Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 37
    Nơi Cư Ngụ
    HaNoi
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 10 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Con bị sổ mũi mãi ko khỏi

Các mẹ ơi bé con nhà e bị sổ mũi mãi ko khỏi E cho uống Coje, xịt mũi bằng Sterimar of Pháp, nhỏ Otivil. Vậy mà vẫn ko khỏi
    Bà chị e cho lọ Benadryl, vì con chị ấy uống cái này khỏi liền
    Mẹ Luti và các mẹ xem hộ e thuốc này có đc ko nhé, vì e chưa dùng lần nào:
    Thành phần định lượng và định tính: Siro Benadryl chống ho, mỗi thìa cà phê (5ml) chứa hoạt chất diphenhydramin hydroclorid 12.5mg, amoni clorid 125.0m và natri citare 50mg, dưới dạng siro
    Chỉ định điều trị: làm giảm ho, hăt hơi, xung huyết do kích ứng nhẹ họng và phế quản khi nhiễm lạnh, dị ứng, viêm phế quản or ngửi phải thuốc kích ứng

Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 58 lần trong 33 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Sổ mũi

Mình thấy bạn dùng thuốc cho bé toàn thuốc đặc biệt, loại nặng thôi cũng khôgn cứ thuốc nặng mới chữa được bệnh, nếu bé bị lâu ngày thì bạn đưa đi Bsĩ nhi khám cho bé đi.
    Khi bé bị sổ mũi thì bạn nên mua loại thuốc nhỏ mũi nhẹ mang tính chất rửa mũi cho bé, đó là nước muối sinh lý đóng bằng lọ nhựa giống lọ nhỏ mũi, bạn dùng những loại thuốc nhỏ mũi nặng khô mũi nhanh nhưng lại có tác dụng phụ không tốt cho bé đâu. Còn loại thuốc Siro ho thì bạn cũng chỉ cần dùng loại Siro ho của việt Nam rẻ tiền nhưng lại rất hiệu quả cho bé đó, đối với trẻ nhỏ thì việc dùng thuốc đắt tiền và liều capo chưa hẳn là tốt.
    Bạn nhớ dùng lọ thuốc muối sinh lý nhỏ mũi nhiều cho bé, nếu bé kèm theo cả ho thì bạn nên đưa bé đến Bsĩ nhi khám cho bé nhé
    Bạn nhớ giữ ấm cho bé nhé
    Chúc bé mau khỏi

Nơi Cư Ngụ
    HaNoi
    Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Thuốc Coje, nhỏ nước muối sinh lý và khi ngạt dùng Otivil là đơn kê of BS đấy chứ. Dưng BS kê thêm nếu mũi chảy nhiều thì cho nhỏ Nemodexal nhưng e ko dám cho dùng loại này vì ko tốt
    E chỉ thay nước muối sinh lý bằng Sterimar vì nghĩ loại này tốt hơn
    Chán quá cơ, mẹ Luti ơi, chị đâu rồi, xem hộ e cái thuốc Benadryl với

Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Click:

Cám ơn
    2
    Điểm đánh giá
    0

Default Thuốc Benadryl

Căn bản thuốc được dùng trước tiên để làm giảm các triệu chứng như ngứa ngáy, hắt xì hơi, chẩy nước mũi, ngứa và chẩy nước mắt.
    Benadryl là loại thường dùng nhất. Thuốc có thể gây ra một số tác dụng phụ không tốt . Chẳng hạn: mất định hướng, chóng mặt, xỉu, kém chú ý, ngây ngất buồn ngủ, hay quên, khô miệng, táo bón, đi tiểu khó khăn, mờ mắt. Khi uống Benadryl sẽ gây ngủ nhiều hơn. Và để tránh kích thích bao tử, nên uống thuốc với chút sữa hoặc ăn chút thực phẩm.
    Vì loại thuốc này là loại thuốc có tác dụng trị dị ứng nên gây ngủ, nên khi dùng có đỡ ngay nhưng thường nhanh thì hay có tác dụng phụ như trên

Đây là loại thuốc đó để bạn tham khảo tác dụng
    Tham khảo tại
    http://www.tuelinh.com/thuoc/Seach/DM001790.asp

BENADRYL

PFIZER
    c/o ZUELLIG

Sirô : chai 60 ml, thùng 24 chai.

THÀNH PHẦN
    cho 5 ml
    Diphenhydramine HCl 12,5 mg
    Ammonium chlorure 125 mg
    Sodium citrate 50 mg

DƯỢC LỰC

Diphenhydramine là thuốc kháng histamine, có tác dụng ức chế muscarinic và an thần. Ngoài hiệu lực trên các triệu chứng dị ứng thông thường, thuốc cũng được sử dụng để điều trị chứng ho do kích thích. Ngoài ra, diphenhydramine còn có tác dụng làm giảm buồn nôn, nôn, chóng mặt do say tàu xe.

DƯỢC ĐỘNG HỌC

Thuốc được hấp thu tốt qua đường tiêu hóa. Thời điểm bắt đầu tác dụng sau khi uống thuốc là 15 đến 30 phút, và nồng độ đỉnh đạt được sau 2-4 giờ. Khoảng thời gian tác dụng từ 4-6 giờ. Tác dụng an thần cao nhất đạt được trong khoảng 1-3 giờ. Diphenhydramine có độ gắn kết cao với protein. Thuốc được phân phối rộng trong mô và dịch cơ thể. Thuốc qua được nhau thai và được bài tiết qua sữa mẹ.

Diphenhydramine được chuyển hóa ở gan, tạo thành diphenylmethoxyacetic acid, sau đó chuyển thành dạng liên hợp, ngoài ra còn tạo thêm một số dạng chuyển hóa khác. Thời gian bán hủy trong huyết tương là 2-8 giờ. Hầu hết phần thuốc chưa chuyển hóa và các sản phẩm đã chuyển hóa được bài tiết qua thận trong vòng 24-48 giờ khi dùng một liều.

CHỈ ĐỊNH

Điều trị dứt cơn ho, chống phù nề hắt hơi do những kích thích nhỏ ở họng và phế quản trong những trường hợp dị ứng, cảm lạnh, viêm phế quản hoặc hít phải những chất kích thích ; Viêm mũi dị ứng ; Ngứa, nổi mề đay ; Mất ngủ ; Say tàu xe ; Chóng mặt.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Dị ứng với các thành phần của thuốc.

THẬN TRỌNG LÚC DÙNG

Cẩn thận vì thuốc có chứa 5% cồn.

Người đang lái xe hay điều khiển máy móc cần thận trọng khi sử dụng do thuốc có thể gây ngầy ngật.

Tránh uống r*** khi dùng thuốc.

Thận trọng khi chỉ định cho trẻ em dưới 2 tuổi.

TƯƠNG TÁC THUỐC

Thận trọng khi phối hợp với các thuốc tác dụng lên hệ thần kinh trung ương như dẫn xuất phenothiazine, benzodiazepine, IMAO, thuốc chống trầm cảm 3 vòng.

LIỀU LƯỢNG và CÁCH DÙNG

Người lớn : 25-50 mg (2-4 muỗng cà phê), uống mỗi 4-6 giờ.

Trẻ em : 1,25 mg/kg, uống mỗi 4-6 giờ. Không quá 300 mg / ngày. Cụ thể như sau :

Trẻ dưới 10 kg cân nặng : 1/2-1 muỗng cà phê, uống mỗi 4-6 giờ.

Trẻ trên 10 kg cân nặng : 1-2 muỗng cà phê, uống mỗi 4-6 giờ

Nơi Cư Ngụ
    HaNoi
    Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

E cảm ơn bố Khoai nhiều!

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 33 lần trong 24 bài
    Điểm đánh giá
    0

Thảo ơi, chích bông đi học ngoan không? bị ho và sổ mũi lâu à? bà vẫn cho con đi học đấy chứ, mới đi học không tránh đuợc đâu bà ạ. hi vọng là khi mẹ Luti và các mẹ cho bà lời khuyên thì con nhà bà đã khỏi rồi

Bác Khoai ơi, con nhà em cũng đã từng bị sổ mũi khò khè mãi không khỏi, uống thuốc ho và cảm cúm ròi nhỏ cũng không có tác dụng, đi khám BS bảo phải uống kháng sinh cho cái sổ mũi đấy ạ, em thì nghĩ cái đó không nghiêm trọng lắm nên không cho uống, may quá, rồi cũng khỏi. cảm ơn cái link mà bác cho ạ

Nơi Cư Ngụ
    HaNoi
    Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi taomeo
    Thảo ơi, chích bông đi học ngoan không? bị ho và sổ mũi lâu à? bà vẫn cho con đi học đấy chứ, mới đi học không tránh đuợc đâu bà ạ. hi vọng là khi mẹ Luti và các mẹ cho bà lời khuyên thì con nhà bà đã khỏi rồi

Bác Khoai ơi, con nhà em cũng đã từng bị sổ mũi khò khè mãi không khỏi, uống thuốc ho và cảm cúm ròi nhỏ cũng không có tác dụng, đi khám BS bảo phải uống kháng sinh cho cái sổ mũi đấy ạ, em thì nghĩ cái đó không nghiêm trọng lắm nên không cho uống, may quá, rồi cũng khỏi. cảm ơn cái link mà bác cho ạ
    Đi học thì ngoan lắm mẹ Táo ạ. Sáng ra chỉ cần gọi "Chích Bông có dậy đi học ko con" thế là vùng ngay dậy, miệng nói: "đi học cô giáo"
    Có hôm con bé mở mắt ra thấy mẹ vẫn chưa dậy liền gọi: "Mẹ dậy, Chích Bông đi học cô giáo"
    Cô khen học ngoan, chơi ngoan mỗi tội hay sổ mui, ho quá. Tôi sót ruột quá đi mất!

Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Click:

Cám ơn
    2
    Điểm đánh giá
    0

Default Các mẹ chú ý

CÁc mẹ chú ý giữ ấm cho các bé, các bé bị sổ mũi là do gị nhiễm lạnh vì vậy bị nhiễm khuẩn gây sổ mũi và ho, khi bé bị sổ mũi nên nhỏ nhiều lần nước muối sinh lý, không nên dùng những loại thuốc nhỏ cái khô mũi ngay hay có tác dụng phụ

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Benadry là thuốc chữa ho loại nhẹ thội Lần trước bé nahf mình bị hắt hơi xổ mũi hơi khúc khắc ho cũng được kê loại này đấy
    Còn nếu bé chỉ hắt hơi xổ mũi mà ko ho thì ko nên cho bé uống thuốc mà chỉ rủa bằng nước muối sinh lý sau đó xịt nược muối biển Vesim hoặc Sterima rồi nhỏ thuốc Mình thường nhỏ Xylobalan còn Nemodexa đấy là loại làm giãn tĩnh mạch nhiều cũng ko tốt
    Bé nhà mình thường xuyên bị sổ mũi thậm chí cả mũi xanh đặc ấy nhưng mình chỉ áp dụng cách trên và cho uống quất hấp mật ong, lá hung chanh, hẹ nên trộm vía bé ko bị ho bao giờ (trộm vía con lần nữa)
    Chúc các con luôn khỏ mạnh nhé

Click:

Cám ơn
    178
    Được cám ơn 757 lần trong 700 bài
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

Trích Nguyên văn bởi taomeo

hôm vùa rồi Mi nhà tôi cũng lại chảy mũi, cho đi khám, bác sĩ bảo chỉ có một cách là ngày 3-4 lần rửa mũi thật sạch cho nó, hút hết mũi ra, hết vi khuẩn thì sẽ khỏi, chú kháng sinh cũng chỉ có tác dụng làm hết viêm thôi mà . Không nên bắt con uống quá nhiều thuốc . Hiện giờ tôi dùng máy xông, hàng ngày rửa mũi, hút mũi sạch sẽ và xông nước muối cho con tôi . Mọi người bảo xông rất tốt .,

Vì cái GIẬN sẽ gây nên PHIỀN NÃO - vì thế KHÔNG GIẬN là hay hơn cả. Vì TỪ BI, BÁC ÁI tạo ra HẠNH PHÚC - vì thế nên PHÁT TRIỂN TÂM THIỆN này thì hơn.” TÂM là gốc THIỆN - ÁC, MIỆNG là cửa HỌA - PHÚC

11. Người dưới đây đã cám ơn MomMi về bài viết hữu ích:

huonggdt (02-24-2010)

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ