Kinh nghiệm dùng kem body của Helen Thanh Thảo

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi LeNgocTramAnh, 1/4/2012.

1. LeNgocTramAnh

LeNgocTramAnh Thành viên tập sự

Mình đã dùng kem của Helen Thanh Thảo và có một số nhận xét::)
    - Mùi kem dạng thơm nồng, hơi khó chịu.
    - Điểm mình ghét nhất là lúc bôi lên nhìn như đánh phấn, không hòa hợp với da, không đều (nhất là da ngăm nhìn sơ qua sẽ biết ngay là dùng kem). :mad:
    - Kem khô rất nhanh, không bị bết dính, rất mềm mịn và thấm, tốt nhất nên bôi khi vừa tắm xong lúc da còn ẩm, nếu bôi lúc da khô thì rất khó đều, nhất là ở lưng.
    - Lúc bôi thì nhìn sẽ rất trắng nhưng khoảng 2h sau thì sẽ không còn trắng như lúc vừa bôi và qua ngày hôm sau thì nhìn da sẽ như bình thường chỉ sáng hơn thôi. Đi nắng nhớ che kĩ nếu không sẽ uổng công vô ích.
    - Theo Helen nói thì hộp to loại 700k dùng được 4 tuần nhưng nếu ai bôi mỗi ngày và bôi toàn thân như mình thì 2 tuần là hết. Da mình là da thường ko quá ngăm nên dùng sang hộp thứ 2 là đã thấy trắng lên khá nhiều nhưng không thể trắng như Helen đc vì nghe nói chị này tắm trắng. Bây giờ trắng lên nhìu rồi nên mình dùng xen kẽ,cách 1 ngày dùng kem Helen, còn lại dùng lotion dưỡng ẩm bình thường dần rồi mình sẽ dứt luôn vì kem trộn cũng hại da.
    - Ai ở hcm đến nhà mẹ Helen mua thì sẽ thấy cô dễ thương vô cùng luôn, rất hiền và vui vẻ :D, hẻm dài và lớn nhưng hình như ai cũng biết mẹ Helen thì phải nên vào hẻm tìm nhà rất dễ vì hỏi là người ta biết ngay.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi LeNgocTramAnh
  2. home_wax_kit

home_wax_kit Thành viên tích cực

Ðề: Kinh nghiệm dùng kem body của Helen Thanh Thảo

Hiiii ....môt kinh nghiêm hay ......

3. panda xinh yeu

panda xinh yeu Thành viên tập sự

Em cũng đang dùng kem của chị Helen Thanh Thảo,dùng cũng gần hết 1 hũ nhỏ 300k.Thấy da cũng sáng lên 1 tí nhưng không sáng nhiều ,chắc chỉ được 20% thôi.Em muốn mua dùng hũ tiếp nhưng không biết sẽ trắng hơn không vì kem trộn xài nhiều và lâu cũng hại cho da.Em đây chỉ mún dùng cho trắng nhanh rùi sau đó dừng chuyển sang dưỡng thể thôi vì sợ bị hư da.
    Bên chị Ly còi bạn chị Helen Thanh Thảo mới ra 1 bộ tắm trắng + kem làm trắng + muối tắm.Hình như 2trieu mấy 1 bộ.Thấy Facebook chị Ly Còi bảo phải dùng đủ 1 bộ thì mới trắng lên.Em tính mua tắm trắng thử mà không biết thế nào ? thấy các chị ai da cũng sáng mịn thấy ham ghê mà cứ sợ sợ :D:D:D:D:D....có ai dùng bộ tắm trắng của chị Ly còi chưa cho em biết kinh nghiệm với.

4. LeNgocTramAnh

Nên xài thưa dần rồi hẳn dứt em ạ dứt ngay sợ nó đen lại hơn thì nguy. Nếu muốn xài tiếp kem Helen thì nên mua luôn hộp 700k cho tiện chứ 300k ko ăn thua gì đâu. :D:D Chị có bạn vừa mua kem của Ly còi, giống kem Helen 80% mà giá cao hơn, nhưng chưa dùng thử tắm trắng + muối tắm.

5. panda xinh yeu

có gì chị hỏi ý kiến xem...thấy 3 cô Đăng Thư,Ly còi và Helen Thanh Thảo,3 cô da cô nào cũng mịn mướt và trắng bóc không tì vết mình thấy ham mà chả biết làm sao.Xài mấy kem này hơi oải ...:( Em mới mua kem kích trắng vì thấy dùng body không trắng lắm nên mua kích cho trắng nhanh nhưng nó lại dị ứng trên vai mất r nên giờ sợ quá đành bỏ đứt ruột 450k...không biết da em bị sao nhưng trên FB chị Helen vẫn có ng` dùng kem kích trắng vẫn bình thường.Chắc da em không dc khỏe cho lắm.Nên giờ đành chuyển ngược lại body cho chắc.Body nó ít kích thích hơn.Thôi chậm mà chắc vậy.Đeo thêm vài hũ nữa rùi dứt lun .Chị dùng body xen kẽ thêm lotion nó có bị sao không chị ? dùng 2 loại cùng 1 lúc hả chị ?
    Tắm trắng như cô Ly còi cho nhanh rùi khỏi dùng kem gì nữa.Dùng lotion thôi mà chả biết ai dùng rùi cho kinh nghiệm nữa :( sợ tắm xong lại bị dị ứng nữa thì trời báo :(((((((

6. panda xinh yeu

mà kem kích trắng mới dùng dc 3 hôm thôi :((
    tắm trắng ngoài spa có an toàn không nhỉ chị ?????

7. LeNgocTramAnh

Tắm trắng nào cũng hại thôi nhưng ngoài spa thì yên tâm hơn mỗi tội chặt chém lắm. Còn dùng kem là do cũng trắng lên rồi nên chị dùng xen kẽ rồi từ từ dứt luôn, dùng lâu chị sợ hư da mà dứt ngay còn đen lại hơn cả lúc đầu :( Mà cả 3 cô đó đều tắm trắng mới trắng đc như thế, phải giữ kĩ lắm lắm (theo Đăng Thư nói trên FB) chứ không cũng ko trắng lâu đc đâu. Em bị dị ứng thì call hỏi trực típ Helen luôn xem thế nào.
    Nghe đâu Đăng Thư còn sang Thái tiêm thuốc gì để giữ da trắng. mỗi tháng 1 lần đấy

8. panda xinh yeu

Hả trừi ưi ...sao mà lắm chuyện thế trừi :((((( kiểu này xài thưa rùi dứt mấy cái kem này.Hủm có ý định tắm trắng mà bây h thôi :(( đúng là cái gì nhân tạo cũng khó giữ :(( Em xài kem hết dị ứng rùi,giờ thì thấy trắng lên cũng thích ...Nhưng mà chán quá...sau này dứt ra ko bit đen thế nào nữa ? Chị dứt rùi hả ? thấy sao hả chị ? Dứt mình dùng lotion dưỡng da có khấm khá hơn ko chị ?

9. linhnhim123

linhnhim123 Thành viên chính thức

Mình dùng 3 hộp của Helen, tưởng k trắng lên thế mà lại trắng lên khá khá
    Chân mình nh` sẹo, từ đầu c Helen nói là bôi cũng k hết đâu nhưng mình vẫn bôi, Sau khi dùng hết 3 hộp thì công nhận đỡ hẳn.
    Hè đến r nên mình k bôi nữa, có khi mùa đông bôi tiếp.
    Kinh nghiệm bôi của e:
    _ Tắm xong bôi luôn, ng còn dính tí nước bôi có vẻ mềm mượt và dôi dôi hơn ( hình như cái này mỗi e thik) :))
    _ Đi che nắng cẩn thận, dù là nắng sớm, nắng mới
    _ Em dùng thêm muối Oily khi tắm để đi đc da chết, giúp kem thấm nh` hơn

10. linhnhim123

linhnhim123 Thành viên chính thức

Mình dùng 3 hộp của Helen, tưởng k trắng lên thế mà lại trắng lên khá khá
    Chân mình nh` sẹo, từ đầu c Helen nói là bôi cũng k hết đâu nhưng mình vẫn bôi, Sau khi dùng hết 3 hộp thì công nhận đỡ hẳn.
    Hè đến r nên mình k bôi nữa, có khi mùa đông bôi tiếp.
    Kinh nghiệm bôi của e:
    _ Tắm xong bôi luôn, ng còn dính tí nước bôi có vẻ mềm mượt và dôi dôi hơn ( hình như cái này mỗi e thik) :))
    _ Đi che nắng cẩn thận, dù là nắng sớm, nắng mới
    _ Em dùng thêm muối Oily khi tắm để đi đc da chết, giúp kem thấm nh` hơn

11. June_Lê

June_Lê Thành viên rất tích cực

Mấy bạn hotgirl toàn tắm trắng, đi spa liên tục thì làm sao mà đen đc, em chưa dùng nh thấy của chị Sally Bùi thích hơn, chị ý có bằng cấp hẳn hoi, học bên Thai hay sao ý, 1 bộ cũng vào tầm 2000k, nh lọ to lắm.

12. Cô Tú

Cô Tú Guest

Mấy em hotgirl đó đi tắm trắng à tiêm trắng da mới được như thế.chứ bôi cả trăm lọ kem cung không trắng đuọc nhu vậy.công cuộc làm trắng thật là gian nan ^^

13. Thơ Thẩn

Thơ Thẩn Thành viên tập sự

Có mẹ nào muốn mua kem face Helen Thanh Thảo hok? Mình có nhỏ bạn đang bán hũ 50g với giá 270k. PM cho mình số đt nếu có như cầu nhen! ^^ Mình cũng đang xài thử, chưa hết 1 hộp nhưng cảm giác cũng khác lạ lắm! Vui!!!!!