Bé uống BIO-acimin?có tốt không?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mephamduy, 13/6/2009.

1. mephamduy

mephamduy Thành viên tập sự

Các mẹ ơi làm ơn cho em hỏi em đang cho bé nhà me uống cốm vi sinh BIO -acimin ,bé nhà em gần 6 tháng uống có tốt không?có mẹ nào từng cho em bé uống chưa?Cho em lời khuyên nhé?Cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mephamduy
    Đang tải...

2. Memebebe

Memebebe Thành viên mới

Thằng cu nhà em cũng uống cái này suốt,do thành phần của BIO này có nhiều vitaminB nên con em trộm vía ăn được lắm.Tuy nhiên cũng có 1 số trường hợp em bé ăn vào lại bị nóng nên chị cứ cho uống thử xem sao.

3. be_c1

be_c1 Thành viên mới

may quá,tôi đang định lên DĐ hỏi về BIO-acimin thì thấy đây rồi.Không biết có phải do uống BIO không mà thàng cu nhà tôi mấy bữa nay nóng trong người,nổi rôm sảy đầy mình.không biết có bị làm sao không?Hay là tôi cho bé dừng,không uống nữa.Có mẹ nào cho tôi lời khuyen với.Vì bé biếng ăn lắm

4. Memebebe

Memebebe Thành viên mới

Em bé nhà chị bị rôm sảy chưa chắc đã là do uống BIO đâu,vì thời tiết mùa hè nóng quá nên em bé bị thế thôi.Chị thử dừng uống mấy ngày hay thử tắm lá khế hoặc lá sài đất xem có đỡ hơn không.
    Chúc em bé mạnh khỏe hay ăn chóng lớn nhé.

5. Me_be_oc

Me_be_oc Thành viên chính thức

Em nên coi lại thành phần của cốm vi sinh em đang dùng thành phần là gì? Có chỉ định là được dùng cho trẻ sơ sinh và nhũ nhi không? Tại vì ko phải là men vi sinh nào cũng như nhau đâu. Chỉ 1 số ít chủng vi khuẩn được khuyến khích dùng thôi, không phải loại nào cũng được. Có loại men vi sinh dùng hằng ngày được (như Kidlac), nhưng cũng có nhiều loại chỉ được dùng trong 1 thời gian ngắn thôi. Em nên cân nhắc và hỏi ý kiến lại bác sĩ nhé

6. Me_be_oc

Em vừa mới xem lại thành phần của Bio-acimin rùi. Nguy kịch quá các mẹ ơi, thành phần của nó có Bacillus subtilis ≥ 108 CFU/g là loại vi khuẩn sinh bào tử. Với lại nó không phải là vi khuẩn được phân lập từ ruột người, trái với điều kiện để làm men vi sinh của WHO. mephamduy nên tìm loại men vi sinh khác phù hợp hơn, chỉ định dành cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ với thành phần vi sinh có trong sữa mẹ như Bifidobacterium và Lactobacillus. Ông xã nhà em nghiên cứu về vi sinh nên em được chồng "giáo huấn" kỹ lắm. Men vi sinh cho bé Ốc nhà em ổng cũng nghiên cứu kỹ trước khi cho bé dùng. Hiện nhà em vẫn đang dùng loại Kidlac, dùng được hằng ngày đấy mephamduy ạ. Em mua về cho bé dùng thử xem còn bị nóng không nhé. Chúc em và cháu khỏe.

7. Tyyeucuame

Tyyeucuame Thành viên mới

Me be oc ơi chị cho em hoi,vay con em 10 thang no hay oi em vua cho be uong BIO-BABY 4 hôm có được không chị? Bé nhà em cũng biếng ăn lắm. Cảm ơn chị nhé.

8. Me_be_oc

Bé ói có thể là còn nguyên nhân khác nữa, em nhớ theo dõi bé cẩn thận, nếu tiếp tục lâu thì phải đưa bé đi khám bác sĩ để được tư vấn. Còn với Bio baby thì:
    Thành phần của Biobaby:
    Mỗi gam cốm vi sinh Biobaby/Biovita có chứa:
    • Lactobacillus sporogenes…………....25mg
    • Bacillus subtilis …………..………….......3mg
    • Clostridium butyricum………..………...5mg
    Cả 3 con này đều không có trong danh mục an toàn của WHO:(. Hiện tại WHO chỉ khuyến khích dùng Bifidobacterium và Lactobacillus thôi (vì có trong thành phần sữa mẹ). Ở đây cũng không ghi rõ lượng vi khuẩn sống là bao nhiêu hết -->lại sai:confused:. Với lại biobaby là men vi sinh không bao, em cho uống cũng như cho bé dùng ya-ua, không có tác dụng nhiều lắm đâu. Chị sẽ viết một bài trên diễn đàn về tình trạng lạm dụng men vi sinh hiện nay. Em có thể tham khảo thêm. Hiện thì chị vẫn dùng Kidlac cho bé Ốc thôi.

9. Me_be_oc

Em đã gửi bài đóng góp của em bên trang tổng hợp thông tin rồi các mẹ ơi. Mẹ nào quan tâm về vấn đề men vi sinh cho bé thì ghé vào xem và góp ý kiến cho em nhé. :D

10. be_c1

be_c1 Thành viên mới

Em cho bé dừng uống BIO-acimin rồi nhưng vẫn không khỏi.Bé vẫn bị nổi mẩn đỏ,như bị mụn trứng cá.Mấy người hàng xóm bảo bé bị nổi đơn.em hoang mang quá.Hôm nay nổi cả mặt nữa các mẹ ạ.nhìn con xót quá.

11. REGINA

REGINA Thành viên chính thức

Như thế thì em thấy nên dùng Zincibio, vì nó có Bifidobacterium và Lactobacillus.

12. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Em cũng đang dùng bio-accimin thì thấy bé ăn ngon và ị đẹp, cũng ko thấy hề hấn gì.

13. Me_be_oc

Có lẽ em nên tắm bé bằng Lactacyd BB (Sanofi Synthelabo - Italia), sau đó tắm lại bằng nước sạch. Nó sẽ giúp cải thiện bề mặt da của bé hơn. Mùa nóng trẻ em rât dễ bị những bệnh như vậy. Em nên tắm cho bé hằng ngày bằng nước ấm từ 35-37 độ, dùng loại xà phòng dành riêng cho da bé (loại dịu nhẹ, không cay mắt), luôn giữ thoáng mát cho bé. Chị cũng không rõ bé nhà chị bao nhiêu tuổi rồi, tại sao lại dùng Bio-acimin? Bé nhà em có vấn đề gì về đường ruột hay chỉ bị biếng ăn ah? Em nên tạm cho bé dừng 1 thời gian, sau đó cho bé dùng loại men vi sinh khác xem sao. Em có thể cho bé dùng thử Kidlac xem sao, vì loại đó dùng hằng ngày được.:p
    Chúc bé nhà em mau khỏe, chứ nhìn con thế, ai mà không xót em nhỉ?:(

14. be_c1

be_c1 Thành viên mới

cảm ơn me be oc.Bé c1 nhà em đựoc 12 tháng 2 tuần rồi,mà đc có 10kg.bé biếng ăn lắm,mà lại không chịu uống sữa.Em để ý từ hôm bé uống BIOacimin, thấy không khả quan lắm.Bé ăn vẫn vậy,lại còn bị nổi mẩn đỏ nữa,ko biết có phải là tác dụng phụ của cốm vi sinh đó nữa không?

15. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi có thể nói rõ tên đầy đủ của Kidlac để mình dễ đi mua không? Nghe mẹ nói về loại này mình muốn cho còi nhà mình dùng thử. Nhanh nhé.:rolleyes:

16. Tyyeucuame

Tyyeucuame Thành viên mới

Mình vào rồi nhưng ko thấy bài của bạn đâu cả? Trong tổng hợp tin tức và vào tin dành cho trẻ em có phải ko?

17. Me_be_oc

1. Tên sản phẩm: Men vi sinh KIDLAC
    2. Thành phần cấu tạo:
    Lactic acid bacteria (500 triệu vi khuẩn cho mỗi gói 1g):
    Latobacillus acidophilus, Enteroccocus faecium, Bifodobacteria longum, Bifidobacteria breve
    Malto Dextrine, Glucose, Fructo oligosaccharide, Kẽm oxide, Bột Colostrum, L- ascorbic acid (vitamin C), Bột dl- alpha tocophreyl acetat (vitamin E), Nicotinamide, Calcium, Thiamin hydrochloride (vitamin B1), Riboflavin (vitamin B2), Pyridoxin hydrochlorid (vitamin B6), vitamin A, Bột DHA.
    3/Công dụng
    Bổ trợ và cân bằng hệ vi khuẩn đường ruột khi rối loạn tiêu hóa: tiêu chảy, trướng bụng, đầy hơi, sôi bụng, đi phân sống, táo bón...
    Cung cấp chất dinh dưỡng và các vitamin cho cơ thể nhằm nâng cao sức khỏe, tăng cường sức đề kháng. Đặc biệt dùng cho trẻ biếng ăn, chậm tăng cân...
    DHA giúp trẻ phát triển trí não và thể lực
    4/ Hướng dẫn sử dụng: cho trẻ sơ sinh, nhũ nhi và trẻ nhỏ dưới 7 tuổi
    Mỗi lần 1 gói, ngày 2 lần, có thể dùng hằng ngày. Mùi vị thơm ngon, uống trực tiếp hoặc pha với sữa.
    Kidlac em thấy tại các nhà thuốc lớn đều có bán. Chị nói người bán men vi sinh Kidlac, gói màu vàng thì người ta sẽ biết và bán cho chị.

Gui tyyeucuame: Em đã gửi bài trong mục Tin tức tổng hợp, tựa là: Loạn sản phẩm men vi sinh - Làm sao đây? Chị vào xem rồi góp ý thêm cho em nhé.

18. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Mình đã xem bài của mẹ rồi, rất hứu ích, cảm ơn mẹ về những thông tin bổ ích ấy nhé. Ngay hôm nay mình sẽ đi mua cho con. Mong rằng sẽ sớm co kết quả tốt nhất.

19. cun_cun09

cun_cun09 Bắt đầu tích cực

be C1 oi, nếu bé nhà bạn bị như vậy thì mình nghĩ là nên cho bé đi khám ngay, vì mĩnh nghĩ nếu do nóng thi khong phải đâu, nổi như thế thì có nhiều nguyên nhân. mà từ trước đến giờ bé có bị rôm không, nếu không thi chắc chắn là bé bị dị ứng với 1 loại thức ăn hoặc thức uống gì đó.
    Mẹ nên thận trọng nếu không chữa đúng bệnh, đúng thuốc thì sẽ làm em bé lâm vào tình trạng tệ hơn đấy. Cẩn thận nhé. Chúc em bé mau khỏi.

20. Me_be_oc

Mẹ bé C1 ơi, tình trạng của bé sao rồi? Chị có cho bé đi khám bệnh chưa?