Bé uống BIO-acimin?có tốt không?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mephamduy, 13/6/2009.

1. mskute

mskute Banned

Mình thấy thành phần của Bio acimin thế này

Lactobacillus acidophilus ........................................ >= 108CFU/g

Bacillus subtilis ..................................................... >= 108 CFU/g

Streptococcus faecalis ........................................... >= 108CFU/g

Mình chỉ băn khoăn không biết tại sao số vi khuẩn chí trong sản phẩm lại chỉ ghi >= thôi nhỉ. Tất cả các men vi sinh khác đều ghi số vi khuẩn chính xác mà. Nếu ghi >= thế này thì nhỡ số vi khuẩn chí quá lớn thì sao nhỉ? Thừa thì làm sao mà tốt được.

Đang tải...

2. thachthao2006

thachthao2006 Thành viên tập sự

Bạn à! Mình thực sự không tin tưởng mấy công ty kiểu như công ty sản xuất Bio-acimin lắm. Vì nhỏ nhà mình mấy tháng trước mọc răng, đi tướt. Mình cũng phải cho uống men vi sinh nên tìm hiểu kỹ lắm. Mình thấy Bio-acimin quảng cáo nhiều nhưng hỏi ra mới biết công ty này thuê sản xuất ở công ty Melinh - một công ty TNHH, nhà xưởng bé và chật, nằm gần khu dân cư bạn ah. Do vậy không đảm bảo vệ sinh khi sản xuất đâu. Và mấy chị bạn mình dùng thử bảo mãi mà con ko hết tiêu chảy nên họ chuyển sang Antibio. men này tốt thật đấy. Nhỏ nhà mình thì dùng enterogermina, còn người lớn nhà mình thì dùng Antibio. Cứ mấy loại đấy mà dùng bạn ah

3. thachthao2006

thachthao2006 Thành viên tập sự

Đúng đấy, mình cũng thắc mắc tại sao lại chỉ ghi >=, như thế có thể nhà sản xuất cho vào 10mũ 20 thì uống vào có sao không nhỉ? Như vậy cần gì phải chia liều nhỉ? Nhưng mình tự nghĩ ăn gì nhiều quá cũng không tốt. nhiều quá gây rối loạn ấy chứ nhỉ? Mình vừa mua antibio hôm qua, họ đề hàm lượng rõ ràng hơn, 10 mũ8. không có kiểu >= đâu.

4. bibi1234567

bibi1234567 Thành viên tập sự

Mình thì cho rằng kiểu ghi hàm lượng >= như thế này chứng tỏ tiêu chuẩn sản phẩm không cao. Hoặc công ty không kiểm soát được hàm lượng cho vào, hoặc giảm đi nên ghi >= cho chắc ăn. Ít ra thì công ty cũng phải để giới hạn trên chứ. Sao lại có kiểu chỉ có giới hạn dưới thế nhỉ? Như vậy phân liều làm gì nhỉ? Biết đâu hàm lượng tăng giảm vô tội vạ ấy.

5. bonbon123

bonbon123 Thành viên tập sự

6. KEN

KEN Thành viên mới

Be nha e 27 thang nhg chi co 11g thoi, trom via be an dc, bu sua cung gioi nua nhg sao ko thay len can, e vua hoi bacsytructuyen thi duoc tu van nhu sau:
    cho be uong Bioacemin & kem Zinckit 10 ngay.
    nen e nghi la bioacemin cung tot nen bac sy moi huong dan minh su dugn fai ko cac me? nhg sao cho su dung co 10 ngay?

7. hoami12

hoami12 Thành viên tập sự

Đúng đấy. Mình toàn cho con dùng men vi sinh ngoại. Họ đề hàm lượng rất rõ ràng, hoặc ít ra cũng có giới hạn trên, chứ làm gì có kiểu >= như thế nhỉ? Mình không hiểu một sản phẩm thực phẩm chức năng, do một công ty Dược sản xuất lại để tiêu chuẩn như thế. Theo mình hiểu là tiêu chuẩn linh tinh rồi. Ko hiểu là cao hơn bao nhiêu. Biết đâu lại thấp hơn ấy chứ. Mà bạn để ý công thức của Bio-acimin mà xem, cho quá nhiều thành phần. chắc có gì cũng cho hết vào ấy. Mình e rằng thành phần này tương kỵ với thành phần kia thì sao. Mình thấy men vi sinh nước ngoài chỉ cho ít thành phần, hàm lượng rõ ràng. Dùng yên tâm lắm.

8. hoami12

hoami12 Thành viên tập sự

Bạn ơi, tất nhiên là nghe lời Bác sỹ rồi, nhưng mình cũng phải cân nhắc thêm chứ. Mình chỉ đọc qua diễn đàn đã thấy Bio-acimin có nhiều vấn đề lắm. Là mình thì không bao giờ mình cho con ăn đâu. Bác sỹ nhiều khi cũng có tác động của nhà sản xuất đấy (vì mình đọc nhiều thông tin nói về nhà sản xuất thông đồng với bác sỹ kê đơn đấy). con bạn hơi nhẹ cân nhỉ? Theo mình bạn nên xem lại khẩu phần ăn của công ty xem có đủ chất không? cháu tiêu hóa thế nào? nhiều khi thiếu vi chất cũng ảnh hưởng không tốt đến sự phát triển của bé.

9. litle cục cưng

litle cục cưng Thành viên tập sự

chào cả nhà!
    em tình cờ vào topic này, khai trương luôn nik ở đây ạ :D
    em thì em chả biết bao nhiêu con vi khuẩn vi sinh là đủ là thừa mà cũng em ko biết loại nào có ích thế nào. Đợt trước con em bị rối loạn tiêu hóa, đi khám bác sĩ, bác sĩ cho con em dùng Bio-acimin new (có nói là đáng nhẽ phải mua thêm kẽm nhưng mà loại mới có kẽm rồi nên thôi, cũng ko biết kẽm để làm gì luôn :D) về thì lúc đầu cũng băn khoăn, buôn chuyện với mấy chi ở cơ quan thì cá bả bảo dùng cũng ổn, em cho con em dùng thì cũng ổn thật, chỉ 4 ngày là con em có phân đẹp.Đấy là con nhà em thì thế, còn các bé khác chắc cũng có thể do ko hợp thuốc.
    Dù sao có ý kiến của bác sĩ là yên tâm nhất, các mẹ đừng đoán già đoán non làm gì cho mệt :-j

10. thuvt

thuvt Chuột yêu của mẹ

mình thấy phản hồi tác dụng cho thuốc này tốt rất nhiều, cu mình cũng uống thường xuyên mà giờ đọc thấy top này lại ngần ngại cho con uống quá, có lẽ cứ dừng lại cho an toàn:(

11. Birua

Birua Thành viên tích cực

Thuốc hay men vi sinh thì cũng phải uống theo đơn, mà uống chỉ 1 thời gian. Không có loại nào uống hàng ngày suốt được. Nếu bé lười ăn quá, thường là sau khi bé ốm hoặc phải uống kháng sinh, bác sỹ kê đơn cho uống khoảng 2 tuần đến 1 tháng (tùy từng loại men và lứa tuổi của bé). Trên báo cũng có nhiều bài đăng về việc lạm dụng các loại thuốc bổ, vitamin và men tiêu hóa. Mình phải cẩn thận hơn trước khi cho con uống

litle cục cưng thích bài này.
  12. putinyeu

putinyeu Thành viên tập sự

Ah, men này mình cũng biết rồi. Thấy quảng cáo nhiều. mÌnh cũng mua thử cho con dùng. Nhưng mình băn khoăn không biết trong thành phần có men bia men rượu gì ấy... trẻ nhỏ dùng có sao không nhỉ? cso mẹ nào có kinh nghiệm về vụ men này chỉ bảo với. Thanks nhiều

13. mspapai

mspapai Thành viên tập sự

14. mspapai

mspapai Thành viên tập sự

MÌnh thấy bài này cũng đúng, tuy nhiên thông tin nói rằng B. subtilis là có cơ sở đấy các mẹ ah. Theo mình hiểu thì con B. subtilis vẫn có thể dùng trogn các sản phẩm men vi sinh, nhưng do không thuộc hệ vi sinh vật thân thiện với người nên không dùng thường xuyên cho trẻ nhỏ... Mà nói chung Bio-acimin nhiều vấn đề về chất lựong thế này, chắc mình ko bao giờ cho con uống đâu. Mình thấy mấy sản phẩm nhw antibio, enterogesmina dùng là yên tâm nhất.

15. ongnhi

ongnhi Thành viên tập sự

Đúng đấy, mấy thứ thuốc cho bé nên dùng thận trọng bạn ah. Bé nhà mình cũng lười ăn lắm, cứ ăn là hét thôi. chán lắm ý, nhiều lúc mình phát bực mình lắm. Mình cũng cho dùng bio-acimin rồi. Chẳng ăn thua gì cả. Mình có đọc kỹ về biếng ăn thì đúng là uống bio-acimin không hết biếng ăn đâu. Đúng là nhà sản xuất quảng cáo ghê quá các mẹ ah. Giờ đọc topic này mình thấy nghi ngờ về chất lượng Bio-acimin quá cơ. Đúng là dùng thuốc phải thận trọng bạn ah

16. bonbon123

Bé nhà bạn hơi nhẹ cân đấy. Thực ra mình cũng nghe một số mẹ phàn nàn mực dù con ăn nhiều mà ko lên cân. Theo mình, nếu như cháu đi ngoài bình thường, ko táo bón, ko tiêu chảy thì chưa chắc có cần thiết phải bổ xung men vi sinh như bio-acimin đâu. Mình thấy hình như việc bổ xung này thành hội chứng ấy. Mẹ mình là bác sỹ chuyên khoa Nhi. mẹ mình nói có thể trẻ thiếu vitamin-chất cần thiết trong chuyển hóa. Mình cũng cho bé nhà mình dùng dòng sản phẩm này rồi, mình chỉ tin dùng Enterogesmina, antibio, lactomin thôi, chứ Bio-acimin thì chưa bao giờ mình an tâm cho con dùng. Mẹ mình cũng nói thế. mà đọc topic này mới thấy Bio-acimin nhiều vấn đề về chất lượng quá. Bác sỹ khuyên dùng cũng có nhiều kiểu lắm. Nhiều khi do tác động của nhà sản xuất đấy, bạn phải cẩn thận vào.

17. bonbon123

Mẹ này để ý tinh thật đấy. Đúng là tiêu chuẩn của mấy sản phẩm thấp cấp mới có kiểu như thế này. Mình quen dùng sản phẩm ngoại, ghi rõ ràng lắm, ko ghi kiểu >= như vậy đâu. Hơn nữa nhìn công thức Bio-acimin còn cho hổ lốn nhiều loại nữa, cả kẽm, men bia gì nữa. Mình tin chắc rằng sản phẩm ở nước ngoài, được nghiên cứu kỹ ko bao giờ đưa ra công thức giống thế này. Đúng là hàng Việt Nam, quảng cáo nhiều, chất lượng linh tinh.

18. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

enterogermina - cái này có phải là men tiêu hóa dạng nwocs đựng trong ống nhựa không hả bạn? Bé mấy tháng tuổi trở lên thì dùng được vậy?

19. Me-Bin-Bo

Me-Bin-Bo Bắt đầu nổi tiếng

Mình có hỏi mua Kidlac ở cửa hàng Minh Chính - 42 Quang Trung nhưng bảo là không có. Mình có thấy loại Biobaby của Ấn độ thì phải, không biết dùng có tốt không, có mẹ nào dùng loại này rồi thì cho chút thông tin hoặc recommend loại nao khác tốt ạ.

20. phongnhi

phongnhi Thành viên đạt chuẩn

vậy thì antibio tốt hơn phải ko ah? mình sẽ dùng thử