Các quán ăn, món ăn ngon bổ rẻ ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Bien Khat, 30/6/2009.

Tags:
  1. Kindy Mum

Kindy Mum Thành viên chính thức

Chậc chậc đúng là cao thủ!:p Welcome mẹ nó vào topic cho thêm phần xôm tụ. (mình nói lời thay cho chủ topic...hí hí)

Đang tải...

2. Mẹ Vạc

Mẹ Vạc Banned

Chưa đọc hết các bài trả lời, không biết có mẹ nào nhắc quán ốc vỉa hè Nhà Chung, gần nhà hàng Phố Biển chưa nhỉ. Quán ốc ý có nhiều loại ốc biển, lấy từ Quảng Ninh... Ngao hoa ở đây ngon tuyệt luôn, có mấy loại ốc lạ lạ ít chỗ có như mít đen, con móng tay... Giá cũng không rẻ nhưng không đắt... Anh bán hàng dễ mến

architect thích bài này.
  3. Me Minh_tommy

Me Minh_tommy Đam mê ăn uống

Đọc cái topic này vừa đọc vừa nuốt nước bọt cũng no..chẹp chẹp..Các bác có kinh nghiệm cứ tiếp tục post nhé, thks các bác nhìu, em sẽ cố gắng đi theo thử nghiệm.Sẽ có bình phẩm sau

architect thích bài này.
  4. diephieutit

diephieutit Bắt đầu tích cực

Các mẹ đã ăn bún cua ở Hàng Bạc chưa? Ngay gần ngã 3 Mã Mây, Hàng Bạc ý. Ngon lắm. Mình ăn bún cua ở nhiều nơi rồi không ngon bằng ở đấy. Giá cả lại phải chăng. Bán cả ngày nhưng chủ yếu vào buổi sáng. Bà chủ mắt lác nhưng vui tính lắm.

architect thích bài này.
  5. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Em chưa ăn ở Phùng Khác Khoan, nhưng món bánh đa chộn, miến trộn có mẹ nào ăn ở khu C10 Kim Liên chưa? Ở đấy bán vào buồi chiều, em thấy ngon và đông khách lắm 15K/1 bát.

butstrearchitect thích.
  6. thien.uy

thien.uy Bắt đầu tích cực

:) Hihi rảnh rỗi vào đây nghe các bác nói tự dưng máu ăn uống của em nó lại lên. Em xin bổ sung một vài chỗ theo em là ngon, bổ, rẻ:
    1.Chè Thái ở đường Kim Mã ngay dưới chân khu tập thể ý ạ ( 6.000d/cốc). Thái ở đây ăn lạ lắm có cả dừa non thái nhỏ, rồi hạt đậu xanh ninh nhừ. Em mới biết ăn là kết luôn. Ở đấy cũng có món kem xôi. Xôi ở đấy ăn dẻo và cũng thơm nữa.
    2.Phở trên phố hàng Đường. Phở bò chín thôi, quán ở vỉa hè ngay đầu đường giao với phố hàng Bông. Nhưng ngon tuyệt cú. Nước dùng luôn giữ được phong độ. Lần nào vào em cũng thèm định ăn đến 02 bát nhưng ăn xong thì no căng ra. Báo cáo đấy là quán nhà bạn em nhưng em nói là ngon thật. Thể nào cũng có bác ăn rồi đấy. Ngon đúng ko ạ?
    3. Quán cháo trai, cháo sườn. Quán này ngon cực các bác ạ. Ngon hơn chỗ Thành Công nhiều. Vì em ăn 02 nơi em biết. Quán này ở trong một cái ngõ trên đường cắt đường Láng Hạ. Trước cửa nhà mọt bác sĩ chữa tai, mũi, họng rất giỏi. Thui chít ùi em không nhớ rõ địa chỉ. Hix, em thấy bình thường ăn vặt ngta nghĩ đến ngay là các chị em nhưng ở quán này em lại nhận thấy trẻ con và nam giới là nhiều đấy ạ.
    Thế thôi ạ. Hnay em xin post mấy chỗ mà theo em là đúng với mục tiêu: ngon, bổ, rẻ ạ.

butstrearchitect thích.
  7. thien.uy

thien.uy Bắt đầu tích cực

:) Hihi rảnh rỗi vào đây nghe các bác nói tự dưng máu ăn uống của em nó lại lên. Em xin bổ sung một vài chỗ theo em là ngon, bổ, rẻ:
    1.Chè Thái ở đường Kim Mã ngay dưới chân khu tập thể ý ạ ( 6.000d/cốc). Thái ở đây ăn lạ lắm có cả dừa non thái nhỏ, rồi hạt đậu xanh ninh nhừ. Em mới biết ăn là kết luôn. Ở đấy cũng có món kem xôi. Xôi ở đấy ăn dẻo và cũng thơm nữa.
    2.Phở trên phố hàng Đường. Phở bò chín thôi, quán ở vỉa hè ngay đầu đường giao với phố hàng Bông. Nhưng ngon tuyệt cú. Nước dùng luôn giữ được phong độ. Lần nào vào em cũng thèm định ăn đến 02 bát nhưng ăn xong thì no căng ra. Báo cáo đấy là quán nhà bạn em nhưng em nói là ngon thật. Thể nào cũng có bác ăn rồi đấy. Ngon đúng ko ạ?
    3. Quán cháo trai, cháo sườn. Quán này ngon cực các bác ạ. Ngon hơn chỗ Thành Công nhiều. Vì em ăn 02 nơi em biết. Quán này ở trong một cái ngõ trên đường cắt đường Láng Hạ. Trước cửa nhà mọt bác sĩ chữa tai, mũi, họng rất giỏi. Thui chít ùi em không nhớ rõ địa chỉ. Hix, em thấy bình thường ăn vặt ngta nghĩ đến ngay là các chị em nhưng ở quán này em lại nhận thấy trẻ con và nam giới là nhiều đấy ạ.
    Thế thôi ạ. Hnay em xin post mấy chỗ mà theo em là đúng với mục tiêu: ngon, bổ, rẻ ạ.

architect thích bài này.
  8. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Quán ở ngã ba Trần Quốc Toản, ngã ba đầu tiên nếu rẽ từ ngã tư Bà Triệu - Trần Quốc Toản theo phía tay phải.
    Sáng cháo sườn ngon tuyệt
    Trưa bún chiều cháo trai bánh cuốn nóng
    Ngon bổ rẻ

architect thích bài này.
  9. Be Kid

Be Kid Thành viên tập sự

Mình thấy ăn ốc luộc ở Hàn Thuyên, ngồi vỉa hè, đối diện nhà thờ ngon đấy chứ. mình thích ăn ở đấy hơn là ở Đinh liệt

architect thích bài này.
  10. Bien Khat

Bien Khat Thành viên đạt chuẩn

Trời, quán ruột của mình ngày xưa. Có đúng là trước đây quán này ở gần cái đình ở phố mã Mây không hả mẹ nó? bây giờ chuyển qua hàng Bạc rồi à? mình đi tìm mãi mà ko thấy. Thanks mẹ nó nhé.

architect thích bài này.
  11. Bien Khat

Bien Khat Thành viên đạt chuẩn

Dạo này không thấy ai cho địa chỉ mới nào nhỉ?

12. WildMoon

1. Quán bún ngan ở ngã tư Cửa đông - phùng hưng, chỉ bán từ 10h - 1h hơn, đông lắm, muốn đi 20-30 người phải đặt trước ạ.
    2. Quán bún chả vỉa hè ngã tư Hàng đồng - Hàng mã
    Chả có cả lá lốt, nem vuông ngon miễn chê
    3. Miến, bánh đa cua, chan hoặc trộn vỉa hè Quán sứ - Thợ nhuộm, chỉ bán buổi trưa 11h-2h
    Đúng tiêu chí ngon bổ rẻ
    4. Bún đậu 5 Ngõ gạch
    ..............
    Không nhớ hết được, trên đây là mấy quán ăn trong thời gian rất gần nên không thể quên

architect thích bài này.
  13. In&De

In&De Bắt đầu tích cực

Không thấy mẹ nào nhắc đến món bánh giò ở chợ Nghĩa Tân nhỉ. mình là mình mê ê ê ê........ món này lắm. 5000k/cái, ăn kèm giò nữa thì ngon tuyệt. lần nào đi qua đây mình cũng không thể cầm lòng được.

butstrearchitect thích.
  14. WildMoon

Thế bạn phải vào bánh giò chợ Nguyễn công trứ, gần đấy là caramen tuyệt nhất Hà Nội lun

architect thích bài này.
  15. MeBap

MeBap Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ơi, chỉ cho mình các quán ăn ngon đi. CQ giờ chuyển về CL rùi, nhưng chưa xác định địa điểm ăn để tụ tập. Thanks!

architect thích bài này.
  16. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng thích món này,em thấy trà sữa ở đó cũng ngon mà.Công nhận cháo ngon,ngọt,nhiều sườn nữa chứ,thêm tí tiêu thì thôi rồi.Nhưng sườn xào với gan xào thì em ko thích.

architect thích bài này.
  17. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Caramen chân trâu đúng ko bạn,uh công nhận ngon thật.Bánh giò cũng ngon nữa chỉ mỗi tội ngồi hơi khổ sở.hi

architect thích bài này.
  18. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

Nhìu món ngon thía. Em thì chẳng biết quán nào nhưng vào để đánh dấu tiện theo dõi để khi nào đi ăn.

architect thích bài này.
  19. giangluong

giangluong Banned

mình cũng rất thích bánh giò ở chợ Nghĩa Tân. Cả quán bún đậu mắm tôm và Bún bò Huế nữa. Tất cả đều rất ngon.

architect thích bài này.
  20. giangluong

giangluong Banned

Bổ sung thêm món miến trộn ở Vỉa hè hàng bông nữa, gần ngõ đi vào Bệnh viện Việt Đức. Cũng rất ngon.

architect thích bài này.