Bé uống BIO-acimin?có tốt không?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mephamduy, 13/6/2009.

1. Metysusu

Metysusu Thành viên rất tích cực

Minh cũng đồng ý như vậy, mình cũng đã có cháu thứ 2 rồi, lâu qua mình mới quay lại tìm xem những topic bổ ích như thế này, mẹ nào cũng có ý kiến hay và bổ ích cả, nhưng cũng cân nhắc kỹ lưỡng hơn, đối với mình cháu sau hơi yếu đường ruột thường ị phân sống mình dùng Bio acmin thấy rất tốt, cháu ăn được và đường ruột cũng ổn định hơn nhièu (nhưng hơi beo vì thời gian dài cháu bị đường ruột mà cũng hơi buồn tí). :):). Cuối tuần rồi đưng căng thẳng quá mà mất vui thời gian quý báu với gia đình. Chúc cả nhà vuivuivui

Đang tải...

2. meanhvu

meanhvu Thành viên tập sự

be noi man do chi da cho con di kham chua? dung uong thuoc linh tinh con se khong khoi duoc dau? tot nhat chi phai cho con toi bac si

3. meanhvu

meanhvu Thành viên tập sự

minh thay bio acimin cung rat hieu qua ma, con minh cung dang dung va chau an rat tot,khong bi tao, khong bi di ngoai. nhung minh dang thac mac mot dieu bioacimin uong trong bao lau thi ngung, minh hoi may nguoi thi moi nguoi cho 1 khoang thoi gian khac nhau khong ro dung nhu the nao thi tot. co me nao nam ro thi noi cho minh nghe voi

4. mitom

mitom Thành viên tập sự

Em xin phep spam cac me 1 ti' nhe'.

Em dang lam phi cong cua VN airline. Truoc day hay sach sua ve giao cho dai ly.
    Nhung thay ho ban gia dat qua, chi khong than cac me thoi.
    Hien nay ba xa dang o nha, nen gom hang cua mot vai tiep vien khac.
    Em dang cung cap rat nhieu loai sua sach tay tu Uc, Duc, Nga như: S26, Nurture Gold, Aptamil, Karicare...
    Em dam bao gia khong o dau re bang cho em. Giao hang mien phi trong Ha Noi.

Em it khi tham gia dien dan. Co gi cac chi/em lien he voi em theo so:
    1) 01675976966
    2) 0985 653 693

5. mecubiday

mecubiday Thành viên tập sự

nhiều thắc mắc quá, em cũng lo....

bé nhà mình hơn 13 tháng rồi, đợt qua bị đi ngoài đấy, mất 10 ngày, bé đang điều trị theo phác đồ bsi vdd mà mình có bảo bsi bé bị đi ngoài, bsi vẫn kê Bio-acimin đấy, mình thấy bé uống ngon lành và ăn tốt lắm...chả biết thế nào cả??? mấy vi khuẩn ko có trong danh mục WHO mà bạn nói, vậy sao bsi lại cho dùng nhỉ, bsi này bạn thân của gia đình mình mà, nếu không tốt cô ý không cho dùng đâu à...

6. mebecoi@yahoo.com

mebecoi@yahoo.com Bắt đầu nổi tiếng

chị ơi con e bị SDD bác sỹ cũng kê uống bio-acimin đấy, cộng thêm cả men gì nữa ý
    nói chung là e thấy tốt, chả có vấn đề gì

7. hoa_mai_no

hoa_mai_no Thành viên chính thức

BÉ nhà các bạn uống bio-acimin như thế nào? Ý tớ muốn hỏi là pha cùng với sữa or bột or pha với nước uống ý?

8. lethanhlinhvu

lethanhlinhvu Thành viên tập sự

Thưa các mẹ, nói về men vi sinh trên thị trường thì có vô số. nhưng những con vi sinh nào thân thiện với con người thì hiện tại chỉ có 2 con Bifidobacterium và Lactobacillus. Và khoa học gọi là Probiotis. các bà mẹ nên cho con cái của mình sử dụng thức ăn của những con vi khuẩn này để phát triển những con vi sinh này thì tốt hơn. và trên thị trường đang có bán những sản phẩm này và thành phần của nó khoa học gọi là Prebiotis. các bà mẹ đừng lẫn lộn Prebiotis với Probiotis nhé. hiện tôi đang cho con tôi uống Curcuma Plus. Vì trong Curcuma Plus có chứa chiết xuất từ nghệ và Prebiotis rất phù hợp và tốt cho con người. bé của tôi hiện ăn rất tốt và tiêu hóa cũng rất tốt. Chúc các bà mẹ nuôi con tốt nhe.

9. mebecoi@yahoo.com

riêng cái bio acimin này e cho uống 1 mình, pha ít nước ấm thôi, chừng 1 thìa meiji cho bé uống là vừa, nó ngọt mà, uống giữa bữa ăn hoặc sau đều được, con e ăn sữa bằng thìa nên đang đút sữa đút lẫn thìa này vô tư. bs vdd thì bảo e cho uống cùng với sữa cũng được ạ

10. mebecoi@yahoo.com

bác ơi bác dùng nhiều từ chuyên môn quá e ko hiểu, e chỉ hiểu 1 điều là bác sỹ vdd bảo dùng bio acimin được (lúc đó con e mới 6th), còn thêm cả 1 loại enzyme nữa nhưng cái enzyme này thì các mẹ nên theo chỉ dẫn của bác sỹ, ko nên tự ý mua dùng, còn cái b-a thì là dạng hỗ trợ nên có thể tự mua về cho con dùng. Như con nhà e e cho bé dùng 1 hộp cái đó, kết hợp với 4 hộp mma sữa non để tăng cường đề kháng và hỗ trợ tiêu hóa đấy ạ

11. ngaviet

ngaviet Thành viên tập sự

các ban cho to hoi be nha to hay bi roi loan tieu hoa nen chan an to dang cho chau uong biobaby cung thay do to co nen cho uong lau dai khong, co ai biet uong thoi gian dai lieu co tác dung phụ gi khong nhi????

12. mecubiday

mecubiday Thành viên tập sự

Bio acimin có vị ngọt lắm, bé nhà mình phải pha nhiều nước, 3-4 thìa bột là ok, thi thoảng vẫn thấy ngọt, vì bé uống xong hay bị sặc...pha thêm nước cũng được mà, mình thấy bé uống tốt, trộm vía háu ăn lắm, toàn tranh ăn của mẹ thôi...hihif....cái gì cu bi cũng chén hết à....

13. cubibeo

cubibeo Thành viên tập sự

Mình có tìm được tài liệu về Bacillus subtilis này:

B. subtilis has recently been evaluated and listed by the European Food Safety Authority as QPS (Qualified Presumption
    of Safety). In addition B. subtilis is rated as GRAS (Generally Regarded as Safe) by the Food and Drug Association
    (FDA) of the United States. Bio-Kult is the leading practitioner probiotic in the UK for Intervention, with over six years
    clinical use. It contains 8 strains of Lactobacillus, 4 strains of Bifidobacter, 1 Streptococcus and more importantly it's
    highest strength component is B. subtilis.

http://www.guthealth.info/index2.php?option=com_content&do_pdf=1&id=18

Mình dốt tiếng anh nên ko dám dịch cả đoạn này, nhưng chắc mọi người cũng hiểu sơ sơ nội dung của nó chứ ạ? :)

Đây là nội dung dịch tự động từ trang http://vdict.com/?autotranslation

B. subtilis gần đây đã được đánh giá và liệt kê do an toàn thực phẩm châu Âu như QPS Authority (Ðạt tiêu chuẩn giả định

về an toàn). Ngoài ra subtilis B. được đánh giá là GRAS (Nói chung Được xem là an toàn) do Hiệp hội Thuốc và Thực phẩm

(FDA) của Hoa Kỳ. Bio-Kult là probiotic chuyên viên hàng đầu tại Vương quốc Anh cho Can thiệp, với hơn sáu năm

lâm sàng sử dụng. Nó bao gồm 8 chủng Lactobacillus, 4 chủng Bifidobacter, 1 Streptococcus và quan trọng hơn đó là

thành phần sức mạnh cao nhất là B. subtilis.

14. cubibeo

cubibeo Thành viên tập sự

Các mẹ yên tâm rồi nhé! :)

Lâu quá mình ko ghé qua topic này! hì

15. Hoàng Hà

Hoàng Hà Thành viên tập sự

Bé nhà em được bs kê Kidlac nhưng ông xã đi mua không có người ta bán cho bio acimin.Em đọc thông tin thấy hoang mang quá.Chắc là em uống thôi,ko dám cho cháu uống đâu.Bé nhà em chỉ ham chơi chứ ko lười ăn.Có mẹ nào biết nhiều ko?chỉ em với

16. me_tomtep0408

me_tomtep0408 Thành viên chính thức

me_be_oc ơi. Cho mình hỏi loại Kidlac của mẹ đang dùng là loại gi? Mua ở đâu?

17. maybien1

maybien1 Bắt đầu tích cực

Mình mua kidlac cho 2 bé nhà mình dùng được khoảng 1 tuần thì cả 2 bè đều chán bú (2 bé` được 2,5 tháng) . Đi BS thì được phán là do dư vitamin nên phải ngưng dùng kidlac. Dùng kidlac đi phan đẹp thật đấy... Có loại này giúp đi phâ đẹp, tănng hấp thu mà kg sợ thừa vitamin kg nhỉ? thanks

18. chitmum

chitmum Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình lúc 20 tháng cũng có uống loai cốm này,vì mình hi vọng cải thiện được tình trạng táo bón của bé,nhưng cũng k cải thiện được mấy,chỉ được cái bé ăn uống tốt hơn,biết thèm và đòi ăn.Nhưng mình cũng sợ lạm dụng men vi sinh cũng k tốt,nên chỉ dùng 1 hộp thôi,và khi ngưng k ăn cốm nữa thì con mình lại trở về tình trạng biếng ăn như ban đầu huhu

19. thoitrangonline.online

thoitrangonline.online Thành viên chính thức

Tỡ cũng từng cho con zai uống 2 hộp rồi nhưng ko hiệu quả nên thôi. 6 tháng nếu cho uống thì mình nghĩ nên cho uống men tiêu hóa của trẻ sơ sinh thôi ban ạ

20. bonbon123

bonbon123 Thành viên tập sự

Cảm ơn me be oc nhiều nhé!
    Ah, Bạn có thể cho mình thông tin cụ thể về trang web nào nói về việc không nên dùng Bacillus subtilis cho trẻ nhỏ nhé. Mình cũng thấy các sản phẩm nước ngoài không có. Chắc ko được dùng thật nhỉ? Bạn cho mình thông tin để mình đọc tham khảo nhé. Thanks nhiều