Thông tin: Sinh Bé ở Bệnh Viện Việt Pháp-Kinh Nghiệm Sinh Nở

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi An Phương, 28/6/2009.

1. Mẹ Nghé AN

Mẹ Nghé AN Thành viên chính thức

mình cũng hay bị tắc tia nè mua máy hút sữa của medela hút bớt mới hết đấy, con bú sữa mẹ là tốt nhất à đừng cho bú sữa ngoài nhé, mẹ nó biết cu nhà mình bú mẹ hoàn toàn trong 4 tháng đầu giờ bao cân ko? 10kg rồi đấy hjhj.ko gì tốt bắng sữa mẹ đâu, khi nào con bú ko hết thì hút sữa ra cho ông xã uống thì sẽ ko bị tắc nữa, đứng cho con bú sữa ngoài mẹ nó nhé

Đang tải...

2. mrs_Brown

mrs_Brown Thành viên rất tích cực

:p:p:p

E đăng ký sinh ở Việt Pháp đứa thứ 2 này đấy ah, vì gần nhà e em mà

3. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Mặc dù em chưa sinh nhưng hóng hớt học hỏi kinh nghiệm của các chị.

4. khangtit2008

khangtit2008 Thành viên rất tích cực

Phấn đấu đứa sau đẻ ở Việt PHáp, cố lên nào!!!!

5. ngocnhat

ngocnhat Thành viên mới

Đúng là "tiền nào của ấy" khổi chê nhưng nặng đô quá...hu hu

6. max2009

max2009 Thành viên tập sự

Mình cũng vừa sinh ở VF được gần 3 tháng. Nói chung rất hài lòng với dịch vụ và chăm sóc của y tá và bs. Mình đăng ký trọn gói từ đầu (hình như tuần thứ 11) và từ đầu đến cuối mình chỉ khám của bs Thu, còn siêu âm 4 chiều thì của bs Hùng. Minh bị vỡ ối tối thứ 6 ở tuần thai thứ 39, mà đến sáng sớm chủ nhật mới đẻ, mà đẻ thường chứ ở các bv khác mình chắc chắn sẽ bị vật ra mổ, em bé nhà mình nặng 3,7kg, đúng như siêu âm của bs Thu nói. Ca trực và đỡ đẻ cho mình là bs Huyền, bs của bv C và chỉ làm ở VF vào thứ 7-CN, bs Huyền rất nhẹ nhàng, trong lúc khâu cho mình 2 chị em nói đủ thứ chuyện, quên cả việc là mình đang vẫn nằm trên bàn đẻ.
    Thực ra, nếu bạn nào sinh thường mà không có biểu hiện phức tạp gì thì bác sỹ nào đỡ cũng được, chứ đừng lo quá đến việc chọn bs. Mình nhớ cái đêm mình đẻ chỉ có 2 y tá, mãi đến đoạn cuối khi em bé gần ra thì bs mới vào để giúp kéo em bé ra và khâu.

7. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Ôi, mẹ này nghe thông tin ở đâu mà ghê thế? Mình theo dõi & sinh ở VF 2 lần có bị dọa, bị quan trọng hóa vấn đề gì đâu nhỉ. Ở VF yêu cầu siêu âm rất ít, ko như ở ngoài cứ 1 tháng siêu âm 1 lần - ko cần thiết. Lần sinh bé đầu mình chờ mãi ko thấy đẻ sốt ruột quá, nghe lời mọi người đi siêu âm chỗ bác Thực viện lão khoa, bác ý tuyên bố 1 câu xanh rờn "vôi hóa nhau thai - nếu sau 3 ngày ko đẻ thì phải vào viện mổ ngay", mình quay lại VF yêu cầu siêu âm lại, bác Thu & bác Hùng (siêu âm) đều bảo ko sao, cuối cùng 1 tuần sau mình mới đẻ (đẻ mổ vì đầu em bé to) mà nhau thai cũng chẳng làm sao cả. Lần thứ 2 có bầu, nghe lời rủ rê của bạn, đi siêu âm ở bác Cường (Điện Biên Phủ) bác ý viết ngay cho mình tờ giấy vào Trường ĐH Y làm xét nghiệm chọc dò nước ối. Vào VF bác Hùng siêu âm khẳng định ngay bé nhà mình ko bị dày da gáy, bác Thu thì cho xem cả các chỉ số an toàn về độ dày da gáy & bảo ko việc gì phải chọc dò nước ối cả. Như thế thì VF đâu có dọa & quan trọng hóa vấn đề nhỉ?

Em_Yeu thích bài này.
  8. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Mẹ này mới sinh dùng máy tính ít thôi ko có về sau mắt kém lắm. Mình sinh đứa đầu ko kiêng gì cả, bây giờ mới thấy tác hại đây.

Em_Yeu thích bài này.
  9. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Hihi, thế thì ko phải lo gì nữa rồi, cứ ung dung chờ đến ngày đẻ thôi mẹ nó. Ah, c gửi tin nhắn cho e e có nhận đc ko?

10. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Nhà Khang Tít cứ làm TBYT thì 1 đứa chứ vài đứa cũng đẻ VF đc, hihi

11. nguyenlinh258

nguyenlinh258 nguyenlinh258

Em cũng đẻ được 4 tháng rồi, em cũng theo dõi bác sĩ Thu nhưng đến lúc đẻ thì là bác Thắng mổ. Em thấy chất lượng tốt và người nhà không vất vả. Thời gian thăm bệnh theo em thì hơi ít, chồng em toàn trốn vào thăm lúc 7h đến tầm 9h y tá bảo ra ngoài mới thôi :D

12. Nhi-Anh

Nhi-Anh Thành viên chính thức

Theo quy định là 2h chiều mới đc vào thăm nhưng chồng em và mẹ em vẫn vào từ sáng với mẹ con em như bthuong. Mình cứ đi theo cầu thang máy ngay cạnh cổng vào cấp cứu a. Rồi vào như bthuong, chẳng có cô y tá nào thắc mắc đâu a. ^^ Người nhà em toàn thay nhau ở với mẹ con em từ sang đến 9h tối a
    Đợt trc tâp 1 nhà em cũng phải nằm viện ở đó. Em lại sợ ở lại 1 mình.Chồng em buổi tối đến giờ bảo vệ đi tuần là trốn vào toilet. Các co y ta vào thi baỏ mẹ cháu yếu ko thức dc đêm mà cháu lại theo mẹ nên bố cháu ở lại cùng.. Chỉ khổ bố phải ngồi trên ghế cả đêm, nhưng mẹ đỡ sợ, chứ em sợ ở trong benh vien lắm.
    Các chị có ai quen nên nhờ bác sĩ thu khâu nhé, bác sĩ Thu là khâu chuẩn nhất bv đấy a. lại còn nhẹ nhàng tình cảm nữa. ^^

13. tomyeucuame

tomyeucuame CLB Dê 79

Mình cũng đẻ mổ ở VP, bà ngoại sốt ruột cứ ở BV với cháu từ sáng đến 9h tối mới về, chẳng cô y tá nào nói gì cả, hihi, chỉ đến lúc bs đi thăm khám và đến giờ vs phòng, thay chăn ga thì người nhà mới ra ngoài tí thôi.
    BS Thu mổ cho mình, vết mổ đẹp, bs lại nhẹ nhàng, cắt rốn cho bé nhà mình đẹp lắm, lần sau chắc phải chọn bs Thu mổ tiếp thôi, hihi, hy vọng lần sau mọi việc lại tốt như lần đầu, :D:D:D

14. Nhi-Anh

Nhi-Anh Thành viên chính thức

Mình bị đuổi ra là do bảo vệ thoy mẹ nó a. Chứ yên vị trong phòng rồi thì chẳng ai cằn nhằn mình hết. ^^
    Đúng lúc em bé nhà em chui ra thì bác sĩ Thu có kíp mổ gấp, hixx. mà đã nhờ bác sĩ từ trc rồi, bsi chờ để đỡ đẻ cho em rồi, thế mà số ko đc. ^^. Em nghe mọi nguoi bảo bác sĩ Thu khâu đẹp lắm. Thế là gật gù cố gắng nằm chờ khoảng 20phut bác sĩ mổ xong quay về khâu cho mình.
    Sinh trong này ko phải chịu cái cảnh y tá, hộ sinh thái độ khó chịu, ko phải chịu cái cảnh đút tiền cho hộ sinh. Lúc nào cũng dc chăm sóc nhẹ nhàng. ị mất Lúc chuyển dạ lại ít đau, lúc rặn ko bị mất sức nhiều.
    Sau sinh lại có chế độ khám lại cho cả mẹ cả con, yên tâm thật.
    thế này em đẻ thêm 3-4 đứa nữa cũng đc.^^

15. tomyeucuame

tomyeucuame CLB Dê 79

hihi, uh, đẻ vài đứa nữa cũng được, đi đẻ mà như đi khách sạn, kể cũng sướng.
    Nhà chị cũng cho con vào tiêm phòng trọn gói 2 luôn năm cho yên tâm, không phải lo lắng chen chúc xem con sẽ phải tiêm gì, thuốc gì tiếp theo, thuốc ở đây công nhận tốt nên con tiêm phòng chẳng bị nóng sốt gì hết, đúng là tiền nào của đấy. Đúng là đẻ xong không thấy sợ đẻ đứa thứ 2. Giá như các bệnh viện công cũng được đầu tư tốt như thế thì mọi người đều sướng, nhỉ?

16. akina

akina Thành viên chính thức

Ðề: Sinh Bé ở Bệnh Viện Việt Pháp-Kinh Nghiệm Ninh Nở

con gái đầu mình đẻ mổ VP, sáng đẻ tối đã lang thang xuống tầng 1 được rồi...còn cầu thứ 2 khoảng 8 tuần nữa, hy vọng trót lọt nhẹ nhàng như lần đầu...Chỉ sợ tiêm...đau chết được...

17. mecunbong09

mecunbong09 Thành viên chính thức

có mẹ nào mới sinh ở VP mà sử dụng dv gây tê ngoài màng cứng ko a? em chỉ con 2 tuần thôi, mà đang lăn tăn vụ này quá. e cám ơn các mẹ

18. mecunbong09

tiện thể em hỏi luôn là GT NMC là họ gây tê màng bọc ngoài xuơng và tủy sống chứ ko fai tiêm thẳng vào tủy sống??, nếu tiêm thắng vào tủy sống thì đau chết

19. pinkypiggy

pinkypiggy Thành viên chính thức

mẹ nó yên tâm,tiêm không đau đâu, nếu mẹ nó dát như tớ thì cứ nhắm chặt mắt vào, là ko còn sợ hãi nữa =)), lúc tớ rặn đẻ mà mắt mũi nhắm tịt, con chui ra rùi mà tớ kiên quyết k mở mắt nhìn con, vì tớ vẫn sọ, :)), tớ chỉ biết tiêm gây tê là 1 ống tiêm rất to, với 1 cái mũi tiêm khá dài, nên tớ nghĩ là tiêm thẳng vào tủy sống :p, tót nhẩ là đừng nhìn gì cái ông tiêm đấy :D, đẻ rất nhẹ nhàng, k đau đớn như bạn tưởng đâu ( dùng dv gây tê ý ) :D

20. mecunbong09

mẹ nó sinh em bé ở đó lâu chưa? chắc mẹ nó cũng hài lòng với dv ở VP nhỉ