Khác: Uống sữa bà bầu và viên sắt trước khi mang thai ???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Moon & Susu, 12/6/2009.

1. Moon & Susu

Moon & Susu Thành viên tập sự

E còn khoảng 4 tháng nữa là lấy chồng, sau đó dự định có em bé luôn nên cũng muốn cơ thể nhiều dinh dưỡng để e bé đc khỏe mạnh. Vậy bây giờ e uông sữa bà bầu và uống viên sắt luôn đc ko các mẹ? Ví dụ uống viên Procare có đc ko? Hay có loại nào tốt hơn? Cám ơn các mẹ nhiều, e còn bỡ ngỡ nhiều lắm! huhu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Moon & Susu
    Đang tải...

2. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Hihi, bạn này chuẩn bị kỹ lưỡng quá. Tớ chỉ biết là uống viên sắt trc khi có bầu em bé thôi. Bạn nên hỏi ý kiến bác sỹ trước khi uống thuốc nhá.

3. Moon & Susu

Moon & Susu Thành viên tập sự

Thế bạn uống viên sắt loại nào vậy để tớ cũng uống theo? Vì giờ cũng có nhièu loại lắm, tớ đành theo kinh nghiệm mọi ng vậy chứ giờ chưa có j đi bs cũng kỳ mà cũng chả quen ai làm bs cả. hic!

4. hoanglongmsc84

hoanglongmsc84 Bắt đầu tích cực

Chị ơi ! chị thử uống ASMECO fort đi ạ,em cũng đang uống thuốc đó. Đó là loại thuốc tổng hợp mà bác sỹ kê cho em khi mang bầu. Em uống cũng thấy được lắm,tuy nhiên thời gian đầu khi uống có cảm giác buồn nôm và có khi là hơi táo một chút,nhưng sau cũng bình thường chị ạ. Nếu không chị cũng nên bổ sung axitfolic dạng viên nữa (cả 2 loại thuốc này chị cứ hỏi ở hiệu thuốc lớn là có đấy ạ),axitfolic rất cần được bổ sung khi các mẹ muốn sinh một em bé khoẻ mạnh đấy chị ạ.Nó là yếu tố quyết định tạo nên 1 hệ thần kinh khoẻ mạnh cho bé mà.
    Trong trường hợp chị có sức khoẻ bình thường thì cũng chỉ cần uống sữa (bà bầu) ngày 1 cốc và uống thêm axitfolic từ 1 - 3 tháng trước khi có bầu thôi cũng đã rất tốt rồi chị ạ.
    Chúc chị khoẻ mạnh và sớm có tin vui chị nhé.

Sửa lần cuối: 12/6/2009
  5. kieuthoa

kieuthoa Banned

Mình trước khi bầu thì uống axit folic trong vòng 3 tháng. có cô bạn đi Mỹ về mua cho 1 lọ viên Axit folic (chứ ko fải vitamin TH có chứa axit folic đâu nhé). Cũng để ý chế độ ăn uống đầy đủ chất dinh dưỡng và tập thể dục cho cơ thể mạnh khoẻ, dẻo dai ;).
    Còn bây giờ mình thấy các mẹ hay uống lọ Multi Pretnal dành cho bà bầu đấy. Lọ 300v của Mỹ í. Nghe nói đấy là vitamin tổng hợp cho cả bà bầu và sau khi sinh đều dùng đc. Bạn thử tham khảo xem.

6. duongoctu

duongoctu Thành viên tập sự

Trước khi có bầu 2 tháng mình đã uống viên bổ bầu Doppelherz Vital Pregna, thành phần quan trọng nhất là acid folic, DHA, EPA, sắt... sau bầu 3 tháng bổ sung canxi. ăn nhiều cá, hoa quả. thế là chuẩn nhất

7. lacbuoccodon

lacbuoccodon Thành viên kỳ cựu

• Thời điểm uống bổ sung sắt quyết định rất nhiều đến hiệu quả hấp thu của vi chất dinh dưỡng quan trọng này vào cơ thể. Điều này rất quan trọng đối với phụ nữ mang thai.
    • Các bác sĩ phụ khoa khuyên mẹ nên uống thuốc bổ sung sắt TRƯỚC KHI CÓ Ý ĐỊNH MANG THAI 3 - 6 tháng,
    • KÉO DÀI TRONG SUỐT QUÁ TRÌNH MANG THAI
    • Và ít nhất 1 THÁNG SAU SINH.
    • Uống viên sắt khoảng 1-2 giờ đồng hồ sau bữa sáng, bữa trưa hoặc bữa tối( tối là tốt nhất )
    CÁCH UỐNG SẮT ĐÚNG CÁCH
    • Tích cực ăn các loại quả giàu vitamin C như cam, táo, bưởi,… để làm tăng sự hấp thu sắt.
    • Để tránh cho việc hiệu quả hấp thu sắt kém, sau khi uống thuốc sắt bạn không nên uống nước chè, sữa hay cà phê.
    • Không nên phối hợp chung sắt với các thuốc kháng sinh nhóm tatracylin và nhóm quinolon, thuốc kháng acid, hoóc-môn tuyến giáp.
    • Đặc biệt không uống sắt cùng lúc với uống canxi. Tốt nhất nên uống canxi sau khi ăn sáng, đợi 1-2 tiếng sau thì uống sắt.