Hà Nội: Bán lẻ rẻ như bán buôn. Bán buôn thì rẻ đến ngớ ngẩn. Hàng VNXK nhà em là thế

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi medaudo, 5/3/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. medaudo

medaudo 0944038181-0912110299

Xem thêm các chủ đề tạo bởi medaudo
    Sửa lần cuối: 5/3/2013
  2. medaudo

Ðề: Mời các mẹ vào đây ngụp lặn với em nào, nắng lên rồi !

tiếp theo ở trên...

664. Quần co giãn 4 chiều cạp chun lại về thêm màu mới, trong đó màu đen đầy mong đợi cũng về theo. Là vải dư của lô hàng xuất các chị đã từng mua mã 512 đấy. Làm nối truyền nhưng chất lượng tay nghề của công nhân nhà máy vẫn chuẩn không cần chỉnh. Thông số theo đúng bản thiết kế của cái quần giả bò ngày xưa ấy, có moi khóa giả, túi hàm ếch và cạp chun 4cm cao ngang rốn. Trùi ui, mặc rất dễ chịu mà co giãn thì chuẩn xị luôn, chả sợ trùng gối. Nói chung là lô quần này đẹp mà giảm được giá thành rất nhiều so với mã 512. Size S M L cho 8 màu, báo em chiều cao cân nặng em phán size cho nhé. Giá 165k

Bảng màu: 1(nâu be), 2(đen), 3(đỏ - hết), 4(lông chuột), 5(caro mận). Em có chụp chi tiết đường may diễu sườn quần và túi hàm ếch, form quần nói chung cho các chị xem đấy
    Đây, em có mô phỏng một số màu khó miêu tả mới về thêm đây: xanh blue, nâu cafe sữa, đỏ bầm(hết), cam tươi, xanh két.

Còn ở bảng này có:

493. Treing giả bò co giãn 4 chiều. Là vải của HM gom lâu lâu mới đủ lượng để làm lên trong nước cho dân ta có cái mà mặc vừa diện vừa không mất nhiều tiền. Cái quần này không nói nhiều nữa vì về lần nào hết lần ấy, mà thường thì nửa năm mới có một đợt thôi. Vẫn co giãn mặc như không mặc, ở bẩn 3 ngày không tắm quần vẫn không trùng gối. Giặt máy giặt thoải mái với cả gia đình vì nó không phai. Có đủ size S M L cho mọi đối tượng từ que củi tới cột đình. Đợt này chỉ còn màu xanh. Giá nhập vào dù tăng chóng mặt nhưng vẫn cố vặn răng để khách mua được giá tốt như năm ngoái: 205k
    Đã về đủ size và hai màu rồi nhé

689. Jile nam một lớp xuất hịn cho hãng Kolonsport, một thương hiệu mạnh của Hàn. Nó nhẹ, mặt bên trong của gió có tráng nhựa nên chịu nước giỏi như đi áo đi mưa, cản gió tốt như đứng đằng sau bức tường ấy. Chỉ có vàng mù tạt, khuy khóa đồng bộ, rãnh khóa đặc chống thấm, Dáng thể thao. Hợp với những anh thích đi câu, thích mặc ấm mà không muốn mặc nhiều mặc nặng trên người. Vì là hàng dư nên chỉ toàn size cho các anh trên 1,7m và nặng trên 70kg nhé. Giá tốt:220k
    chi tiết của áo: em có chụp kỹ lớp tráng nhựa ở trong mặt vải đấy.

572. Jean Levis Demi Cuver. Mã hàng jean của Levis vừa xuất đi tháng 10/2012 và vừa mở bán trong store Levis tại VN vào đầu tháng 12 này. Quần này cạp dưới rốn 1cm nhưng lưng quần lại cao và ôm thân, ngồi xổm ăn ốc không hở con ốc nào nhé. Chất jean mịn và mềm, co giãn tốt giống y như mã Demi Cuver cách đây khoảng 2 tháng em có và cháy hàng ấy. Hàng chuẩn, tem mác hàng đống ở trong quần ấy. Giá Tab sau thuế nhập khẩu, không kể ship về VN và ăn lãi của người bán, em này tầm 2030k. Hơn 2 Triệu đới nhá. Cứ vào Parkson, đã bán quần này rồi đới. Tiếc tiền thì lại về với em nhé. Hiện chỉ còn 1c size bụng 74, do bị khách bỏ bom, chứ hàng này đã cháy từ lâu. Em bán bằng giá một số chỗ đang giao buôn: 600k
    Cho em số đo vòng bụng qua rốn, em check size cho nhé. Ngoài thực tế, quần mài ít hơn trong ảnh đấy vì đèn flash làm bạc cái quần hơn.

678. Jean Blazer xuất cho thương hiệu YEN LONDON. Hay nói cách khác nó là hàng xuất đi Anh. Blazer này chất liệu jean co giãn, màu jean không wash đặc trưng. Dài trùm mông, Cô người mẫu mặc tầm 1,7m nên dài thế kia, chứ người VIệt mình thấp hơn thì dài hơn, trùm hết mông cơ. Lớp lót lụa bên trong là trắng kẻ sọc nên xắn lên trông trẻ hơn để buông. Áo này cũng là dáng oversize nhé. Nên chỉ cần vừa vai là coi như ta đã vừa cái áo này. Chứ nó cứ xuông thẳng, không eo, không ngực gì đâu. Chỗ dựa vững chắc cho những bác quá gầy hoặc những bác quá béo. Giá rẻ hơn cả công đi may một cái blazer dựng vai đèm đẹp: 400k
    Thông số nhớ trừ đi khoảng 2-4cm mới ra số đo sát thân nhé. Vì nó là hàng khoác 2 lớp và dáng oversize, không phải dáng bó:
    size..........vai............ngực..........eo...........dài áo
    10............41.............93.............86..............69
    12............42.............94.............88..............70
    14............43.............95.............90..............70
    đây, em chụp thực tế trên bao tải hàng nhà em đây

676. Blazer blue Dunnes. Lô hàng xuất đi Anh. Hàng dáng trẻ, tay để dài hay xắn tùy, vạt xuông mặc cố tình rộng với 2 khuy rất ngỡ ngàng. Áo này mặc không bó eo, dạng kiểu thời trang phong cách như vừa bị chặt mất nửa dưới ấy, kiểu nó là thế. Mặc với áo dáng dài ở trong, hoặc áo len ở trong lòi gấu ra ngoài. Hay đi với áo sơ mi đuôi tôm ở trong dài gấu dài măng séc ra ngoài. Hoặc đi với một váy liền cũng yêu lắm. Lớp lót lụa bên trong có kẻ sọc xanh sờ vào khỏi bàn. Hàng này cứ báo em số đo vai, ngực, eo, em tự động kiểm tra size cho các sếp nhé. Giá 400k
    Thông số như sau(vì là áo khoác 2 lớp nên số đo sau là số đo vỏ ngoài, người thực mặc vào nên tính số đo của mình cộng 2cm nữa rồi mới so với kết quả dưới nhé):
    size...........vai..........ngực............dài áo
    10............ 41...........92.................50
    12.............42..........100.................51
    Đây là hình em chụp thực tế:

675. Đã đến lúc phải nâng niu đàn chim việt rồi. Dạo mùa hè em cháy hàng với lô quần sịp dạng Boxer xuất đi Mỹ của hãng Abercombievaf hãng Hollister đấy, bởi hầu như các anh mặc rồi lại đòi vợ mua tiếp. Giờ rình mãi mới nhập được, tuy nhiên ưu điểm của đợt này là ngoài họa tiết hình chim hải âu của hãng Hollister truyền kiếp ra, ta lại có hàng 1 màu, các ông khó tính chẳng có lý do gì để chê cả. Chất liệu cotton nhiều spandex, cấu trúc quần có khoang chứa bộ tổng tham mưu và khoang chứa hạ long tọa khiến người mặc dễ chịu như không mặc gì ấy. Mùa kia có mặc quần đùi leo lên thang cũng kín đáo. Mà đi biển cũng chả sợ sóng. Giá web của nó đổi ra tiền Việt chưa thuế nhập khẩu và ship về VN là tầm 440k-250k nhé. Đấy , cứ nhìn ảnh web thì biết.. Giá em bán: 140k
    Có màu navy tối, đỏ
    Có màu hải âu nền navy, hải âu nền da trời
    Có màu ghi

672. Chân váy dạ 4 khuy dáng xòe hàng xuất cho Asmosphere. Một hãng mới xuất hiện tại VN nhưng thời trang của nó làm nghiêng ngả chúng mình vì thời trang đẹp tuyệt của nó. Váy này phục vụ chị em mình đi với tất đen, đap gót đen và boot. Có các size nên tốt nhất các bác cho em số đo vòng bụng quanh rốn nhé. Có lớp lót lụa ở trong nên chả lo bị dính vào mùa hanh, from xếp ly đứng dáng. Có màu xanh blue và màu đỏ tươi. Giá 250k

671. Chân váy bướm chấm bi hàng của F21. Chất cotton chun nên rất đàn hồi và nhẹ nhàng cho lớp xòe ở trên nó có form. Chân váy có size S M L nên ai cũng có thể mặc được. Hơn nữa lớp xòe che được nhiều nhược điểm cho người mặc như: mông bè, bụng to, đùi to....v....v..Mà hay nhất là chấm bi nên chả bao giờ hết mốt ấy chứ. Áp dụng với rất nhiều áo ở trên, từ sơ mi, áo thun cotton đến áo len hay áo khoác choàng. Giá 195k
    Có hai màu: chấm bi đen trắng và chấm bi trắng cam

663. Trench coat kaki hai lớp xuất xịn cho hãng Mind Brigde Hàn Quốc. Nghệ thuật ở chỗ nó đáp da ở vai, ở nẹp trong áo mà phẳng và vuông vai cho người mặc đến không ngờ, form áo dựng chả khác gì áo vest cả. mà may được da trên chất liệu vải là khó lắm nhá. Cả ảnh web và ảnh em trải ở đất chụp đều dìm hàng hết, người thật mặc mới thấy giá trị. Tiếc là giám đốc Hậu chưa đến 50kg nên không nhờ làm người mẫu được. Còn các anh cao to đẹp giai đã từng đến nhà em mua áo này thì vợ các anh ấy không cho chụp vì sợ mất chồng. Màu nâu hạt dẻ, mũ bên trong cổ, có dây rút nên điều chỉnh to nhỏ cho cái áo quá đơn giản. Độ dài trùm mông, Dòng áo này đi với quần vải hay quần jean, kaki đều ổn. Hàng rất vừa phải với thời tiết bây giờ. Giá web là 199$ đấy, sau thuế nhập khẩu về VN là tầm 5,3 triệu một chiếc. Giá em bán chỉ bằng 1/6 thôi nhé: 850k
    Đây là ảnh web và ảnh em chụp thô thiển
    [​IMG][​IMG]
    Chi tiết áo chụp thô thiển: tay da, khóa đồng bộ, mũ trong cổ và miếng da giải rút

646. Legging cotton dẻo hàng gân zara. Nối truyền thôi nhưng k hiểu sao hàng này em bán chạy quanh năm, trong nam ngoài bắc. Chắc vì độ kỹ đường may, thông số mặc hợp lý và chất vải tốt nữa nên tiền vẫn về và quần vẫn đi. CHỉ có màu đen, gân đơn giản. Có size S(dưới 50kg), M(từ 50-55kg) , L(trên 55kg). Cắm boot hay mặc cho những trang phục mốt bồ đội cũng lạ lắm, đâu chỉ riêng dáng dài đâu. Giá vẫn cố gắng đảm bảo bán bằng giá năm ngoái dù giờ nhập vào đã đắt hơn rồi: 120k
    nếu đi với đồ mùa đông đại hàn thì đây:

637. Váy thu đông cổ U tay loe xuất hịn cho Enfocus. Nếu các chị đã mặc dòng váy của hãng này rồi thì sẽ hiểu vì sao nó đắt mà ai cũng mê mệt với nó thế. Vẫn chất vải lazon giống mã 636 nhưng form váy và màu sắc có khác. Form váy có xếp ly ngực nên trông nó hấp dẫn cái chữ U hơn. Tất nhiên kẻ đối diện người mặc váy mồm cũng sẽ chữ U luôn á. Tone váy của em này cũng hoàn toàn là màu trầm nhã nhặn, nhằm che đi nhược điểm cơ thể hoặc làm đằm thắm cái tuổi muốn mặc nó. Không phô trương, nhưng sang và rất nguy hiểm. Các bà các mẹ bon chen theo kiểu dùng thắt lưng hay mặc xuông đều được. Bà bầu mà ghét mấy cái váy bầu cổ hủ cũng bon chen được. Mặc mùa này vừa phải, không rét, không lạnh, không nóng. Ôi cái thứ vải mặc cứ trơ ra, chả thấy xù lông hay co ngót gì. Bà mặc chán thì cho mẹ, mẹ mặc chán thì cho con gái...Mốt là quay vòng tròn mà. Giá 300k
    Cận cảnh tay lỡ
    Cận cảnh cổ U

553. Áo phông zarawomen co giãn 4 chiều vai ren. Tay áo cắt liền nên gần như là cánh dơi. Vừa tốn vải cho nhà sản xuất, vừa làm đẹp hơn cho chị em chúng ta muốn dấu béo hoặc dấu gầy. Chất cotton mềm và đàn hồi tốt lắm. Mặc nhiều hoàn cảnh , nhiều loại váy loại quần được. Nói chung, ứng dụng đa di năng. Có 5 màu: vàng hoa mướp, đỏ ớt, đen ngòm, xanh cổ vịt, xanh navy. Size S M L để ai cũng có phần. Giá web đắt phết, quên không cóp giá web nhưng đâu tầm 800k gì đó. Còn chị em ta mua ở đây là 150k

549. Quần công sở dáng Bootcut của một nhãn trong seri hàng Clovis xuất Hàn. Chất vài đầm tay, mặc được quanh năm. Chỉ có màu đen. Cạp cao qua rốn. Giản dị nhưng dễ chịu. Có size tương đương với người mặc quần size 28 trở lên tới người mặc size 30. Cái dáng này đùi ếch, hoặc chân cong, hoặc trên to dưới bé không cân đối nên làm một phát mà mặc đi làm. Giá 330k
    [​IMG][​IMG]

530. Quần xuất dư hịn của Clovis, một hãng Hàn Quốc đang được ưa thích tại VN. Bạn này dáng boot cut nên ôm hông, đùi và xuông dần xuống gấu. Thành ra che khuyết điểm rất tốt: chân cong, đùi ếch, mông to..v...v..Vì là hàng xuất nên size của nó không nhỏ đâu ạ. Có 3 size. SIze to nhất vòng bụng 80, ống 21. Và size bé nhất vòng bụng 76, ống 19. Các bác cứ nhìn đó mà lượng sức mình. Tất cả số đo vòng bụng đều dc tính chạy qua rốn. quần cạp cao mà. Chỉ có màu kem Chất vải nhẹ, mát, chảy mà lên form quần vẫn rất đứng nhé. Bảo sao mặc quần này đi giầy cao gót chân như kiếm Nhật ấy. Giá 330k

526. Quần Harem lửng trùm gối màu đen cạp 15 phân nối truyền cho HM. Chất vải cotton dẻo mịn, mặt tuyết và chảy đầm tay y như cái legging gân zara lần trước các chị vote cho nó ấy. Đường may kỹ, xếp ly võng rất vừa phải. Mặc hè dễ chịu mà cũng dễ phối đồ. Hiện giờ chỉ có màu đen. Nhưng số lượng không có nhiều. Giao buôn tơi tả, chỉ để lại ít cho khách lẻ thôi.Hiện chỉ còn S và M.
    [​IMG][​IMG]

524. Sơ mi classic dài tay có đỉa xắn của F21. Vải cotton không pha nên thấm hút mồ hôi và mặc mát lắm. Dáng áo dài trùm mông. Có kèm thắt lưng đầu đồng của hãng. Thân vải áo có sọc nhỏ nên người mặc trông có phọc lắm. Áo thì nền trắng nhưng thắt lưng kèm theo của nó thì có các màu (xanh, đỏ, hồng, da bò). Các chị có thể bỏ ngoài quần rồi thắt lưng hoặc bỏ thắt lưng rồi cắm thùng quần hay váy đều được hết. Dáng cơ bản nên mặc đi làm lịch sự, chẳng bao giờ sợ đề mốt cả. Đặc điểm nữa là hàng xuất nên bộ size của áo to. Tầm 60kg mà không xồ xề thì mới chỉ mặc đến size M thôi. Giá em này là 180k
    [​IMG][​IMG]

518. Quần ôm xuông xanh lá xuất hịn của F21. Bạn này chỉ có chục cái size M mà thôi (bụng 78, ống 26, chỉ to hơn ống côn 6cm thôi nên trông chân dài vi vu). Xuất dư mà, đâu có nhiều đâu. Màu xanh lá dễ đi với đen, trắng, nâu, vàng tươi, vàng đất, vàng mù tạt, da bò, kem, phấn hồng. Nên đừng rằng thì mà là không biết mặc gì với nó. Chất vải có thành phần poly nhưng mặc mát mới sợ chứ. Chả hiểu vải Tây nó thế hay sao ấy. Chất của mã này nhẹ hơn của mã 519 một chút. ưu điểm của nó dành cho người mặc giống mã 519 nên không nhắc lại nữa. Giá cũng thế, cùng một lô mà: 235k

507. Quần đùi cotton loại nhẹ nhàng êm ái. Loại này là vải dư kho em làm để bán trong nước. Cố làm đơn giản cho nhiều người có thể mặc được nhưng đường kim mũi chỉ vẫn phải đảm bảo cẩn thận, kỹ càng, chắc chắn. Cái này em làm theo mẫu quần đùi của HM (như các bác nhìn trong ảnh) nhưng bỏ bớt công đoạn dây rút vì nhiều chị lớn tuổi không thích, sợ trông nó sì tin quá. Dài quần đến nửa đùi cho kín đáo khi ngồi xổm buôn dưa lê ở đầu ngõ, khi đá chân cao nếu đi tập, khi đi lại trong nhà v...v.... Nếu là hàng chính hãng thì quần này hơn trăm là cái chắc. Nhưng là hàng tiêu trí ngon bổ rẻ cho các chị có thể bon chen vài màu mặc chơi hoặc mua tặng, nên giá chỉ bằng một cốc sinh tố uống trong phố. Do lô hàng sau này em làm nhiều hơn nên có giá tốt hơn, mong các chị đã mua đợt đầu đừng giận em nhé. Cố gắng sao cho có giá tốt nhất cho khách mà. Đợt này 50k/c chỉ còn 40k/c. Giảm còn ác hơn bộ tài chính giảm giá xăng nhá. 500đ/lít, thế có nẫu ruột không cơ chứ

đây, làm theo mẫu phần quần đùi của nữ đây:
    Các màu như sau: 1(tím tươi) 2(rêu--> hết), 3(xám--> hết), 4(nâu), 5(tím gạch), 6(mận chín--> hết), 7(đen--> hết)

479. Jean nam Denim xuất Nhật. Hàng ống cơ bản, không bó bó như mấy anh tre trẻ, nên hợp với những anh có vợ có con. là jean mài nền đen nhưng chỉ hơi hơi vừa phải. Nhã nhặn. Hàng này xuất Nhật hịn luôn. Chất giống chất quần Levis trong Parkson bán, cái này hai vợ chồng tranh thủ trời mưa đã đi ngắm nghía và xác nhận rồi. Size nó đánh lạ lắm, M-L-LL. Nói tóm lại là tương đương với size 30, 31, 32, 33. Các chị an ủi các anh, các anh an ủi mình thì rút ví 330k nhá. Đấy là giá của em nó đấy ạ, rẻ hơn Ck.

470. Sơ mi váy cotton hàng xuất hịn của Oldnavy. hàng này có size XS , S , M, L. Đặc biệt là có size cho các mẹ 100kg luôn. Chất cotton nuột, mềm nhũn tay, mát lạnh ấy. Các mẹ có thể mặc ra ngoài (vì em thấy nó có đỉa luồn thắt lưng) hoặc mặc trong nhà, kể cả đi ngủ vì nó mát vào mềm lắm ấy. Bà bầu mặc đẹp, chưa kể đẻ xong mặc tiếp với thắt lưng được, tiện trăm bề. Cái này hiện đang có trong web của oldnavy đấy ạ. Giá web là hơn 800k chưa kể phí ship phí tab. Giá của em Hiền như sau:
    size S và XS (tầm dưới 55kg vừa) giá 185k
    size M (tầm dưới 65kg vừa)giá 170k
    size L (trên 60kg mới vừa), rẻ hơn hẳn vì em còn nhiều size này quá, ngậm đắng nuốt cay bán giá 150k
    ảnh web của nó đây ạ, dưng mà hàng này khi đến tay mình thì không có cái dẻo vải làm thắt lưng kia đâu ạ, kệ nó, chỉ vì k có cái dẻo vải ấy mà chị em ta mua dc rẻ hơn là bao nhiêu so với giá web các bác nhể
    Các chị có thể kết hợp phụ kiện để biến tấu nó thành áo dáng dài đi với leg hoặc quần bó. Hoặc biến nó thành váy như vốn dĩ nó là thế. Cổ đức, có tay nên nó văn minh lịch sự mặc dù là cotton.

Hiện em có các màu: đen, đỏ, xanh cô ban và xanh lá

464. Vì nhu cầu áo ren tăng cao, mí lại nhiều đồ kết hợp cần tới thiết bị tối tân này. Em xin giới thiệu áo quây cotton loại kín qua rún. Chất cotton nhẹ, mát. Kết cấu đơn giản nhưng hợp tình hợp lý. Một người có thể làm vài chiếc phòng khi cần kíp. Bên trong áo đều có đỉa phụ để các chị nếu cần có thể móc dây lên vai. Dành cho ngực dưới 85 nhé. Giá dịu dàng lắm: 30k
    Do lượng vải dư để sản xuất còn chưa đủ màu, nên trong bảng màu ở dưới em chỉ có các màu mà em đã đánh dấu chữ X đó ạ. Bao gồm: màu đen, trắng, đỏ cờ, đỏ tía, cam. Ngoài ra mới có thêm phấn hồng và tím chết.

Sửa lần cuối: 5/3/2013
  3. hanhvy83

hanhvy83 0127 456 4557

Bác cho em 1 áo đính cườm nhé, kèm 1 thắt lưng luôn. Giống như bác chụp mẫu đó

4. hangnonghoi

hangnonghoi Đủ quyền lập Họ

mẹ nó có đi ngụp lặn dưới nước thì ghé em nhé

5. BeBo09

BeBo09 Bắt đầu tích cực

461. Áo phông nữ hàng xuất hịn của MOLLY MAXI, một hãng toàn hàng nuột nhá. các bác cứ vào web của nó mà xem. Chất phông rất nhẹ và mát, Mặt lỳ, không xù lông, ít bai dão. Chỉ có màu trắng, khác nhau ở cái họa tiết cổ. Áo mang phong cách Bohemieng nên rất tây. Có thể mặc xuông , mặc thắt chân ngực với quần bó , mặc thắt lưng trễ với jean, thô, ngố, sóc cũng như nhiều loại váy. Em có để 2 ảnh theo 2 kiểu thắt lưng cho. các bác tham khảo nhé. Hiện tại em có hai mẫu: thêu và đính cườm gỗ. Giá tốt lắm ấy.
    Cái này bầu bí có bon chen được không ạ?

6. mebiteo

mebiteo MoonShop-Hàng xách tay UK 0932315681

Gái ơi, liệu có quần bò hịn của nam về hông? có nhớ ới em nhé, chúc gái nhà mới xây tầng cao cao mãi nhá.

gas_hathanh thích bài này.
  7. Me_hocondangyeu

Me_hocondangyeu Thành viên rất tích cực

oánh dấu phát nào, nhìu hàng mới quá nhể

8. medaudo

thắt lưng bện buộc hả ?
    lấy màu thắt lưng theo đúng màu gỗ của cườm nhé.
    ship đi Nguyễn Cao hả gái, số đt như ở web cá nhân của gái à ? đít 781 à ?

Sửa lần cuối: 5/3/2012
  9. medaudo

chắc chắn rồi, cảm ơn em gái !

10. medaudo

cảm ơn gái xinh đã ủng hộ. cuối tuần này về váy lanh xuất Nhật cổ sen peter pan mốt năm nay đấy

11. medaudo

(tiếp theo trang 1)- Hàng mới về:

593. Sơ mi xuất Hàn caro tên hãng tự dưng quên rồi. Dạng cơ bản, chất liệu cotton bông dệt như kiểu sơ mi dạ. Rất ấm. Có thể mặc như một sơ mi giữ nhiệt hoặc khoác như một tomboy. Đuôi tôm nên cắm thùng hoặc buông bỏ ngoài đều ok cả. Size đủ. Có hai màu: bạc hà và hồng phấn. Cái mã này về mải bán buôn quên xừ mất up online để bán lẻ nên có thể các bác thấy đã có nơi bán mà giờ em mới bán. Sẽ có nhiều nơi chả có hàng nhưng cứ đăng giá thấp để chơi xấu người khác. Tùy các bác cân nhắc nhé. Em sơ mi dạ này em bán 160k
    Mưa bão quá, không chụp dc ảnh, mượn tạm cái ảnh của bạn bè tí nhá
    [​IMG][​IMG]
    màu xanh hết, màu hồng thì còn đủ 3 size. Đây là bảng thông số trong thùng hàng của nó
    đây là một số gợi ý kết hợp với sơ mi caro :

591. Chắc các chị ai cũng biết hãng UNIQLO bởi lông vũ siêu nhẹ của nó từng làm mưa làm gió trên diễn đàn mình. Nhưng chưa phải ai cũng biết thương hiệu của Nhật Bản này hiện nay đang chiếm thị phần số đông trên thế giới. Ông chủ của Uniqlo hiện đang đứng trong 10 người giàu nhất thế giới , vượt mặt cả ông chủ của Zara và Mango. Chị em mình mặc thì biết, công nhận hàng của nó chất thật, các chị nhỉ. Đợt này em có nỉ da cá của UNIQLO. 100% cotton. Loại nỉ dày, nhưng mềm nhũn tay do nó không pha nilon gì cả. Những chị da hay bị mẩn rất thích đây. Tay cánh dơi nên béo gầy đều mặc được, mặc lên dáng yêu lắm. Có size M, L, XL. Lúc đầu nhìn áo ai cũng bảo to thế (trời, nó cánh dơi mà) nhưng khi mặc lại ừ nhỉ, trông hay nhỉ cho mà xem. Em vào web Uniqlo để tìm ảnh nhưng toàn tiếng Nhật em chả hiểu gì đành quanh ra nông thôn tự chụp ở sân nhà mình thôi. Các chị nhìn nhé: áo không mũ nên khỏi lo trẻ quá, thể thao quá, càng dễ bẻ cổ áo bên trong ra hoặc thắt khăn. Khóa YKK chuẩn của NHật trơn lắm. Vì là hàng xuất Nhật nên hầu như phải cắt mác hết, nhưng còn mác sườn để minh chứng tư cách đạo đức của nó. Các size M, L, XL chỉ có màu ghi như ảnh và màu đen, Size XL thì có thêm màu tím cà (sẫm sầm sập). Giá vào chính vụ chắc tầm 300k-400k đấy, vì một cái khoác nỉ dở dở hàng TQ ở chợ Sinh Viên còn 250k cơ mà, dưng nhà em đang chật kho quá muốn bán rẻ cho nhanh hết: 210k

626. Áp phông dáng dài cotton xuất cho BDG. là hàng xuất nên dù là dáng thể thao, khỏe nhưng màu của nó vẫn trầm trầm xỉn xỉn. Được cái bác nào đã mặc hàng xuất cho Tây quen rồi sẽ thấy màu đó thật giản dị, ưa nhìn. Sì tai này không tỏ ra nguy hiểm với nhiều nước da và dáng người. Dáng áo này phục vụ cho các chị thích mặc khỏe nhưng lại đi với đạp gót, các quần dáng skinny, legging...v....v.. tung tăng giữa phố. Nhiều khi chị bụng to hay bụng bầu cũng tong tẩy với nó được. Vạt dài đuôi tôm, vạt sau dài hơn vạt trước nên rất hợp mốt năm nay nhé. Dài áo 74cm. Cotton nhẹ, mỏng, hợp thời tiết ẩm ương như bây giờ. Có size từ S tới XL. Nên báo em chiều cao cân nặng để em check size nhé. Giá rẻ hơn nửa quả mít: 120k (các bác nhớ nhìn giá tab chưa kể 30% thuế xuất để so sánh nhé)
    [​IMG][​IMG]

625. Áo phông cotton xuất cho BDG nữ. Tiết thu này chưa lạnh nhưng cũng sởn sởn gai ốc nếu mặc áo cộc tay đường. Nhất là những chị sức khỏe yếu hoặc đã đẻ rồi. May quá, áo phông BDG là hàng dài tay, nhưng chất phông lại mỏng nhẹ, xốp để có thể không nóng, không lạnh cho cái mùa này, mà thấm hút mồ hôi rất tốt. Kiểu dáng đơn giản, chẳng bao giờ hết mốt. Che cái bụng tối ưu. Mà nhiều mẹ bầu cũng bon chen được ấy, trông không bị xộc xệch tùm lum như mặc đồ bầu. Hiện có size từ S tới M, Dài áo 60cm. Các chị báo chiều cao cân nặng em tìm size cho nhé. Giá rẻ hơn cả hàng đông xuân nội địa mình ấy: 120k
    [​IMG][​IMG]
    Hiện có các màu: 1(xám sẫm), 2(tím sen), 3(bạc hà), 4(xám sáng), 5(xanh kim loại)

622. Fila là một thương hiệu thời trang thể thao ra đời từ năm 1911. Trong 100 năm qua, thương hiệu xuất phát từ nước Ý xa xôi đã khiến cho cả thế giới phải tiều tiền vì nó không chỉ bởi sự tiện dụng lúc mặc, nguyên vật liệu cấu thành lên sản phẩm chất lượng mà còn vì mẫu mã giản dị nhưng chẳng bao giờ hết mốt. Tiến quân vào Việt Nam tháng 9/2009, sản phẩm chính hãng của Fila vẫn là ước nguyện của nhiều người chơi thể thao hay chỉ đơn giản là muốn mặc đồ thể thao cho tiện, gọn và khỏe khoắn. Cũng bởi nó đắt. Nó xa hơn rất nhiều so với đồ FILA rởm hàng Tàu ngoài kia. Các bác cứ vào cửa hàng chính hãng của FILA tại số 2 Bàu Cát -HCM mà xem. Cái quần gió như em sắp giới thiệu ra đây có giá là gần 1,3 triệu đấy.
    Quần Gió FILA em đang có, hàng xịn, Việt Nam mình xuất đi cho nước nào chả biết vì cái còn mác lụa bên trong cái không. Tuy nhiên logo thêu trên quần thì còn chuẩn. Cản gió tốt, mà nhẹ lắm. Nhẹ đến mức 5 cái quần mới được một lạng. Sời, sẽ có lúc không mặc quần chạy ra mở cửa mà cứ tưởng đang mặc quần gió FILA đấy, lúc ấy nhớ gọi điện cho em mua thêm quần nhé. Nam nữ đều mặc được. Ngoài là gió, trong là vải lót lưới. E hiện có màu đen và navy. Cứ báo em chiều cao cân nặng, hàng mới về còn đủ size, em sẽ tìm thấy quần các bác mặc vừa. Giản dị, chỉ một màu, có túi bổ chéo hai bên thôi, chả hoa lá gì đâu. Giá 160k
    Đây, đôi bạn chăm ngoan có thể mặc vượt mưa phùn gió bấc về quên thăm Bu đây

615. Len nam lông cừu. Hàng xuất Ý của hãng Marina, Thương hiệu này là của thời trang Hạm đội hải quân Ý. Chất len dày dặn, mịn tay và hơn hết 100% lông cừu. Bác nào lương tâm còn dằn vặt xem em Hiền có nói đúng hay không thì cứ rút một sợi len rồi đốt: mùi tóc cháy khét lẹt nhé. Về cơ bản, tất cả các loại lông khi cháy đều có mùi giống nhau mà. Kể cả lông trên đầu mình. Hiện tại em có size M đến XL. Dành cho các anh từ 65kg trở lên diện. Vì jean, kaki, quần tây đều mặc dc hết. Vừa không quá già mà vừa chững trạc do họa tiết caro của nó. Hiện có màu cam, ghi, đen. Giá 400k
    [​IMG][​IMG]

614. Măngto Lông vũ của Mango, hàng xuất dư, Hiện em chỉ còn 2c size M thôi (từ 55 tới 60kg). Không phải hàng lên nên em không có đủ size số như hàng lên đâu nhé. Hiện tại trên thị trường có hàng lên hàng này rồi nhưng khóa áo không đồng bộ. Dù sao xịn vẫn hơn các bác nhỉ. Em Măngto này dáng vừa phải, chẳng có gì để khen nó cả ngoại trừ cái thắt lưng kèm theo rất hay ho, Lớp lông vũ rất xốp, mặc vào thấy có gọn gàng và màu của nó cũng sạch và dễ chọn người mặc. Ấm lắm. Năm nay nhãn được mùa và mưa nhiều, con nước to là dấu hiệu rét đấy. Thành ra cứ hàng xịn và ấm cho đại hàn là em cứ nhập. Bác nào mê thì ôm nhé , vì đầu vụ còn có xuất dư chứ vào giữa vụ là hết rồi đấy (hàng mới xuất đi nên bắt buộc tem lụa bên trong lườn áo phải cắt các chị nhé). Giá web về tới VN cả thuế là gần 5 triệu đới. Giá em bán là 1,1 triệu.
    đây là áo và các gợi ý kết hợp

Tổng quát cái áo: giản dị, chả hoa lá cành gì, chỉ nhấn bằng đường khóa và thắt lưng thôi. Mũ tháo rời được. Dài trùm mông.
    Cận cảnh:

610. Nỉ cân bằng nhiệt xuất cho hãng Field&Stream. Mã vạch thì là đi Mỹ. Đây là dòng nỉ khoác siêu nhẹ cho nam. Em xin trích dẫn tab của nó: Giữ ấm khi trời lạnh, giữ lạnh khi trời nóng (cái này các chị trong SG thích làm áo chống nắng lắm đây này dù nó là áo cho nam), Giữ khô ráo khi thời tiết ẩm ướt. Đặc biệt thiết kế cho những bác chơi thể thao khi đi ra ngoài. Hàng xuất được cái tab giới thiệu như thế nào thì sản phẩm của nó sẽ là như thế. Bởi nói điêu như ở VN sẽ bị người tiêu dùng kiện cho khuynh gia bại sản ấy chứ. Cái hay nó là kéo khóa khoác nên dễ mặc hơn dòng chui đầu, Tay liền nên chả sợ anh nào vai u thịt bắp hay vai xuôi hay vai ngang. Dáng áo cơ bản nên gầy hay bụng to đều mặc được. Chả cần phải đi ra ngoài, mặc áo này ngồi lụ khụ xem ti vi trong nhà cũng ấm mà khoái trí. Hiện có màu lông chuột và màu navy. Size M cho giai từ 65kg tới 75kg. Size L dành cho trên 75kg. Xin lỗi các anh siêu mỏng cánh vì em chỉ có 2 size này. Giá e ấy bằng tiền em nỉ siêu nhẹ của nữ : 350k. Tự dưng bố và mẹ đều có áo nỉ xuất Mỹ để mặc ơ hơ !
    [​IMG][​IMG]
    Đây, em xin chụp chi tiết tab nói về áo và để ảnh to cho các bác tự đọc

Sửa lần cuối: 1/3/2013
    bovoviKyomi2009 thích.
  12. medaudo

MẸO THỜI TRANG KHÔNG BAO GIỜ LỖI MỐT:

Đây là những bí kíp mặc đẹp và khôn khéo có thể áp dụng cho mọi phụ nữ ở mọi thời điểm.

1. Khoe cơ thể khéo léo

Bạn sở hữu thân hình chuẩn, đôi chân đẹp hay làn da mịn màng như sữa chua. Nhưng quan trọng hơn là bạn luôn thích thể hiện chúng với mọi người xung quanh. Tất nhiên, đó là mong muốn hoàn toàn chính đáng và chúng tôi ủng hộ điều đó nhiệt tình.

Tuy nhiên bạn cần và phải biết mình nên khoe những gì, khoe ra sao và khoe ở đâu. Một cô gái khôn ngoan và sexy là người biết khi đã khoe đôi chân thì hãy cất rãnh ngực hoặc tấm lưng đi. Và ngược lại khi đã mặc váy hở lưng thì nên che kín phần thân trước. Sự cân bằng đó được gọi tên là “khoe cơ thể khéo léo”.

2. Phụ kiện sáng màu

Dù bạn ở độ tuổi nào, chạy theo phong cách nào thì phụ kiện sáng màu luôn là bí kíp thời trang không bao giờ lỗi mốt. Một đôi giầy mũi vuốt màu đỏ, một chiếc xắc bì thư màu xanh ngọc hay chuỗi vòng gỗ, đá layer đa sắc… luôn khiến mọi phụ nữ trẻ trung và nổi bật.

3. Lợi ích của chiếc khăn lụa

Là phụ nữ, hãy tự sắm cho mình một chiếc khăn lụa với kích cỡ lớn. Nó sẽ là món đồ đặc biệt có ích trong nhiều trường hợp cũng như nhiều thời điểm khác nhau. Chiếc khăn lụa có thể là chính nó khi ở trên cổ bạn trong ngày se lạnh.

Nhưng nó cũng biến hóa rất đa dạng, ví dụ như trở thành chiếc áo lửng bụng mặc ngoài bikini khi bạn đi biển, hóa thành chiếc thắt lưng cho chiếc quần tây màu đen thêm mềm mại. Thành chiếc mũ turban cá tính, tinh nghịch hay đơn giản là chiếc nơ trên túi xách…

4. Quy tắc về vóc dáng

Quy tắc thời trang về việc mặc theo vóc dáng đã tồn tại từ lâu và chắc chắn nó sẽ không bao giờ thôi hết tác dụng, trừ phi loài người lại… tiến hóa thêm. Hãy tự học hỏi cách mặc đẹp theo từng vóc dáng để dù bạn không phải chiếc đồng hồ cát uốn lượn thì vẫn có thể sexy và gợi cảm trong mắt mọi người.

5. Lên danh sách trước khi mua sắm

Người khôn ngoan là người biết mình cần gì, phải mua gì. Lên danh sách trước khi mua sắm quần áo luôn là kế sách thông minh và tiết kiệm cho bất cứ ai.

6. Sửa soạn lại tủ quần áo theo từng mùa

Tuy nhiên, trước khi bạn muốn mua sắm quần áo mới hãy nên sửa soạn lại tủ trang phục của mình. Phân loại chúng ra từng nhóm để sử dụng linh hoạt và tiện dụng hơn

7. Trang sức nhiều lớp

Trang sức nhiều lớp chính là cách để huyền thoại Coco Chanel thu phục mọi ánh nhìn. Bà hoàng thời trang của mọi thời đại rất chuộng những chuỗi ngọc trai được quấn nhiều vòng đeo cùng vòng cổ đá đen và dây chuyền kim loại quý.

Bạn có thể học tập điều này cho chính mình. Không chỉ sử dụng trong những dịp quan trọng mà nếu khéo léo bạn vẫn có thể đeo trang sức nhiều lớp ngay cả trong sinh hoạt đời thường.

Hãy học cách dùng trang sức tài tình như Coco Chanel

8. Mọi phụ nữ cần có đôi giầy đen, nude, đỏ

Đây là 3 màu giầy cơ bản cần có trong mọi tủ giầy dép của phái đẹp. Đôi màu đen dùng khi đi làm, đi họp hành. Đôi màu nude dùng khi đi chơi, dạo phố hoặc tiệc nhẹ. Đôi màu đỏ dùng khi đi hẹn hò, dự tiệc quan trọng.

Giầy màu đen, đỏ và nude là ba loại cần phải có với mọi phụ nữ
    hiện đại yêu cái đẹp

9. Hãy sở hữu cho mình 1 món đồ da báo

Đúng vậy, lâu nay các tín đồ thời trang thực thụ đều tự biết phải sắm cho mình ít nhất một món đồ da báo. Có thể là chiếc váy bó sát cổ chữ U khoét rộng, có thể là chiếc áo sơ mi vải sheer trong veo sexy hoặc đơn giản là chiếc thắt lưng hoặc ví xắc nhỏ xinh… Bất kỳ món đồ nào cũng sẽ tạo hiệu quả và vẻ đẹp vượt thời gian.

10. Một chiếc thắt lưng luôn có ích

Thắt lưng luôn có ích với mọi trang phục từ ngắn tới dài, thường phục hay dạ tiệc. Cùng với đôi giầy màu đen, món đồ da báo thì cô gái thông minh hãy sở hữu cho riêng mình một chiếc thắt lưng thật ưng ý.

11. Hãy biết cách khai thác chiếc áo khoác blazer

Đây là lời khuyên hoàn toàn hữu ích cho mọi phái đẹp. Chiếc áo khoác blazer đơn giản nhẹ nhàng nhưng lại rất ứng dụng. Bạn có thể mặc nó ở nhiều thời điểm, địa điểm và tính chất khác nhau. Chiếc áo blazer màu đen mặc cùng đồ mùa đông mà cũng có thể phối hợp với váy đầm, quần sooc jeans mùa hè.

Hãy biết khai thác chiếc áo khoác blazer để nó có ích hơn nữa

12. Trang phục dáng nam luôn có hiệu quả

Một chút “manly” luôn là mẹo làm mới hình ảnh bản thân khôn ngoan và sáng tạo. Bạn chán ngấy những chiếc váy điệu đà hoa lá? Cách tốt nhất là tìm đến áo sơ mi cổ cồn và quần côn dáng thụng. Nếu nghịch hơn hãy dùng dây đai lưng để tăng thêm sự ấn tượng cho trang phục của bản thân.

Bộ vest nam khiến phái đẹp lịch lãm và cá tính bất ngờ

13. Hãy tự kết thân với 1 thợ may khéo

Đây là mách nước của siêu sao truyền hình nổi tiếng Kim Kardashian với mọi phụ nữ trên thế giới. Qủa đúng như vậy, không cần phải ồn ào huyên náo với những món đồ hàng hiệu (dù thừa khả năng), bạn vẫn thật sang trọng, sành điệu khi có bên mình một thợ may giỏi, khéo léo. Đây là chiếc chìa khóa giúp bạn tiếp cận lý thuyết “thời trang tiết kiệm”.

Theo 24h
    -------------------------------------------------------

Quy tắc kết hợp trang phục color block không bị "quê"

1. Kết hợp trực tiếp hai sắc màu cạnh nhau như: vàng và vàng cam (yellow và orange yellow), vàng và vàng chanh (yellow và yellow green) , tím và xanh tím (violet và blue-violet)...

2. Kết hợp màu theo góc 90 độ như: vàng và cam đỏ (yellow và red-orange), xanh nước biển và màu tím hồng (blue và violet - red), xanh lá cây và cam (green và orange)...

3. Kết hợp màu theo đường thẳng như: vàng và tím (yellow và violet), xanh nước biển và cam (blue và orange), đỏ và xanh lá cây (red và green)...

4. Kết hợp màu theo hình chữ T như: xanh nước biển, cam và tím hồng (blue, orange và violet - red); vàng, tím và cam đỏ (yellow, violet và red-orange), vàng, xanh thẫm và cam đỏ (yellow, blue-green và red-orange)...

5. Kết hợp màu theo hình chữ X như: vàng và tím cùng xanh thẫm và cam đỏ (yellow và violet kết hợp với blue-green và red-orange)...

Với những lời "mách nước" ở trên, hãy cùng mix đồ màu sắc với ca sĩ Như Ý để có những bộ trang phục dạo phố cá tính mà vẫn trẻ trung, thanh lịch nhé:

Sửa lần cuối: 5/11/2012
  13. mlinhbeo

mlinhbeo Thành viên tích cực

vote cho nhà mới của bác nhé!!!!

Bác cho em hỏi áo ren dài tay này phần cổ trông như nào? bác chụp nguyên cái áo đc ko? Có cái nào cổ thuyền ko?

14. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Ngon bổ rẻ quá, mờ em cứ định lượn qua mạn nhà chị mấy lần mà chưa đi đc. Lúc nào phải hạ quyết tâm mới đc. Chúc chị đắt hàng nha.

medaudo thích bài này.
  15. My Bông

My Bông Áo dài và thời trang thiết kế

Chị order nhé
    462 ghi
    461 mẫu hạt gỗ
    457 trắng (chị thích mặc ôm)
    453 đen
    446 1 lố tất nam
    438 (size ôm 1 chút, kèm dây luôn)
    Dn5148 đen
    Size cho người 1m65, 51 kg nhé.

16. thuy4112

thuy4112 Bắt đầu tích cực

em đánh dấu nhà mới ạ
    Chúc mẹ nó luôn luôn đắt hàng ạ

medaudo thích bài này.
  17. Bong dieu

Bong dieu HỘI RẮN NHÀ QUÊ

Nhà mới đắt hàng nha em gái! Mẫu phông mới, "người mẩu" như chị mặc được không e?

18. medaudo

trời ạ, có em người mẫu đang mặc đó em, là cái em mặc áo đỏ ấy, cổ vai trễ nó như thế. Còn nếu không thích để trễ thế thì đừng kéo nó xuống vai nữa, cứ để bình thừong thì nó là cổ thuyền thôi

được bác ạ, chất liệu này mặc êm đềm như trôi sông bác ơi, dễ chịu lắm

19. Myphamjapan

Myphamjapan Mỹ Phẩm Xách Tay Nhật

nhà chị xây nhà mới rồi ạ. chúc nhà chị đắt khách ạ. em thích mấy cái áo mới về quá. mai phải qua chị xem mới đc ạ

medaudo thích bài này.
  20. Me_hocondangyeu

Me_hocondangyeu Thành viên rất tích cực

461. Áo phông nữ hàng xuất hịn của MOLLY MAXI, một hãng toàn hàng nuột nhá. các bác cứ vào web của nó mà xem. Chất phông rất nhẹ và mát, Mặt lỳ, không xù lông, ít bai dão. Chỉ có màu trắng, khác nhau ở cái họa tiết cổ. Áo mang phong cách Bohemieng nên rất tây. Có thể mặc xuông , mặc thắt chân ngực với quần bó , mặc thắt lưng trễ với jean, thô, ngố, sóc cũng như nhiều loại váy. Em có để 2 ảnh theo 2 kiểu thắt lưng cho. các bác tham khảo nhé. Hiện tại em có hai mẫu: thêu và đính cườm gỗ. Giá tốt lắm ấy.
    mẹ nó cất cho m cái áo này nhé
    - 1 cái đính cườm gỗ thì lấy size của m vòng 1 89, cáo 1m53 nặng 53kg nhớ
    - 1 cái hoa xanh cho đứa e m: cao 1m53 nặng có 45 kg thui
    chờ thêm váy vóc của mẹ nó

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.