Hà Nội: Topic giới thiệu người giúp việc miễn phí của gia đình hai bé Nghé Ọ!

Thảo luận trong 'Người giúp việc' bởi mengheo, 29/3/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. huong137

huong137 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Topic giới thiệu người giúp việc miễn phí của gia đình hai bé Nghé Ọ!

nha em o khu do thi resco co nhue, co gv nha em cung roi buoi toi, me nao can thi pm cho em nhe, co ay nhanh nhen va thong minh lam

Đang tải...

2. Trung_Hoa

Trung_Hoa Thành viên rất tích cực

Chị ơi, có biết ai thì ưu tiên giới thiệu cho em với nha! Nhà e có 2vc, ở tập thể, bé lớn 18 tháng ít nữa sẽ đi lớp, tháng 6 e lại sinh bé thứ 2. GV cũ nhà e mới nghỉ sau tết, có nơi trả 3.5tr, em k tải được, hu hu... Giờ em đang rất khủng hoảng vì bé lớn tập đi lớp hơn 1 tháng mà tuần nào cũng ốm,sốt cao, tuần vừa rồi lại vừa viêm phổi, em thì nặng nề rồi, mệt mỏi lắm. Chị ưu tiên nhà em nha! Em cám ơn chị nhiều!

3. langdaosa

langdaosa Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, mình đang cần 1 người giúp việc gấp, mẹ nó xem giúp mình với. Bà giúp việc cũ ở nhà mình đã bỏ về quê, đến thứ 3 này hết dịp nghỉ rồi thì chưa biết phải làm thế nào đây, street quá :(( Nhà thì có 2 cháu, 1 đứa lớn hơn 2 tuổi, 1 đứa nhỏ 2 tháng tuổi. Mình cần 1 người làm việc nhà và chăm sóc cháu lớn. Còn cháu nhỏ thì có mình và dì chăm sóc. Mình không đi làm và dì cũng chỉ đi học ngày nửa buổi. Chồng mình đi làm chỉ có cuối tuần mới ở nhà. Nhà mình ở chung cư khu Mỹ Đình, rộng 80m2. Nếu được thì mong mẹ nó sớm reply cho mình. Cám ơn mẹ nó nhiều lắm!

4. Đồng chí mẹ

Đồng chí mẹ Mẹ Vịt Vẹt

úi zoi. Nghe mà thấy sướng.
    Thà e ở riêng tự trông con còn hơn..
    nhièu vấn đề, nhiều vấn đề chị ạ.
    Mà e đang đc gthieu 1 cô Hà Tây hơn 30 tuổi, phí 600k mai đi xem mẹt đây

5. mengheo

mengheo Bắt đầu nổi tiếng

Cám ơn mẹ huong 137 cũng chung tay góp sức.
    Nhiều người có nhu cầu quá. Các mẹ có 2 cháu nhỏ gần tuổi nhau thường giúp việc ngại nhận làm lắm. Họ lựa chọn mình nghĩ cũng là lẽ tất nhiên thôi. Mình sẽ cố gắng giúp đỡ các mẹ, các mẹ khác cùng giúp nhau nhé. Nhớ một nguyên tắc chung ở topic của mình là: KHÔNG POST SỐ ĐT LÊN TOPIC ĐỂ TRÁNH TRANH NHAU VÀ GIÚP VIỆC TĂNG GIÁ. mẹ nào rảnh thì nt trực tiếp cho ng cần, mẹ nào ko rảnh nt mình, mình nguyện làm cầu nối nhé.
    Thanks các mẹ!!!

6. Mẹ Liên

Mẹ Liên 0982515868

Topic này hay quá , cảm ơn mẹ chủ topic nhé, có 1 em SV nhận đi dọn nhà 2 ngày cuối tuần , mẹ nào quan tâm thì bảo tớ nhé !

7. mengheo

Chúc Đồng chí mẹ mai có người giúp việc tốt nhé. Vụ nộp 600k để đảm bảo chắc chắn cần:
    - sẽ trả lệ phí sau 1 tuần thử việc, để lúc đó nếu ko ưng mình vẫn trả tiền đc ngv mà ko mất phí
    - sau một tuần, nếu ngv bỏ việc sẽ trừ 600k
    - sau một tháng, luôn giữ lại 600k làm tin
    - ngv muốn nghỉ phải báo trước 15 ngày thì mới trả phí
    - điều khoản hợp đồng là 6 tháng nhé.
    Chúc may mắn

8. mengheo

Cám ơn mẹ Liên đã phối hợp xây dựng topic nhé!!!

9. bongyeu1212

bongyeu1212 Mẹ Mật Mật

Bác hoạt động sôi nổi quá, đúng là rảnh tay rảnh chân bác nhỉ. Em cũng tạm có rồi. Hiện e đang thừa 1 chị người THái Nguyên, 40 tuổi, lương e trả 3tr, vì e yêu cầu cao, khó tính, nhà hoàn cảnh. Các mẹ nào cần pm e, nhưng chỉ 2,5M thôi e nghĩ là ok rồi các mẹ nhé.

Trung_Hoamengheo thích.
  10. Mẹ Trân Anh

Mẹ Trân Anh Thành viên rất tích cực

Cảm ơn mẹ nó tớ đã gọi cho em ý rồi nhưng em ý chê lương thấp mẹ nó ạ. Tớ chỉ có thể trả được như thế thôi vì tớ không yêu cầu em ý làm việc gì cả ngoài để ý con tớ ra mà 9h thì con tớ đã đi ngủ rồi chứ có phải là em ý cứ phải trông con tớ đến 11h đâu.
    May cho tớ hôm qua tớ đã có 1 em rồi mà tớ chỉ phải trả có 1,2 triệu thôi.
    Một lần nữa tớ cảm ơn mẹ nó vì sự nhiệt tình nhé. Nếu có biết mối nào tớ sẽ chung tay cùng mẹ nó trên topic.

11. mengheo

Mẹ Mất mát hay mẹ Bông đấy??? Nghe giọng thì đoán là mẹ Mất mát đáng yêu rồi. Nếu có mẹ nào nhận cô Thái Nguyên thì loa lên nhé.
    Chúc mừng mẹ Trân Anh co gv mới. Mà mẹ nó bán hàng đêm gì thế để tớ ra ủng hộ????

bongyeu1212Trung_Hoa thích.
  12. landinh

landinh Thành viên sắp chính thức

Công ty chúng tôi đang cung cấp dịch vụ giúp việc tận tâm ,người giúp việc đã qua đào tạo và sàng lọc, chất ượng lao động tốt, giá cũng ok. Nếu mẹ nào có nhu cầu tìm người giúp việc ưng ý thì cứ alo ngay nhé. Không phải trung tâm môi giới đâu nên các mẹ cứ ên tâm. Điện thoại: 0989.912.791/ 046.292.4899

13. mengheo

Cho tớ hỏi landinh với, bạn bảo là KO PHẢI TRUNG TÂM MÔI GIỚI thì công ty bạn có lấy phí giới thiệu ko????
    Topic của tớ có 2 nguyên tắc:
    - giới thiệu miễn phí
    - lương ngv khoảng 2,5 triệu.
    Nếu mẹ nó đáp ứng được thì bọn tớ ỦNG HỘ nhé
    Thanks!

14. tronxinhxinh

tronxinhxinh

Mình đang cần người giúp việc hành chính (sinh viên cũng đc) để chăm bé nhà mình cho mình kiếm tiền :). Công việc chỉ là chăm bé, chơi với bé, cho bé ăn & dọn dẹp phòng của bé thôi. bé 7 tháng, trộm vía ngàn lần là con chơi ngoan, ăn ngoan, chả khóc mấy khi. Mình làm việc tại nhà nên có thể hướng dẫn cụ tỉ đc nên chưa có kinh nghiệm chăm trẻ cũng vô tư. Chỉ cần yêu trẻ & sạch sẽ thôi. Thời gian làm: 5 -6h/ ngày thôi. Sáng: 8h30 - 11h30; chiều: 13h30 - 17h. nghỉ chiều thứ 7 & ngày CN. Lương mình có thể trả là 2 triệu
    Có ai phù hợp nhờ các mẹ giúp mình nhé!
    Mình ở Hoàng quốc việt, cạnh chợ nghĩa tân.
    sdt của mình: 0985 hai ba sáu 906

15. bongZo

bongZo Váy đầm thiết kế cho bé

Cảm ơn mengheo nhiều...(u)(u)(u)
    mình cũng đang có nhu cầu tìm NGV trông bé nhà m 14 tháng, làm từ 8h - 18h, nghỉ thứ 7, CN,
    yêu cầu ko nhiều, chỉ cần ng tốt tính, có thể làm lâu dài càng tốt, nhà m chỉ có 2VC, nhà 1 tầng,
    Nhà m ở Định Công, mẹ nào có ng giới thiệu giúp m với,
    M sẽ hậu tạ 1 chiếc váy rất xinh cho bé nhà mẹ đó (nếu có con gái):rolleyes:

mengheo thích bài này.
  16. mengheo

Mẹ bongzo cứ đùa, nhà mình 2 cu mặc váy sao đây. Hôm trước mình có giới thiệu cho mẹ minhdung10 một em ở định công làm hành chính, ko biết mẹ minhdung thuê đc ko? Mẹ nó chủ động nt mẹ minhdung nhé. Nhà mẹ ấy ở Linh Đàm. Tớ cũng dân ĐỊNH CÔNG đây.

17. MẹNghĩa

MẹNghĩa Bắt đầu nổi tiếng

Mengheo ơi, em Duyên trung cấp y hôm trước mẹ nó giới thiệu cho tớ ấy, có nhắn tin cho tớ hẹn sáng thứ 2 em đến, mà cả ngày nay chẳng thấy mặt mũi đâu, cũng chả nhắn tin gì cả. Tớ ko biết thế nào. Cái em mà làm nhà tớ đc 4, 5 buổi rồi ấy, em đấy tớ thích lắm, có con nhỏ rồi, làm các buổi chiều từ 4h-8h, sạch sẽ, nhanh nhẹn, tháo vát, nhưng mà chẳng hiểu sao 2 hôm nay ko thấy em ấy đến làm, gọi điện ko nhấc máy, nhắn tin ko thấy em ấy trả lời. Tớ nghĩ đi nghĩ lại hay tớ làm gì em ấy ko vừa lòng, thì chả thấy có chuyện gì cả, tớ cũng dễ tính, em ấy đến làm rồi về, chẳng mấy khi phải ngó ngàng vì em ấy biết việc rồi, mà tớ còn nợ tiền em ấy 2 buổi cuối vì tớ đi vắng lúc em ấy về. Chẳng biết nguyên nhân gì đây, tớ sốt ruột quá.

Tớ muốn nhận cô ở Thái Nguyên quá, vì nhà tớ 3 đứa, tớ phải thuê theo giờ một người sáng một người chiều như bây giờ đấy, nhưng phòng cho người giúp việc giờ tớ để hàng rồi, thuê người ở lại thì ko có chỗ ở. để mai tớ nhắn tin hỏi em Duyên xem có đến làm đc ko. hic.

18. minhphi

minhphi Thành viên sắp chính thức

Mengheo ơi, em đang muốn tìm 1 bác GV khoảng 40-50 tuổi, trông bé con nhà em đc 15 tháng, ăn ở tại nhà, mengheo có thì giới thiệu giúp em nhé! ^^
    Em chân thành cám ơn!

19. mengheo

3h sáng tỉnh giấc mà thấy tin mẹ nó phải trả lời ngay. Duyên bị sốt virut đang nằm nhà, chắc chắn sẽ đến làm nhà mẹ nó khi khỏi, tớ sẽ nt số đt của Duyên cho mẹ nó nhé. Cô Thái Nguyên thì mình đã giới thiệu cho mẹ Trung Hoa rồi( mẹ Mật Mật) giúp vụ này) nhưng cũng chưa thấy báo kết quả gì. Cứ tạm thời dùng em D đã, khi nào ko dung nữa, có 2 mẹ xếp hàng cơ đấy.

20. uyenminh08092011

uyenminh08092011 Thành viên tích cực

Chào các mẹ, hôm qua em chuyển nhà xong, người ngợm vẫn đang như chẳng phải của mình. Em nghĩ em không chung thủy được với cô gv này nhà em rồi, lười quá, người nhà em giới thiệu đấy, chưa đi làm bao giờ. Hôm chuyển nhà thì cô bảo cô trúng gió, nằm trên giường, em bê vác xong, nấu cơm mời cô dậy ăn mấy lần cô mới dậy được, 3 ngày dọn nhà cô không động chân động tay vào bất cứ thứ gì. Hôm thấy ở quê có người gọi điện lên nói chuyện có bà đi làm chỉ việc trông tre thôi 2.5tr, không biết có phài vì thế mà thái độ không, nhưng em đang điên tiết lắm rồi. Chủ nhà dọn hùng hục, gv ngồi trên ghế lại còn nói cái này để ở đây,. cái này để ở kia, cứ như mẹ em ấy. Không chịu nổi nhưng mà chưa có người

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.