Bé uống BIO-acimin?có tốt không?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mephamduy, 13/6/2009.

1. metuanminh 0808

metuanminh 0808 Thành viên tập sự

Ðề: Bé uống BIO-acimin?có tốt không?

các mẹ ơi cho em hỏi bé nhà em mới 2,5 tháng có uống được cốm vi sinh BIO-acimin không nhỉ? bé nhà em vừa bị ôm uống kháng sinh vào nên đường tiêu hoá ko được tốt lắm

Đang tải...

2. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

Nếu con đi phân sống thì bạn cho con uống nhưng để lâu dài tăng cường sức đề kháng cho con thì cho con dùng thêm sữa non Goodhealth pha cùng với sữa cho bé ngày 2 lần sẽ tốt hơn, con vừa khỏe lại hỗ trợ đường tiêu hóa. CHúc con mau khỏe

3. nhocTin

nhocTin shop trẻnhỏ.com - welcome

Mình cũng chưa có kinh nghiệm vụ này. Học hỏi kinh nghiệm.

4. gau_con_heo_con

gau_con_heo_con Thành viên chính thức

đúng thế, dùng gì thì dùng nhưng k nên quá tin tưởng vào các loại thuốc men,có thể nó k có hại, nhưng thừa cái gì cũng k tốt, mình thì k quan tâm tới mấy loại men tiêu hóa, các mẹ dùng mỗi ng một loại, hợp bé nhà mình, nhưng nhà khác lại thấy k hợp, chuyện bình thường mà. Kinh nghiệm nhà mình thì trước cũng dùng bio, k biết do mình nóng vội dùng nhiều quá hay sao mà k có hiệu quả, sau đó dùng cao ngựa, thấy ổn hơn, k biếng ăn nữa. và cứ thế dùng, cho tới bây giờ thì k dùng nữa, vì ngại, bảo quản cao ngựa và cắt xén ra trộn chung với cháo cũng ngại. thỉnh thoảng nếu bé có khó tiêu quá thì mua men tuệ linh cho bé uống thôi, chứ cũng chưa có đợt nào biếng ăn dài ngày như các mẹ mà biết nó có hiệu quả k.

ch_o_o_ng thích bài này.
  5. ch_o_o_ng

ch_o_o_ng Banned

dùng trộn chung với cháo ạ? có sợ mất chất k ạ?

gau_con_heo_con thích bài này.
  6. nhuy19884

nhuy19884 Sâm-Nấm linh chi Hàn Quốc

bé nhà mình thi thoảng lười ăn cũng cho uống cốm vi sinh bio-acimin cũng thấy được lắm, ăn hơn hẳn, mỗi lần mình chỉ cho uống 10 gói thôi, thấy bé ăn được thì lại thôi ko dùng nữa. mình còn đang định cho bé uống hồng sâm baby cho trẻ lười ăn và loại phát triển trí tuệ của Hàn quốc nữa nè, vì bố của bé làm việc ở bên Hàn mà, xem kết quả thế nào sẽ pm cho mẹ nó biết nhé ;)

gau_con_heo_con thích bài này.
  7. gau_con_heo_con

à, kể cả cháo nóng cũng k sao, vì cao ngựa người ta còn đun nấu xình xịch ấy chứ, hi, nhưng mà mình đợi cháo nguội chút rồi mới cho cao này vào.

8. mekeotit2011

mekeotit2011 Thành viên rất tích cực

minh cung dang quan tam den san pham nay , co me nao dung thu chua ? cho minh chut thong tin nhe , ths cac me nhieu nha:)

9. gau_con_heo_con

thế hồng sâm của mẹ nó có gì thế ạ, là nhân sâm ạ? em cũng tò mò nhiều mẹ biết nhiều thứ quá,chứ em trước nay chỉ mới dùng có một loại cao xương ngựa, thêm men tiêu hóa Tuệ linh nếu bé có đầy bụng,hơi khó tiêu chút. chứ bé nhà em trộm vía ăn ngoan,mà tăng cân bt,nên k muốn bắt ăn gì cả.

10. gau_con_heo_con

thế hồng sâm của mẹ nó có gì thế ạ, là nhân sâm ạ? em cũng tò mò nhiều mẹ biết nhiều thứ quá,chứ em trước nay chỉ mới dùng có một loại cao xương ngựa, thêm men tiêu hóa Tuệ linh nếu bé có đầy bụng,hơi khó tiêu chút. chứ bé nhà em trộm vía ăn ngoan,mà tăng cân bt,nên k muốn bắt ăn gì cả.

ch_o_o_ng thích bài này.
  11. ch_o_o_ng

ch_o_o_ng Banned

Bio trước nhà em dùng rồi, cũng thấy k hiệu quả, mà hồi đó chưa tham gia diễn dàn, chưa biết thế nào là nên dùng cho đúng cách, bây giờ nhóc nhà chị em biếng ăn, mà cũng hơi còi, đang có hỏi các mom về vụ dùng cao xương ngựa xem nó thế nào, còn men tiêu hóa Tuệ Linh thấy c bảo nó có cao ngựa nên em cũng muốn mua về thử, cao ngựa được biếu thì cũng sẽ hết mà. Khi tiêu chảy và táo bón vẫn dùng có hiệu quả đúng k c?

12. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

Các con còn bé mà các mẹ cho uống thế rồi tiền mất tật mang, khi bị tiêu chảy thì tùy dạng nếu là phân sống và do kháng sinh hay mới bị tiêu chảy thì cho con uống men tiêu hóa Antibio vài gói là ổn. nếu cần cao thì cho con dùng canxi corbiere, muốn tăng cường sức đề kháng cho con thì dùng thêm sữa non để khỏi ốm vặt và tăng hấp thu và tiêu hóa.

13. Me_KhanhAn_

Me_KhanhAn_ Thành viên tập sự

Bio-acimin có tinh chất men bia chứa 21 axit amin (8 axit amin cơ thể không tự tổng hợp được) cùng một số các vitamin nhóm B rất cần thiết cho cơ thể (B1, B2, B5, B6, B9…) và các khoáng chất thiết yếu giúp giải quyết tận gốc chứng rối loạn tiêu hóa ở trẻ, giúp bé không còn bị chướng bụng, đầy hơi, táo bón, đi phân sống…

Hơn nữa, cùng các nguyên tố vi lượng, Bio-acimin tăng cường hấp thu dưỡng chất, kích thích hệ miễn dịch; từ đó khôi phục vị giác của trẻ khiến bé có được cảm giác thèm ăn, cơ thể bé sẽ hấp thu đủ các chất dinh dưỡng cả chất và lượng. Bạn có thể pha với sữa, bột, cháo, nước đun sôi để nguội…cho bé yêu ăn từ khi 3 tháng tuổi.

14. meKiKo

meKiKo Banned

uống BIO-acimin có tác dụng phụ không vậy? theo mình thì tốt hơn là nên dùng sữa kích thích bé ăn uống chứ không nên dùng thuốc, dù sao nghe thuốc vẫn thấy ớn ớn hơn là nghe sữa
    với lại thuốc thì bé uống thuốc bổ sung dinh dưỡng thì bé sẽ không ăn mà vẫn thấy no, tốt hơn là nên để bé uống sữa vừa bổ sung dinh dưỡng, vừa được ăn, uống mà và không đói

conduongxa thích bài này.
  15. me.bee

me.bee Banned

nghe các mẹ nói mỗi người một ý kiến nhỷ? mình k nghỹ có cái gì là uống linh tinh và tiền mất tật mang ở đây cả,vì quan trọng là có hợp với bé hay k, chứ m thấy các mẹ mỗi ng đều có lý do riêng, k có ai giống ai cả nên mới có biếng ăn mà dùng k đỡ, trong khi người khác dùng thấy đỡ, nhưng có một điều nên làm là dùng ít thứ thôi, nếu có thể tắm nắng và bổ sung canxi bằng thức ăn thì cứ làm thế,đừng vội mua thuốc này nộ về, thuốc chắc gì đã tốt, có nhiều nhưng k hấp thu được. mìh k phải chuyên gia nên cẩn thận vẫn hơn ạ

16. Meggi

Meggi Banned

Đồng ý với ý kiến này. Nhà em cho con dùng bio này nhưng đợt đó cũng không được lợi lắm đâu. Một thời gian sau không dùng tự nhiên bé lại ăn được, các vấn đề chướng bụng cũng biến mất, có lẽ là không hợp. Trong khi cô bạn mình cho con ăn thì lại rất ok.
    Thế là 2 đứa cãi nhau mãi qua yahoo, chả ra kết quả gì.

meKiKo thích bài này.
  17. huechi_00

huechi_00 Banned

e thấy top nào mà liên quan tới biếng ăn là dán mắt vào ạ :( đang hóng vụ dùng cao ngựa của mẹ gấu mà lại bị khóa rồi :( men tuệ linh có thành phần cao xương ngựa nhưng mà chắc là ít,k được tốt bằng cao ngựa thật đâu các mẹ nhỷ? em đang hóng mua cao ngựa thật về dùng cho bé đây ạ. nhiều mẹ dùng được nên e cũng muốn thử.

18. me.bee

me.bee Banned

dùng cũng được,quan trọng là bé nhà bạn có hợp k ấy chứ, mình đọc trên diễn đàn thấy bảo nhiều canxi lắm,cao động vật mà, sẽ tốt hơn là canxi dạng thuốc ngoài chứ.

19. BacGaoHuong

BacGaoHuong Banned

có thật là tốt không các mẹ, em cũng hay dán mắt vào trong mẫy chỗ thế này mà không biết thế nào, người thì bảo thế này người thì bảo thế kia @@ hoa mắt

20. BacGaoHuong

BacGaoHuong Banned

các mẹ ơi, có phải sữa công thức nào cũng pha được với sữa tươi không ạ? em đang định pha trộn sữa công thức với sữa tươi như nhiều mẹ chỉ, mà không biết loại nào pha được