Thông tin: Sinh Bé ở Bệnh Viện Việt Pháp-Kinh Nghiệm Sinh Nở

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi An Phương, 28/6/2009.

1. Mẹ Cún Bông

Mẹ Cún Bông Thành viên tích cực

Ðề: Sinh Bé ở Bệnh Viện Việt Pháp-Kinh Nghiệm Ninh Nở

Tớ đọc qua chủ đề của một vài mẹ tớ có thể đoán đó là các mẹ ở ngoài Bắc rồi. Không phải chê quê hương mình đâu nhưng dịch vụ của ngoài Bắc mình không được bằng trong Nam đâu (không phải chỉ là dịch vụ sinh con đâu nhé). Bé đầu mình chỉ sinh ở BV ĐH y dược Tp. HCM thôi nhưng dịch vụ cũng ok. Khi nằm trong viện theo chỉ định của bác sỹ làm bất cứ gì đều có y tá đưa mình đi. Nửa đêm y tá đo huyết áp, nghe tim thai cho bé rất nhẹ nhàng, các mẹ có muốn cho tiền họ cũng không dám nhận chứ không có kiểu cáu gắt, rồi bình luận này nọ đâu. Ở trong này trừ bệnh viện Công ra còn các bệnh viên tư thì mình thấy dịch vụ không đến nỗi tệ như vậy.

Đang tải...

2. mattamgiac

mattamgiac Thành viên rất tích cực

.
    Đồng cảnh ngộ với mẹ nó, tớ tập 1 cùng sinh ở VN, lúc mổ nghe bác sỹ bình luận mà đúng là ....

3. mattamgiac

mattamgiac Thành viên rất tích cực

Các mẹ có dự định có bé mà sinh ở VP thì có thể tham gia sản phẩm bảo hiểm sức khỏe của Bảo Việt, có bảo hiểm luôn thai sản ở VP đấy, mà chỉ phải đóng 101$ thôi.

4. titi_shop

titi_shop Thành viên tích cực

Nguyên văn bởi let it be
    hic, chắc ở VP các bsi ko soi mói nhỉ, em đẻ ở việt nhật, lúc lên bàn mổ, vì bèo quá mà các bác sĩ y tá bình loạn làm em rát hết cả mặt, hic hic

-> ừ, mọi ngừoi thì không biết thế nào chứ mình thấy ok lắm, có cả lớp tiền sản cũng rất hữu ích
    Mình nằm 1 ngày mà ko có dấu hiệu sắp sinh mình lo quá, xin đẻ mổ thì bác sĩ hỏi em ko muốn để tự nhiên à, rồi bảo mình cứ bình tĩnh, thế là đến trưa hôm sau mình sinh, vừa nhanh vừa gọn, vừa an toàn

5. mecunbong09

mecunbong09 Thành viên chính thức

Minh đồng ý void mẹ này, ma chi phí ở viện dh khá rẻ,giường năm cung rộng rãi. Ỏ HN chưa có viện nào có giường đôi như bv dh Y dươjc

Em_Yeu thích bài này.
  6. bôngxik

bôngxik ♥ Mẹ yêu Bông ♥

mẹ này nói đúng. nhưng ngoài nay chỉ có VP là ok thôi. ko thể đẻ mà chạy vô SG đc. trong đó có Pháp việt và từ dũ là ok. chi phí cũng cao mà. trong nam thì phong cách phục vụ khỏi chê luôn. thick vô cùng, niềm nở ai cũng giống ai. ko như bắc

7. sumflo

sumflo Thành viên chính thức

Hic, em đang định lon ton vào VP, em có bảo hiểm nên không ngại vụ chi phí mà còn ngược lại, muốn dùng cho bõ :) Nhưng nghe vài mẹ khen nức nở thì cũng vài mẹ chê thậm tệ, làm em cũng hoang mang quá không biết thế nào. Có vẻ là may rủi ạ? Hic....

8. titi_shop

titi_shop Thành viên tích cực

Tớ cũng sinh ở đấy mà, nói chung là ổn mẹ nó ạ, lúc đầu cty tớ nói bảo hiểm thanh toán 100% chi phí đẻ, tối đa là 50 mil, cuối cùng tớ nhận được mỗi 1 mil vì họ chỉ thanh toán cho ca đẻ mổ, hix

9. lunatrang

lunatrang Thành viên chính thức

e cũng đăng ký o bv viện pháp đây, nhưng tuần 32 mới đăng ký, từ đầu định sinh ở Việt Nhật nhưng nghĩ nhà neo người, đẻ ở đấy lại vẫn phải cơm nước, chả ai phục vụ được, trọn gói sinh thường ở đấy e thay bảo la 770$ ngoài ra còn khoản nào nữa ko các mẹ nhỉ

10. mecunbong09

mecunbong09 Thành viên chính thức

nếu mẹ nó chọn đẻ ko đau thì thêm 75$, mẹ nó chỉ được được 1 lần khám đâù tiên miễn phí ,các lần khám sau là 25$, nếu phát sinh đẻ mổ thì là hơn 1200 + tiền thuốc nữa. Nói chung sinh ở VP e chỉ thây OK khoản sạch sẽ, còn Y tá may mắn thì gặp được các chị dễ tính ,chứ nhiều bà cũng bà la sát bực mình lắm. e mơí sinh ở đó được 2 tháng, mẹ nào có j thắc mắc thì cứ hỏi em

11. mekuMit2011

mekuMit2011 Thành viên chính thức

Em đang chuẩn bị chờ đến tuần 30 để hẹn vào VP ký hợp đồng sinh trọn gói, em dự sinh đúng mùng 3 Tết, chả biết thế nào. VP lại gần nhà nhất. Mà nghe thấy cả nhiều lời chê, em đâm cũng lo lo. Lúc đầu em cũng định đăng ký Việt Nhật, nhưng tình hình thấy chị dâu em đẻ 2 đứa ở VN, đều phải quen biết và chạy lo lót, em choáng quá. Chồng em lại muốn vào chăm vợ lúc vợ sinh bé, muốn được là người bế bé đầu tiên nữa, nên 2 vc nghiến răng quyết định sinh ở VP. Còn 2w nữa là em 30w rồi các mẹ ạ. Nhiều lúc nghĩ tự dưng em thấy lo lo sợ sợ, ko phải sợ đau đẻ hay j, mà em lo em ko biết đẻ khiến ảnh hưởng đến con, hoặc lo con mình đẻ ra nhẹ kg, v..v.... Thằng ku nhà em nghịch lắm, lần nào đi siêu âm bác sĩ cũng thấy nó quấn vòng ở cổ. Nhà chồng em lại có truyền thống tràng hoa quấn cổ nữa.

12. embecuame79

embecuame79 Thành viên mới

Các mẹ ơi, cho mình hỏi với! Công ty mình có mua bảo hiểm cho nhân viên nên nghe các mẹ khen VF quá làm mình cũng muốn bon chen, tuy nhiên mình muốn tìm hiểu để hạn chế tối đa các khoản phải trả ngoài hợp đồng, các mẹ đã có kinh nghiệm rồi share cho mình với nhé!
    Tình hình là mình đang mang thai bé thứ 2, lần đầu sinh mổ nên chắc lần này cũng sẽ phải sinh mổ. Theo như mình hỏi bên bảo hiểm thì nếu mình đăng ký sinh trọn gói thì ngoài các khoản mục trong hợp đồng thai sản với VF ra, bảo hiểm sẽ trả cho cả phần khám và xét nghiệm trong vòng 1 tháng trước sinh, còn nếu ngoài 1 tháng ra thì coi như khám định kỳ thông thường và mình sẽ phải tự chi trả. Vậy nên mình muốn hỏi các mẹ, nếu mình đăng ký từ khoảng 35 tuần, hoặc có thể trước đó 1~2 tuần nhưng chỉ khám và xét nghiệm sau 35 tuần thì có được không? (mục đích là để khám trong vòng 1 tháng trước khi sinh để không phải tự chi trả). Ngoài ra, thông thường nếu sinh mổ các mẹ có thấy phát sinh gì nhiều ngoài hợp đồng không? Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình với nhé! cảm ơn các mẹ nhiều

13. sóc2011

sóc2011 Thành viên mới

chị ơi..tràng hoa quấn cổ hình như là phải đẻ mổ đáy...chị em cũg thế này...hx..Nghịch thế..E cũg đag đợi 30w để đky' VF..cu nhà em trộm vía cũg nghịch, đạp liên hồi nhưg bố mẹ vỗ về là thôi lun..dễ nịnh..hih..e dự kiến sinh trc chị vài ngày (vẫn bị năm Canh Dần).
    Chúc 2 mẹ con ku Mít khỏe mạnh nhé

mekuMit2011 thích bài này.
  14. mekuMit2011

Bác sĩ nói là cũng chưa biết được vì tầm này em bé sẽ quấn ra quấn vào tràng hoa liên tục ấy mà. Nhưng em chồng mình cũng tràng hoa quấn cổ 2 vòng, nước ối đục mà vẫn sinh thường đấy! hihi...Hi vọng mình sẽ sinh thường mau lẹ
    Chúc nhà SÓc luôn mạnh khỏe vui vẻ nhé!

15. pinkypiggy

pinkypiggy Thành viên chính thức

30W sợ muộn đấy mẹ Ku mít ạ, năm ngoái sinh, em book lúc 26w mà lúc đầu còn k chịu nhận, mãi sau nói khó với anh Thu, anh ý viết lùi ngày dự sinh xuống 1 tý thì được ra đóng tiền, khổ nhục vãi cả ra, cuối cùng lại bị sinh non mất 3 tuần , hị hị

16. mekuMit2011

Hôm nay mình vừa hoàn thành thủ tục đăng ký tại VP rồi, đã ký HĐ và nộp tiền, bác sĩ Thu thăm khám, đúng là các mẹ trên này khen có khác, bác sĩ nhẹ nhàng và ân cần từ tốn giải thích những thắc mắc của mình luôn. Hôm nay cũng lấy máu và nứoc tiểu để làm xét nghiệm, nhưng chưa có kết quả, lại lấy giấy hẹn để đến gặp bác sĩ đọc kết quả. Hôm nay nhân tiện mình cũng đăng ký luôn lớp học tiền sản và hội thảo của VP tổ chức vào tháng 12, đều miễn phí các mẹ ạ. Họ nói đã hoàn thành thủ tục đăng ký cho mình, sẽ gửi giấy mời tới tận nhà hoặc qua email. Công nhận là có đến mới thấy nhiều mẹ đăng ký ở VP thật, phòng ốc cũng sạch sẽ, phục vụ tận tình chu đáo.

17. sumflo

sumflo Thành viên chính thức

Ơ đăng ký lúc 26w mà đã muộn rồi cơ à mẹ nó, hic, thế này thì chết thật, em đang định tầm 32w mới đi đăng ký mà ...

18. mekuMit2011

Thế thì mẹ nó nên đi đăng ký luôn đi, để còn siêu âm 4D tại Việt Pháp luôn, đỡ mất công ra ngoài SA 4D, hihi... Mình đã hoàn thành thủ tục rồi, đã khám trong đó rồi, làm các xét nghiệm rồi, và đã đặt lịch hẹn SA 4D rồi theo chỉ định của bác sĩ Thu rồi. Chỉ chờ ngày vào SA thôi, ở đây cẩn thận kinh, lần nào vào cũng phải lấy mẫu phẩm nước tiểu để họ kiểm tra.

Mình sự sinh đầu tháng 2/2011, có mẹ nào sinh cùng thời gian đó ở VP ko nhỉ, để còn í ới nhau cho vui.

19. caspervn

caspervn Thành viên tập sự

Mình thấy ở trang web của BV VP ghi là "Thời gian tham gia chương trình Thai sản trọn gói từ tuần 12 của thai kỳ trở đi và thường từ tuần lễ thứ 31 và muộn nhất vào tuần lễ thứ 35 của thai kỳ đối với Sinh trọn gói".
    Mình 33w rồi, cũng dự sinh mùng 3 Tết. Chắc mai ra hỏi thử VP xem sao.

20. MẹBảoMinh06

MẹBảoMinh06 Đủ quyền lập Họ

chị đã hỏi đăng ký đẻ ở VF chưa. Em cũng định 31 tuần nghĩa là ăn tết xong e mới đi đăng ký, mà e ở HP ko biết đăng ký có dễ không? hoặc lúc khám ntn. Em tính gần đến ngày sinh thì lên đó ở tạm ks chừng 1 tuần, chứ ở trong bv 100usd 1 ngày thì chít. Bé đầu e sinh ở BVPS HP đau gần ngất, mà ở đó cũng có dvụ gây tê nhưng bsĩ ở đó khuyên e ko nên làm dvụ này vì sợ tay nghề bsi ko cao là mình sẽ bị liệt, trước đẻ đau quá giờ mà cũng đau như vậy thì ko chịu nổi (còn có nhiều người lần 2 còn đẻ đau hơn lần 1) nên e quyết định đăng ký đẻ VF,
    Mẹ nào đi đăng ký về rồi thì cho e ít kinh nghiệm nhé