Đồ Chơi Phù Hợp Với Lứa Tuổi? Mua Ở Đâu???

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mailan, 28/9/2004.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mailan

mailan Thành viên chính thức

Vợ chồng tôi rất muốn mua được những đồ chơi hợp với lứa tuổi cho con, nhưng khó kiếm quá! Hình như cả Hà Nội mới chỉ có chỗ TD Toys ở Phạm Ngọc Thạch thôi thì phải?

Giá cả ở đó thì đắt lè cả lưỡi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mailan
    Đang tải...

2. timtim

timtim Thành viên tập sự

DUng la kiem do choi phu hop cho con minh thi kho that day.....toi qua, em cho be nha em di choi ram Trung thu.....ra tan hang Ma roi Luong Van Can....ma chang kiem duoc cai gi hay ho goi la phat huy tinh sang tao cho con ca....toan do choi dien tu chay bang pin....ma nhu the thi chi gay hung thu trong choc lat thoi.....con minh se choi mot cach thu dong lam....hay ban quan tri mang mo mot chuyen muc tu van ve do choi di nhi.....em nghi la nhieu gia dinh quan tam lam day.....hay cho em xin 1 chan vao ban tu van nhe...em cung co chut it kinh nghiem vi da nghien cuu trong linh vuc nay tu lau roi........em lam giup for free thoi....thich ma :D

3. Judy's Mom

Judy's Mom Thành viên chính thức

Nếu ở HCM thì các mẹ có thể tham khảo ở Baby shop trên đường Nguyễn Thị Minh Khai, Maximart 3/2 hay 65 Lê Lợi, shop Tứ Cừơng đường Hai Bà Trưng . Mình cũng mới vào đó mua được 1 số món cho bé cưng ở nhà !

4. thuansqc

thuansqc Khóa nick theo yêu cầu

Ðề: Đồ chơi phù hợp với lứa tuổi? Mua ở đâu???

Các mẹ thử tham khảo dòng sản phẩm đồ chơi thông minh giáo dục cao cấp hunarobo xem. nó phù hợp với nhiều lứa tuổi. hoặc cũng có thể tham khảo dòng GiGo, lego cũng khá hay đó

Topgirl3010 thích bài này.
  5. xinh_kieu

xinh_kieu Thành viên sắp chính thức

Lương Văn Can rất nhiều mà các mẹ

NGUYỄN VĂN THÙY947629309 thích bài này.
  6. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Thông thường, một món đồ chơi muốn được xem là đạt chuẩn thì phải ghi rõ ngoài bao bì : Phù hợp cho lứa tuổi nào ? 3, 4 5 tuổi ? Nếu tốt hơn thì phải ghi rõ chức năng giúp trẻ phát triển về lĩnh vực gì ? Có rấ nhiều lĩnh vực : Tính toán, ngôn ngữ, khoa học, xã hội ...cho đến các loại đồ chơi phát triển vận động ( thô/tinh ) - Ngoài ra, đồ chơi giáo dục chủ yếu được làm bằng gỗ - đây là một chất liệu tốt nhất cho đồ chơi vì an toàn và bền bỉ .
    Tuy nhiên, ở VN thì đồ chơi bằng nhựa và 99% xuất xứ từ Trung hoa anh hùng hay Hongkong bên hông Chợ Lớn với 2 tiêu chuẩn mà nhiều bà mẹ thích chọn là rẻ tiền và đủ màu sắc - cũng như khiến trẻ rất mê do có thể chơi ngay, khỏi suy nghĩ gì cả - nhưng cũng vì thế mà trẻ mau chán. Các loại này tràn ngập từ trong nhà ra đến ngoài ngõ, khiến những cửa hàng bán các sản phẩm đồ chơi giáo dục có phần lép vế.
    Nhưng điều quan trọng không phải là cứ hễ đồ chơi cao cấp ( được quảng cáo là giúp trẻ phát triển thông minh toàn diện và dĩ nhiên là không rẻ ! ) là có lợi cho trẻ - đôi khi chỉ là những món đồ chơi bình thường nhưng phù hợp với độ tuổi và quan trọng nhất là giúp cho trẻ có thể chơi cùng với bố mẹ mới là tiêu chuẩn mà người lớn nên chọn cho con.
    Vì vậy, khi muốn mua 1 món đồ chơi ta nên đặt một vài câu hỏi : Món đồ này thích hợp cho độ tuổi nào ? Khi trẻ chơi thì nó giúp bé phát triển khả năng gì ( chỉ cần một vài khả năng là đủ ) và bố mẹ có thể cùng chơi với con được không ? Nếu trả lời tốt cho 3 câu hỏi trên thì có thể mua được - Nhưng chúng ta nên nhớ, không bao giờ nên "khoe của - hay khoe con" qua việc mua những món đồ chơi đắt tiền cho trẻ - vì một món đồ chơi chỉ thích hợp trong một thời gian ngắn vì thế nếu đắt tiền sẽ khiến ta không dám cho trẻ chơi một cách tự nhiên thoải mái ( có thể làm hỏng ) và một điều tệ hại sẽ xẩy ra : Trẻ không thể hay không dám chia sẽ cho bạn cùng chơi ( sợ bạn lấy mất hay làm hỏng ) khiến cho thay vì trẻ phát triển một kỹ năng nào đó thì lại khiến trẻ trở nên ích kỷ và kiêu ngạo - là 2 tính xấu mà trẻ rất dễ bị tiêm nhiễm !

Topgirl3010 thích bài này.
  7. Táoxanh.Caramel

Táoxanh.Caramel Thành viên tích cực

Em thì không có kinh nghiệm trong khoản này lắm, nên em cứ chủ trương, chỗ nào service tốt là mua thôi, hôm trước đi cùng bà chị đưa cháu trai đi học cờ vua bên Học cờ cùng kiện tướng, thấy họ giới thiệu khai trương shop cờ vua j online đấy, mà các cô bên đấy nói chuyện hay quá, em nghe thuyết phục thế là khuân 1 đống cờ cá ngựa, với cả cờ tỷ phú....về cho cháu chơi, giá theo em đánh giá là rẻ, vì 1 bộ trò chơi như vậy được đến 5 hay 6 trò j đấy mà có hơn 100k thì phải, mà thấy bảo hàng Việt Nam sản xuất nên cũng yên tâm :D

8. Mon già

Mon già Thành viên đạt chuẩn

Em thấy, dù là đồ chơi điện tử ở LVC nhưng ba mẹ cùng chơi với con, cùng sáng tạo ra cách chơi, cũng phát triển nhiều kỹ năng cho con chứ ko nhất thiết phải mua đồ chơi giáo dục. Chứ em thấy nhiều bố mẹ mua đồ chơi giáo dục về mà ko chơi cùng với con thì cũng bằng thừa thôi ah.

9. hahoa23986

hahoa23986 Thành viên tập sự

Em hay phải đi tìm cho các cháu học sinh nên hay phải mua nhiều.Ở hà nội em thấy cửa hàng đồ chơi bi bi shop ở 101 c2 phố quỳnh lôi,hình như đối diện bệnh viện thanh nhàn thì phải.Bán cũng rẻ mà đồ chơi ở đó cũng đa dạng,đợt nọ dạo quanh phố đó thấy mỗi cửa hàng đó rẻ nhất.Hình như website là http://bibivietnam.net.

10. trangnht90

trangnht90 Thành viên tập sự

Em thấy ở VEESANO ở trên quán sứ. Hàng này hay bán đồ chơi bằng gỗ, giá hợp lý. Chất lượng đảm bảo.
    Em cũng hay mua tặng mấy đứa cháu của ny em. Chúng nó thích lắm ạ.

Còn nếu các mẹ muốn các bé nhà mình vừa học, vừa chơi thì các mẹ có thể tham khảo máy tính bảng Sigo kidz chuyên dành cho các bé học và chơi.
    Trên máy tích hợp các trò như talking tom, em nghĩ cái này phù hợp với các bé đang tập nói. Các bé nhại theo chắc là thú vị ạ.
    Còn các bé tầm 3 4 tuổi thì có thể học số, học đếm, học tiếng anh.... học vẽ, học tô, học đàn, học hát... Nhiều ứng dụng lắm ạ.
    Các bé học ngoan thì các mẹ cho các bé chém hoa quả, nghe chuyện cổ tích, xem hoạt hình.

Bên em cũng bán lẻ được cho nhiều phụ huynh lắm ạ. Nhưng chủ yếu là các bố đến mua cho các bé ^^. Nên giờ em mới triển khai trên diễn đàn để các mẹ tham khảo thêm ạ.

Em cũng đang định trung thu tới, tổ chức mời các mẹ và các bé về công ty, chơi trò chơi, chém hoa quả thi, bé nào điểm cao nhất sẽ có quà từ công ty em. Và đương nhiên là miễn phí rồi ạ. Nhưng em k biết kế hoạch thế có triển khai được ko ạ? Em sợ ko ai hưởng ứng thì buồn lắm ạ :(

11. nhoc_dino

nhoc_dino Bắt đầu tích cực

Mình thấy cách của bạn rất hay, là 1 event tốt đấy kiểu rì cũng sẽ được hưởng ứng.

nghe_o. thích bài này.
  12. phuongyen072011

phuongyen072011 Banned

Ngoài chợ mình thấy rất nhiều mà!

13. tentenlove

tentenlove Thành viên mới

Mình thấy cứ cho các cháu chơi mấy món dân dã là tốt nhất

14. ON Fashion

ON Fashion Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Đồ chơi phù hợp với lứa tuổi? Mua ở đâu???

Em đồng ý với bác ạ! Đồ chơi ko chỉ là thứ để chơi, mà quan trọng là rèn luyện kỹ năng. Em thích nhất câu cuối của bác ạ!

15. pm shop

pm shop hoaphatsaigon.vn

Ôi mẹ nó nè.
    Thấy topic cua em này bán đồ chơi ok lắm nè.
    Em ấy bán cả Hà Nội và HCM
    Mẹ nó coi thu topic em ý coi sao

Em gì ơi. Bán được hàng nhớ chi HH cho chị nha Etoysvn. Hihihi
    Click vào đây nè!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.