Cần giúp: Minh muon tim truong cho be o Nhan Chinh, me nao giup minh voi

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi memaichip, 10/6/2009.

1. memaichip

memaichip Thành viên tập sự

Chào các mẹ, tháng 8 này mình chuyển đến nhà mới ở Phường nhân chính nhưng chưa biết cho bé nhà mình đi học mẫu giáo ở đâu bé được ba tuổi rưỡi)
    Mẹ nào biết có trường nào ở đó ko giúp mình với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi memaichip
    Đang tải...

2. meduongly

meduongly Thành viên mới

1. Mình đang cho con mình học ở trường Việt Nhật (trên đường Hoàng NGân, gần ngay ngã tư Hoàng Ngân và Lê Văn Lương), học phí khoảng 1,2 triệu/tháng (cả học phí và ăn, không tính gửi T7, CN), khoảng 6-8cháu/cô. Mình thấy cũng tạm được
    2. Mình vừa tìm hiểu một chút thấy có trường mầm non Phương Nga (ở phía cuối đường Quan Nhân , chỗ có mấy cái ao hồ ấy), có hai loại, lớp thường thì khoảng hơn 800 (cả ăn và học phí) (khoảng 10cháu/cô), lớp cao cấp (1,5 triệu), khoảng 5-6 cháu/cô (có Camera)
    Ngoaìa ra, công lập thì có trường mầm non Nhân Chính và trường Họa Mi nữa. Nhưng mình lăn tăn là vì trong khu Nhân Chính mọi người hay nói ngọng l và n lắm, nếu đi học loanh quanh đấy thì sợ bị nói ngọng theo, rất khó sửa
    Ngoài ra sang bên đường Hoàng Ngân, Nguyễn Thị Định còn rất nhiều trường MNTT cao cấp khác nữa (Ban mai xanh, Linh Linh...)nhưng học phí với mình thì hơi cao thành ra cũng đang xem xét
    Bạn thử tham khảo xem, có gì pm cho mình nhé vì mình cũng đang tìm lớp cho bé thứ 2 nhà mình được 2tuổi.

memaichip thích bài này.
  3. memaichip

memaichip Thành viên tập sự

cam on me duong ly ve thong tin tren nhe. Minh se di kiem tra xem nhu the nao.

4. becom

becom Thành viên tích cực

bạn thử đến trường mầm non VIMECO đi nhé, mình thấy được lắm con cún nhà mình cũng vừa đăng ký học ở đó đấy, lớp học rộng rãi lắm, cơ sở vật chất cũng tốt, là trường mới nên giờ đang tuyển sinh đấy, nhanh lên không lại hết suất nha.chúc mẹ tìm được trường cho bé.

5. cunyeu_kt

cunyeu_kt Thành viên tập sự

chào các mẹ!
    Mình thấy ở 15 trung kính có trường mầm non Hoàng gia đấy. CHưa vào bao giờ, nhưng em đi qua thấy sân rộng lắm và trông nhã cugnx khang trang sạch sẽ. Các mẹ thử tìm hiểu xem

6. mecuame

mecuame nhà Cua iu nhau

Xin lỗi bạn nhé. Mình là người gốc QN đây. Làng mình k ngọng đâu bạn ạ. Còn những trường công lập ở NC xin vào rất khó, phải có hộ khẩu phường NC và phải xếp hàng từ 9h tối hôm trc ngày phát đơn.

7. teddybeo

teddybeo Thành viên rất tích cực

bạn thử tham khảo trường mầm non tư thục ColorHouse xem thế nào, trường này là của chị dâu mình, địa chỉ ở số 8, ngõ 102 Ngụy Như Kon Tum, đối diện cồng làng sinh viên Hacinco
    Ko phải trường nhà nên mình khen đâu, trước mình có bầu cũng đến đấy làm văn thư 1 thời gian, thấy các cô cực ổn luôn, mình thay đổi hẳn quan niệm về các cô trường mầm non, giờ m cũng yên tâm gửi con ở đấy mặc dù bé mới 1 tuổi
    học phí thì hơi cao tí, nhưng tiền nào của đấy bạn ah
    bạn tham khảo xem nhé

8. jigmepede

jigmepede Bông Sen Hạnh Phúc

em cũng ở nhân chính đây mẹ nó, ku nhà em được 3tuổi rồi cũng định qua tết cho cháu đi học mà vẫn đang phân vân chọn trường, em đã tham khảo trường ColorHouse cũng tốt nhưng còn hạn chế về khoản sân chơi cho các cháu, em đang nhắm hai trường Hoa Trà My và Lý Thái Tổ 2 sân chơi cực rộng và an toàn.

9. mebegau

mebegau Thành viên tích cực

Con gái tớ đang học JustKids ở ngõ 61 Trần Duy Hưng. Nhưng đấy là chỉ thế cho dễ tìm thôi chứ đi xuyên qua Hoàng Ngân vào cũng được. Trường đấy là trường song ngữ, các thầy cô giáo dạy tiếng Anh là người ÚC. Các thầy cô này là giáo viên của trường luôn, ko phải thuê theo giờ như 1 số trường khác đâu.

10. ekip28

ekip28 Thành viên mới

Ðề: Minh muon tim truong cho be o Nhan Chinh, me nao giup minh voi

Bạn cho con vào trường mầm non của Vinaconex đó

11. chaohoanggia

chaohoanggia Trường học ưu việt

Mời các mẹ qua thăm quan trường mầm non Hoàng Gia - 15 Trung Kính ạ!
    Không biết nói gì hơn, vì đối với lĩnh vực giáo dục đào tạo, đặc biệt là mầm non thì chất lượng luôn đặt lên hàng đầu. Trường em tự hào được nhiều mẹ tin tưởng và đánh giá cao khi cho con tham gia học tại trường.

Em mời các mẹ bớt chút thời gian qua thăm quan trường em nhé!!!

Hy vọng chúng ta sẽ có sự hợp tác thành công giữa Trường và gia đình để cùng một mục tiêu nuôi các con thông minh và khôn lớn.

Cảm ơn các mẹ!!!

12. Tí con

Tí con Thành viên tập sự

Mình cũng đang tìm trường cho cu Tí nhà mình ở quanh khu Quan Nhân đây. Thật khó tìm quá. Trường công thì bây giờ phải quen mới có thể xin được (mình chịu rồi). Còn trường tư thục thì mình ko biết chất lượng thế nào cả.
    Trường Hoa trà my ở khu Trung Hòa - Nhân chính thì tốt hơn và có sân chơi rộng, nhưng chi phí thì hơi cao. Nên mình đang lăn tăn.