Than thở Sinh 2 Con Gái, Áp Lực Quá Các Mẹ Ơi

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi bongbimbim, 23/3/2012.

1. linhnhi_1987

linhnhi_1987 097-970-6336

Hì tớ đi xem bói thầy nào cũng bảo con 1 bề đấy nên đừng tin b ơi...xem bói nhiều giờ nản chả thiết ý, chỉ tổ mang lo vào người thôi

Đang tải...

2. linhnhi_1987

linhnhi_1987 097-970-6336

Ui e sợ có thêm con lắm,2 đứa đã đủ die rồi ý hic hic

thuy84 thích bài này.
  3. thuy84

thuy84

Hihi 1 trai 1 gái rồi thì trừ khi ham hố và có điều kiện mới để thêm em bé thôi. Chị 2 trai nên thích một cô công chúa nữa nhưng nghĩ đến việc công chúa nũng nịu quá chị sợ lắm. Quen thói nạt nộ con trai rồi. :p

4. ljnhxjnhxjnh

ljnhxjnhxjnh Thành viên tập sự

Em sinh bé đầu là con gái.
    Bé nhà em được 4t thì em với chồng em có ý định sinh bé nữa. Em cũng thẳng thắn lắm. em hỏi chồng em là có thích con trai ko? Nếu thích thì em với chồng em sẽ can thiệp y học hoặc ít nhất là cũng phải tính ngày, rồi thì thay đổi chế độ ăn uống, rồi thì đặt thuốc (thuốc đặt AD ah)... Thế nhưng mà chồng em bảo em là "Em bị cổ hủ à hay là ấm đầu", cứ đẻ cho anh thêm đứa nữa đi, con gì cũng tốt cả. Thế là hai vc chiến thôi ah, chả tính toán j hết :D :D :D
    Thế là ơn zời, vợ chồng em thả một phát dính ngay. Em đi siêu âm hồi 12 tuần, chồng em đón em mà chỉ ríu rít hỏi là "Con khỏe ko em, có nhẹ cân ko (tại em lười ăn mà) " chứ ko hề đả động hỏi xem trai hay gái. Hehehe. (À mà rốt cuộc là Em có bầu bé gái tiếp..hihi.. ) Sau đấy thì em cũng tự nguyện kể với chồng thôi. Chồng em cứ cười hahaha là "Sắp thành đại gia rồi". Rồi từ đấy tới giờ em bầu đc 6 tháng rồi, chồng em vẫn chăm em như hồi chưa biết giới tính của con ý các mẹ ah.
    Thi thoảng em lại giả vờ thủ thỉ với chồng là "Em sinh toàn con gái, chồng có buồn ko, rồi thì c cứ nói em biết nếu c thích con con trai thì hai vc cùng cố gắng", chồng em bảo em là "Anh ko thích nói chn với những người hay đề cập tới vấn đề giới tính vì anh thấy họ lạc hậu và trì trệ lắm, vậy nên em đừng bao giờ nhắc tới chn đó với anh. Em ko thấy tội cho các con à"
    Em phải công nhận là em may mắn hơn nhiều mẹ rất rất nhiều vì chồng em có suy nghĩ như vậy, nhà chồng em thì cũng dễ tính, zai gái cũng ko thành vấn đề.
    Nhưng mà điều em muốn nói ở đây là nhiều mẹ rất kỳ cục, chồng và gđ chồng ko áp lực nhưng lại cứ tự tạo áp lực cho mình. Có con gái thích lắm chứ bộ. Nếu các mẹ nuôi dạy các con thật tốt thì dù trai hay gái sau này các mẹ cũng sẽ được nhờ cậy cả thôi. Mà ai nói rằng Phụ nữ là khổ. Tính cách quyết định số phận ah. Em cũng là phụ nữ đây ạ mà em chả thấy có ngày nào em phải khổ hơn đàn ông hết..hihi. Phụ nữ mình nhiều lúc sướng lắm chứ bộ :)))
    Em cũng có đọc một comment của một mẹ trong này nói rằng "Sau này ốm đau, phải gọi con dâu đầu tiên vì gọi một tiếng nó sẽ tới ngay, chứ gọi con gái thì nó còn phải hỏi ý kiến nhà chồng rồi abc này nọ"... Em nghĩ hoàn toàn trái ngược đấy ah...Chẳng có ai yêu con như mẹ và chẳng có ai yêu mẹ như con đâu ah... Con gái mà lại ko yêu mẹ bằng con dâu sao. Nhà chồng hay nhà mình đều như nhau cả thôi (mà em là em ưu tiên nhà em hơn vì nói j thì nói em cũng yêu bm em hơn bc chồng. Ai chả vậy đúng ko ah)
    Vậy nên các mẹ đang có 2 con gái thì phải lấy làm may mắn ah :) Việc các mẹ cần là làm tâm lý cho các ông chồng thôi ah. Còn thiên hạ nói j kệ họ, mồm gần tai mà :) Họ dè bỉu mình nhưng chưa chắc họ đã bằng mình đâu ah

5. Chicothelayeu7602

Chicothelayeu7602 Thành viên rất tích cực

1 like cho tư tưởng thoáng, nếu ai cũng nghĩ đc như mn thì đã chẳng có chuyện để nói rùi như m đây cũng áp lực lắm 2 cách cách nên chắc vẫn phải cố :(

6. grenade.kill

grenade.kill Thành viên kỳ cựu

kiếm đc người ck như vậy đâu phải dễ đâu, mn nên thấy may mắn như kiểu sổ số vietlot ý :D

7. baxij

baxij Thành viên tích cực

ơ hơ chẳng bù cho mình có 2 rồi thích đẻ nữa mà chả ai cổ động cho đẻ trừ mẹ ruột, càng đông càng vui có kinh tế bạn cứ đẻ nữa đi

8. minhanh7612

minhanh7612 Bắt đầu tích cực

Các cụ cứ cổ hủ chứ dai hay gái là do con các bà chứ mình chủ có công sx thui mừ :p:p:p

9. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Thực ra con trai hay con gái sau này có báo hiếu bố mẹ được không còn phụ thuộc vào điều kiện kinh tế, sự thành đạt thôi. Còn cái việc thờ cũng thì chả quan trọng lắm. Sống chả đến đâu nữa là chết. Còn muốn thờ cúng thì mua cái nhà nho nhỏ ở gần nhà con gái, sau này nó thờ cúng cho. Bây jo bên ngoài các ông là trụ cột nhưng mà "lệnh ông không bằng cồng bà" ý. Nhiều nhà được nhờ con gái lắm. Con gái bao jo cũng tình cảm hơn so với con trai. Chỉ có điều đẻ con gái thì vào ngày tết hơi tủi thân tí vì nó ăn tết nhà chồng nó, 2 ông bà nhìn nhau lúc giao thừa tội nghiệp lắm. Nhưng mà bây jo nhiều nhà cũng thoáng hơn rồi. Họ chia đều thời gian ăn tết cho cả 2 bên nội ngoại đấy.