Toàn quốc: Tảo Mặt Trời Spirulina - thực phẩm bổ dưỡng cho cả nhà đây!!!!!!

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi thucphamboduong, 6/3/2012.

1. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

Bây giờ thức ăn chán quá các mẹ ạ. Đi chợ mà không biết ăn gì. Rau thì thuốc sâu, thuốc cỏ, thịt, cá thì toàn kháng sinh với thuốc tăng trưởng. Ngày xưa, các cụ nhà mình ăn khổ thế mà có thấy bệnh tật gì đâu, vẫn khỏe mạnh. Bây giờ, ăn ngon mà lại lắm bệnh tật thế. Ăn gì bây giờ cũng sợ, mình người lớn còn đỡ, chứ mấy đứa trẻ thì đúng là đau đầu.
    Em đã tìm ra cách để bảo vệ sức khỏe cả nhà rồi các mẹ ạ.​

Có mẹ nào đã nghe nói hay sử dụng tảo Mặt Trời chưa? Đây là loại tảo Spirulina của Mỹ các mẹ ạ. (hàng Mỹ - Hoa Kỳ ý, không phải phải Mỹ Tho nhé, em thề, em hứa, em đảm bảo đấy ). Xin nói xơ qua về loại tảo Mặt trời như thế này: Tảo Mặt trời là tảo Spirulina. Nó được trồng trong các hồ nước rất lớn trong sau khi lớn, nó được vớt lên, làm khô và ép thành dạng viên hoặc nghiền nhỏ thành bột mịn.
    Trong tảo này có hơn 100 vi chất dinh dưỡng cần thiết cho cơ thể một cách cân đối hài hòa: axit amin, vitamin, chất khoáng, các hoạt chất sinh học chống oxi hóa, lão hóa, tăng cường hệ miễn dịch, trong tảo này có chứa các chất dinh dưỡng gấp:
    10 lần lượng Canxi trong sữa
    • 5 lần lượng đạm trong trứng, 3 lần trong thịt bò
    • 20 lần lượng beta-carotene (vitamin A) trong cà rốt
    • 50 lượng sắt trong rau bina chân vịt
    • 700 lần hoạt chất sinh học so với táo

Có 4 loại dành cho cả gia đình mình nhé,các mẹ xem giới thiệu rồi ủng hộ em nhé
    Em xin giới thiệu ra đây để các mẹ tham khảo ạ:

1. Đầu tiên là sản phẩm tảo mặt trời tự nhiên dạng viên. 360 viên/lọ, giá 890k. Một người bình thường sử dụng 2 tháng mới hết. Người gầy thì chị em dùng liệu trình tăng cường 4 lọ trong 3 tháng nhé:

Cái này đặc biệt tốt cho mẹ bầu đấy. Nó cung cấp chất dinh dưỡng đầy đủ luôn mà, đặc biệt là Sắt và Canxi nhé. Mà các mẹ hay táo bón là uống cái này nhiều chất xơ và vitamin lắm, các mẹ khỏi phải lăn tăn về cái vụ “táo” với “bón” nữa .
    Em xin lưu ý thêm một số đối tượng có thể sử dụng nhé:
    - Người muốn bồi bổ sức khỏe,
    - Những người già,
    - Người mới ốm dậy, người ăn chay,
    - Người muốn giảm béo, muốn tăng cân (Muốn tăng cân uống sau bữa ăn, muốn giảm cân uống trước bữa ăn) ,
    - Phụ nữ mang thai và cho con bú,
    - Bệnh nhân sau phẫu thuật.
    - Hỗ trợ điều trị cho người mắc các bệnh tiêu hóa, hô hấp, tim mạch, tiểu đường.

2. Tảo xoắn dạng bột nguyên chất cho bé yêu và các mẹ thích làm đẹp đây.Giá 475k/lọ/90gr. Loại tảo bột này rất mịn, các mẹ cứ trộn vào sữa, cháo, bột hoặc nước hoa quả là ok luôn. Bé nào lớn hơn thì ăn sáng mì tôm, phở, cháo gì cũng cho vào luôn, coi như không phải ăn rau. Đảm bảo với các mẹ là sau hai tháng, baby nhà mình sẽ chắc khỏe có chuyển biến tốt về sức khỏe đấy. Mẹ nào xí xới làm đẹp thì trộn với sữa chua, mật ong dưỡng ẩm cho da thì tuyệt cú mèo đấy.

Đặc biệt chia sẻ với các mẹ công thức trị nám với tảo Spirulina nhé: 1 thìa tảo bột Spirulina + 1 thìa dấm táo mèo + 1 thìa mật ong, đắp mặt tuần 2-3 lần. Phương pháp này đặc biệt có hiệu quả nhé, các mẹ tìm hiểu mà xem, trên mạng nhiều mẹ làm chuột bạch thành công rồi đó :D

3. Còn đây là sản phẩm dành cho các ông nhé. Tảo Mặt trời Gold Plus, 690k/lọ/180 viên. Loại này được bổ sung thêm kẽm và vitamin C tự nhiên từ quả sơ ri ạ. Ông nào mà hay uống rượu , bia, sinh lý yếu,tiểu đường, là dùng cái này tốt cực luôn.

Những người nên dùng tảo này ạ:
    - Vận động viên, người hay chơi thể thao,
    - Nam giới muốn tăng cường khả năng sinh lý,
    - Người hay uống bia, r***,
    - Học sinh sinh viên làm việc trí óc cường độ cao.
    - Người làm việc nhiều với máy tính, bị stress.
    Giá loại này hơi cao hơn chút xíu: 690k/lọ ạ. Uống trong một tháng nhé.

4. Tảo của chị em mình đây!!!!!!!!!! Tảo Mặt trời công thức thanh lọc xanh. Giá: 890k/lọ/240 viên, dùng được 2 tháng
    Tảo này làm đẹp là nhất đấy nhé. Nó bổ sung thêm mầm lúa mì, mầm lúa mạch, mầm cỏ linh lăng, lecithin từ đậu tương, bột táo xanh, toàn là chống oxi hóa rất tốt của tự nhiên đấy. Chị em mà dùng tảo này để thanh lọc, giải độc là tuyệt vời. Em vừa dùng hết một lọ là đã thấy da sáng mịn lên, tóc hết bị rụng, có vẻ mượt ra và người thấy nhẹ nhõm, khoan khoái hẳn.

Đây là website công ty nhập khẩu: www.ecopath.vn hoặc www.taomattroi.com
    Các mẹ muốn xem thêm thông tin thì vào nhé.[/COLOR]
    Nếu các mẹ muốn nghe trực tiếp về sản phẩm này hoặc muốn order thì cứ gọi cho em: 0972 168 690 hoặc 0902 099 217
    [/SIZE]
    Em ship hàng trực tiếp trong nội thành Hà Nội và thành phố Hồ Chí Minh ạ. Các mẹ ì ủng hộ em 2 lọ luôn để em freeship cho các mẹ nhé. Nếu nhà các mẹ giờ lạm phát quá mua 1 lọ thôi thì share với em 30k tiền ship :D.
    Chú Ý: một thông tin khuyến mãi cho các mẹ mua tảo Mặt Trời ạ. Mua 2 lọ tảo tự nhiên 360 viên giá còn 1680k (giảm 100k), và 4 lọ tảo tự nhiên giá còn 3260k (giảm 300k)
    Đây là ý kiến của các mẹ trên diễn đàn đã dùng tảo Mặt Trời ạ:
    Còn đây là ý kiến của bà Nguyễn Thị Lâm, viện phó viện dinh dưỡng về giá trị của tảo Spirulina: http://www.youtube.com/watch?v=gJVdtmcCjZQ
    Tổ chức IIMSAM, dưới sự bảo trợ của Liên Hợp Quốc đang dùng tảo Spirulina để cứu trẻ em và người già ở các nước đang phát triển khỏi nạn suy dinh dưỡng: http://iimsam.org/

Cách trị nám “ tại gia” hiệu quả và an toàn
    Dùng tảo mặt trời Spirulina, giấm táo và mật ong có thể giúp bạn tự làm mặt nạ trị nám rất hiệu quả và rất an toàn. Bên cạnh đó, vừa đắp mặt nạ vừa dùng tảo mặt trời dạng viên để giúp cho cân bằng nội tiết, cung cấp vitamin, khoáng chất, các chất chống oxi hóa tự nhiên giúp cho cơ thể tự điều chỉnh, tự giải độc chữa trị cho các rối loạn ở da, làm đẹp da một cách tự nhiên từ bên trong.
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Vì sao lại là tảo mặt trời, mật ong và giấm táo ?

Tảo mặt trời tự nhiên spirulina

Là sản phẩm có chứa 100 % tảo Spirulina tự nhiên, nguyên chất.
    Là một tập hợp chứa hơn 100 vi chất dinh dưỡng cần thiết nhất cho cơ thể: 9 loại axit amin thiết yếu cơ thể không tự tổng hợp được, các vitamin A, B, K, D,…; chất khoáng: Sắt, canxi, kẽm, selen,…
    Là một thực phẩm duy nhất có chứa đồng thời các loại chất chống oxi hóa tự nhiên: Phycocyanil, Clorophyl, Polysaccarid, Beta-caroten, với hàm lượng lớn giúp cơ thanh lọc tiêu độc, tăng cường hệ miễn dịch, chống lại bệnh tật và quá trình lão hóa.

Tảo mặt trời dạng viên giúp cơ thể cân bằng lại các rối loạn nội tiết – một trong các nguyên nhân chính gây nám da ở phụ nữ khi mang bầu và phụ nữ tuổi trung niên. Tảo mặt trời dạng bột có chứa nhiều các chất chống oxi hóa bao vây các hắc tố làm nám da và đẩy chúng ra ngoài.
    Mật ong

Có chứa rất nhiều các vitamin, khoáng chất, kháng sinh tự nhiên. Mật ong tự nhiên có khả năng hút nước, ngăn ngừa hiện tượng da khử nước giúp giữ ẩm, nuôi dưỡng làn da sâu ở bên trong, làm da mềm mại và mịn màng hơn, đem lại vẻ tươi sáng cho làn da bị xỉn và ngăn da bị đổi màu. Đồng thời, mật ong còn có khả năng loại trừ nếp nhăn, vết chân chim và chống viêm da

Giấm táo

Giúp làm se lỗ chân lông, làm chậm lại quá trình lão hoá da nhờ tác động chống ôxy hoá. Tính axít nhẹ trong giấm táo giúp da mềm mại, tẩy nhẹ những tế bào chết trên bề mặt da giúp dinh dưỡng từ tảo mặt trời và mật ong ngấm sâu vào trong da. Đồng thời các chất chống oxi hóa trong tảo mặt trời có cơ hội thấm sâu, loại bỏ các sắc tố làm nám da ở tầng dưới lớp da bề mặt, giúp da sáng mịn trở lại.

Cách làm mặt nạ trị nám

Công thức: một thìa đầy ( thìa sữa chua vinamilk) bột tảo mặt trời + hai thìa mật ong + 1 thìa giấm táo
    Trộn đều mật ong và tảo mặt trời trước, sau đó mới cho giấm táo vào trộn đều đến khi thành một hỗn hợp sền sệt.
    Rửa mặt sạch bằng sữa rửa mặt và dùng lưng thìa phết đều hỗn hợp lên mặt thành một lớp tương đối dầy, phết cho đến hết hỗn hợp, có thể làm thêm mặt nạ dưỡng da phần cổ nhưng bỏ giấm táo đi thay bằng một thìa nước.
    Để khoảng 30 phút cho đến khi lớp mặt nạ se lại
    Rửa sạch mặt bằng nước mát
    Một tuần đắp mặt nạ tảo 3 lần, kết hợp với uống ngày 6 viên tảo mặt trời spirulina tự nhiên để cho hiệu quả cao nhất. Có thể uống từ 1-3 tháng, cho đến khi hết nám.

Lưu ý:

Nếu đã bị nám da nên tự bảo vệ mọi lúc khi ra ngoài trời dù trời không nắng vẫn phải đội mũ, đeo bịt mặt. Khi ra biển cần bôi kem chống nắng.
    Nên dùng nhiều rau hoa quả tươi và tảo mặt trời spirulina ( mỗi năm dùng một, hai đợt từ 3-6 tháng) để cung cấp các chất chống oxy hóa tự nhiên cho làn da khỏe mạnh và ngăn chặn nám xuất hiện

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thucphamboduong
    Sửa lần cuối: 9/11/2012
  2. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

Ðề: Nhà các mẹ ăn gì cho lành, cho khỏe, đẹp đấy ?

Đôi điều nên biết về tảo Spirulina

Tảo Spirulina là gì?

Tảo Spirulina (Spirulina platensis) là một loài vi tảo có dạng xoắn hình lò so, mầu xanh lam với kích thước chỉ khoảng 0,25mm. Chúng sống trong môi trường nước giàu bicarbonat (HCO3) và độ kiềm cao (pH từ 8,5-11).

Năm 1964, Brandily - một nhà nhân chủng học người Pháp là người đầu tiên phát hiện ra loài tảo này trong lần khảo sát sự đa dạng sinh học tại vùng hồ ở Tchad (Châu Phi) sau khi quan sát và nhận thấy những người dân sống quanh vùng hồ này rất khoẻ mạnh vì họ thường vớt loại tảo này về ăn như là một loại thực phẩm chính.

Hầu hết các nghiên cứu đều đã chỉ ra rằng tảo Spirulina rất giàu protein (tới 60-70% trọng lượng khô của tảo) trong khi thịt bò loại I chỉ có 21%, thịt gà ta 20,3%, thịt lợn nạc 19%, thịt chó sấn 16%... Chỉ số hóa học (chemical score - C.S) của protein của tảo cũng rất cao trong đó các loại acid amin chủ yếu như leucin, isoleucin, valin, lysin, methionin và tryptophan đều có mặt với tỷ lệ vượt trội so với chuẩn của tổ chức lương nông quốc tế (F.A.O) quy định. Hệ số tiêu hóa và hệ số sử dụng protein (net protein utilization - N.P.U) rất cao (80-85% protein của tảo được hấp thu sau 18 giờ).

Trong 100g bột tảo chứa tới 1g (1%) acid gama linolenic (tiền thân của chất prostaglandin, có tác dụng cùng với vitamin E chống vữa xơ động mạch, điều hòa huyết áp, bảo vệ gan và các tế bào thần kinh.

Sắc tố tạo cho tảo có mầu xanh lam (phycoyanin), các nguyên tố vi lượng như K, Mg, Fe, Mn, Zn cũng rất cao có lợi cho hoạt động của hệ thần kinh và tim mạch, chống lão hóa ngăn ngừa bệnh ung thư và kích thích sự đáp ứng miễn dịch của cơ thể đối với các tác nhân có hại từ bên ngoài. Đặc biệt - kẽm (Zn) và các acid amin: tryptophan, arginin có trong tảo giúp tăng cường khả năng hoạt động tình dục, tăng cảm giác hưng phấn tình dục ở nam giới (những người thiếu arginin có thể mắc chứng bất lực hoặc vô sinh).

Chính vì có những giá trị dinh dưỡng và giá trị sinh học đặc biệt như thế tảo Spirulina đã được coi là một loại thực phẩm chức năng (functional food) một thức ăn cho sức khoẻ (health food) và đã được nhiều nước, nhất là những nước công nghiệp phát triển đưa vào nuôi trồng công nghiệp và sử dụng rộng rãi dưới nhiều dạng chế phẩm khác nhau với sản lượng hàng trăm tấn ở mỗi nước một năm, đứng đầu là các nước Mehico, Mỹ, Nhật, Đài Loan v.v…

Chúng ta không nên quá đề cao các loại thực phẩm chức năng, thần dược hóa chúng như những "vị thuốc chữa bách bệnh". Nhưng với xu thế hòa nhập cùng thế giới, nhất là sau khi đã tham gia vào WTO chúng ta cũng không thể phủ nhận những tác dụng của thực phẩm chức năng mà thế giới đã thừa nhận. Do vậy người tiêu dùng, nhất là người bệnh và những người có điều kiện về kinh tế (tài chính) nên tìm hiểu và nên sử dụng ngày càng nhiều hơn các loại thực phẩm chức năng như là tảo Spirulina vì sức khoẻ của chính mình.
    TS.BS. Trần Đình Toán
    Trưởng Khoa Dinh dưỡng Bệnh viện Hữu Nghị
    Phó Chủ tịch Chi hội Dinh dưỡng Lâm sàng
    Uỷ viên BCH Hội Dinh dưỡng Việt Nam
    Nguồn: dantri.com​

3. mekubin99

mekubin99 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó ơi! Em đang mang bầu này mẹ nó! thấy mình tăng cân cũng ko nhiều. Tháng thứ 4 rồi, cũng muốn bổ sung dinh dưỡng lắm. Nhưng sợ có tác dụng phụ gì không hả mẹ nó?

4. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

Mang bầu từ tháng thứ 4 trở đi là uống tảo được rồi mẹ nó nhé. Mẹ nó dùng sớm đi để bổ sung thêm dinh dưỡng cho 2 mẹ con nhé. Trong viên sắt bác sĩ kê đơn cũng có 40% là tảo Spirulina này đấy mẹ nó ạ.

5. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

Ðề: Tảo Mặt Trời Spirulina - thực phẩm bổ dưỡng cho cả nhà đây!!!!!!

Mẹ nào mà đang gặp phải vấn đề nám da thì tham khảo thêm về công dụng trị nám của tảo Mặt Trời Spirulina (tảo xoắn ) nhé. Đắp mặt nạ với tảo này là tuyệt cú mèo đấy.
    Em xin trích dẫn thông tin của bạn có nickname Bích_Quân 1982 ạ:
    Bích_Quân1982
    02-05-2011, 01:31 AM
    http://www.*********.com/forum/images/misc/quote_icon.png Nguyên văn bởi mebobe http://www.*********.com/forum/images/buttons/viewpost-right.png
    mẹ e hiện nay 48tuổi, da bị nám sạm lại 2 gò má, nhăn nheo, sạm lắm í ạ (vì hồi con gái mẹ e trăng trẻo lắm cơ). thật tình cờ và thật bất ngờ, hôm trc đi may áo dài, cái chị chủ cửa hàng may này mẹ e may cách đây hàng chục năm, ngày xưa da mặt chị này cũng nám dã man tàn bạo luôn, mà bây giờ trắng thế k biết. mẹ e hỏi thì chị í bảo c í dùng tảo xoắn ạ, mẹ e hí hửng năn nỉ bán cho 1 ít về dùng. công thức là 1thìa tảo xoắn(thìa sữa chua í ạ) + 1 thìa dấm táo mèo+ 1 thìa mật ong trộn đều lên rồi đắp lên mặt, trong vòng 30", tuần 2 lần trời, sau hơn 1 tháng, ai gặp mẹ e cũng hỏi là dùng cái gì mà da khác thế, trắng mà căng ra, như là vừa lột 1 lớp da đi í ạ. e xin giải thích thêm cái tảo xoắn này hnhư đc gọi là tảo biển nữa, nó màu xanh xanh, mịn mịn, nếu uống ngày 1 cốc pha với nước càng tốt ạ. ở ngòai bán 80-100k/50g thì phải. mẹ e mua của chị này thì rẻ lắm 100k/100g vì chồng chị này làm bên nhập khẩu sphẩm này, nhập hàng container lun í ạ. cái dấm táo mèo thì làm cũng dễ ạ, các chị có thể mua táo mèo về tự ngâm hoặc tìm chỗ bán sẵn (mẹ e thì tự ngâm ạ). mà cái dấm táo mèo này uống đều đặn còn chữa đc nhiều bệnh lắm, như e là đang uống để chữa cái đường ruột ạ. e thấy cái này hiệu quả nên muốn share cho chị nào bị nám thử xem ạ. chúc các chị có 1 làn da thật ưng ý.

Sửa lần cuối: 7/3/2012
  6. megaunho

megaunho Vân: 01644042446

Món này của mẹ nó rất hay đấy. Tớ đã từng dùng tảo Spirulina của Nhật rồi thấy chất lượng rất ổn. Nếu hàng của mẹ nó tốt tớ sẽ chuyển qua ủng hộ mẹ nó dài dài :D

thucphamboduong thích bài này.
  7. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

Mẹ nó yên tâm về tảo Mặt Trời của em nhé. Hàng nhập khẩu nguyên lọ từ Mỹ đấy. Có chứng nhận y tế đàng hoàng luôn mẹ nó ạ. Mong mẹ nó ủng hộ. cảm ơn mẹ nó nhiều :D

8. mechipxinh123

mechipxinh123 Bắt đầu tích cực

đánh dấu nghiên cứu sản phẩm,hihi...................

9. nhokcoi89

nhokcoi89 Thành viên nổi tiếng

đây , chủ ị rắn đây, up hủng hộ nàng đã nè :p đắt hàng nhé

10. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

Cảm ơn chủ rắn ủng hộ nha. Khi nào rỗi rãi qua mình chơi nhé. hi hi

11. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

12. mebe_nga

mebe_nga Thành viên rất tích cực

Da của mình đang bị sạm quá, chắc tại ăn uống thiếu dinh dưỡng.Mẹ nó tư vấn giúp mình nhé.....

13. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

Công việc bận rộn là dễ ăn uống thiếu chất lắm mẹ nó ạ. Cứ ăn no chưa chắc là đã đủ chất đâu. Mà thiếu chất là da mình thể hiện ngay đấy, mẹ nó dùng tảo Mặt Trời này đi. Cứ uống nó hàng ngày là cơ thể đã được cung cấp những chất dinh dưỡng cần thiết rồi, dùng một thời gian đảm bảo da mẹ nó lại tươi trẻ ngay. Tớ biết một cô dùng tảo này lau năm nhìn trẻ lắm, 60 rồi mà da chẳng vẫn còn căng, mịn cực kỳ :D

14. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

Oánh dâu, đợt trước em hay dùng Tảo của Nhật nhưng mà đợt này lại lươi nên ko uống loại gì hết!

15. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

mẹ nó cố gắng dành 10s/ngày để uống tảo cho khỏe mẹ nó ạ. Không mất bao nhiêu thời gian mà còn tránh được nhiều thời gian và tiền bạc để trị bệnh. Phòng bệnh còn hơn chữa bệnh mà mẹ nó :D

16. Thỏ'mommom

Thỏ'mommom Thành viên chính thức

cái này hay đó, bé mình 8 tháng dùng được ko mẹ nó nhỉ

17. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

bé từ 6 tháng tuổi, bắt đầu ăn dặm là dùng được rồi. Bé nhà mẹ nó 8 tháng thì rinh tảo bột cho con dùng đi, mẹ nó đắp mặt luôn, làm nhỏ lỗ chân lông lại mịn da. Trong này có chứa axit amin GLA ý, cái này là chỉ có trong sữa mẹ và tảo Spirulina này thôi nên rất tốt cho con mẹ nó ạ :D

18. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

Loại đó là 237ml/hộp mẹ nó ah!

19. mekubin99

mekubin99 Thành viên đạt chuẩn

Em cũng tìm hiểu kỹ rồi. Thấy nó cũng tốt. nguồn gốc rõ ràng đấy!. mẹ nó free ship cho em đến mễ trì hửm?

20. thucphamboduong

thucphamboduong hội rắn

Em free ship mẹ nó nhé. Mẹ nó đang mang bầu thì dùng tảo tự nhiên đi để bổ sung thêm dinh dưỡng. Mẹ nó mua mấy lọ? địa chỉ cụ thể của mẹ nó ở đâu vậy? cho em điện thoại liên hệ luôn nhé :D