Toàn quốc: Cần bán bào ngư, cá chìa vôi , mực lá , cua huỳnh đế, tôm hùm bông...với giá tốt.

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi phucbaby, 17/3/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. MẹThỏ

MẹThỏ Guest

Ðề: Cần bán bào ngư, cá chìa vôi , mực lá , cua huỳnh đế, tôm hùm bông...với giá tốt.

Anh ơi em hỏi món mục rim me có ko anh em muốn mua 1kg có chuyển đến nhà ko hả anh .anh cho em xin 500 ảnh với nhge thôi đã thèm rồi

phucbaby thích bài này.
  2. hongdang0518

hongdang0518 Thành viên mới

Ðề: Cần bán bào ngư, cá chìa vôi , mực lá , cua huỳnh đế, tôm hùm bông...với giá tốt.

Bạn ơi, thứ 7 hoặc CN tuần này bạn có cua huỳnh đế hay cá tắc kè ko? Nhà mình có tiệc nên muốn tìm món gì lạ lạ. Mình ở SG thì tới Pham Ngu Lao lấy hả bạn?

phucbaby thích bài này.
  3. phucbaby

phucbaby HẢI SẢN ONLINE - 09449970

Tôm hùm ngất là tôm hùm yếu nên phải làm lạnh ngay , tôm còn tươi bạn ạ.

Mực rim me mình không giao tận nhà được bạn ạ . Bạn vui lòng đến 275G Phạm Ngũ Lão, quận 1 nhận hàng giùm mình nhé.

Xin lỗi đã làm phiền bạn phải đợi lâu.
    Mùa này hải sản ít hàng nên chưa có cá tắc kè , mong bạn vui lòng thông cảm. Khi nào có mình sẽ PM báo ngay nhé.
    Cảm ơn bạn.

4. MekuDuy

MekuDuy 379 Cầu giấy_0985 188 177

nhà em nhiều món ngon quá.có chưng trình KM gì k em ?

phucbaby thích bài này.
  5. Khoaibeo

Khoaibeo Thành viên rất tích cực

Em ơi trong NT đang mùa cầu gai phải ko? chị muốn mua cầu gai tươi sống 100con, nhờ em làm sẵn cấp đông gửi ra HN, đảm bảo tươi sống vì nhà chị ăn sống, báo giá cho chị nhé, gửi pm vì chị ko theo dõi topic đc.
    À, cái cầu gai em bán 350k/kg là thế nào đấy?

phucbaby thích bài này.
  6. bi2004

bi2004 Bắt đầu nổi tiếng

ngay gần chỗ chị, lúc nào cũng có hàng luôn hay phải đặt trước thế em ơi?

phucbaby thích bài này.
  7. Khoaibeo

Khoaibeo Thành viên rất tích cực

ơ, em trai ko bán hàng nữa à?.............................

phucbaby thích bài này.
  8. cun_0704

cun_0704 Bắt đầu tích cực

Anh ơi hàng mực lá có thường xuyên không? Đợt 2/9 có hàng mực loại to không anh? Ở Hà Nội mang đến nhà thì phí ship thế nào ạ? Em muốn lấy khoảng 2 kg

phucbaby thích bài này.
  9. phucbaby

Xin lỗi các mẹ yêu quí , thời gian vừa qua em tạm gián đoạn việc bán hải sản trên diễn đàn vì chưa có hàng , thời tiết hơi thất thường , kính mong các mẹ vui lòng thông cảm. Bây giờ hàng hóa đã bắt đầu đều đặn trở lại , em xin phép được tiếp tực nhận order và phục vụ các mẹ ạ.

Dạ , đối với khách hàng mua từ 5 kg trở lên , em tặng thêm ốc biển và nước chấm muối ớt chanh đặc sản chị ạ.

Dạ , cảm ơn chị.
    Cầu gai tươi sống luôn có hàng để phục vụ chị
    Còn trứng cầu gai ( 350k/ kg ) chính là phần gạch trứng của con cầu gai được lấy ra khỏi vỏ , cho vào hộp nhựa và bảo quản lạnh , khi ăn chỉ việc xúc ra chế biến tùy thích ạ. Gạch cầu gai ( gạch nhum ) chị có thể ăn sống , nấu chao , đúc trứng hay làm gỏi ( nộm ). Trứng cầu gai tính mát , ăn bổ mà không sợ nóng và đặc biệt rất giàu protein và canxi.

Dạ , đối với tôm hùm chị có thể lấy ngay vì luôn có ẵn , còn các mặt hàng khác , chị vui lòng order trước giùm em 1-2 ngày chị nhé.

10. phucbaby

Em xin lổi , em phục vụ bình thường lại sau thời gian tạm ngưng , mong chị vui lòng thông cảm và lại ủng hộ giúp em nhé.
    Cảm ơn chị.(u)

Mực lá câu luôn có thường xuyên chị ạ. Nếu co nhu cầu , chị vui lòng order nhé. Cảm ơn chị . (u)

11. phucbaby

Cua huỳnh đế , cua đỏ và cua mặt trăng không dây.

Cua huỳnh đế hôm nay đã bắt đầu vào mùa rồi ạ , cua ngon , thịt chắc , 1 kg từ 2-4 con và không dây trói. Loại cua này nổi tiếng không chỉ vì hiếm có mà còn vì hương vị thơm ngon và giàu chất dinh dưỡng ( đạm và canxi ).Cua huỳnh đế không thể nuôi như cua nhà mà 100% là được khai thác từ thiên nhiên , và chỉ vào mùa mới có hàng ngon.Hình ảnh em nó đây ạ :

Với món cua này , các mẹ có thể hấp ( cho thêm tí sả và lá chanh cho thơm ) , hấp bia rồi nướng than hoa , gỡ thịt ra nấu cháo cho bé hay nấu lẩu cho cả nhà ăn , món nào cũng ngon và bổ.Các mẹ chú ý là người bị bệnh gút hạn chế ăn 1 chút nhé , vì cua rất giàu chất đạm.

Giá rổ cua huỳnh đế : 450k/ kg ( không dây buộc )

Món thứ 2 em muốn giới thiệu với các mẹ sành ẩm thực là : cua đỏ.
    Cua đỏ cũng là cua thiên nhiên như huỳnh đế , không dây trói nên các mẹ mua 1 kg là dùng được hết 1 kg , không phải trừ hao dây buộc to oành như cua mua ngoài chợ. Hơn nữa , cùng là hàng biển nên cua không có hóa chất , không được nuôi bằng thức ăn công nghiệp...Nên rất an toàn cho sức khỏe người tiêu dùng.Cũng như cua huỳnh đế , cua đỏ có số lượng không nhiều , nhưng thịt thì ngọt thơm không kém gì cua vua.
    1 kg cua đỏ từ 2-4 con các mẹ nhé.

Giá rổ cua đỏ : 350k/ kg ( không dây buộc ).

Món thứ 3 : Cua mặt trăng.
    Cũng là sản phẩm của biển nhừ loại trên, thịt chắc , ngọt , con sống dai . Tuy nhiên, nhược điểm là vỏ cứng nên trước khi luộc hoặc nướng , các mẹ vui lòng lấy chày gõ nhẹ cho vỏ nứt ra , khi luộc chín sẽ rất dễ bóc. Thịt của em nó tập trung ở 2 cái càng to uỳnh , rất nhiều . Còn phần thân thì ít hơn , nhưng khi gặp được con nào có trứng gạch thì ăn rất béo, rất tuyệt .Hình em nó đây ạ :

Giá rổ cua mặt trăng : 300k/ kg ( không dây buộc ).

Khuyến mãi : Khi các bố mẹ mua cua , em sẽ tặng thêm 1 chai nước chấm muối ớt chanh đậm đặc ( 300ml )đặc sản Nha Trang , chuyên dùng để chấm hải sản , thịt gà , thịt vịt , hay hoa quả ( mà bố mẹ nào đi du lịch Nha Trang sẽ thấy các nhà hàng , quán ăn rất hay dùng )...Rất ngon và hợp khẩu vị. Hải sản tươi ngon kết hợp với nước chấm chuyên dụng thì thật là tuyệt vời , các mẹ nhỉ.

Cách mua hàng : các mẹ vui lòng order trên topic , qua điện thoại hoặc e-mail nhé. Em sẽ gửi hàng bằng đường hàng không giao tận nhà cho các mẹ vào ngày thứ 7 hàng tuần ( Hà Nội và các tỉnh phía Bắc ) hay buổi sáng mỗi ngày ( TPHCM và các tỉnh phía nam ).

Sửa lần cuối: 19/10/2012
  12. sakura85

sakura85 Thành viên rất tích cực

T4 tuần này m muốn lấy cua huỳnh để có hàng không bạn.

phucbaby thích bài này.
  13. pphich

pphich Thành viên rất tích cực

toàn món hấp dẫn thui ngon quá,chúc nhà mình bán đắt hàng!

phucbaby thích bài này.
  14. MeBeSin

MeBeSin Thành viên tích cực

Oánh dấu, cua Huỳnh đế giao tới tay mình có còn sống hay là...ngã rùi. Nếu còn sống cho mình 1 con vào cuối tuần

phucbaby thích bài này.
  15. ngocda

ngocda Thành viên nổi tiếng

Nha tranh toàn giai bán hàng nhỉ, đánh dấu....

phucbabyhongvu7987 (2) thích.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.