Tranh luận: Giải Pháp Tài Chính Cho Vợ Chồng Tổng Thu Nhập Là 10.000.000 Đ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi bamecute, 14/3/2012.

?

Bạn có muốn có thêm Topic kế hoạch chi tiêu cho vợ chồng thu nhập 15.000.000 đ /

1. Có. Cảm ơn!

88.9%
  2. Không cần nữa. Tôi có thể tự lập kế hoạch từ 2 Topic đầu được.

11.1%
Multiple votes are allowed.
  1. tt_kma

tt_kma Hoa tươi đẹp mà rẻ đây

Ðề: Giải pháp tài chính cho vợ chồng Tổng thu nhập là 10.000.000 đ

Em chưa có gia đình, đánh dấu để học tập các chị dần dần ah.

Đang tải...

2. meomuom

meomuom Thành viên nổi tiếng

em phải học tập thôi, đọc xong cảm thấy thông tỏ nhiều vđề trong chi tiêu. Nhưng cái khoản mua sắm đồ cá nhân hay đối ngoại cứ hay bị trội lên.

3. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

chị này em thấy nói có lý đấy ạ........

4. Phan Minh

Phan Minh Chợ xanh văn quán :)

Các mẹ ai cũng có băn khoăn về kế hoạch tài chính của bản thân và gia đình mình. sao không gọi điện cho tư vấn để được hướng dẫn cự thể cách tiết kiệm hiệu quả nhỉ :|

5. mecun55

mecun55 Thành viên tích cực

hai vc em đc 12tr thágn, em lĩnh lương mùng 5 chồng mùng 10. Còn 2 ngày nữa em mới lấy lương mà đã tạm ứng hết cả lương rồi

6. thuybaby88

thuybaby88 CĐT GOLDMARK CITY 136 Hồ Tùng Mậu

topic này hay quá. em đánh dấu để học hỏi các chị. em cũng sắp lên thớt rồi ạ. tổng thu nhập 2vc cũng chỉ như này thôi

7. bamecute

bamecute Thành viên đạt chuẩn

Ở đây bamecute chỉ đưa ra vd cho trường hợp cụ thể này. Để biết được phương pháp các chị em nên bỏ chút thời gian đi học để được các chuyên gia hướng dẫn , chỉ mất 4h đồng hồ mà có được kỹ năng tối cần thiết trong cuộc sống gia đình.TIN HOT nữa là Hiện tại Công ty cổ phần ASK với tư cách nhà tài trợ đang có chương trình tặng vé để các thành viên đi học miễn phí hoàn toàn.
    Các chị em có thể tham khảo topic tài trợ: Quà tặng từ công ty cổ phần ASK

8. vanhomai

vanhomai Bắt đầu tích cực

số mình cũng thế, từ ngày đi học, đi làm, đến h lập gia đình.....chả ai lo chả ai giúp cho cái gì, tự lập hoàn toàn hết, cả gia đình cũng thế, ngày xưa chưa có chồng mỗi tháng hoặc lâu lâu có dịp vê quê lại gửi cho bố mẹ 3-5tr, chứ bố mẹ có đâu mà giúp đỡ ngược, còn công việc cũng thế toàn đi xin việc cho bạn bè anh em họ hàng, chứ chưa ai xin việc cho mình cả, ..số mình có lẽ phải tự thân vận động, thậm chí đến chồng còn chả được nhờ, nếu ko đi làm kiếm tiền thì chỉ có chết đói, ko ai nuôi cả, chả bù cho nhiều người bạn bè mình, từ kinh tế lẫn công viêc có ngừoi khác lo hết.......ôi chung quy lại là cái số rồi, h vẫn ở nhà thuê, ko biết đến khi nào mới có nhà,chắc cũng chả bao h mong có ai cho vay mà mua...ngừoi ta bảo Quý Hợi là sướng, nhưng bản thân mình chưa một ngày biết sướng, lúc nào cũng phải lo toan, tự lực mọi thứ....hichichic!

9. MeChieuAnh

MeChieuAnh Thành viên sắp chính thức

Thu nhập của các chị ổn định thì dễ tính toán hơn e. VC e thì năm nay kte khó khăn nên hay bị chậm lương, có khi đầu tháng lĩnh lương nhưng có tháng thì cuối tháng sau mới có k cố định trong khi phải trả tiền thuê nhà, điện nước, xăng xe, ăn uống, e lại đang có bầu 8 tháng nữa nên tiền ăn uống, thuốc bổ và khám thai càng tốn kém, cứ phải mượn chỗ nọ đập chỗ kia rồi có lương thì trả xong rồi chậm lương lại phải mượn. Thấy cs sao mà khó khăn quá, e cũng muốn TK mà với 10tr lại k cố định nên e chưa biết nên làm tnao.

10. Cúnkem

Cúnkem Thành viên đạt chuẩn

Hic, mẹ nó giống mình thế. ngta cứ bảo Quý hợi sướng mà có thấy sướng đâu nhỉ, Toàn tự thân vận động, toàn gặp trắc trở trong mọi chuyện. Nuôi con thì vất vả. Aiza

11. bsbin

bsbin Quan tâm nhiều hơn

thời buổi kinh tế khó khăn, lương thì chậm, ít, tiêu thì nhiều khoản. mình cũng giống các mẹ, lên kế hoạch chi tiêu mà toàn bị âm. huhu, cu tý nhà mình được gần 2 tuổi định cho đi lớp mà vẫn phải đắn đo, vẫn đang phải gửi ông bà ở quê nuôi con, tình trạng này chắc là về quê buôn bán nhỏ lẻ thôi các mẹ ạ

12. bamecute

Hãy tính toán kỹ lưỡng. Nếu ở quê bạn có cuộc sống thoải mái hơn về tài chính, điều kiện sinh hoạt, không bị áp lực như ở TP thì biết đâu đó lại là một phương án hay?

13. mebingo123

mebingo123 Thành viên tập sự

Mức thu nhập của 2 vc mình cũng trong khoảng này. Nhưng chồng đi làm xa, riêng chi phí đi lại và sinh hoạt ở 2 nơi đã tăng thêm khoản chi của 2 vc. Mình lại có bầu tự mình chăm sóc nhưng cũng phải ăn uống bồi dưỡng để con khỏe mạnh. Ông bà nội ở quê nên thỉnh thoảng cũng phải biếu thêm ông bà. Ông bà ngoại đang xây nhà nên cũng chẳng cho thêm được tí nào. Nhiều khi AQ chẳng làm kế hoạch chi tiêu nữa vì đằng nào Chi cũng vượt Thu, 2 vc đành chắt bóp khoản mua sắm thêm đồ đạc.
    Thấy các mẹ lập bảng biểu chi li kĩ càng mình cũng phải học tập theo thôi, chứ đến lúc baby chào đời rồi còn bao nhiêu khoản chi tiêu nữa thì loạn lên mất.

bamecute thích bài này.
  14. bamecute

Hoan nghênh bạn gia nhập cộng đồng "cô vợ lý tưởng" trong mắt chồng bạn.

Chúc bạn sớm mẹ tròn con vuông nhé!

15. vo cua chit

vo cua chit me cua gau

Nhà mình 4 người lớn,ko baby nhé,ko phải thuê nhà.1 tháng mình tiêu hết 6m or 7m.Nhưng hầu như ko co hoa quả tráng miệng nhá.Thi thoảng mới có tí hoa quả thui.Thu nhập nên phải tiết kiệm

16. ghost_mcafee

ghost_mcafee Thành viên mới

Mình là mẹ có một con hai tuổi, có một công việc tương đối an nhàn với mức lương 6tr một tháng ở Hà Nội, ông xã là kỹ sư mỏ với mức lương trung bình 10tr. Trước kia khi chưa có con, hai vợ chồng sống vô lo vô nghĩ, lại còn để dành tiết kiệm được một số vốn con con mua dc hai mảnh đất nhỏ ở quê. Nhưng đến khi có con, tài chính bỗng eo hẹp. Cả năm hai vc cũng chỉ dành dụm dc tầm 30tr, còn nhu cầu chi tiêu hàng ngày đã lấy hết số lương có dc. Chồng mình trước kia là anh thiết kế viên quèn thì lương hơi thấp hơn chút nhưng nhàn hạ, dc 5 năm lên chủ nhiệm công trình , công việc bận, có khi toàn phải ở cơ quan cả đêm vẽ. áp lực đổ lên đầu., về nhà lúc nào cũng trong tình trạng mệt mỏi rã rời vì không dc tắm rửa, ngủ nghỉ ngơi đủ ở cơ quan. Thương chồng nhưng cũng không biết làm sao, vì chẳng biết làm j ngoài công việc đó để chồng lo cho kinh tế gia đình, nghỉ việc không lương thì mất cơ hội phấn đấu. Mình là phụ nữ ở nhà trông con đã 2 năm(vì cv tương đói thoải mái thời gia)nn. muốn làm thêm gì đó cho chồng bớt gánh nặng kinh tế mà không nghĩ ra. đêm nằm với con khi chồng mải vẽ ở cơ quan, mình nhắn tin nói thương chồng, hay về có rau ăn rau, có cháo ăn cháo, chồng mình nói còn phải lo cho con...
    Âu ai cũng vậy cả, vất vả mấy cũng phải chịu. Nhà nước đồng lương chỉ vậy , phải phấn đấu mới có cơ khá lên được.
    Mình có chú em chồng làm kinh doanh rủ mình tìm hiểu về giải pháp tài chính bảo vệ đầu tư của tập đoàn Tài chính bảo hiểm Daiichi Life. Nói thật ban đầu mình không tin, lại ngại, nhưng bản thân từng học Tài chính nên mình cũng hiểu một phần ý nghĩa chia sẻ rủi ro và đầu tư tiết kiệm lâu dài của nó. Mình tặc lưỡi đi học để tìm hiểu. bây giỡ, sau khi học xong dc nửa tháng, mình bắt đầu hiểu hơn về Bảo hiểm, cùng cơ hội đầu tư tiết kiệm nó mang lại. không chỉ là tiết kiệm, BH còn mang đến sự bảo về tài chính gia đình, bảo vệ sức khỏe , rủi ro tai nạn, đặc biệt Daiichi con cung cấp cho khách hàng thêm sự chăm sóc sức khỏe toàn diện tại các bệnh viện lớn của Hà Nội được sự ủy nhiệm của Daiichi, cũng như các bv khác khi có hóa đơn thanh toán lên đến 630tr, cùng quyền lợi ưu tiên tuyển sinh cho các cháu từ 6 đến 12 tuỏi vào các trường quốc tế RMIT của Australia, và hệ thống trường Hoa KỲ, ... Trên hết, ý nghĩa của BH Daiichi nằm ở chỗ hiện thực ngay tại thời điểm hiện tại khoản tiền mà mỗi gia đình dự định cất đi để đề phòng bất trắc bệnh tật rủi ro. Thay vì mỗi năm tiết kiệm lại một ít, đến khi có vài chục hoặc vài trăm đề phòng, tham gia Bh là cách hiện thực số tiền đó bất cứ lúc nào rủi ro xảy đến, bảo vệ tài chính, sức khỏe cho mọi ng, để những j chúng ta xây dựng, vun đắp bền vững, trường tồn cho người thân và thế hệ mai sau.
    Mình là một tư vấn tài chính của tập đoàn BH nhân thọ Daiichi Life.
    Mọi ng ủng hộ, xem xét và tham gia cùng mình mua BH Nhân thọ cho gia đình, để được chăm sóc sức khỏe, định hướng giáo dục con cái nhé!
    Chúc mọi ng cùng gia đình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt!
    LH với mình qua số đt : Uyên: 0904802885
    Nhà mình ở Lạc Long quân, gần Chợ Bưởi, quận Cầu giấy. Các bạn ở Hà Nội có thể biết để liên lạc, mình sẽ đến gặp và tư vấn thông tin cụ thể thêm cho các bạn!
    Xin cảm ơn!

17. pe_bao

pe_bao Thành viên mới

tiết kiệm ko là cách giàu đâu, kiếm tiền mới giàu được

18. Shop_T&A

Shop_T&A Thành viên kỳ cựu

em xem các mẹ chi tiết để cân nhắc.học hỏi kinh nghiệm tiết kiệm cho GĐ

19. LanHung

LanHung Thành viên tích cực

Bạn nói không chuẩn rồi, bất kể người giàu hay nghèo cũng nên tiết kiệm, vì đó sẽ là nguồn tiền nuôi chúng ta khi không còn làm việc nữa! Hơn nữa những người giàu nhất thế giới đều là những người tiêu tiền đúng cách không hoang phí!

20. tranha6251988

tranha6251988 Bắt đầu nổi tiếng

2012 mức lương 10tr là ổn,chứ bây j kinh tế khó khăn,lương ko đc mức ấy nữa trong khi mọi thứ đều đắt đỏ lên từng ngày.Nghĩ mà oải quá ah