Xin hỏi kiinh nghiệm đẻ ở phụ sản Hà Nội???

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Lamme123, 5/3/2012.

1. Lamme123

Lamme123 Thành viên chính thức

Em chưa chắc chắn là có em bé hay chưa? Nhưng cũng chậm kinh 10 ngảy rồi, bình thường em đều lắm nên nghi ngờ bắt được rồng rồi. Em thì là lần đầu nên không biết bác sĩ nào đỡ đẻ ở Bệnh viện Phụ sản mát tay. Các chị có kinh nghiệm truyền cho em cái. Hì. Em cám ơn nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lamme123
    Đang tải...

2. hatrunghoa

hatrunghoa Thành viên sắp chính thức

Ðề: Xin hỏi kiinh nghiệm đẻ ở phụ sản Hà Nội???

cái này khó lắm. trước mình đẻ ở đó mà cũng k chọn bác sĩ đâu. ho cho bác sĩ nào thì dùng bác sĩ đó thôi. mà cũng may bác sĩ mát tay hay sao mà đỡ ra được 2 thằng ku rõ kháu nhé.
    chúc bạn sinh nở tốt mẹ chòn con vuông nhé

Lamme123 thích bài này.
  3. Lamme123

Lamme123 Thành viên chính thức

Em thì không lo khoản chọn bác sĩ lắm chị ạ. Em có người quen mà chỉ là không biết ai mát tay thôi. Em cứ hỏi các chị đã từng đi đẻ ở Phụ sản cho chắc.

4. Me_moka

Me_moka

Mình thấy đẻ ở A2 cũng tốt, sạch sẽ, bác sĩ được lót tay nên cũng nhiệt tình. Mình ko phải ko có điều kiện sinh ở D3, nhưng y tá mình quen trong Phụ sản khuyên nên đẻ A2, để dành 5, 6 triệu đấy cho con còn hơn. Mình đẻ A2 bảo hiểm thanh toán cho hết, cuối cùng chỉ mất hình như có hơn 100k, ở phòng dịch vụ 2 hôm mất thêm độ 800k, tiền lót tay cho kip đỡ đẻ khoảng 1 triệu nữa. Nếu bạn ko ở phòng dịch vụ thì tiền giường bảo hiểm cũng thanh toán cho luôn. Hôm mình sinh vắng tanh à, phòng chờ thì một mình nằm 3 giường cũng đc. Chỉ ko bằng D3 ở chỗ là người nhà ko được ở bên cùng thôi. Hồi mình đẻ xong vẫn được thuê phòng dịch vụ nên ko phải mang gì nhiều đi đẻ, ở viện họ cho mượn hết. Nhưng nếu giờ ko thuê được phòng dịch vụ thì các bạn cứ chuẩn bị đủ đồ dùng cần thiết mang đi, sinh thường thì 1 hôm là ra viện được, đồ mang đi cũng ko nhiều, 1 giỏ đồ, 1 cái phích, cái chậu là hết.

5. trada1020

trada1020 Thành viên rất tích cực

chẳng phải chọn đâu, như mình sinh dễ, chả có bsi nào đỡ cả, hộ lý đỡ :))