Các quán ăn, món ăn ngon bổ rẻ ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Bien Khat, 30/6/2009.

Tags:
  1. huongthu_tomorrow

huongthu_tomorrow Thành viên tích cực

Chị ơi Phan Phù Tiên ở đâu thế. E là kết món này lắm.

Đang tải...

2. MeLanXinhXan

MeLanXinhXan 3T & 2L - Hội Mậu Ngọ

Ái chà đồng minh lớn đây , thích ăn mà lão xã cứ làm khó , add nick vào để hôm nào đi nhậu nhẹt thôi , hehe . YM : me_nhim_sun .

phuongth0312architect thích.
  3. MeLanXinhXan

Trong chợ Ngọc Hà có hàng nộm của chị Hồng cũng bán nộm hoa chuối và nem cuốn đó các mạ , chị này rất vui tính và chiều khách ạ .

4. lion queen

lion queen I'm fine without you

Đầu Cát Linh rẽ vào mẹ nó ạ. Cứ ra phố Cát Linh hoặc Tôn Đức Thắng hỏi người ta chỉ cho. Hoặc mẹ nó lên Nguyễn Lương Bằng, ngõ Liên Việt. Lòng ở đây ngon thôi rồi, lại mềm nữa. Chẹp, thèm ứ chịu được:lol:

architect thích bài này.
  5. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Hóng hớt các mẹ, mình thấy có quán bún đậu mắm tôm gần chợ Thành Công (đối diện với cái Chùa hay ĐÌnh gì đó), ngay mặt đường rất ngon mà rẻ.
    Bún riêu Ngõ Tràng Tiền (chỉ bán từ 14h), bán vỉa hè nhé.
    Ốc luộc ngõ Trung Liệt (cạnh cái quán bún, miến cua mà các mẹ kêu là đến đó phải bịt tai ý, hiii)
    Mấy quán đó em thấy rẻ mà lại ngon.

6. Feb & Aug

Feb & Aug Thành viên tích cực

Quán này tăng giá 30k - 35k rồi.

architect thích bài này.
  7. habethui

habethui Thành viên tích cực

em nghe dân tình đang kháo nhau món cổ gà? hình như ở Hàng Buồm. có mẹ nào biết địa chỉ cho em với để em thử xem ntn ạ ^^
    hihi, e cảm ơn ạ

8. Bien Khat

Bien Khat Thành viên đạt chuẩn

Ối bạn làm mình nhớ lại thời tuổi trẻ của mình quá...hí hí...toàn đi ăn nộm chị Hồng thôi.

Bạn ơi, cũng đã hơn mười mấy năm rồi mình ko quay về nơi đây, chị Hồng vẫn bán nộm hả Bạn?

architect thích bài này.
  9. cún lumpy

cún lumpy Thành viên tích cực

:rolleyes:
    Nhà bác Biển khát này có cùng tâm sự giống tớ quá .... tớ cũng ăn nộm chị Hồng này suốt cả thời trẻ tính đến nay đã 18 năm ..hic:rolleyes:...nhưng tớ đã kịp giải tỏa cái lòng mong mỏi này từ hôm qua-CN , cất công chạy 3 cánh đồng đến thăm bà chị , chị HỒng vẫn thế, có béo hơn nhiều so với cái thời đói khổ toàn quốc.., vẫn tươi cười.. nhưng có vẻ hơi tự tin quá với món nộm gia truyền và nhận xét của tớ thì là .... không bõ tí công nào khi phải đi xa như thế trừ khi gần nhà mình không còn hàng nộm nào tử tế hơn.. nước chấm thì không có tí duyên nào.. nhạt nhẽo, làm tớ chỉ muốn fa lại..., thịt bò thì ngon nhưng cũng không ngon hơn hàng nộm Lê Văn Hưu,mà lại đắt..một bát nhỏ xíu những 20k(chị ý cân miếng thịt bò lên rồi tính tiền nhưng miếng nhỏ thái ra vẫn không nhiều bằng lượng thịt trong nộm LVH), nem cuốn thì ăn như nhai rau thôi vì nước chấm đã không ngon thì món nem cuốn có còn giá trị gì đâu.. Túm lại là yêu quý chị nhiều vì những kỷ niệm đẹp nhưng em chả quay lại chị nữa, chiều nay em đã chạy ra LVH đánh chén một bữa cho bõ...rồi:p

10. Bien Khat

Thế hả bạn? như thế thì chỉ là ngon trong kỷ niệm thôi. chắc vài bữa nữa rảnh rỗi, tớ cũng sẽ qua thăm chị và món nộm của chị. Cũng sẽ xác định là chỉ ăn để tận hưởng cải cảm giác của những ngày xưa cũ thôi.

Hồi đó bạn học trường nào vậy?

architect thích bài này.
  11. MeLanXinhXan

Các bác làm em nhụt chí rồi , từ hồi chửa em lớn tới giờ em chưa ăn lại ( em lớn bi giờ hơn 5 tuổi rồi ) , thế này chắc như bác biển khát nói đành sống trong kỷ niệm thôi , em nhớ ngày xưa làm gì có môn phái cân thịt bò tính tiền nhỉ ?????????????????

architect thích bài này.
  12. cún lumpy

Thế mà cân đấy bạn ạ..:-k đây cũng là hàng độc chiêu tớ thấy từ khi biết đi ăn nộm . thôi bạn khỏi đi thăm chị H làm j , nghe lời tớ cứ ra nộm LVH ăn, tuyệt vời rồi , không ngon hơn được thêm nữa đâu.

13. Me Ca' con

Me Ca' con Thành viên tích cực

Ôi nghe mà thèm, cái chỗ bán nộm ở LVH mà không ngon hơn được thêm nữa địa chỉ chính xác là thế nào bạn ơi! Khu vực này nhiều hàng nộm ngon ghê, tớ chỉ biết mấy hàng trên phố Hàm Long thôi!

14. cún lumpy

nó chính là hang bún chả nem cua bể buổi trưa , ngay cạnh hàng phở gà Mai Anh , đối diện với Quán Cơm Phố, đến 3h PM thì nó bán nộm đến 7h30 tối nhé., tớ ăn nhiều nơi rồi nhưng thấy nộm đây ngon nhất , không cần chỉnh sửa j nữa.thịt bò và rất nhiều loại khác đều ngon , tớ thích ăn gân mềm, tuyệt lắm, bánh bột lọc của họ cũng rất ngon , và cái chính hàng này sạch sẽ lắm , không bẩn phát kinh như ở H.long, tớ nói thật tớ không thể mê được cái nộm ở trong ngõ HL, dở toàn diện luôn..

architect thích bài này.
  15. cún lumpy

tớ vừa nhớ ra ĐC rồi, 36 LVH, chị chủ là Nguyệt nhé.

architect thích bài này.
  16. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Nhà tớ ở Hoàng Hoa Thám nên nộm chị Hồng ăn mãi rùi. Dạo này chị ấy bán mắc lắm mà công nhận là nước chấm ko chuẩn nữa rùi. Tớ hay ăn ở Hàm Long nhưng là ở phía đối diện nhà thờ ý ạ, ngồi ngay cạnh hàng bán ốc đó. Tớ thấy ăn ở hàng này ngon còn ở LVH thì khỏi phải nói rùi ngon tuyệt cú mèo tớ thích ăn nhất ở LVH là tỏi cháy.. mỗi làn ăn toàn kêu cho thêm tỏi cháy..

Còn ở hàng buồm hả cổ gà cũng ngon cực VC tớ cuối tuần nào cũng lên đó ăn chả nhớ điạ chỉ chỉ nhớ là hàng cổ gà đó bán cùng nộm, nem rán và ngồi bán ở hàng bia .. vì đi ăn tớ chỉ nhớ hàng ăn chứ ko nhớ đ.c. Tuần này đi ăn lấy đ.c về chu bát giới cho các mẹ nhé.

17. mitxanh236

mitxanh236 Thành viên Hội Rắn

Topic này hay quá, oánh dấu vào ngó nghiêng khi bí chỗ ọp nào.

phuongth0312 thích bài này.
  18. Bien Khat

Topic của tớ hay bị hay đới!!!!!!!!!!!!! hí hí.

Thêm một địa chỉ nộm nữa này: Bác gái béo béo hay bán nộm từ khoảng 5h chiều đến gần 6h chiều trước cửa trung tâm tiếng Anh May School ở Triệu Việt Vương. Yêu bác ấy lắm vì nộm của Bác ấy ngon...và tớ thích cải cảm giác ngồi vỉa hè này...rất Việt Nam...hí hí... Sau giờ này thì Bác ấy lại đi bộ ra khu vực trước cửa VinCom để phục vụ nhân viên bán hàng Vincom.

Chiều nay tớ sẽ ra thử Nộm Lê Văn Hưu xem sao.

Thanks mọi người.

architect thích bài này.
  19. habethui

mọi người ăn nộm lên Mã Mây ạ, em không nhớ chính xác bn Mã Mây, chỉ hay đi ăn không để ý số má. NẰm ở đầu đoạn Hàng Bạc rẽ vào Mã mây, nhà nhỏ nhỏ ngay tay phải. Nổi tiếng lắm, ăn thịt bò ở đấy với quả nước dùng thì..chepchpe.. muốn chảy nước miếng :p hihi

architect thích bài này.
  20. habethui

hix, không mẹ nào giúp em cái món cổ gà này ạ U_U

architect thích bài này.