kết quả từ 1 tới 5 trên 5
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Uống sữa bà bầu và viên sắt trước khi mang thai ???

E còn khoảng 4 tháng nữa là lấy chồng, sau đó dự định có em bé luôn nên cũng muốn cơ thể nhiều dinh dưỡng để e bé đc khỏe mạnh. Vậy bây giờ e uông sữa bà bầu và uống viên sắt luôn đc ko các mẹ? Ví dụ uống viên Procare có đc ko? Hay có loại nào tốt hơn? Cám ơn các mẹ nhiều, e còn bỡ ngỡ nhiều lắm! huhu

Các đề tài tương tự:

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    46
    Được cám ơn 242 lần trong 218 bài
    Điểm đánh giá
    0

Hihi, bạn này chuẩn bị kỹ lưỡng quá. Tớ chỉ biết là uống viên sắt trc khi có bầu em bé thôi. Bạn nên hỏi ý kiến bác sỹ trước khi uống thuốc nhá.

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Thế bạn uống viên sắt loại nào vậy để tớ cũng uống theo? Vì giờ cũng có nhièu loại lắm, tớ đành theo kinh nghiệm mọi ng vậy chứ giờ chưa có j đi bs cũng kỳ mà cũng chả quen ai làm bs cả. hic!

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    174
    Được cám ơn 174 lần trong 109 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chị ơi ! chị thử uống ASMECO fort đi ạ,em cũng đang uống thuốc đó. Đó là loại thuốc tổng hợp mà bác sỹ kê cho em khi mang bầu. Em uống cũng thấy được lắm,tuy nhiên thời gian đầu khi uống có cảm giác buồn nôm và có khi là hơi táo một chút,nhưng sau cũng bình thường chị ạ. Nếu không chị cũng nên bổ sung axitfolic dạng viên nữa (cả 2 loại thuốc này chị cứ hỏi ở hiệu thuốc lớn là có đấy ạ),axitfolic rất cần được bổ sung khi các mẹ muốn sinh một em bé khoẻ mạnh đấy chị ạ.Nó là yếu tố quyết định tạo nên 1 hệ thần kinh khoẻ mạnh cho bé mà.
    Trong trường hợp chị có sức khoẻ bình thường thì cũng chỉ cần uống sữa (bà bầu) ngày 1 cốc và uống thêm axitfolic từ 1 - 3 tháng trước khi có bầu thôi cũng đã rất tốt rồi chị ạ.
    Chúc chị khoẻ mạnh và sớm có tin vui chị nhé.

thay đổi nội dung bởi: hoanglongmsc84, 06-12-2009 lúc 02:04 PM

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Moon & Susu View Post
    E còn khoảng 4 tháng nữa là lấy chồng, sau đó dự định có em bé luôn nên cũng muốn cơ thể nhiều dinh dưỡng để e bé đc khỏe mạnh. Vậy bây giờ e uông sữa bà bầu và uống viên sắt luôn đc ko các mẹ? Ví dụ uống viên Procare có đc ko? Hay có loại nào tốt hơn? Cám ơn các mẹ nhiều, e còn bỡ ngỡ nhiều lắm! huhu
    Mình trước khi bầu thì uống axit folic trong vòng 3 tháng. có cô bạn đi Mỹ về mua cho 1 lọ viên Axit folic (chứ ko fải vitamin TH có chứa axit folic đâu nhé). Cũng để ý chế độ ăn uống đầy đủ chất dinh dưỡng và tập thể dục cho cơ thể mạnh khoẻ, dẻo dai .
    Còn bây giờ mình thấy các mẹ hay uống lọ Multi Pretnal dành cho bà bầu đấy. Lọ 300v của Mỹ í. Nghe nói đấy là vitamin tổng hợp cho cả bà bầu và sau khi sinh đều dùng đc. Bạn thử tham khảo xem.

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ