ ah.
    Có cầm một quả thạch dừa ăn thì trông nó cũng xinh xinh và gọn hơn (sẽ không bị mang tiếng là ăn tham, ăn hẳn một quả dừa hi hi)

18. hạnhvy

hạnhvy Thành viên rất tích cực

Ôi chán quá,đang thèm mà hôm nay lại đc nghỉ sớm.Mẹ nó ơi mai qua lúc nào thì nhớ gọi trước nhé,chắc là phải chiều tối đấy.

19. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

bác ơi, bác có đ/c off ko hôm nào rảnh em té qua mua ít thạch, hức, món này em thích lăm nhưng em muốn tới tận nơi lấy cơ :) tại em mua cũng ít chả bõ công tiền ship à

20. Mengong

@ me_chim_ri ơi đ/c: số 39 ngõ 125 Nguyễn Ngọc Vũ - ngay cầu Hòa Mục - đi hết đường Láng Hạ sẽ gặp cầu Hòa Mục - qua cầu mẹ nó rẽ phải đi 5 m rẽ trái là vào ngõ 125 đi 1 tẹo là tới số nhà 39 đó .
    Mẹ nào đến tận nơi lấy hàng nhà mình đều có giá ưu đãi hơn :)