kết quả từ 1 tới 8 trên 8
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Thuốc Natalvit Plus- có ai đã dùng chưa?

E đang chuẩn bị tinh thần để có E bé ạ. Có người mách uống thuốc Natalvit Plus (thuốc Mỹ liên doanh với VN) thấy bảo là thuốc chứa Acid Folic rất tốt cho người sắp mang thai và đang mang thai. E định nhờ người nhà ở VN mua giúp nhưng ko biết BS nói thế nào về thuốc này. Có mẹ nào đã uống thuốc này hoặc đã được BS chỉ dẫn uống thuốc này thì cho E biết với . E cám ơn nhiều
    NaNa-chan,gambaroooooo!

Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 55 lần trong 33 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Bạn tham khảo thuốc này nhé

Bạn tham khảo thuốc này nhé

NATALVIT
    AMERIPHARM
    c/o O.P.V. (OVERSEAS)

Viên nén : hộp 30 viên, 100 viên.

THÀNH PHẦN
    cho 1 viên
    Vitamin A 4000 UI
    Vitamin C 100 mg
    Vitamin D 400 UI
    Vitamin E 11 UI
    Thiamin 1,5 mg
    Riboflavin 1,7 mg
    Niacin 18 mg
    Vitamin B6 2,6 mg
    Folate 800 mg
    Vitamin B12 4 mg
    Calcium 200 mg
    Sắt 60 mg
    Kẽm 25 mg

CHỈ ĐỊNH

Bổ sung đầy đủ nguồn vitamin và khoáng chất cần thiết cho phụ nữ trong giai đoạn trước, trong thai kỳ và trong thời gian cho con bú, góp phần giảm thiểu các rối loạn thường gặp trong khi mang thai như nôn ói, thiếu máu, chuột rút và giảm các rối loạn của trẻ do không cung cấp đủ vitamin và khoáng chất cho người mẹ trong thời kỳ mang thai.

CHÚ Ý ĐỀ PHÒNG và THẬN TRỌNG LÚC DÙNG

Nên giữ thuốc tránh xa trẻ em. Trong trường hợp uống quá liều, phải báo ngay cho bác sĩ.

LIỀU LƯỢNG và CÁCH DÙNG

Mỗi ngày 1 viên hoặc tùy theo sự hướng dẫn của bác sĩ.

BẢO QUẢN

Bảo quản nơi khô ráo ở nhiệt độ phòng 15-30oC.

Tham khảo ở danh mục thuốc - Tủ thuốc Tuệ Linh

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Em cám ơn Bố Khoai nhiều lắm ạ
    Vậy là Natalvit cũng là 1 loại Multi Vitamin, chứ ko phải chỉ là viên Folate, bác nhỉ ? Ko biết khi uống Natalvit thì có uống thêm được viên MultiVitamin ko . E lại nhờ người nhà mua cả 2 loại rồi
    NaNa-chan,gambaroooooo!

Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 55 lần trong 33 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi NaNa-chan
    Em cám ơn Bố Khoai nhiều lắm ạ
    Vậy là Natalvit cũng là 1 loại Multi Vitamin, chứ ko phải chỉ là viên Folate, bác nhỉ ? Ko biết khi uống Natalvit thì có uống thêm được viên MultiVitamin ko . E lại nhờ người nhà mua cả 2 loại rồi
    Tham quá! Dùng 1 loại một thôi không lại dư thừa quá liều không tốt, để dùng tiếp theo đi, cái gì quá cũgn khôgn tốt đâu

Nơi Cư Ngụ
    Biên Hoà- TP HCM
    Click:

Cám ơn
    3,972
    Được cám ơn 3,503 lần trong 2,061 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Hồi mình mới có thai đi khám BS cũng kê toa ra mua thuốc này uống . Chỉ cần uống 1 trong các loại multivitamin thôi chứ không nên uống nhiều loại , dư vitamin cũng không tốt đâu . BS cho mình uống 20 viên rồi ngưng , đến khi nghén quá không ăn được BS mới kê toa cho uống OBIMIN . Sau đó thì là thuốc sắt tên gì mình quên rồi ( phải giở sổ khám thai xem lại ) ...

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi MẸ WINNI View Post
    Hồi mình mới có thai đi khám BS cũng kê toa ra mua thuốc này uống . Chỉ cần uống 1 trong các loại multivitamin thôi chứ không nên uống nhiều loại , dư vitamin cũng không tốt đâu . BS cho mình uống 20 viên rồi ngưng , đến khi nghén quá không ăn được BS mới kê toa cho uống OBIMIN . Sau đó thì là thuốc sắt tên gì mình quên rồi ( phải giở sổ khám thai xem lại ) ...
    Cám ơn bác nhiều. OBIMIN cũng là multivitamin hả bác? Ôi bây giờ có nhiều loại quá chẳng biết đâu mà lần bác ạ. E cũng đang có cả thuốc sắt, tên là Sắt Oxalat-made in Vietnam 100%, có phải bác đã dùng loại này ko? E bị bệnh huyết áp thấp, lại còn sợ bị thiếu máu nữa, nên định là uống cả viên sắt.
    NaNa-chan,gambaroooooo!

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Nếu em muốn uống thuốc Natalvit Plus thì có cần phải hỏi ý kiến bác sĩ không hay cứ ra hiệu thuốc mà mua về uống là được. Em đang rất mong có bầu vì VC em lấy nhau được 9 tháng rồi mà vẫn chưa có gì nên rất sốt ruột. Liệu uống thuốc bổ trên có tác dụng gì không?
    Life is not always smooth!

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

BốKhoai ơi! cho em hỏi cái nay nhé, em có thuốc gởi từ Mỹ có tên là Pre-Natal, về thành phần thì giống của Bố nói trên vậy . Tuy nhiên thuốc vừa hết hạn dùng nhưng em thấy viên thuốc vẫn còn tốt chưa đổi màu gì cả, bỏ thì tiếc quá, vậy nếu vẫn cứ uống cho đến khi thấy thuốc sắp đổi màu thì bỏ có ổn không ạ ?
    Em chưa có con nhưng thỉnh thoảng vẫn uống thuốc này, để trong cơ luôn có chất acid folic rất tốt cho thai nhi tương lai đấy . Các mẹ nào chưa hoặc chuẩn bị có con thì uống trước đi nhé .

Các đề tài tương tự

1. Thanh lý: Linh tinh đồ Mỹ : Máy xay Magic Bullet, đồ kỹ thuật số, thuốc cho bé, toy...
    By helena in forum ĐỒ CHƠI, ĐỒ DÙNG VÀ DỊCH VỤ CHO BÉ
    Trả lời: 40
    Bài mới gởi: 07-31-2009, 01:15 PM

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ