Không chồng mà có baby

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hamyhana, 12/6/2009.

1. Mekunbong

Mekunbong Thành viên mới

Mình có ý kiến thế này nhé:
    1. Bạn mới có 31 tuổi, vẫn còn trẻ lắm, vậy nên hãy quan tâm tới vấn đề lập gia đình, cuộc sống gia đình cũng thú vị lắm chứ bộ, mà có gia đình thì hạnh phúc mới trọn vẹn.
    2. Vì một lý do nào đó mà bạn ko thích or ko thể lập gia đình: Bạn có thể xin con nuôi cũng là hay.
    3. Nếu bạn ko thích xin con nuôi nữa: Cố gắng xin tinh trùng của anh nào mình biết rõ tiểu sử ko cần phân biệt tây ta gì hết, quan trọng là tố chất người ta để mong con mình sẽ khỏe mạnh, thông minh...!!!
    Chúc bạn tìm được hạnh phúc riêng cho mình!

Đang tải...

2. cutebin

cutebin Thành viên chính thức

Đến bệnh viện thì phải trình giấy đăng ký kết hôn nữa, phải đầy đủ thủ tục vì họ sợ trường hợp mang thai hộ nhà nước mình chưa cho phép. Từ Dũ trước đây có ekip của bs ngọc Lan chuyên làm TTON nhưng hiện giờ ekip này đã nghỉ rồi. Đến p. mạch của bác ấy mà hỏi thì còn dễ hơn.
    Nhưng em hãy suy nghĩ kỹ càng đi đã, vì chị cũng có 1 người bạn làm người bạn đơn thân cũng mệt mỏi lắm em ạ.

3. thuhuong3012

thuhuong3012 Bắt đầu tích cực

e ko biết nhưng em ko thấy thoải mái lắm khi nghĩ về đứa con. Chị bạn e đã li dị chồng cũng từng có ý định đó nhưng em ngăn cản. Em sợ như vậy thì thiệt thòi cho đứa trẻ quá, nó ko được đầy đủ như bạn bè, lớn lên ko biết bố là ai. Nó sẽ nghĩ gì?

4. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Có con là một điều thật tuyệt vời mà. Cứ sau mỗi ngày mệt mỏi trở về nhà, dù có mệt đến mấy, dù có vất vả hay cực đến mấy, nhìn thấy con là mọi điều khó khăn tiêu tan. "Phía trước là bầu trời" mà :)
    Chúc chị gái hoàn thành tâm nguyện của mình!

5. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Mình hoàn toàn không đồng ý với những lời lẽ của mẹ này khi nói về người nước ngoài. Con ngoan hay hư đều do người dạy, chứ k phải cứ Việt mới ngoan mà Lai tây mất dạy. Như bạn nói Tây dở hơi con không thông minh thì mình nghĩ bạn nên nhìn nhận lại. Nếu VN thông minh tột bậc, thì nền kt đã k kẽo kẹt như thế này. Giờ đuổi theo Tây bở hơi tai đấy bạn ạ. Đấy là cái gì? Không thông minh có làm được k? Hay cả những giải thưởng khoa học lớn, người VN mình được bao nhiêu phần trăm so với nc ngoài? Mình k coi thường người Việt, nhưng mình cũng k coi rẻ người nước ngoài như thế.

6. huudoanh

huudoanh Thành viên chính thức

Thế chị đã muốn có con thì cần gì cứ chửa đẻ thôi thụ tinh ống nghiệm lmf gì mệt người.

7. homnaytroikonang

homnaytroikonang Thành viên tập sự

hay để anh phụ cho 1 tay, anh ko đòi hỏi j cả nhưng anh muốn nó lớn cho anh biết nó là ai để anh xem nó sống thế nào có tốt ko thôi. Hoặc nếu em thay đổi thì trả lại cho anh vậy, anh sẽ chăm nó mà.:p

8. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Ông này tham dã man................

9. redseapro

redseapro Bắt đầu tích cực

Ông này nghĩ kỹ chưa đấy, đặt tay lên trán mà nghĩ đi nhé :D

10. aloloa

aloloa Thành viên tích cực

Bạn cố gắng lập gia đình đi.Có bố không phải tốt hơn sao.31 tuổi chưa phải là muộn.Nhiều người còn 35-36 tuổi vẫn đến hỏi xem bao giờ lấy chồng mà

11. bluesky06

bluesky06 Bắt đầu tích cực

Bó tay luôn ........................

12. bluesky06

bluesky06 Bắt đầu tích cực

Đúng rồi lập gia đình để về già còn nương tựa vào nhau, 31 tuổi đâu phải là quá muộn. Thời buổi bây giờ mọi người toàn lấy chồng muộn mà.

13. nga_anh

nga_anh Thành viên sắp chính thức

Em xin được nói lên suy nghĩ của em một chút ạ.
    Em nghĩ là chị có vấn đề gì đó. Không biết chị đã có chồng chưa, Nhưng em đoán là chưa. Chị không tin tưởng vào đàn ông hay là ...Nhưng em thấy ở nước ta người có suy nghĩ như của chị hơi hiếm hoặc họ không đủ can đảm để đối mặt với dư luận với xã hội. Đúng là em thấy làm mẹ đơn thân khổ lắm. Một em bé sinh ra không có tình yêu thương của bố đấy là một sự thiếu thốn rất lớn cho bé chị ạ. Mong chị suy nghĩ kỹ ạ

14. lucifer

lucifer Bắt đầu nổi tiếng

Mình chỉ có vài lời...Mình có một cậu con trai mà từ khi 02 tuổi ba là hình mẫu để cu cậu noi theo,bây giờ cu cậu giống ba từ lời ăn tiếng nói cách sống cho dù khuôn mặt thì giống cả cha lẫn mẹ,nói chung con cái chịu ảnh hưởng từ cha và mẹ nếu không vì một hoàn cảnh bất khả kháng nào thì tốt nhất bạn nên nghĩ cho tương lai đứa trẻ sau này.vì quyền có cả cha lẫn mẹ là cái quyền tối thiểu mà bất cứ đứa trẻ nào khi vừa sinh ra đời cũng phải được hưởng...Đừng vì mình mà tướt đi quyền lợi của con trẻ.....

15. LIGHT OF PEACE

LIGHT OF PEACE Thành viên rất tích cực

Mình thì thấy có con một mình cũng là chuyện bình thường trong xã hội thôi, nhưng có điều 31t bạn vẫn còn trẻ để tìm một người cha một người chồng đúng nghĩa, tội gì mà nuôi con 1 mình cho khổ....hàng xóm nhà mình cũng có 2 chị là single mum, nhưng các chị ấy mãi đến 40t mới có em bé cơ, mọi người cũng thông cảm và động viên lắm, các bé lớn lên cũng ngoan ngoãn, mình thấy thậm chí còn ngoan hơn cả mấy em có đủ bố lẫn mẹ( mình nghĩ vì các cháu biết hoàn cảnh của mẹ nên rất thương mẹ là đằng khác ấy), mỗi tội nhìn các chị ấy vất vả lắm, nuôi con 1 mình không đơn giản tí nào cả......

16. vo mai anh kiet

vo mai anh kiet Thành viên tích cực

Chẳng thấy chủ top đâu , nhưng mình đồng tình với bạn này .Bản thân mình là người mồ côi không nhớ mặt Cha . Nhưng mình luôn tự hào về bố và mình nhận được rất nhiều tình yêu thương của mọi người . Mẹ mình tất nhiên nuôi con vô cùng vất vả nhưng 3 anh chị em ruột và một anh nuôi đều khôn lớn trưởng thành , Có học vị hẳn hoi . vậy mình nghĩ chủ yếu là do giáo dục mà nên .
    Vấn đề là bạn còn rất trẻ , tìm một nửa của mình đâu có quá khó , nếu như bạn không có những yêu cầu quá cao . bạn nên suy nghĩ chín chắn còn nếu không thể ( Vì lý do nào đó ) thì sinh con bằng hình thức nào mình cũng ủng hộ .

funny_key thích bài này.
  17. lukhachmientay

lukhachmientay Thành viên tập sự

Ðề: Không chồng mà có baby

Bạn imail cho ca sĩ Phương Thanh hỏi xem sao. Có bạn Nam nào ở saigon còn đọc thân trong room nầy lên tiếng giúp đở đi!

18. My Man

My Man Bắt đầu nổi tiếng

Tớ cũng nghĩ là con cái hư hay ngoan là do cha mẹ dạy dỗ và hướng chúng đi đúng hướng thôi...

Tớ là một người đàn ông Việt thoáng tính, nhưng nghe bạn nói về đàn ông Việt cũng thấy chạnh lòng... Đàn ông Tây có truyền thống giáo dục nền tảng lâu đời qua nhiều thế hệ kiểu : Lên cầu thang với phụ nữ mặc váy phải đi trước, khi xuống phải đi sau, câu "cám ơn" và "xin lỗi" hay câu "có giúp được gì ko" luôn trên miệng, ra vào chủ động mở cửa nhường phụ nữ ra trước, đứng lên cài khuy áo vest vào khi ngồi xuống phải mở khuy ra.v..v... Nên phụ nữ Việt thấy vậy là galant hơn đàn ông Việt !
    Theo tớ từ giáo dục mà ra, nếu bạn có con trai nên giáo dục con bạn từ bây giờ, 20 năm nữa sẽ không có cô gái nào chê con bạn không galant bằng đàn ông Tây đâu...

Tớ nghĩ đơn giản vậy thôi, xã hội nào cũng có người nọ người kia mà...

19. nguyenhax4

nguyenhax4 Thành viên chính thức

hic..Ý kiến của bác hay quá!!!!!

20. mekhunglong07

mekhunglong07 THE GARNET SHOP

Nói chung thì không nên, một gia đình trọn vẹn vẫn hơn. Chưa phải là muộn để phải nghĩ đến giải pháp này. Theo mình bạn nên cho mình thêm vài năm nữa. Tạo thêm cho mình nhiều cơ hội. Khoảng 38 tuổi mà tình hình ko có gì mới, theo mình lúc đó mới tính đến giải pháp này. Nuôi con một mình cực và hay tủi thân lắm.