3 tháng giữa: Bị ốm khi mang thai 15 tuần có nguy hiểm cho thai ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi congchuanhỏ2009, 9/6/2009.

1. congchuanhỏ2009

congchuanhỏ2009 Thành viên chính thức

Chào cả nhà,

Hôm nay mình lại bị cảm cúm, mấy hôm rồi như bị trúng gió ý, đau đầu chóng mặt, rát họng và hôm nay bị ho có đờm, ho liên tục, bị nôn nữa, người thì lúc nào cũng thấy lạnh,
    giờ thai đã được 15 tuần rồi, mấy hôm ốm mình không thấy bụng có biểu hiện gì bất thường, nhưng mình vẫn lo lo là không biết bé có sao không, vì mình thấy ho nhiều quá, mỗi lần ho mình sợ sẽ bị ảnh hưởng.
    Mình băn khoăn không biết có nên đi khám BS lúc này không? vì đằng nào tuần sau cũng đến lịch mình đi khám rồi, đợi đến tuần sau đi khám có được không các mẹ nhỉ?
    Có mẹ nào nhiều kinh nghiệm cho mình lời khuyên với, mình mang thai lần đầu nên chẳng biết gì cả,
    Tiện thể cho mình hỏi có cách nào không phải uống thuốc mà nhanh khỏi ốm không vậy?

Mình xin cảm ơn trước.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi congchuanhỏ2009
    Đang tải...

2. bangtam1

bangtam1 Thành viên đạt chuẩn

Bạn à! Đang mang thai mà bị ốm thì bạn phải đến bác sĩ khám ngay, không nên chần chừ và không tự ý uống thuốc. Nếu không sẽ rất nguy hiểm đến em bé đấy. Nên uống nhiều nước, đặc biệt tăng cường uống C, nước cam và cố gắng ăn để tăng cường sức đề kháng.

Sửa lần cuối: 6/7/2009
  3. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Mình ơi!đang có bầu mà bị ốm thế thì phải đi khám bs ngay chứ.Đừng chần chừ nhé.Bác sỹ sẽ cho Mình lời khuyên hữu ích.Mà chớ có tự ý uống thuốc hay dán cao,xoa dầu vào thái dương hay rốn nhé!Chúc hai nẹ con khỏe.

4. methichhoa

methichhoa Thành viên chính thức

Ðề: Bị ốm khi mang thai 15 tuần có nguy hiểm cho thai ko?

Mẹ nó nên đi khám, đừng chần chừ. Ốm thế không tốt lắm đâu.

5. hiepdq2014

hiepdq2014 Thành viên đạt chuẩn

Bị ốm khiddaaang mang thai nếu ko dùng kháng sinh thì ko sao nhưng phải ăn uống đủ chất chỉ khổ nhất là khi mang thai mà bị ho bị cúm vì không được uong thuốc kháng sinh nhưng có thể chữa theo cách dân gian còn nếu nặng quà thì phải đi khám bác sĩ thôi

6. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

bạn nên đi khám bác sĩ, đừng uống thuốc gì khi chưa có chỉ định của bác sĩ nhé, cố gắng ăn thêm hoa quả, uống nước cam, ăn thêm tỏi, sáng và tối nên súc miệng bằng nước muối, chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh

7. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

bài của mn từ năm 2009, tức là cháu cũng đc gần 5 tuổi rùi, hnay vẫn có mẹ khai quật và tư vấn :))