mình cho pha thuốc siro vào sữa cho con uống được không các mẹ.

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mẹ An_Huy, 22/6/2009.

1. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Con mình 9 tháng được co 7kg thôi, hơi còi. Bác sỹ chỉ định cho uống thuốc bổ vitamin tổng hợp dạng siro, nhưng cho con uống rất khó, đã pha rất loãng rồi mà vẫn không chịu uống nhiều khi con trớ hết cả ra. Mình đã pha thuốc vào với sữa rồi cho con uống(giảm bớt lượng sữa đi cho nhạt rồi mới pha thuốc ). Mình thấy con uống tốt, nhưng không bit làm như thế có ảnh hưởng gì không, có ổn không. Xin hỏi có mẹ nào có kinh nghiệm thì góp ý cho mình với nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ An_Huy
    Đang tải...

2. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Mẹ nó ơi tuyệt đối đừng làm thế nhá, trẻ con nó phân biệt mùi giỏi lắm, bé không thích sirô mà pha chung với sữa thì e rằng bé không chịu uống sữa thì còn mệt hơn nữa đó. Khi trước bà nội rùa con cũng làm thế, bé biết bị lừa nên mấy ngày sau đó "cẩn thận" không thèm bú bình nữa làm mình sợ sốt vó luôn. Nói chung mình nên tập cho bé uóng thuóc riêng thì tốt hơn, mẹ có thể chơi trò trốn tìm hay gì đó cho bé vui rồi tranh thủ đúc 1 ít vào miệng bé, đợi bé nuốt xong rồi hãy đúc tiếp

3. cutekidsshop

cutekidsshop www.cutekidsshop.com

Tớ nghĩ ko nên pha vào sữa đâu, trẻ con nó phân biết mùi giỏi lắm. Cu nhà tớ cực kỳ khó uống thuốc nhé, mỗi lần uống là nôn trớ, có đợt ko có cách nào khác tớ còn phải bơm vào xi lanh rồi bơm vào miệng đấy, như tra tấn ấy, khổ lắm. Nhưng siro thì tớ nghĩ ra cách pha vào trà Hipp cho con uống, có vẻ không phát hiện ra nên uống cũng ko vấn đề gì. Mẹ nó thử xem sao. Nhưng tốt nhất là ko pha vào cái gì thì nó mới phát huy hết tác dụng của thuốc đấy.

4. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

đúng rồi , thuốc chữa bệnh nói chung không nên pha với gì cả , ngay cả trà cũng khọng tối vì trong trà có thành phần tanin d6ẽ kết hợp cới các chất trong thuốc là giảm hoạt tính của thuốc nữa đó