Quà tặng sinh nhật chồng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi giang4491, 28/3/2012.

1. giang4491

giang4491 Thành viên mới

Sắp tơi sinh nhật chồng. Cả tuần nay mình luôn suy nghĩ không pít nên tặng quà gì cho ông xã.
    Tặng ví,quần áo,dây lưng,kính........nhưng những thứ đó ông xã có đủ hết rồi.Mình muốn làm một điều gì đó thật bất ngờ dành cho ông xã.Sau một hồi suy nghĩ mình đã quyết định không làm gi cả.Hôm đó, mình đã lờ đi chuyện hôm nay là sinh nhật chồng để xem chông mình có phản ứng ntn?Nhưng công việc bận rộn đã khiến chồng quên cả ngày sinh nhật của mình.Tối hôm ấy,hai vợ chồng mình cùng đi uống nước tại quán cafe quen thuộc mà 2 vợ chồng vân thường tới hằng ngày.10h,2 vợ chồng rảo bước ra về trên đường phố về đêm quen thuộc,2 vợ chồng nói chuyện với nhau về công việc trong ngày.rồi chồng mình nói chuyện vui 2 vợ chồng cùng cười vui ve, dường như anh không nhớ hôm nay là sinh nhật anh thật.về gần đến nhà,mình hỏi anh :'sinh nhật anh,anh muốn em tặng anh món quà gì?
    Anh không suy nghĩ gì hết mà trả lời luôn rằng:'anh muốn nhìn thấy những nụ cười hanh phúc trên khuôn mặt vợ trong ngày sinh nhật của anh.không những thế,anh mong rằng ngày nào vợ chồng mình cũng có những giây phút hạnh phúc như ngày hôm nay vậy'.Nghe anh nói những lời chân tình ấy tôi đã bật khóc lên vì hạnh phúc.Anh lau nước mắt cho tôi rồi bảo tôi sao như trẻ con vậy.2 vợ chồng cùng nắm tay nhau sải bước về nhà trên con phố ngập tràn hạnh phúc.
    Đó là cái sinh nhật mà tôi cảm thấy hạnh phúc nhất.Anh đã cho tôi thêm niềm tin,cho tôi thêm dũng khí và cho tôi thêm sức mạnh để vững bước trên con đường phía trước còn đầy chông gai.
    Các ban ạ.hạnh phúc không chỉ là tặng nhau những món quà quý giá,cũng không chỉ là những bữa ăn ở nhà hàng sang trọng,mà hạnh phúc còn ở trong cuộc sống hàng ngày,ở trong những giây phút 2 vợ chồng chia sẻ với nhau,và hạnh phúc chính là hai vợ chồng hiểu hết về nhau,biết san sẻ cho nhau nữa đấy.
    HÃY LUÔN LẮNG NGHE LỜI TRÁI TIM CỦA NGƯỜI MÌNH YÊU NHÉ.ĐỂ CÓ THỂ LÀM NHỮNG ĐIỀU TỐT NHẤT,HẠNH PHÚC NHẤT CHO NGƯỜI MÌNH YÊU.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giang4491
    Đang tải...

2. chicken_girl134

chicken_girl134 Thành viên tích cực

Ðề: Quà tặng sinh nhật chồng

Chúc mẹ nó mãi mãi hp ntn nhé, vợ chồng em cũng thế, cũng đang hp như mẹ nó ntn, hp luôn trong tầm tay mình mẹ nó ạ :)

3. mehuyenvy

mehuyenvy Thành viên tích cực

Mẹ chủ thớt thật là hạnh phúc. E cũng chỉ ước e đcj 1 phần như chị. Cuộc sống đôi khi mải lo cơm áo gạo tiền nên quên hết những lời âu yếm ,những hành động lãng mạn

4. giang4491

giang4491 Thành viên mới

đúng thế mẹ nó ạ.nhưng rồi hạnh phúc sẽ đến với chúng ta thôi mẹ nó ạ.chúc mẹ nó luôn vui vẻ và hạnh phúc nhé.

5. behanhi02

behanhi02 Thành viên mới

mẹ nó hạnh phúc quá đi mất thôi.!!!!!!!!

6. maihongnga2000

maihongnga2000 Thành viên mới

mình cũng giồng như mẹ nó,2 vợ chồng mình thường chia sẻ buồn vui cùng nhau.vợ chồng mình cũng rất hạnh phúc

7. danghuongquynh

danghuongquynh Bánh gai Hải Dương

hic.cảm động quá, e chưa chống lầy nhưng mong rằng sau này e cũng a chồng tình cảm thế này.hic

8. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

em cũng thấy rằng hạnh phúc quan trọng nhất là những gì mình cảm nhận trong cuộc sống hàng ngày từ những gì bình dị nhất em chúc mẹ nó và chồng mãi hạnh phúc nha.

chucly thích bài này.
  9. muamaytinhcuhn

muamaytinhcuhn Thành viên rất tích cực

Thật HP, đó mới là món quà sn vô giá,, CHúc gđ bạn mãi hp.......................

10. tuixach_fake2

tuixach_fake2 Banned

em thường tặng người yêu ví,áo,quần,mũ lưỡi trai,thắt lưng, ... quanh quanh vẫn là mấy thứ ấy

11. urekaonline

urekaonline Banned

Bạn thật hạnh phúc Chúc bạn luôn hạnh phúc nhá ,còn mình thì ông xã chỉ thích mình nấu món mà ông xã thích nhất là mì quảng và lòng xào nghệ , mà mình thì nấu 2 món đó khó ăn kinh khủng,

Sửa lần cuối: 18/4/2012
  12. Me Hà Linh

Me Hà Linh Guest

Tớ cũng đang không biết tặng sinh nhật ox gì. Đọc xong bài viết này của mẹ tớ thấy thật ý nghĩa. Bấy lâu nay cuộc sống bận rộn, công việc, con cái đã chiếm hết thời gian của hai vợ chồng. Nhiều lúc buổi sáng thức dậy còn không nhìn được mặt chồng. Có khi chỉ cần một khoảng thời gian yên ả đi dạo cùng nhau cũng là món quà ý nghĩa rồi. Thanks vì bài viết rất háy

13. mechipTB

mechipTB Thành viên sắp chính thức

chồng bạn đáng yêu thật đấy, :) 2 vợ chồng hạnh phúc nhé :)

14. hieuanh237

hieuanh237 Thành viên chính thức

Cs mà chị, đâu phải lúc nào cũng đc trọn vẹn đâu. Như e đây, tình yêu sao mà lận đận thế. Giờ đc ở bên ông xã bây giờ cũng phải cảm ơn ông trời ko quá phụ lòng ng. Nên e thực sự trân trọng những j mình đang có thui.

15. Tuệ Phương

Tuệ Phương Banned

nhà mẹ nó hạnh phúc quá à, ngưỡng mộ ghê, mong là sau này em cũng được như mẹ nó

16. Masafot

Masafot Bắt đầu nổi tiếng

SN xã, mình thường chỉ nấu những món xã thích và kêu tụi em và cháu tới mum, còn bình thường thi thoảng mình lại mua quần áo hoặc những thứ cấn thiết rồi nói tặng ... hiii xã mình thích mê đấy .. mình thì thích tặng chẳng nhân dịp gì cả cơ :)

17. banglang256

banglang256 Thành viên chính thức

Em đang công tác ở HCM mà a lại ở HN, xa vậy mà sinh nhật đầu tiên từ khi yêu mà ko ở gần nhau, jo rối wa hổng bít tặng j nữa, e lại ko về được chứ hichic Các mẹ nào có kinh nghiệm hepl e với :confused:

18. socolagato

socolagato Thành viên tích cực

mong sao chồng mình cũng như chồng chị. chẳng mong j hơn, 2 ng chia sẻ buồn vui
    chúc anh chị luôn hạnh phúc

19. Terr0risT

Terr0risT Mẹ Tiểu Tôm

1. Điện thoại di động: Đàn ông ở mọi lứa tuổi đều yêu thích điện thoại di động. Hãy tặng chồng bạn một kiểu điện thoại mới, chắc chắn, anh ấy sẽ đem khoe nó với bạn bè mình.

2. Đồ điện tử: Đồ điện tử là món quà sinh nhật tốt nhất cho chồng của bạn. Nó có thể là bất cứ thứ gì, từ máy tính xách tay cho đến máy quay phim thông minh. Có thể chắc chắn rằng, bạn đi cùng một người bạn nam để hiểu biết về các thiết bị điện tử được nam giới đánh giá cao.

3. Vệ sinh cá nhân: Có thể khắc tên của bạn lên các dụng cụ chồng bạn hay sử dụng, như chiếc cốc đánh răng. Điều này khiến chồng bạn có cảm giác rất đặc biệt. Thêm một tin nhắn ngọt ngào vào đó sẽ khiến chồng bạn bất ngờ.

4. Spa: Món quà này là tuyệt vời nếu chồng bạn chưa có kỳ nghỉ nào trong thời gian dài. Một tấm thẻ ở trung tâm spa trong thành phố cũng giúp chồng bạn thư giãn tối đa.

5. Vé thể thao: Đối với những anh mê thể thao, được tặng vé xem trận đấu yêu thích thì chẳng gì lý thú bằng. Hãy cố gắng mua cho chồng bạn một đôi vé cho kỳ thể thao sắp tới. Anh ấy sẽ cảm ơn bạn theo những cách, có thể bạn không tưởng tượng được.

6. Rượu, bia và đồ nhắm: Đây là một trong những món quà yêu thích của đàn ông. Một giỏ bia và đồ nhắm “tủ” là điều bất ngờ dành cho chồng của bạn.

7. Vật dụng bằng da: Vỏ đựng laptop, ví hay cặp da… là một số trong nhiều lựa chọn dành cho bạn làm quà tặng chồng.

Me.Be.Bi thích bài này.
  20. tanagroup

tanagroup Thành viên mới

Tắm sạch, nước hoa thơm. Váy đẹp . Thắt nơ thật đẹp vào người . Thế là món quà lớn nhất với chồng rồi :X

Me.Be.Bi thích bài này.