3 tháng giữa: Bi cam cum, hat hoi, nghet mui khi mang thai, Pls kiu em voi

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mehantep, 12/12/2006.

1. mehantep

mehantep Thành viên tập sự

Các mẹ thông thái ơi, em tập 2 rồi nhưng ốm yếu quá, suốt ngày hắt hơi rầm rầm, mũi nghẹt lại, k thở nổi, toàn thở bằng mồm thội Các mẹ có ai đang bị hoặc đã từng bị giống em k ? Có cách nào khắc phục được không mách cho em với, em khó chịu quạ

Cảm ơn các mẹ nhiều, (em đang mang thai tuần thứ 23).

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mehantep
    Đang tải...

2. Bố khoai

Bố khoai Thành viên tích cực

Ách xì

chắc mẹhantep không chuẩn bị kỹ lưỡng về SK rồi, nói thế thôi chứ khí hậu thế này thì cũng hay bị như vậy, không biết bạn ở vùng nào, chắc bạn cũng bị nhiễm lạnh thôi nên đã bị dị ứng lạnh gây ách xì! thật là khó chịu, lại còn không thở được nữa thuốc thì không uống được rồi. Cố gắng chịu khó tẩm bổ vào cho sức khoẻ tốt vào để chống lại bệnh tật, bạn chịu khó nhỏ thuốc muối sinh lý rửa sạch mũi sau đó day huyệt ở 2 bên cánh mũi, day huyệt ở giữa nhân trung, vuốt dọc theo sống mũi xuống dưới, và sau đó bạn đốt quả bồ kết cho có khói và hít khói đó cũng làm cho dễ thở. Chúc bạn mau khoẻ mạnh.

3. Bố khoai

Bố khoai Thành viên tích cực

Re: Bi cam cum, hat hoi, nghet mui khi mang thai, Pls kiu em

chắc mẹhantep không chuẩn bị kỹ lưỡng về SK rồi, nói thế thôi chứ khí hậu thế này thì cũng hay bị như vậy, không biết bạn ở vùng nào, chắc bạn cũng bị nhiễm lạnh thôi nên đã bị dị ứng lạnh gây ách xì! thật là khó chịu, lại còn không thở được nữa thuốc thì không uống được rồi. Cố gắng chịu khó tẩm bổ vào cho sức khoẻ tốt vào để chống lại bệnh tật, bạn chịu khó nhỏ thuốc muối sinh lý rửa sạch mũi sau đó day huyệt ở 2 bên cánh mũi, day huyệt ở giữa nhân trung, vuốt dọc theo sống mũi xuống dưới, và sau đó bạn đốt quả bồ kết cho có khói và hít khói đó cũng làm cho dễ thở. Chúc bạn mau khoẻ mạnh.

4. mehantep

mehantep Thành viên tập sự

Re: Bi cam cum, hat hoi, nghet mui khi mang thai, Pls kiu em

Cảm ơn bố Khoai nhiều, hôm nay em cũng đỡ hơn rồi, em đang tích cực nhỏ thuốc muối sinh ly và rửa nước muối lắm, tập 2 này em rất hay bị cảm, vậy các bố mẹ nào có bài thuốc phòng chống cảm cúm khi mang thai thì mách em với nhệ Thanks

5. prettymom

prettymom Thành viên chính thức

Ui xời ơi, về lý thuyết là tránh bị lạnh nè, tránh tiếp xúc với người mình nghi ngờ bị cúm nè, nhưng tốt nhất em nghe nói là ăn nhìu (hoa quả, đồ ăn tôt..) thì có đủ kháng chất chống lại nguy cơ bị cúm. Khi có dấu hiệu mẹ cứ ăn một nắm tỏi sống là okie, em nghe nói thệ He he đi khuyên người khác sướng thật, chứ bản thân em đang nghén chả ăn được gị em mang thai mới được 5 - 6tuần thôi. Vậy mẹ nó cũng sinh vào năm Đinh Hợi ah?

6. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

Mình mang bầu thằng thứ 2 cũng bị hắt hơi vì đúng mùa lạnh, phương thuốc của mình là mua lá xông về đun (mua nhiều 1 chút), lấy nước đổ vào bồn thêm nước ấm và chút muối vào rồi ngâm người quãng 15',khi nóng hơi ấm sẽ lan nhanh cả lên mặt, rất dẽ chịu, mình làm 2 lần là khỏi.

7. Sapa

Sapa Thành viên chính thức

Mẹ nó mua cái lọ xịt nước muối biển ý về xịt vào hốc mũi, sạch nhanh và đỡ hơn nhỏ vì các hạt nhỏ li ti nó chui được vào ngóc ngách cuả hốc mũi. Ngoài ra các mẹ chưa có bầu mà định có bầu thì nên đi tiêm phòng cúm. Mình hồi có bầu chưa biết có vacxin phòng cúm nên mỗi lần nhức đầu sổ mũi lo lắm, sau này có 1 bạn bảo mơí biết là có loại vacxin này.

8. prettymom

prettymom Thành viên chính thức

Mẹ nó mua lá xông là lá gì đấy ? em đề phòng trước

9. maitthq

maitthq Thành viên tập sự

Hi. Mình cũng đang tập 2 đc mấy tuần cũng bị cảm cúm lo qua đi ra mua lá xông và có hỏi bà bán lá thì bà cho biết ko đc xông vì nóng sẽ ảnh hưởng.

10. metutu&bom

hihi các mẹ đọc kỹ tí nhé, tớ có nói là xông đâu, chỉ là mua mấy thứ lá ở hàng thuốc lá nam về đun lấy nước đổ vào bồn ngâm thôi. Kinh nghiệm cả 2 tập của tớ là thế, chia sẻ với các bạn. Còn việc đang mang thai và trẻ con thì không bao giờ được xông hơi nóng. 2 việc khác hẳn nhau.

11. metutu&bom

hihi các mẹ đọc kỹ tí nhé, tớ có nói là xông đâu, chỉ là mua mấy thứ lá ở hàng thuốc lá nam về đun lấy nước đổ vào bồn ngâm thôi. Kinh nghiệm cả 2 tập của tớ là thế, chia sẻ với các bạn. Còn việc phu nữ đang mang thai và trẻ con thì không bao giờ được xông hơi nóng. 2 việc khác hẳn nhau.