Trang 1/83 12345671151 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 822
    Nơi Cư Ngụ
    Số 16, ngõ 1 Bùi Xương Trạch, Thanh Xuân
    Click:

Cám ơn
    638
    Được cám ơn 451 lần trong 394 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default CON HÀ - ĐẶC SẢN BIỂN. Nhà Biri có mặt hàng mới: Chảo Elmich GIÁ RẺ BẤT NGỜ! HOT! HOT

Thưa các mẹ!
    Từ nay nhà Biri tạm nghỉ bán hà... Cảm ơn sự quan tâm ủng hộ của các mẹ trong thời gian qua...
    Hiện nay nhà Biri chuyển sang kinh doanh mặt hàng chảo Elmich. Rất mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các mẹ
    Mời các mẹ ghé thăm nhà mới của em ạ. Thanks all!
    http://www.lamchame.com/forum/showth...-C%C3%92N-270K!!!

]CON HÀ - ĐẶC SẢN BIỂN - MÓN NGON, ĐỘC ĐÁO, BỔ DƯỠNG. E.HẰNG - 09345 28289
    Chào các mẹ! Em vốn dân miền biển, hôm nay tham gia diễn đàn muốn giới thiệu đến các mẹ một món ăn ngon - độc đáo - bổ dưỡng: CON HÀ
    CON HÀ (cùng họ với con hàu) hình dáng gần giống như con trai, nhưng vỏ sần sùi, sắc nhọn, chỉ sống ở nước mặn, nhất là ở các ghềnh đá ven biển. Hà là loại hải sản chỉ tìm thấy rất ít trong nguồn tự nhiên thôi ạ. Muốn lấy được con hà, người ta phải lấy búa mỏ nhọn cậy chúng ra từ các tảng đá, rồi lại đập vỏ lấy nhân, gọi là “ghè hà”. Nói chung là công đoạn khá vất vả, nhưng bù lại, con hà ăn rất ngon -vị ngọt, mềm, béo, ngậy.
    CON HÀ KHÁC CON HÀU mẹ nó nhé. Hàu to hơn hà, thường được nuôi bằng cách thả giàn trên biển. Còn hà nhà em là con sống trong tự nhiên, bám vào bờ đá, ăn sinh vật phù du... lớn chậm nên rất sạch...
    Em xin trích dẫn lời của bạn thanquangninh đã comment ạ:
    Trích Nguyên văn bởi thanquangninh.vn View Post
    Hàu là con khác nhé bạn ... Hàu có nguồn gốc ngoại nhập và to hơn nhiều ,thường được nuôi bằng cách thả giàn trên biển( giống như nuôi trai)... Con Hà chỉ có ở Quảng Ninh,Hải Phòng,một số tỉnh có bãi đá nhiều...

Trong tự nhiên Hà sống nhiều nhất ở Quảng Ninh . vì Quảng Ninh có hai Vịnh với hàng ngàn hòn đảo Đá ... Con Hà sống bám vào bờ đá,nói chung nó chỉ ăn sinh vật phù du,lớn cũng chậm nên rất sạch

Các đảo ở Vịnh Hạ Long và Bái Tử Long . Có mực nước vừa phải,sinh vật phù du nhiều ... Nói chung đây là món rất bổ đấy các mẹ...

Trẻ mồ hôi trộm,chồng yếu sinh lý,hoặc người già ăn vào rất tốt .Khi nấu lưu ý . Nhớ đập vài lát gừng vào để cân bằng âm dương cho món ăn ... Vì Hà tính Mát mà

Đang say ruợu mà có bát canh hà nấu với me chua,hành lá,mùi tàu,gừng,cà chua,rau răm ... ăn vào giải ruou,hạ nhiệt lắm đó ạ
    CÔNG DỤNG: Người dân vùng biển quê em truyền nhau kinh nghiệm: phục hồi sức lực cho người già, người mới ốm dậy không bơ sữa nào sánh kịp bát cháo hà ăn nóng. Đặc biệt có công dụng này rất là thú vị ạ: con hà giàu kẽm, các đấng mày râu hễ mà kém…chức năng đàn ông thì cứ ăn vào là…bản lĩnh nam nhi lại đâu ra đấy ngay (hí hí, thế nên các mẹ thử chịu khó tẩm bổ cho bố cu xem hiệu quả thế nào nhé). Ngoài ra con Hà còn có tác dụng chống mồ hôi trộm cho trẻ Em và người lớn .
    CHẾ BIẾN: Con hà dùng để nấu cháo thì tuyệt ngon. Khác với cháo trai, hến còn có chút gì đó hơi tanh, cháo hà tuyệt nhiên chỉ có vị ngọt. Ngoài ra con hà còn dùng để nấu canh chua, để đúc với trứng, xào với hành tây, ớt ngọt…ăn đều rất ngon và lạ miệng. Hà hấp hay nướng để cho bố cu lai rai chén r*** thì khỏi chê các mẹ nó ạ. Nếu các mẹ có nhu cầu, hôm nào em sẽ "up" công thức chế biến các món lên đây để mọi người cùng tham khảo nha ^^.
    VẬN CHUYỂN VÀ BẢO QUẢN: Khi gom đủ order 10kg, em sẽ gọi điện cho mẹ ở quê nhờ mua hộ. Mẹ em chỉ mua hà trực tiếp từ những người dân chuyên cậy hà trên biển, nên đảm bảo là hà đánh bắt tự nhiên. Hà được chọn kỹ lưỡng từng con, xem có đạt độ tươi, mẩy hay không...
    Hà được thu mua mang về nhà từ chiều tối hôm trước. Sáng hôm sau, mẹ em gọi người vào thuê họ tách vỏ rồi đóng đá gửi lên Hà Nội. Khoảng gần trưa em nhận được hàng, làm sạch rồi chia vào từng túi. Chiều mang ship luôn cho các mẹ. Nên các mẹ yên tâm là hà luôn đảm bảo tươi ngon
    GIÁ CẢ: tình hình là đợt này nhà em nhập được hàng với giá thấp hơn nên cũng giảm giá cho các mẹ (tất nhiên chất lượng vẫn ko thay đổi ạ. Hi)
    Hà nguyên vỏ: 45k/ 1kg (giá cũ: 60k)
    Hà nhân (ruột hà): 160k/ 1kg (giá cũ: 180k)

ĐẶC BIỆT: Em freeship đối với tất cả các đơn hàng ạ
    Số điện thoại của em 01689 906 403 hoặc 09345 28289
    Nhà em ở Thanh Xuân Bắc, gần Bệnh viện Xây Dựng. Mẹ nào tiện đường có thể qua chỗ em lấy. Đến nơi gọi điện là em sẽ có mặt liền ạ
    Đây là hình ảnh con hà nguyên vỏ

Còn đây là hà nhân - ruột hà

Hà nấu cháo

Hà nấu canh chua
    Khâu chuẩn bị nguyên liệu

Và đây là khâu thành phẩm ạ

Món hà xào

Nhà em mới tập tành bán hàng trên mạng nên phương châm là làm quen, học hỏi và giữ mối quan hệ là chính ạ. Mong các mẹ ủng hộ em.
    Con hà to, vỏ khá dày và nặng nên có sự chênh lệch giá cả giữa hà nguyên vỏ và hà nhân mẹ nó nhá. Vì hàng phải chuyển theo xe tận từ dưới quê lên nên mẹ nào có nhu cầu thì order sớm cho em nhé, để em còn cân đối số lượng.
    Các mẹ nào quan tâm thì nhắn tin cho em vào số điện thoại hoặc pm trên LCM cho em cũng được. Em rất mong sự ủng hộ của các mẹ! Iu các mẹ nhìu

Còn đây là những comment cho mặt hàng nhà em ạ. Hiiiiiii
    Trích Nguyên văn bởi mebeluan View Post
    Tớ mua 0,5kg hào nhân nhà này rồi, rất tươi ngon, nhớ giữ chất lượng từ mai tớ oder nhé!
    Trích Nguyên văn bởi halan1084 View Post
    Hà ngon quá em ạ, hôm trước chị bảo lấy 0.5kg sau đó chị lại lấy luôn thành 1kg, măm hết sạch, ngọt và mát lắm. Tiếp tục phát huy em nhé, em đưa hàng cũng rất ngoan và nhiệt tình nữa. Tks em
    Trích Nguyên văn bởi xeko_monhon View Post
    Hôm nay mình đã ăn hà nhà bạn rồi, rất mềm và ngọt thịt. Mình nấu canh chua 1 nửa, 1 nửa cất ngăn đá mai nấu cháo cho bé. Nói chung là ngon bạn ạ. Cuối tuần có hàng thì cho mình 1kg nữa nhé. Thanks
    Trích Nguyên văn bởi methohong View Post
    Cảm ơn biri nhé. Hum qua ăn hà nhà em ngon lắm, nấu canh rất ngọt. Con hà này ăn không dai như con trai, chứ mọi khi ăn con trai mà to là chị toàn phải cắt nhỏ ra thôi. Hôm nào có hàng ngon gọi chị nhé. Chị sẽ ủng hộ thưởng xuyên
    Trích Nguyên văn bởi Bigdiamond View Post
    Cảm ơn em hôm nay đã ship cho chị đúng giờ và tươi ngon. Chị nấu canh ngon tuyệt. Mỗi tội con hà của em thật ra là con hàu, con hà nó nhỏ lắm mà đúng ko?
    Trích Nguyên văn bởi Pretty View Post
    Chị ăn hà nhà em rồi. Tươi ngon lắm. Chỉ mới nấu canh chua thôi, em chỉ cho chị cách nấu cháo hà với. Sắp tới có hàng nt cho chị, chị lấy 0,5kg nữa nhé. Chị nấu cháo cho cả nhà.
    Trích Nguyên văn bởi caheo3186 View Post
    Tình hình là nhà mình ăn hết 9 lạng hà rùi nhé. Nấu canh chua và tráng trứng. Mình cũng đang giới thiệu cho mọi người đây. Tuần sau mình lại order tiếp. Có được freeship nữa ko í nhỉ? ^^
    Trích Nguyên văn bởi me_gau booth
    cháo hà nấu lên ngon lắm em ạ,đậm đà.hôm đó bé nhà chị ăn hết bát cháo luôn.lần sau sẽ ủng hộ e nữa.
    Trích Nguyên văn bởi ducvt View Post
    Hôm nay mới ăn thử hà của bạn, ok lắm, giá cả hợp lý, giao hàng cũng nhiệt tình! vote cho bạn 1 phiếu :d trước h mình quen an hàu nên làm con này vỏ nó cứng quá mình ko quen, an gỏi thì có bí quyết j để tách vỏ cho dễ ko bạn?
    Trích Nguyên văn bởi ViviHoang View Post
    Hà của em to và ngon quá, chủ nhật này chị sẽ nấu cháo ăn thử. Hôm qua nấu bầu, cả nhà ai cũng thích. Ăn hết, tuần sau chị lại đặt tiếp, nếu có tôm sắt đã lột vỏ, em báo giá cho chị nhé. Cảm ơn em!!
    Trích Nguyên văn bởi Hangnguyen026 View Post
    Tối qua đã nhận Hà của em , chị đã nấu cháo ăn rùi, ngọt lắm, Hôm nào ăn hết sẽ goi cho em lần nữa ...
    Trích Nguyên văn bởi Ben&Bong View Post
    Hi e, nhà chị vừa ăn hà tối nay, ngon, mẹ chị còn bảo tính ra hay hơn ăn ngao (chuyện! ). E bán hàng hơi bị nhiệt tình, chị đặt có tí mà cẩn thẩn gọi điện, nt mấy lần. Thế ngoài hà ra còn món gì hay ho nữa ko e để chị ủng hộ típ
    Trích Nguyên văn bởi thuongbk88 View Post
    hi e, hnay c rất hài lòng về sp nhà e, định sáng mai nấu bữa cháo nữa mới lên comment cho e nhưng tối nay rảnh nên comment cho e luôn đây. Hnay nhà c nấu canh bầu với hà, lần đầu tiên c đc ăn món hà này đấy, đúng là nó rất ngọt, c hay nấu canh bầu với ngao và trai nhưng hnay nấu thử với hà nhà e thì thấy chất lượng hơn hẳn. xã nhà chị có vẻ ăn món này.hihi. Lần sau c lại ủng hộ e nữa là chắc chắn rùi.hihi. à quên, c thích cả phong cách phục vụ của nhà e nữa, rất nhiệt tình và đúng giờ.hihi. Chị nghĩ nếu cứ tiếp tục duy trì thế này thì chắc chắn e sẽ thành công.
    Trích Nguyên văn bởi phuongtrang.gao View Post
    hôm qua chị nhận được hà rồi nhé! Hà vẫn tươi, đóng gói cẩn thận. Tối về nấu canh chua ngon quá trời! Cám ơn em nhé! Chị sẽ tiếp tục ủng hộ em.

Trích Nguyên văn bởi superman1128 View Post
    Hôm thứ 6 em nhận được hàng của chị rồi mang về nhà nấu luôn. Ngon tuyệt!! Thanks chị nhé!

thay đổi nội dung bởi: biri, 09-05-2012 lúc 02:44 PM

2. Những người sau đây 12 đã cám ơn biri về bài viết hữu ích này

baohiembuudien (04-15-2012), be giau (07-07-2012), Chuê (07-04-2012), hoangga77 (04-16-2012), Little_Foot (05-06-2012), ME KEANU (07-06-2012), mecubi14 (04-16-2012), meoluoi2012 (04-16-2012), namhangthung (04-27-2013), seu_shinbj (05-17-2012), Tep_Tig (06-14-2012), ThaoNguyen79 (05-18-2012)

Click:

Cám ơn
    50
    Được cám ơn 458 lần trong 437 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: CON HÀ - ĐẶC SẢN BIỂN đây các mẹ ơi!!!

Uýnh dấu cái nhỉ. Hà nhân có cần làm sạch gì ko e hay rửa qua là chén thui? Có cần bóp bỏ chất bẩn ko

4. Người dưới đây đã cám ơn ao_2_day về bài viết hữu ích:

biri (05-18-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    638
    Điểm đánh giá
    0

Không cần phải bóp bỏ gì đâu Chị ạ. Chỉ cần rửa qua nước rồi chế biến luôn Chị ạ. Vì Hà ở biển rất sạch và lành Chị ạ . Hôm nào ăn thì gọi Em nhé ^^ Thanks Chị

6. Những người sau đây 2 đã cám ơn biri về bài viết hữu ích này

baohiembuudien (04-15-2012), namhangthung (04-27-2013)

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    638
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi ao_2_day View Post
    Uýnh dấu cái nhỉ. Hà nhân có cần làm sạch gì ko e hay rửa qua là chén thui? Có cần bóp bỏ chất bẩn ko
    Không cần phải bóp bỏ gì đâu Chị ạ. Chỉ cần rửa qua nước rồi chế biến luôn Chị ạ. Vì Hà ở biển rất sạch và lành. Hôm nào ăn thì gọi Em nhé ^^ Thanks Chị

thay đổi nội dung bởi: biri, 05-29-2012 lúc 10:49 PM

8. Người dưới đây đã cám ơn biri về bài viết hữu ích:

baohiembuudien (04-15-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Thanh Xuân - Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    137
    Được cám ơn 475 lần trong 390 bài
    Blog Entries
    3
    Điểm đánh giá
    0

Oánh dấu! Món cháo hà mà ăn đêm thì tuyệt ngon! Ngay gần nhà em, thèm sẽ qua ủng hộ mẹ nó ^^

10. Người dưới đây đã cám ơn ngocanh89hn về bài viết hữu ích:

biri (05-18-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    638
    Điểm đánh giá
    0

Hihi. Lúc nào ăn thì ới em nha. Cám ơn mẹ nó đã ủng hộ. Thanks mẹ nó nhìu!
    Trích Nguyên văn bởi ngocanh89hn View Post
    Oánh dấu! Món cháo hà mà ăn đêm thì tuyệt ngon! Ngay gần nhà em, thèm sẽ qua ủng hộ mẹ nó ^^

Nơi Cư Ngụ
    Thanh Xuân- Ha Noi
    Click:

Cám ơn
    2,816
    Được cám ơn 1,146 lần trong 1,097 bài
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

Chúc chủ top đắt hàng, mùa hè có em này mà nấu canh chua thì khỏi phải bàn, mát -bổ- lành

13. Người dưới đây đã cám ơn mifa về bài viết hữu ích:

biri (05-18-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    638
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi ngocanh89hn View Post
    Chị nhớ ủng hộ Em sớm nhé!^^ Thanks Chị và chúc hàng Chị bán chạy hơn tôm tươi.

Nơi Cư Ngụ
    thanh nhan, hbt, ha noi
    Click:

Cám ơn
    646
    Được cám ơn 1,611 lần trong 1,265 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Con này trong mình gọi là hàu/hào đấy, ngon lắm. Đặt hàng mấy hôm thì có hả bạn

16. Người dưới đây đã cám ơn pnam về bài viết hữu ích:

biri (05-18-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    638
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mifa View Post
    Chúc chủ top đắt hàng, mùa hè có em này mà nấu canh chua thì khỏi phải bàn, mát -bổ- lành
    Đúng rồi Chị ạ. Mùa hè nóng bức nấu canh con này thì hết ý .

Trang 1/83 12345671151 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ