Trang 1/22 123456711 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 219
    Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Bé uống BIO-acimin?có tốt không?

Các mẹ ơi làm ơn cho em hỏi em đang cho bé nhà me uống cốm vi sinh BIO -acimin ,bé nhà em gần 6 tháng uống có tốt không?có mẹ nào từng cho em bé uống chưa?Cho em lời khuyên nhé?Cảm ơn

Các đề tài tương tự:

• Người dưới đây đã cám ơn mephamduy về bài viết hữu ích:

me_khicon (07-03-2009)

Nơi Cư Ngụ
      Hà Nội
      Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 3 lần trong 2 bài
      Điểm đánh giá
      0

Trích Nguyên văn bởi mephamduy View Post
      Các mẹ ơi làm ơn cho em hỏi em đang cho bé nhà me uống cốm vi sinh BIO -acimin ,bé nhà em gần 6 tháng uống có tốt không?có mẹ nào từng cho em bé uống chưa?Cho em lời khuyên nhé?Cảm ơn
      Thằng cu nhà em cũng uống cái này suốt,do thành phần của BIO này có nhiều vitaminB nên con em trộm vía ăn được lắm.Tuy nhiên cũng có 1 số trường hợp em bé ăn vào lại bị nóng nên chị cứ cho uống thử xem sao.

Nụ cười cho bé là niềm vui của Mẹ
      Siêu thị mini Memebebe
      142-Đường Láng-Đống Đa-Hà Nội
      SDT:3562-5582
      http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=51180

Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 2 lần trong 1 bài
      Điểm đánh giá
      0

may quá,tôi đang định lên DĐ hỏi về BIO-acimin thì thấy đây rồi.Không biết có phải do uống BIO không mà thàng cu nhà tôi mấy bữa nay nóng trong người,nổi rôm sảy đầy mình.không biết có bị làm sao không?Hay là tôi cho bé dừng,không uống nữa.Có mẹ nào cho tôi lời khuyen với.Vì bé biếng ăn lắm

Nơi Cư Ngụ
      Hà Nội
      Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 3 lần trong 2 bài
      Điểm đánh giá
      0

Trích Nguyên văn bởi be_c1 View Post
      may quá,tôi đang định lên DĐ hỏi về BIO-acimin thì thấy đây rồi.Không biết có phải do uống BIO không mà thàng cu nhà tôi mấy bữa nay nóng trong người,nổi rôm sảy đầy mình.không biết có bị làm sao không?Hay là tôi cho bé dừng,không uống nữa.Có mẹ nào cho tôi lời khuyen với.Vì bé biếng ăn lắm
      Em bé nhà chị bị rôm sảy chưa chắc đã là do uống BIO đâu,vì thời tiết mùa hè nóng quá nên em bé bị thế thôi.Chị thử dừng uống mấy ngày hay thử tắm lá khế hoặc lá sài đất xem có đỡ hơn không.
      Chúc em bé mạnh khỏe hay ăn chóng lớn nhé.

Nụ cười cho bé là niềm vui của Mẹ
      Siêu thị mini Memebebe
      142-Đường Láng-Đống Đa-Hà Nội
      SDT:3562-5582
      http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=51180

Click:

Cám ơn
      1
      Được cám ơn 32 lần trong 11 bài
      Điểm đánh giá
      0

Smile

Em nên coi lại thành phần của cốm vi sinh em đang dùng thành phần là gì? Có chỉ định là được dùng cho trẻ sơ sinh và nhũ nhi không? Tại vì ko phải là men vi sinh nào cũng như nhau đâu. Chỉ 1 số ít chủng vi khuẩn được khuyến khích dùng thôi, không phải loại nào cũng được. Có loại men vi sinh dùng hằng ngày được (như Kidlac), nhưng cũng có nhiều loại chỉ được dùng trong 1 thời gian ngắn thôi. Em nên cân nhắc và hỏi ý kiến lại bác sĩ nhé

Click:

Cám ơn
      1
      Điểm đánh giá
      0

Smile

Em vừa mới xem lại thành phần của Bio-acimin rùi. Nguy kịch quá các mẹ ơi, thành phần của nó có Bacillus subtilis ≥ 108 CFU/g là loại vi khuẩn sinh bào tử. Với lại nó không phải là vi khuẩn được phân lập từ ruột người, trái với điều kiện để làm men vi sinh của WHO. mephamduy nên tìm loại men vi sinh khác phù hợp hơn, chỉ định dành cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ với thành phần vi sinh có trong sữa mẹ như Bifidobacterium và Lactobacillus. Ông xã nhà em nghiên cứu về vi sinh nên em được chồng "giáo huấn" kỹ lắm. Men vi sinh cho bé Ốc nhà em ổng cũng nghiên cứu kỹ trước khi cho bé dùng. Hiện nhà em vẫn đang dùng loại Kidlac, dùng được hằng ngày đấy mephamduy ạ. Em mua về cho bé dùng thử xem còn bị nóng không nhé. Chúc em và cháu khỏe.

• Những người sau đây 8 đã cám ơn Me_be_oc về bài viết hữu ích này

BéTôm_Ngoác (03-30-2010), cúnyêu (04-01-2010), i love anh va be Bong (06-17-2009), MeCuaTit (09-13-2009), mephamduy (06-23-2009), mitcun (04-22-2010), nhanmissyou (02-27-2013), phuongthao_kem (03-30-2013)

Click:

Cám ơn
      13
      Được cám ơn 6 lần trong 4 bài
      Điểm đánh giá
      0

Me be oc ơi chị cho em hoi,vay con em 10 thang no hay oi em vua cho be uong BIO-BABY 4 hôm có được không chị? Bé nhà em cũng biếng ăn lắm. Cảm ơn chị nhé.

Click:

Cám ơn
      1
      Điểm đánh giá
      0

Smile

Trích Nguyên văn bởi Tyyeucuame View Post
      Me be oc ơi chị cho em hoi,vay con em 10 thang no hay oi em vua cho be uong BIO-BABY 4 hôm có được không chị? Bé nhà em cũng biếng ăn lắm. Cảm ơn chị nhé.
      Bé ói có thể là còn nguyên nhân khác nữa, em nhớ theo dõi bé cẩn thận, nếu tiếp tục lâu thì phải đưa bé đi khám bác sĩ để được tư vấn. Còn với Bio baby thì:
      Thành phần của Biobaby:
      Mỗi gam cốm vi sinh Biobaby/Biovita có chứa:
      • Lactobacillus sporogenes…………....25mg
      • Bacillus subtilis …………..………….......3mg
      • Clostridium butyricum………..………...5mg
      Cả 3 con này đều không có trong danh mục an toàn của WHO. Hiện tại WHO chỉ khuyến khích dùng Bifidobacterium và Lactobacillus thôi (vì có trong thành phần sữa mẹ). Ở đây cũng không ghi rõ lượng vi khuẩn sống là bao nhiêu hết -->lại sai. Với lại biobaby là men vi sinh không bao, em cho uống cũng như cho bé dùng ya-ua, không có tác dụng nhiều lắm đâu. Chị sẽ viết một bài trên diễn đàn về tình trạng lạm dụng men vi sinh hiện nay. Em có thể tham khảo thêm. Hiện thì chị vẫn dùng Kidlac cho bé Ốc thôi.

• Những người sau đây 4 đã cám ơn Me_be_oc về bài viết hữu ích này

Cun_Ngoc (11-08-2011), i love anh va be Bong (06-17-2009), phuongthao_kem (03-30-2013), Tyyeucuame (06-16-2009)

Click:

Cám ơn
      1
      Điểm đánh giá
      0

Smile

Em đã gửi bài đóng góp của em bên trang tổng hợp thông tin rồi các mẹ ơi. Mẹ nào quan tâm về vấn đề men vi sinh cho bé thì ghé vào xem và góp ý kiến cho em nhé.

• Những người sau đây 4 đã cám ơn Me_be_oc về bài viết hữu ích này

Haba (12-02-2011), ME MIN-RIN (06-26-2010), Me Sari (09-22-2010), mitmotmot (04-14-2012)

Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 2 lần trong 1 bài
      Điểm đánh giá
      0

Em cho bé dừng uống BIO-acimin rồi nhưng vẫn không khỏi.Bé vẫn bị nổi mẩn đỏ,như bị mụn trứng cá.Mấy người hàng xóm bảo bé bị nổi đơn.em hoang mang quá.Hôm nay nổi cả mặt nữa các mẹ ạ.nhìn con xót quá.

Trang 1/22 123456711 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ