Đặt thuốc Sadetabs bị xuất huyết âm đạo, nhờ các mẹ tư vấn giúp.

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi bopbibong, 27/2/2012.

1. bopbibong

bopbibong Thành viên chính thức

Chào các mẹ.
    Em bị thai lưu cách đây gần 3 tuần rồi. Buồn lắm. Sau khi hút thai Bác sĩ có dặn 2 tuần sau khám lại. Em hút tại phòng khám 56 Hai Bà Trưng của Viện PSTW. Sau khi hút e bị ra huyết khoảng 1 tuần thì hết. Nhưng sau đó e thấy khí hư ra nhiều hơn, lúc thì có dạng loảng như nước, lúc lại đặc, dính và có màu vàng nhạt. Và không có mùi gì cả. Thứ 7 vừa rồi e đã lên khám lại trên đó. Bác sĩ khám nói Buồng tử cung đã sạch sẽ, e hỏi về chuyện khí hư thì Bác sĩ bảo có chút dịch đục nhưng không sao, và cho e thuốc Sadetabs để đặt. 12 viên, mỗi ngày 1 viên, đặt trước khi đi ngủ. Em đặt được 2 viên, nhưng sáng nay tự nhiên e thấy khí hư ra loảng và có lần máu màu hồng nhạt, như bị xuất huyết âm đạo đó. Em lo quá, không biết mình bị thế nào. Có mẹ nào biết về vấn đề này tư vấn cho em với. Em cảm ơn nhiều nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bopbibong
    Đang tải...

2. bopbibong

bopbibong Thành viên chính thức

Ðề: Đặt thuốc Sadetabs bị xuất huyết âm đạo, nhờ các mẹ tư vấn giúp.

Hic. Mình lo lắng quá mà vẫn chưa đi khám được, Có mẹ nào biết giúp mình với.

3. meCunGau

meCunGau Thành viên đạt chuẩn

bạn cố gắng bớt chút thời gian đi khám cho yên tâm bạn nhé. mình k có KN về khoản này nên cũng k dám phán bừa

4. tienminh02

tienminh02 Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình ko phải là xuất huyết âm đạo đâu mà là do hút thai đó bạn ạ. Mình cũng mới hút thai được gần 20 ngày rồi do mình ko biết có thai mà uống nhiều thuốc quá, đau lòng lắm nhưng đi BS đều khuyên là phải bỏ nên đành cắn răng bỏ con, mình ám ảnh mãi và tự hứa lần sau có phải uống thuốc thì kế hoạch gắt gao hơn.
    Sau khi hút mình bị ra máu vài ngày là hết, hết sạch luôn nhưng ko phải, lâu lâu lại ra 1 chút. Sau 2 tuần mình đi khám và siêu âm đầu dò ở 56HBT thì bs bảo cổ tử cung hơi viêm, mình cũng nói rõ cho BS là sao cháu cứ bị ra như vậy họ bảo còn chút dịch chưa hết nên ra và BS cũng kê thuốc như bạn ấy Sadetabs hình viên đạn phải ko? mình cũng đặt và tình trạng trên vẫn thế, thỉnh thoảng ra dịch đặc quánh, có chút máu hồng hồng, mình thực sự lo nhưng vì đã khám đã siêu âm rồi nên mình lì đợi vài hôm nữa xem sao. Bây giờ đã hết rồi và dịch đã bình thường.
    trường hợp của bạn mình nghĩ là dịch vẫn chưa ra hết nên có chút máu, bạn đã khám, đã siêu âm rồi thì ko lo đâu, cứ đợi vài hôm xem sao. còn nếu ra nhiều và thấy âm đạo khó chịu thì đó là bạn bị dị ứng với thuốc rồi. Theo mình biết thì thuốc này an toàn nhất trong các loại thuốc đặt và tan rất nhanh.

5. Me_moka

Me_moka

Cái này mn nên hỏi bs chuyên khoa thì tốt nhất chứ đừng có để lâu nhé

6. thienbinh_83

thienbinh_83

Top này mấy năm rồi mà mẹ nó ơi........

7. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

bạn nên đi khám lại đi, kiểm tra lại xem có bị sao ko đưng để ảnh hưởng tới lần có bầu tiếp theo

8. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

cái này mn đi khám lại đi, có triệu chứng của viêm cổ tử cung đấy