Em điên quá các mẹ ơi!!! Á á á

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi catrich_nuong, 26/2/2012.

1. catrich_nuong

catrich_nuong Thành viên chính thức

Thực sự em là một đứa không đến nỗi nào, anh em em đứa nào cũng ăn học đàng hoàng tử tế, chẳng bao giờ cãi vã hay nặng lời với ai. Vậy mà lúc này đây, em xin lỗi các mẹ, chớ em muốn cho quả mắm tôm với dầu luyn vào phòng con mịe đó quá á á á

Chuyện là, anh em em đi thuê nhà, share chung một căn hộ nhỏ nhỏ với 2 nhà nữa. Nhà đứng tên thuê chính có 2 mẹ con, nói chung đôi lúc cũng có chuyện này chuyện kia, nhưng lúc nào cũng biết điều, ôn hòa, sạch sẽ chăm chỉ sống. Nhà em không dám nhận là hoàn hảo, hay tốt đẹp gì, nhưng biết trước biết sau, biết phận mình nghèo, đi thuê nhà với người ta nên cố gắng giữ ý tứ nhất có thể. Nhà em, tiếng là cùng thuê, nhưng chọn phòng cuối cùng nên phải sử dụng chung nhà vệ sinh với nhà con mẹ đó (nó chỉ ở có một mình thôi ạ).

Em nghĩ con gái con đứa, cũng đi làm, cũng giảng viên đàng hoàng, mà sao ý thức nó ngắn được một mẩu thôi các mẹ ạ.

Câu chuyện thứ 1: Tết. Anh em em xin nghỉ làm sớm, về quê sớm 1 tuần tung tăng giúp gia đình chuẩn bị Tết. Trước khi đi em dọn phòng sạch sẽ, quét tước lau rửa giặt giũ tất tần tật. Không quên cọ rửa nhà vệ sinh một lần trước Tết cho nó thơm tho mới mẻ sạch sẽ. Sau tết, anh em em lại ra muộn 1 tuần (nghỉ Tết đã đời ạ). Sáng ra tới Hà Nội mệt phờ người, chỉ muốn tắm rửa một trận cho sạch sẽ rồi rúc đi ngủ. Thế mà, vừa mở cửa bước vào nvs đã thấy xộc lên mùi ... cực kỳ khó tả ạ (ọe). Sàn, tường và bồn rửa mặt (mặt dưới í ạ) mốc đen thui, cái cống thoát nước thì dính đầy tóc là tóc, bồn cầu thì vàng khè, hôi hám. Nói chung, em không phải là đứa kỹ tính, nhưng không thể chấp nhận được cái cảnh tượng ấy. Các mẹ cứ đặt vào chỗ của em mà tưởng tượng em điên đến mức nào với con mẹ đấy.

Câu chuyện thứ 2: Lúc nào sử dụng xong nvs, vì là dùng chung, nên em nhớ quét hết nước cho khỏi đọng lại trong các góc, rồi nhìn qua 1 lượt xem chai lọ đồ dùng có cái nào xáo trộn không thì chỉnh lại. Đã 1 tháng nay rồi, cứ con mẹ đấy dùng xong, em bước vào là thấy chai lọ ngổn ngang cả phòng. Mà quái lắm nhé, chỉ có chai lọ với đồ dùng của nhà em là tung tóe, còn đồ nhà con mẹ đấy vẫn cứ ngăn nắp gọn gàng sạch sẽ. Hay thật!!!!

Câu chuyện thứ 3: Phơi đồ - Trời mưa lâm thâm, không nắng không gió, áo quần khó khô, lại 3 nhà phơi chung nên phải rất cẩn thận. Thấy áo quần đanh đanh lại là em tha vào phòng phơi tiếp. Vừa dành chỗ cho nhà khác, vừa không sợ áo quần mình bị dồn lại một cục trên dây phơi. Lúc nào phơi đồ nhà mình, em đều tránh phơi áo quần khô của nhà khác, và luôn nhớ dàn áo quần của các nhà cho khỏi dính cục lại (hôi lắm ạ). Thế mà, bao nhiêu lần em điên. Nhà nó giặt áo xong không chịu cho vào máy quay cho róc nước, mà cứ ướt thườn thựợt phơi chen vào áo quần khô nhà người khác, nghênh ngang chẳng để ý gì cả. Mấy lần áo quần nhà em khô khô, đang định tha vào, ra thì thấy lại ướt nhẹp vì con mẹ đó. Á á

Câu chuyện thứ 4: Cái này phải gọi là tởm nhất, gớm nhất mà em từng biết. Nhà em có anh trai. Mỗi lần QKĐ là phải cẩn thận hết mức. Vậy mà đến mấy lần em mở cửa vào nvs đấy. Em thề em không bịa một chút nào, cả cái sàn nhà dính đầy blood là blood. Một lần, em dọn, hai lần, em dọn, hôm nay lần thứ 3 em gõ cửa nói với nó, nó bảo ừ cứ để đấy từ từ rồi dọn. Các mẹ nghe có lọt tai không??? BVS dùng xong vứt ngay sọt rác chung, có lần để quên trên bồn rửa mặt, rồi trên máy giặt. Bác nhà kia (lớn tuổi nhất) hỏi nó, thì nó bẩu không phải cháu. Nghĩ mà em muốn tát vỡ mồm nó quá á á.

Em nghĩ, người thì cũng đẹp, mặt thì cũng sáng sủa, cũng có tiếng là giảng viên trường to, ru học về đấy ạ. Ra ngoài lúc nào cũng thơm như hoa, sạch sẽ điệu đà như công chúa mà sao văn hóa với ý thức sống cụt lủn như thế chứ. Nói chung là em rất điên. Chẳng biết nói với ai, đành lên đây bùng nổ với các mẹ vậy. Các mẹ có cao kiến gì trừng trị nó không ạ??? Giúp em!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi catrich_nuong
    Đang tải...

2. Me_KuTit

Me_KuTit

Ðề: Em điên quá các mẹ ơi!!! Á á á

Thôi đừng điên nữa, mình cũng bó tay, chẳng biết làm thế nào!

3. bongbong2007

bongbong2007 Thành viên tích cực

Những mâu thuẫn trong cuộc sống thường bắt đầu từ những việc nhỏ nhất. Theo mình thì bạn phân công lịch dọn dẹp vệ sinh. Trong nhà vệ sinh thì dán 1 nội quy to tướng ở chỗ dễ nhìn nhất. Muốn sống lâu dài với nhau thì hoặc là bạn phải chấp nhận "sống chung với lũ", biết cách kiềm chế bản thân HOẶC là bạn phải chịu khó bỏ công sức ra vậy. Cuộc sống là vậy mà!

4. sandybaby

sandybaby Đủ quyền lập Họ

bó tay.......................................

5. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

hichichic phân công cho rõ ràng, sống tập thể thì phải biết điều thôi.....

6. Me_MinhOc

Me_MinhOc Mẹ hai con zai

M hiểu cảnh này, vì m cũng từng y như thế. nói chung phân công cũng chẳng ăn thua. tốt nhất là thuê chỗ khác mà riêng chút. m bjo chịu khó thuê trong làng, xa chút nhưng rẻ và riêng tư. trc m có chửa cung thuê chung 1 nhà ngăn làm 3. trời ui, nhà bên trái thì đc, nhà bên phải thì vợ chồng ở lung tung cả, rùi ông chồng mở mồm ra là chửi này chửi nọ, thỉnh thoảng đánh nhau ầm ĩ, rùi lại tụ tập hát hò suốt đêm. m k thể chịu nổi... chạy mất dép...haizzz...

7. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Trước em cũng đi ở nhà thuê - với nvs chung như thế - haizz nói chung là không hài lòng. Vì thế mà em cũng đồng ý với các mẹ khác là nhà chủ top dọn nhà đê - chứ cứ thế mãi thì stress dồn thành đống mất - nghe cái chuyện cuối thấy khiếp quá :-s, ọe

8. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Hì. Nghe chuyện của chị cũng thấy tức. Em đang ở trọ nè nhưng mà ở xóm trọ em là đứa có tiếng đanh đá chả đứa nào dám động vào.
    Đúng là em ở lâu rồi nên đôi lúc cũng hơi choảnh chọe chút.

Em nhớ có lần có 1 đứa mới đến phơi quần áo sang chỗ dây phơi nhà em. Em gọi nó ra nói, dây phơi trước cửa nhà ai thì người đó
    phơi. Em mang về nhà em để chị phơi, nói xong em dồn tất quần áo của nó vào xó.

Còn chuyện vê sinh thì xóm em vệ sinh chung mà hàng mấy chục con người cơ. Nhưng đứa nào mà đi xong bẩn hay không xả nước
    là em vào tận phòng nói cho biết. Nếu lần sau mà vẫn thế là em cứ bù lu bù loa nên thế là nó bẽ mặt.
    Nhưng nghe chừng chỗ chị trọ chắc ít phòng nhỉ.

Đi ra ngoài đời mà cứ nhịn thì chỉ bị người khác ức hiếp thôi chị à. Thà cứ mang tiếng là ghê gớm 1 chút còn hơn.
    BT thì không nói làm gì nhưng cũng phải cho người ta biết không động vào mình thì thôi chứ động vào
    thì cũng không phải dạng vừa đâu.
    Mà cứ bùn cười xóm em có vụ gì đó bất bình là lại gọi em sang xử lý. Nhất là mấy đứa con trai mà gặp phải em
    thì em nói cho bẽ mặt. Hí, nhưng mà cơ bản ở xóm em, em là đứa nhiều tuổi nhất. Với cả dù sao ở với sinh viên
    nên các em ý cũng có ý thức hơn.

9. buada

buada Iem Búa đá ^^

Hihi. Em ở xóm cũng mang tiếng đanh đá lắm. Có 4 phòng chung nhau nhà vệ sinh. chỗ rửa bát đũa, giặt giũ thôi. Dưng cơ mà bọn ở phòng khép kín hay ra rửa cùng là rau cỏ, cơm ối zời ơi đọng lại chỗ thoát nước. Em điên tiết cho họ 1 trận. 1,2 lần rồi họ kêu em ghê ghớm mắng em đã thuê ng dọn rồi thì em phải dọn làm gì rồi cứ nói nhiều. Em điên tiết nói cho 1 trận vì chỗ mình vệ sinh là chính chứ thuê ng thì đến giờ họ mới đến thôi chứ. Rồi dần dần họ sợ em nói nhiều là phải dọn. hehe. Đc cái xóm em sạch sẽ lắm (ko phải khoe khoang gì chứ em đi đến bạn bè nhiều nhưng chưa có chỗ nào đẹp và sạch sẽ bằng chỗ em. hí hí)

10. Me_KuTit

Me_KuTit

Em gái chị cũng đanh đá phết đấy nhỉ? Hi hi hi...

buada thích bài này.
  11. daobong

daobong

Nan nhỉ??? Có khi mỗi lần như thế thì bạn và bác nhiều tuổi ý, nói thẳng vào mặt chị ta ý!! Nói với bác ý rùi cả 2 bác cháu đưa ra cacccccch trị!!!!

12. SHOP_DungAnh

SHOP_DungAnh Thành viên chính thức

sống chung mỗi người phải nhường nhau 1 tí nhưng đôi lúc sống với những người không biết điều cũng mệt lắm. thôi mẹ nó vui lên nhé

13. buada

buada Iem Búa đá ^^

Hihi. Cái tính của em khái tính lắm. ưa cái đẹp cái sạch cơ. :D

14. ducmami

ducmami Thành viên tích cực

chia sẻ cùng chị. Cảnh phải sống chung với người không biếtt diều thì ức chế đến chết mất. Mấy a e chị dọn đời ra ngoài thuê chỗ nào riêng ra mà ở c ah. Sống chung kiểu này stress còn làm đc j. Mà khổ nhất ông a c. Đàn ông mà phải nhìn những cảnh kiểu như chuyện lần cuối c kể thì điên mất. Bó tay với cái bà đó!

15. river233

river233 Bắt đầu nổi tiếng

Giống e rồi chị ah, e còn thảm cảnh hơn, ở cùng luôn y. Phòng e có 3 đứa, 2 bé ý đang học, e thì đi làm cả ngày, tối mới về. Cứ giặt giũ xong là lại đánh wc, 2 đứa ở nhà nh hiếm khi thấy chúng nó dọn. E thì ăn ngoài, e đã để sẵn tú đựng rác ở trong wc vậy mà tối nào ngồi giặt cũng thấy cơm, rau thừa... Bực kinh khủng ý! Cái phòng thì bé, có gần 20m2 mà chẳng bao h chịu lau, quét... Cứ chủ nhật đc nghỉ ở nhà là e như osin dọn phòng ý, góp ý nói thẳng bao lần rồi. Còn bao nhiêu chuyện khác nữa chứ, đấy là e còn là đứa dễ tính. Thế nên đợt này e qđịnh ra ở 1 mình, vừa thoải mái vừa tự do, mỗi tội sẽ phải chi tiêu tk hơn dể bù tiền phòng. Hic!

16. mecuasoccon

mecuasoccon Thành viên chính thức

chuyển sang chỗ khác ở cho lành mẹ nó à.

17. bogia.solomon

bogia.solomon Banned

Nghe bạn chủ topic kể chuyện mà cứ như nghe truyện kinh dị của chú Nguyễn Ngọc Ngạn vậy! Cám cảnh thay! Chuyển nhà liệu có tiện cho bạn không? Nếu được thì bạn thuê chỗ khác đi, chứ cách viết của bạn cho thấy bạn không chịu đựng nổi 2 người "con gái" kia nữa rồi. :|

18. minhthupr

minhthupr Bắt đầu tích cực

đọc xong chuyện của các mẹ em lại ngậm ngùi . sao giống em quá đi thôi. nhất là cái vụ BVS đó, nhắc bao nhiêu lần cũng k nhớ. rồi còn phơi quần áo. nó chỉ bjt một mình nó thôi. dù có hôm ở nhà, trời mưa thì em chạy quần áo cho cả xóm, mệt phờ người, trời nắng thì tách ra, chạy cây phơi cho mau khô quần áo. thế mà hôm nào em đi học, trời mưa y kỳ về nhà quần áo ướt. mấy lần quần áo khô rồi, nhưng lại bị nó phơi quần áo ướt vào...ức

19. cocktail

cocktail Thành viên chính thức

tìm chỗ khác thuê đi chị ....chứ đi làm về thế, bức xúc mệt thân !!!

20. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Ủa, thế nhà chủ topic sao rùi, không thấy up tình hình gì nữa cả :)