Trang 1/11 1234567 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 109
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    136
    Được cám ơn 176 lần trong 155 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ngán, ruốc tôm, chả mực, cá thu một nắng, mực khô - Món ăn dinh dưỡng cho bé yêu và gđ

Mỗi lần đến bữa ăn của đứa cháu em là cả nhà phải nhảy vào diễn đủ trò mà mồm nó cứ ngậm chặt hoặc phun phì phì, đến là vất vả
    (mặc dù cháo nấu cực ngon, thơm phức). 2 tháng trước, bà ngoại ở Quảng Ninh có gửi Ngán và ruốc tôm lên nấu cháo cho cháu ăn thử...chẳng biết là miệng hay ngon mà cu cậu cứ măm tì tì làm cả nhà mừng xoắn lên. Trộm vía nhà em cho bé ăn thêm một vài đồ hải sản nữa, rồi quay lại thịt, tim...bé ăn ngoan hẳn lên (chắc là lâu lâu mới quay lại ăn món cũ nên bé không bị ngán). Thế nên em lập topic này để cho các mẹ có thêm món ăn bổ sung vào thực đơn cho bé. Giá trị dinh dưỡng của 2 món này thì chắc mẹ nào cũng biết rồi đúng không a?

Ngán là ngán ngòi chính hiệu luôn vì chỉ có ở Yên Hưng quê em mới có món đặc sản dinh dưỡng này. Mỗi bữa các mẹ chỉ cần 2 con ngán là đủ cho bữa ăn của bé rồi. Phần còn lại các mẹ có thể bảo quản trong ngăn đá khoảng 1 tháng a. Giá 1 kg là 450k/kg (mỗi kg khoảng 15 con)

Ngoài là thực phẩm dinh dưỡng cho bé yêu, Ngán còn là món ăn ngon bổ sung vào thực đơn cuối tuần cho gia đình hay vào các dịp liên hoan, giỗ chạp. Các mẹ có thể luộc, nướng, xào miến và đặc biệt là r*** ngán cho các bố (một con ngán pha với một cốc r*** – liều thuốc bổ cho sức khỏe các bố) Ngon, bổ cho cả gia đình 

Ruốc tôm được là 100% từ tôm tươi ( tôm sú hoặc tôm sắt + nước mắm Cát Hải chính hiệu (vì ở vùng biển nên đồ ăn nào cũng liên quan đến biển). Em đảm bảo với các mẹ là 100% là tôm nguyên chất, không pha thêm bất cứ chất liệu gì. Giá 1kg là 650k/kg (giá cũ). Các mẹ ơi, tôm mùa này ít và đắt nên 1kg là: 750k/kg các mẹ nhé. Khi nào giá tôm tươi giảm e sẽ giảm giá ruốc tôm ngay ạ

Thật là thiếu sót nếu không giới thiệu đến các mẹ món chả mực nổi tiếng ở Quảng Ninh quê em. Đây sẽ là một địa chỉ tin cậy cho bố mẹ muốn ăn chả mực tươi và nguyên chất. Sẽ chỉ có 2 loại là loại xay rối và loại giã tay các mẹ nhé nhưng nhà e ít người nên bj không có loại giã tay nữa. Loại xay dối loại 1: 300k/kg, loại 2: 400k/kg

Ngoài ra, cá thu một nắng là loại nhà em đã làm 20 năm với với vị dai tự nhiên (do được phơi qua nắng), vị ngot của cá tươi, hàm lượng đạm trong cá cao nên sẽ là món ăn ngon và giàu dinh dưỡng cho bé và gia đình. Hi vọng sẽ là thực đơn có mặt thường xuyên trong bữa cơm gia đình các mẹ . Giá là 270k/kg

Để cung cấp them món nhậu cho các bố, e cũng có bán Mực Cát Hải chính gốc ngọt, dày, dai và cá chỉ vàng. Các bố sẽ rất cảm kích nếu được các mẹ mua đồ nhậu mà lại là còn đồ nhậu đệ nhất nữa chứ .
    Giá Mực Cát Hải: 700k/kg, cá chỉ vàng: 260k/kg

Tu hài cũng là một loại hải sản nổi tiếng ở Quảng Ninh và bây giờ cũng rất phổ biến với các mẹ trên này nên em cũng cho vào danh mục bán hàng luôn . Loại 1 to (15-18 con/kg): 225k/kg, loại nhỏ (~23con/kg): 200k/kg.
    Với những mẹ bận rộn sẽ rất ngại việc chế biến tu hài nên nhà em có thêm dịch vụ làm sẵn hết tất cả để các mẹ về chỉ việc nướng hay hấp nhé (cả nướng và hấp nhà em đều gói vào giấy bạc cho các mẹ để nướng ngọt của tu hài không bị chảy ra khi nướng hay hấp nhé). Phí làm sẵn là 20k các mẹ nhé.

Vì phải đi làm nên em chỉ chuyển hàng duy nhất một lần/tuần vào thứ 6 để thứ 7 đi giao hàng nên các mẹ order trước thứ 5 nhé.

Với những đơn hàng trên 500k sẽ free ship, còn lại là 15k/địa chỉ các mẹ nhé.

Mẹ nào order thì pm cho em nick: haisan_qn or qua mobile: 0915124786

Em đa bán được một thời gian dài nhưng bây giờ mới bán qua mạng. Với phương châm uy tín là chính nên em có thể cam kết với các mẹ về chất lượng sản phẩm. Rất mong các mẹ ghé qua ủng hộ em nhé.

Máy ảnh em đang hỏng nên chưa chụp ảnh để up lên được, em nợ các mẹ nhé 
    Attached Images
    thay đổi nội dung bởi: sea_qn, 03-25-2012 lúc 09:55 PM
    Có người từ lâu nhớ thương biển...!

2. Những người sau đây 2 đã cám ơn sea_qn về bài viết hữu ích này

hung soa (03-13-2012), namyeu24 (03-22-2012)

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 287 lần trong 263 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Ngán, ruốc tôm, chả mực, cá thu một nắng, mực khô - Món ăn dinh dưỡng cho bé yêu và gđ

oánh dấu, hum nào hết gọi mẹ nó

4. Người dưới đây đã cám ơn be to về bài viết hữu ích:

sea_qn (03-12-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Tập Thể Sỹ Quan Tài Chính,Đình Thôn,Mỹ Đình, Từ Liêm,Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    19,649
    Được cám ơn 10,511 lần trong 4,300 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default Ðề: Ngán, ruốc tôm, chả mực, cá thu một nắng, mực khô - Món ăn dinh dưỡng cho bé yêu và gđ

tớ oánh dấu hôm nào thử món ruốc tôm nhé! con gái thích món này lắm!
    chúc mẹ nó đắt hàng!

6. Người dưới đây đã cám ơn Anna Duong về bài viết hữu ích:

sea_qn (03-12-2012)

Click:

Cám ơn
    1,836
    Được cám ơn 2,321 lần trong 1,940 bài
    Điểm đánh giá
    0

Đánh dấu ủng hộ em khi có nhu cầu nhé...........................

8. Người dưới đây đã cám ơn MeThanhTit về bài viết hữu ích:

sea_qn (03-13-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Ngõ 403 Bạch Mai, ngách 26, số nhà 1
    Click:

Cám ơn
    3,368
    Được cám ơn 3,229 lần trong 2,780 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

oánh dấu, khi nào có nhu cầu alo bạn, buôn bán đắt hàng nha

10. Người dưới đây đã cám ơn lebela về bài viết hữu ích:

sea_qn (03-13-2012)

Nơi Cư Ngụ
    X2B Yên Sở, Hoàng Mai, Hanoi, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    3,551
    Được cám ơn 1,308 lần trong 619 bài
    Blog Entries
    66
    Điểm đánh giá
    0

Chúc bạn buôn bán đắt hàng. Khi nào mình hoặc bạn bè có nhu cầu sẽ thông tin sau, Giờ khuya quá rồi

12. Người dưới đây đã cám ơn hung soa về bài viết hữu ích:

sea_qn (03-13-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Nha Trang, Khánh Hòa
    Click:

Cám ơn
    10,748
    Được cám ơn 5,986 lần trong 4,386 bài
    Điểm đánh giá
    10 (100%)

Chúc bạn đc nhiều khác biết đến nhé!

14. Những người sau đây 2 đã cám ơn chacahungquy về bài viết hữu ích này

hung soa (03-15-2012), sea_qn (03-13-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    136
    Điểm đánh giá
    0

[QUOTE=be to;9443748]oánh dấu, hum nào hết gọi mẹ nó[/QUOT

hôm nào mẹ nó hết thì gọi ủng hộ em nhé

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    136
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Anna Duong View Post
    tớ oánh dấu hôm nào thử món ruốc tôm nhé! con gái thích món này lắm!
    chúc mẹ nó đắt hàng!
    món ruốc tôm ngon lắm, hôm nào mẹ nó mua cho em đắt hàng nhé

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    136
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi hung soa View Post
    Chúc bạn buôn bán đắt hàng. Khi nào mình hoặc bạn bè có nhu cầu sẽ thông tin sau, Giờ khuya quá rồi
    Khi nào có nhu cầu bạn ủng hộ mình nhé

Trang 1/11 1234567 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ