Các quán ăn, món ăn ngon bổ rẻ ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Bien Khat, 30/6/2009.

Tags:
  1. beto1

beto1 Banned. Cẩn thận người này không trung thực!

2. Mai-TGC

Mai-TGC Banned

Ðề: Các quán ăn, món ăn ngon bổ rẻ ở Hà Nội

Đánh dấu để hóng hớt các quán ăn ngon bổ rẻ với các chị em :D

3. lehongnhung

lehongnhung Đủ quyền lập Họ

e cũng thích ăn uống ngon rẻ ạ hehehehheheehheehhehehehe

4. cuahangdadi

cuahangdadi Thành viên mới

Em hay ăn hải sản ở 15 Hàng Lược, đắt tý nhưng hàng tươi ngon. Ăn mấy chỗ rồi vẫn thấy ở đấy tươi nhất nhưng ko có nhiều món lắm, chỉ có sò huyết nướng (ực), ghẹ, cua hấp, tôm nướng - hấp, ốc hương, ốc luộc. Còn có một quán nướng vỉa hè khá rẻ và ngon ở ngã tư Hàng Lược - Hàng Rươi, chỗ mấy hàng bán hoa lụa, hoa giả ý ạ.

5. thuyduongmc87

thuyduongmc87 Thành viên chính thức

ôi thích thế, oánh dấu để thử dần dần mới được :)

6. lehongnhung

vào đây thèm quá đi .

7. minhminhhanh

minhminhhanh Chuyên hàng Đức&Úc (air)

ối, đúng món chị nghén đấy. ai lại có bầu chỉ nằm mơ đến món phở chiên giòn, đến mức lúc nào tủ lạnh cũng có thịt bò, bánh phở, rau thơm, rau cải...ăn từ sáng đến đêm vẫn thèm, cì cạch làm ăn tiếp.\
    em cho chị xin cái địa chỉ cụ thể nhé, mà xa ngại quá

8. BanhBeoDiMo

BanhBeoDiMo TẤT HQ, BA LỖ,SỊP FOR MEN

Món Phở rán thì mình cũng chưa ăn bao giờ, có giống phở xào ko mẹ nó

9. shopchiem

shopchiem Bắt đầu nổi tiếng

Chỗ này cũng nổi tiếng rồi. Cạnh đấy có hàng Thịt chó Hàng Lược cũng rất nổi tiếng nữa

10. Hang_12HangChieu

Hang_12HangChieu Thành viên rất tích cực

Em xin đóng góp. Bánh xèo,bánh tôm cực ngon ở ngõ chợ đồng xuân,nằm trên phố hàng chiếu....chè cung. Trong ngõ này lun 15k/1 cốc đảm bảo ngon hơn chè cát linh nhiều.....bún cá:hàng chiếu và hàng đậu 30k/1bat -theo em ăn ở hàng đậu ngon hơn hẳn.....phở gà-bún thang có 1 hàng đầu phố hàng chiếu ăn cực ngon lun nhé...bánh bao chiên ở nguyễn trường tộ....ốc xào các kiểu:ngon,thơm có nhiều kiểu xào ở ngay hàng đậu là ốc xào hà đen,đối diện quán bún cá lun ....cơm niêu bò sốt tiêu,hoặc cơm niêu xá xíu ngon lắm,cháy giòn thơm,cơm trộn đều lên nóng hổi ăn quên sự đời ở hải sư-giảng võ....phở xào giòn ở nguyễn siêu ngon-bẩn-ko rẻ nữa....bún ốc em tẩy chay hàng than vì ngày xưa đang trộn bát bún cho đều chanh ớt thì thấy 1 viên phưn chụt nghĩ lại vẫn bùn nôn....mỳ vằn thắn ở hàng phèn-thơm ngon được....bún bò huế phải sang tít gia lâm trên đg nguyễn văn cừ,ngay bên cạnh showroom xe maye gì í,chả để ý,vì còn mải nhìn bún bò,nhà này ăn ngon lắm,đậm chất huế,ko thì trên đg nguyễn khánh toàn có bún riẻu nam bộ và bún bò huế luoin,ăn cũng ổn....thế đã nhé...em sẽ kể típ sau,giờ còn fai xem fim đã..hihi

11. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Chời chời, mẹ này có tâm hồn ăn uống quá nha, món ở tận xa lắc xa lơ cũng biết, cũng thử. Tài thật, phục thật đấy

12. phuong22285

phuong22285 Rèm Phượng Mỹ 09759.22285

vào topic đọc mà thèm quá đi mất.thế mà mình không biết sớm,em là tâm hồn ăn uống lắm í.
    vịt nướng,luộc,lẩu vịt em hay ăn ở bên gia lâm,chỗ ủy ban,đối diện chợ Ngọc Lâm.ngon-rẻ và sạch sẽ 140k/con

13. phuong22285

phuong22285 Rèm Phượng Mỹ 09759.22285

em cũng mới ăn ở yết kiêu tuần trước,bây giờ đắt mà không ngon như trước.2 miếng thịt bò nhỏ,pate hơi cháy,quên khoai tây,thịt bò của xã nhà e còn bị sống quá nữa cơ.em gọi thêm 2 sữa đậu nành mà hết 185k.
    thà ra ngọc hiếu 100k/suất,nhưng mà lại ngon ạ

14. comchaynb

comchaynb Bắt đầu nổi tiếng

Bác nào ăn chả rươi ở dưới chỗ gầm cầu, đi thẳng ô Quan Chưởng vào. Em không nhớ phố gì. Mới ăn 1 lần nhưng vẫn nhớ

15. Hang_12HangChieu

Hang_12HangChieu Thành viên rất tích cực

lại vào kể tiếp cho đỡ thèm đây.........

bánh xèo :em vẫn kết bánh xèo ở Tôn đức thằng nhất:ngon-sạch-rẻ....bánh xèo Hàng bồ ngon nhưng mà bẩn.........ngoài ra còn có bánh xèo-bánh khọt-bánh bèo ở Bát sứ(ăn bánh xèo nấm chán 30k/1c...ăn bánh khọt tạm đc/40k-6 cái bé xíu..bánh lọc ko ngon-ko giống Huế),bánh xèo Chính Thắm ở Thái Hà đắt lòi kèn-ăn tạm đc nên lâu lắm em ko vào........còn bánh xèo Hàng Chiếu ăn cũng được được-hay ra đây ăn vì nó gần nhà em...

bánh bột lọc nhé :bánh gói lá chuối kiểu Huế---ăn ở bên vườn hoa Gia lâm í,có 1 hàng bán cả khoai tây chiên,xúc xích,nem rán,bánh lọc lun í.....bánh lọc 25k/10 chiếc,nem rán 45k/1 chục...ăn quán này ổn lắm ạ,giá cũng rẻ................còn bánh lọc kiểu trần như nhộng thì ăn ở chợ Bách Khoa,gần ĐH học Bách khoa í,ăn ngon-rẻ-mỗi tội cái view hơi bẩn,vì là chợ mà...........còn 1 hàng nữa ngay gần ô quan chưởng,đầu ngõ chợ Thanh Hà...bán cả nộm bò khô,ngon lắm...

bánh tôm :ăn ở Hàng Bồ,ngon sạch rẻ 26k/1 đĩa.có cả há cảo tí hon chiên giòn..mỗi tội bán có 2-3 tiếng buổi chiểu-hết rất sớm-lắm hum 6h ra đã sạch sẽ rồi,ngồi vỉa hè nữa,nên là rất chật..........còn 1 hàng bánh tôm ở trong khu tập thể nghĩa tân.....hàng này ngon-rẻ lắm í........miếng bánh tôm vàng rộm thơm lắm..kết hàng này nhất,nhưng lâu lắm ko đi vì xa...........còn 1 hàng bánh tôm-bánh gối trong ngõ gì í,gần hàng bánh ngọt Bùi công trung trong khu Hàng Than í....ăn cũng ổn-rẻ....4 thằng nhà em ăn no hết 100k......còn bánh gối-há cảo,..ở Lý quốc sư giờ ăn chán lắm rùi,ngấy mà bánh ko tươi mwois đâu....hum nọ ăn nhiều dầu quá,tí thì nôn ra..hãi lắm rùi...............cả bánh tôm Hồ tây nổi tiếng bên hồ Trúc bạch nữa..lâu rùi chả vào ăn,bánh tôm gì mà ỉu xìu...hum í hớn lên gọi rõ lắm,xong toàn thả xuống hồ cho cá ăn..rõ là thú vui đốt tiền tiêu khiển..vì quán này khá đắt mà....

bánh đúc :ngay đào duy từ,có 1 hàng bán bánh đúc chấm tương,hoặc bánh đúc nộm--ngon nhưng ko rẻ lắm,các mẹ đừng ăn cháo trai ở đây,siêu chán lun..........còn bánh đúc nóng ở khu trung tự nữa-ngon-bổ rẻ.........bánh đúc nóng nguyễn trường tộ,lâu ko ra ăn nên ko bít còn bán ko...

bánh giò :cũng ở đào duy từ lun,hàng này ngon 12k/1c.......hoặc ở khu chợ Kim liên,ngon nhưng thấy hơi bẩn,.....hoặc ở bên Gia lâm,ngay chân cầu Long biên 8k./1c có cả 1 quả trứng cút bên trong...ăn cũng đc lắm....

bánh khoai-bánh ngô :cái hàng ở ngay nhà thờ Hàng bột,trên đg tôn đức thắng...lâu lắm ko ra ăn,nên ko bít còn bán ko?..hàng nầy ăn bánh ngon lắm nhé,thơm lừng lun í,cô chủ người Huế gốc mà....lại rẻ nữa....5k./1c thui.......năm kia đi học về tối nào cũng qua tráng miệng 1-2 cái trc khi về nhà,thế mà về no lắm,chả ăn đc cơm,toàn giả vờ chồng là :em mệt....hí hí......

sang chè nhé :em thừm nhất là chè ở Trần Hưng đạo,ôi!sao mà ngon thế!chả phải vì nó đắt mà em thấy ngon đâu........rõ là nó ngon thật mà,mỗi tội đắt thật,ngày nào cũng tráng miệng 1 cốc thì sạt nghiệp thôi.........thứ 2 là chè Cát linh,ăn cũng đc thôi,cơ mà lại đắt rồi,ko ngon bằng ngày xưa.........thứ 3 là chè Bốn mùa ở Hàng cân hay chả cá í nhở?,ko nhớ,rõ là ko ngon mà lại đắt,ngọt kinh dị lên đc...........thứ 4 là chè ở 51 Bát đàn,của 1 mẹ trên LCM đấy ạ,thực sự là rất chán,em chưa bao giờ ăn 1 cốc chè nhạt nhẽo và chán như thế..hic,gọi ra rồi cố nuốt đc nửa bát,rẻ 12k/1c nhưng hơi phí tiền,hum í em gọi sương sa-em gái em gọi xuka,còn chè khác em ko gọi nên ko bít,nhưng thề sẽ ko ra đây ăn lần thứ 2..............thứ 5 là nghiện nhất quán chè này đây :ngay trong ngõ chợ Đồng Xuân thôi,có 2 hàng,nhưng ăn ở quán Yến chè nhé,15k/1c các thể loại,ngon,bổ rẻ lắm,ăn mà mê lun...........thứ 6:chè Huế ở Cầu giấy,ăn cũng ngon,mỗi tội hơi ngọt..........thứ 7:2 hàng chè bên Gia lâm,ăn đều ngon cả,ngay trên đg Ngọc Lâm,giá rẻ 10k/1c.............còn vài quán chè nữa tạm thời em chưa nghĩ ra.....

caramel thì ai cũng bít ở Hàng than rùi nhé..em ghét chè xoài của nó,ăn hàng chếch lên mấy quán thì ngon hơn....giờ có thêm kem dừa,ăn cũng đc mỗi tội đắt 50k/1 quả....

sinh tố......ghét nhất sinh tố ở nhà thờ khu Nhà chung,nhạt như nc rửa cốc,đc mỗi cái rẻ..........còn đâu iem toàn ăn sinh tố ở mấy quán cà fe.........hoặc xay ở nhà...thik nhứt sinh tố ở Highland coffee...ngon-thơm-đắt

cà fe sữa : thích mua 1 cốc to oạch của bọn Lotte........đúng chất cà fe nhanh cho ng ko sành cafe..hehe....cơ mà em toàn uống giải khát thui.nên ko cần đậm đà.........nhưng uống cũng ngon lắm.......

sang bún nhé

-bún cá :Hàng chiếu,hàng đậu
    -mỳ vằn thắn :hàng chiếu có 2 hàng......1 hàng Mỳ gia Phúc kiến,ngay cửa nhà em-nhà này ăn chán,ko ngon,mà lại bửn lắm-đi quá lên 1 tí đến nhà bình tây ăn ngon-thơm............1 hàng ở Hàng phèn ăn mới là đỉnh của mỳ vằn thắn các mẹ nhé,thơm-..........còn 1 hàng mỳ Bà thái nữa.em cũng thik ăn hàng này,nhưng chuyển đi đâu í,tìm ko ra,ngày trc ở Nguyễn đình chiều..nhân tiện mẹ nào bít thì chỉ cho em với nhé........
    -bánh đa tôm,cá :ở đầu Đường thành-giáp với Hàng Bông í..........ăn ngon đc,hàng bên cạnh bán cả ốc ác lun....nhưng ăn luộc thôi,xào ko ngon,vì cho cả dứa-ghét...........1 hàng nữa ở đg Trấn vũ-nó nhà nhà hàng-giờ ko bít còn bán ko?ăn cũng ổn..hoặc ở đường Phùng hưng-nhà ăn được-giá rẻ 25k/1 bát thui.........
    -bún miến trộn nhé:..ở ngay cái hàng Phùng hưng kia nhé,đủ thể loại lun,nhưng ăn ko đặc sắc băng nước..........1 hàng nữa ngay ngõ Thái Thịnh nhé,hàng này nổi tiếng rồi,ăn ngon-cũng rẻ nữa,mỗi tội đông dân văn phòng,đánh nhau trên từng chiếc ghế,vì nếu ko sẽ ko có chỗ mà ngồi đâu.................1 hàng nữa bán tối ở khu tập thể trung tự,ăn cũng đc,ko ngon lắm.........1 hàng nữa ở gần chợ Hôm í,rẻ lắm,có 20-25k/1 bát,cơ mà bẩn,nước cống đen sì,..........hoặc trong khu Bách Khoa,có 1 hàng bún cá bán tối cũng 20k/1 bát thui,ăn cũng được.......à!còn miến Ngan trộn buổi trưa ở Hàng da,ngay bên cạnh hàng phở Xuân to tướng í,ăn cũng ngon lắm..................

-bún ngan :ở Lý Thái tổ,số 1 thì phải,hem nhớ nữa,ăn cũng đc.......hoặc ngay ngã tư Nguyễn Hữu Huân,bán buổi tối,ngon,ko rẻ đâu........

-vịt đê :vịt thì chả thiếu gì ở cái đất HN này.......em thì hay ăn bên Gia lâm,vịt ngon,rẻ......2VC oanh tạc nửa con vịt,bún,cháo,bia bọt.......hết 120k.........ặc ặc.........

-dê nhé :em hay ăn ở Nhất ly,với lẩu dê ở Kim mã......Kim mã rẻ hơn nhưng ko bằng nhất ly được.......chẹp.......còn lẩu dê Anh thư trên Đại cồ việt nữa--ăn chán như gián í,chả ngon gì sất........

-gà nhé:gà 99 bên Gia lâm........gà mấy phút í-chả nhớ-trên đg Hai bà trưng-ăn ko ngon lắm..........kết gà Mạnh Hoạch ở đường Hoàng cầu.ăn ổn.giá cũng được.......

lươn nhé :em hay ăn ở mỗi Hàng Da thôi,ngon,ko rẻ nữa rồi......

ốc nhé : tẩy chay Thành công vì bửn lắm rồi,đông quá mà...........em chỉ ăn ở Hàng đậu,mỗi tội đắt.........2VC đi ăn mất 300k......ốc toàn 70k/1 đĩa rồi,cơ mà ốc biển nhé........nhắc đến lại thèm,xào đúng vị Hải phòng.........

cơm :cơm niêu em nói rồi,ngoài ra thì 123,abc ăn cũng ngon-ổn.......hum nào thèm cơm mà lười nấu thì toàn ra đấy ăn

tạm thời thế đã ah........giờ vẫn chưa nghĩ ra được nốt...............tối nay em sẽ đi ăn Sen đại tiệc ở Sen hồ tây.........chắc là gặp đủ các món trên này.....hihi......từ sáng đến giờ vẫn chưa ăn gì,để bụng tối đi ăn,đi về sẽ kể tiếp với các mẹ nhé!

butstre thích bài này.
  16. BanhBeoDiMo

BanhBeoDiMo TẤT HQ, BA LỖ,SỊP FOR MEN

Mẹ này đúng là tâm hồn ăn uống, mình đọc còn choáng ,...thế mà mẹ nó thử hết :D

17. caneton

caneton Thành viên sắp chính thức

Các mẹ ở đây giỏi lần mò hàng quán quá! em đọc thôi mà đã thấy thèm rỏ nước miếng tong tong ướt hết bàn phím rui :)) chẹp chẹp

18. lehongnhung

hôm trc e đi theo các chị ăn miến trộn chỗ ngõ bán đồ lưu niệm ở ĐH Y HN phố Tôn Thất Tùng ý nhưng 2 quán cạnh nhau e vào nhầm chán kinh ăn ko nuốt nổi

19. bra_1986

bra_1986 Bắt đầu nổi tiếng

em thích ăn chè, chỗ nào ngon - bổ - rẻ giới thiệu e nhé

20. dolelim

dolelim Mẹ Thảo Mai:0974 55 46 47

Cậu e mình ở miền Nam sáng mai dẫn 1 đoàn khách ra chơi...may mà tìm được toppic này của các mẹ...