Các quán ăn, món ăn ngon bổ rẻ ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Bien Khat, 30/6/2009.

Tags:
  1. Bien Khat

Bien Khat Thành viên đạt chuẩn

Ngao hấp và sò nướng...Trời...thèm quá.

Mình chưa ăn ở chỗ bạn nói bao giờ. Mỗi lần thèm toàn phải lên Hàng Lược ăn, mà ở đây thì đắt lắm.

Đi ăn đi rồi post lại địa chỉ nhé.

Đang tải...

2. Bien Khat

Vote cho miến lươn Đình Ngang nhé. Phở trộn và Phở Gà thì ...tớ chưa thử.

architect thích bài này.
  3. Khanh_Ly

Khanh_Ly Thành viên đạt chuẩn

hic, em đọc thấy toàn các quán ăn ở trong phố, xa quá cơ. Ko bít có quán ăn nào ngon, bổ, rẻ mà ở mạn Cầu Giấy ko các mẹ nhỉ?

architect thích bài này.
  4. Kindy Mum

Kindy Mum Thành viên chính thức

Mình nghĩ các quán ăn ngon thường chủ yếu tập trung ở trung tâm Hà Nội ( 36 phố phường).

Mình thấy ở đường Kim Mã (không nhớ số nhà) có một hàng Lẩu Vịt rất ngon. Mỗi tội có vẻ không được vệ sinh lắm. Họ có món vịt chao ngon kinh khủng.

Mọi người ăn thử đi.

5. thangkute

thangkute Thành viên mới

ăn ở Giang Văn Minh ngon mà sạch hơn mẹ nó ạh. Ăn ở Kim Mã bẩn lắm..hic...nhìn bếp của nó hãi hùng luôn

6. thangkute

thangkute Thành viên mới

Mẹ nào đi ăn cháo sườn ở Quán Trà Đài Loan phố Phan Đình Phùng chưa? Ở đấy bán trà nhưng em thấy trà thì chán nhưng được cái cháo sườn niêu đất ngon lém ạh . Nghĩ đến lại thèm

7. Kindy Mum

Cháo sườn à? đúng sở trường của mình.

Bạn có nhớ địa chỉ không? ở đoạn nào hả bạn? Nhà thangkute cũng có vẻ tâm hồn ăn uống nhỉ!

architect thích bài này.
  8. MeMiMi

MeMiMi Thành viên chính thức

Công nhận phở gà ở đây ngon thật.

architect thích bài này.
  9. avalacube

avalacube My Herb Garden

mÌNH ko ở Hà nỘi vào topic này như vớ được vàng. Hum nào đi ăn từngmón một ha ha

10. thangkute

thangkute Thành viên mới

híhí, tớ cũng chẳng nhớ nữa, chỉ biết là nó ngay đầu phan đình phùng gần khách sạn rì chẳng nhớ và đối diện vườn hoa Hàng Đậu :-\"
    Cơm bò niêu đất ở quán Hải Sư - Giảng Võ cũng ngon lém :rolleyes:

11. Kindy Mum

tớ nhớ rồi. lúc nào sẽ ra đấy thử.

Hải Sư thì mình đi qua nhiều nhưng chưa vào bao giờ. Rổ giá thế nào bạn? có ngon bổ rẻ không?

architect thích bài này.
  12. Bien Khat

Dọc phố Giảng Võ có rất nhiều quán ăn ngon ( mỗi tội không rẻ)... hi hi

Mình biết một quán miến cua trộn, miến cua nước đúng nghĩa ngon bổ rẻ, bán trên vỉa hè phố Quán Sứ, gần trung tâm dạy nghề Hoàn Kiếm thì phải. Buổi trưa thì hầu như ko có chỗ...các bà các chị các anh coi như là ngồi dài cả vỉa hè (thậm chí gần cống), nhưng tại ngon quá nên chẳng ai care cả.

architect thích bài này.
  13. lion queen

lion queen I'm fine without you

Cầu Giấy bạn ở đoạn nào? Có gần Hoàng Quốc Việt ko? Mình thấy mọi người kể ở chợ Nghĩa Tân đường Hoàng Quốc Việt có nhiều quán ăn được lắm, mà rẻ nữa.

14. thangkute

thangkute Thành viên mới

Tớ chỉ thích ăn mỗi cơm bò niêu đất ở Hải Sư thoai 45k/suất ăn no căng. Mỗi tội hơi đắt tí nhỉ :-\":-\":-\"

architect thích bài này.
  15. Kindy Mum

Mình hay ăn phở bò trên phố Hàng Giầy( gần quán Lục tào xá của bác Phạm Bằng).

Phở ở đây rất ngon, nước phở ngọt do ninh xương, thịt bò thì mềm và thơm.

Hình như mọi người gọi là Phở Vui 13 Hàng Giầy thì phải.

Ai đã ăn rồi thì cho biết ý kiến nhé!

architect thích bài này.
  16. Bien Khat

Ơ dạo này chẳng thấy ai vào topic này nữa nhể? có món nào mới phát hiện, bà con post lên cho bà con khác biết với!!!

architect thích bài này.
  17. memeowbeo

memeowbeo Thành viên tích cực

Tớ thấy có món bánh đa trộn, miến trộn trong chợ vải Phùng Khắc Khoan cũng ngon lắm, nhưng hình như chỉ bán buổi trưa thôi.

architect thích bài này.
  18. cuacon

cuacon Thành viên chính thức

Tớ góp 1 tý công tớ lọ mọ đất Hà Nội bao lâu;
    1. Phở này, bún này, các món nước này ...
    - Phở bò: Bát đàn, phở xào cũng Bát đàn bên cạnh kiểu xào có sốt với rau cải không phải xào ròn ngon ko béo ngấy, Hàng giầy ngon đúng quẩn cũng ngon. Âu Triệu cạnh nhà thờ lớn .
    - Phở gà: Mai hắc đế đối diện chỗ chụp ảnh cho các con, Phở anh Dũng đầu Ngũ xá.
    - Bún ngan : Khoa ngan HBT ngon nhưng đừng vào đắt lòi mắt, bún ngan cạnh đại sứ quán Mỹ trên phố HBT bán bao nhiêu năm rồi vẫn ngon, 1 hàng rất nhỏ trên phố Ngô Thì Nhậm đoạn chuyển bị đến Lê Văn Hưu bên tay trái, 1 hàng cực ngan chỉ chuyên ngan dù bé tý ở đường Lý Thái Tổ cạnh trường Nguyễn Du (đúng chiều thì hàng bún ngan trước cái trường ND khoảng 100m) chỉ bán buổi sáng, nước rất thơm ra mùi ngan luôn. Hàng bún ngan ở số 2 Tôn Đản bán đến trưa.
    - Miến lươn: hàng điếu, ngã tư tuệ tĩnh
    - Mì vằn thắn: Bà Thái nguyễn đình chiểu đoạn sắp ra đường Trần Nhân Tông bán từ sáng đến trưa từ chiều đến đêm, chị ng gốc tầu ở giữa phố hàng điếu trong sân đi qua 1 cái ngỏ nhỏ ngoài có hàng trà đá hơi khó tìm lần đầu có đủ há cả hủ tíu bán sau 6pm ngon khỏi phải chê. Tuệ Tĩnh nữa lâu năm lắm rồi, Phố Huế đối diện chợ Hôm - lổi tiếng bán từ sớm nhưng ko thích bằng mấy hàng kia.
    - Bún ốc: bà Sáu (giờ là con bà ý ko ngon bằng bà nấu) Mai hắc đế, bún ốc nguội ô quan chưởng - chuẩn ko cần chỉnh, bún ốc nấu chuối đậu ở trong ngõ chợ đồng xuân đi từ hàng chiếu vào bên tay trái hơi sâu trong ngõ trong nhà hăn hoi.
    - Bún riêu: Đúng là riêu chính hiệu: 1 hàng bên hè trong ngõ hàng hành chỉ bán từ 5pm cạnh cafe xanh, 1 hàng rất ngon khuất khó tìm ở giữa phố Quang Trung sau 1 cái cổng đối diện cái hàng bán vải (rất đẹp - chỗ này may ga gối tuyệt lắm nhé hihi) hàng bán vải thì cạnh cái nhà XB to đùng chính trị thì phải chẳng nhớ.
    - Miến cá: Hàn Thuyên, Hàng Gạo
    - Bún chả: Kẹp que tre ở đầu Nguyễn Du giao với Bà Triệu

Mỏi tay quá thế đã

19. Me Ca' con

Me Ca' con Thành viên tích cực

Úi giời, vào trả lời mấy bác nghiện đồ hải sản nướng, hấp như mình. Mời các bác ra quán đồ hải sản Sinh viên tự phục vụ ở gần trường Am, ks Hà Nội nhé! Các món ở đây ngon và rẻ chắc nhất Hà Nội luôn. Có sò huyết này, ốc các loại, từ ốc vặn, ốc mít, đến các loại ốc biển như ốc sư tử, ốc đỏ môi, ốc hương, ốc mút... nhiều lắm, nói mà thèm... ực ực...
    Ngoài ra món ốc luộc ngon như ở Đinh Liệt nhưng giá có rẻ hơn một chút là ở Hàm Long, ngay cạnh một quán nộm, ngồi ngoài vỉa hè, đối diện với nhà thờ Hàm Long.
    Tớ xưa là dân ăn vặt, giờ con cái bận bịu, chỉ còn ngồi tưởng tượng mà nuốt nước miếng, bù lại cái thời ham chơi :D
    Chẳng nhớ ra gì nữa, nhưng ai cần hỏi ăn gì, chỗ nào ngon, rẻ thì cứ hỏi, tớ trả lời cho nhé!

architect thích bài này.
  20. LongSeras

LongSeras Thành viên chính thức

Đúng là chỉ có cháo ở đây ăn ngon thật sạch sẽ nữa:D.

Vài chỗ ăn ngon bổ rẻ cho các bác này :

Miến trộn: ngõ trung yên đi vào bên tay phải chưa đến quán bánh cay nhé.
    Hải sản : hàng lược giờ làm ăn vớ vẩn lắm rồi.Vote cho chợ thành công hoặc hồ trúc bạch ngon bia rẻ,phục vụ nhiệt tình mỗi tội ít rau sống :(.
    Bánh bao chiên,trứng cút lộn : Nguyễn trường tộ(cạnh chỗ khám bệnh)
    Bún đầu cá(ngon tuyệt):Đoạn từ bốt hàng đậu đâm ra đường thanh niên bên tay trái nhé quán vỉa hè thôi mà đông nghịt,chuẩn lắm.
    Nộm : Đường Thành quán vỉa hè bán từ chiều bên cạnh cái quán cafe gì tây tây chứ ko phải mấy chỗ thụt vào nhé.Đi từ chợ Hàng Da vào khoảng 15m thôi bên tay trái,ngon.
    Cháo trai miến trộn : cuối đường quán thánh ngay cạnh cái đền thờ.Bán chiều thôi nhé,đến cái có bác ngồi trông xe chỉ cho luôn.

Các bác thông cảm em toàn đi ăn chứ chả nhớ địa chỉ bao giờ :-S

architect thích bài này.