Cần giúp: Chuẩn Bị Có Thai Lại Sau Khi Bị Lưu Thai Nhiều Lần

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi hoa_oto, 17/4/2012.

1. congaixinhhp

congaixinhhp Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Chuẩn bị có thai lại sau khi bị lưu thai nhiều lần

Chị ơi hôm em đi hút thai lưu ở BV không thấy BS nói gì về việc xét nghiệm NST của thai cả,có thể hôm đó em đi là vào ngày nghỉ,làm dịch vụ nên họ không xét nghiệm cái đó chăng?Sau về em tìm hiểu mới biết là nên xét nghiệm thì đã muộn rồi.
    Em cũng chưa có dịp gặp BS di truyền và cũng không biết phải khám BS di truyền nào nữa nhưng em có hỏi BS sản thì BS bảo em là nên xét nghiệm nhóm máu Ro(cái này có thể xét nghiệm trước khi có bầu cũng được),và khi vừa có bầu thì đến xét nghiệm cái gì đó(hình như là NST hay nội tiết thì em không nhớ lắm) để có thể bổ sung thuốc nội tiết phù hợp.Bác sĩ bảo em là trước đây cứ ai hay phá thai,hỏng thai...mới hay bị thai lưu hay sẩy nhưng đến hiện nay thì mấy bệnh đó gặp rất tỷ lệ rất nhiều mà ở ngay cả phụ nữ trẻ chưa sinh con lần nào cũng hay bị hỏng thai lắm.BS nói đó là do bây giờ chị em mình ăn uống thực phẩm không "sạch" như trước đây nên nội tiết kém.
    Giờ em đang tạm nghỉ ngơi được 1 ck rồi mà cũng chẳng biết phải bắt đầu từ đâu nũa?Thực sự em cảm thấy lo lắng,không biết chị theo BS di truyền nào hay theo BS sản nào tốt cho trường hợp của chị em mình hả chị?

Đang tải...

2. me socchuot

me socchuot Thành viên tập sự

Nếu e hút thai ở bv nhỏ thì họ không có đk để lấy mẫu xn NST đâu, phải qua bv có tiếng thì mới đủ đk, vd ở Sai Gòn là Từ Dũ hay Hùng Vương; vì quy trình lấy mẫu kỹ lắm, khi lấy ra xong phải bỏ mẫu vào hủ vô trùng ngay, giữ đúng nhiệt độ mẫu cho tươi và đem đến phòng xn trong thời gian sớm nhất. Bs kêu chị xn vì thai lưu liên tiếp chứ thường lưu 1 lần bs cũng ít kêu lấy mẫu...

Nói chung lăn tăn vấn đề này lắm, có bs nói là sanh đứa đầu bình thường thì mấy đứa sau sẽ bt thôi, bs sản là vậy, nếu mình muốn có con họ sẽ tìm đủ mọi cách trị để mình có con..không sao đâu! nếu e chưa có đứa nào thì mới lo nhiều chứ đã có thì cũng bớt lo;

Chị em mình nên theo bs có uy tín 1 chút để được tư vấn thật tốt, nói chung bsi kêu gì thì cứ làm, ng ta noí phước chủ may thầy, nhiều khi bs mát tay fải làm những quy trình như vậy...mới có con khỏe mạnh :)) bsi nói thực phẩm của mình ăn hiện k sạch nên bị trường hợp này là cũng hợp lý, do đó chỉ ăn những cái bình thường thôi, nếu có đk thì tự trồng rau, mua thịt sạch không thốc bằng thuốc,... thì chắc sk mình tốt hơn nhiều.

Chị hỏi nhiều ng bạn bị như vậy, ng ta cũng đến bsi theo dõi trc khi mình dự định có thai và đến bs ngay khi phát hiện có thai bs theo dõi kỹ thì ok hết. Cầu mong mình cũng được như vậy :)) nhưng trước tiên thì phải dưỡng sức thật tốt, đợi tử cung phục hồi 3-6 tháng thì mới nên có thai lại.

3. me socchuot

me socchuot Thành viên tập sự

Thông tin của bạn giúp mình có thêm sức mạnh và động lực rất nhiều để chuẩn bị những gì cần thiết chào đón bé yêu về với mình. Cám ơn bạn nhiều lắm. Chúc mẹ khỏe con ngoan nhé.

ms.chinh thích bài này.
  4. muamuaha85

muamuaha85 Meo Luoi

Các mẹ ơi, em mới được 1 chị tư vấn khám Bác sĩ Châu làm ở viện C, phòng khám riêng là 135 Phố Núi trúc. Nghe chị ấy kể thì có mẹ bị lưu 10 lần rồi chữa ở bác sĩ đó. Chị ấy cũng theo và đã có 1 em bé 2 tuổi đáng yêu rồi. Các mẹ có ai đã từng khám bác sĩ Châu chưa ạ. Em đang tính đợt tới lên đó đây ạ

congaixinhhp thích bài này.
  5. congaixinhhp

Tớ chờ tin tức của bạn nhé,bạn tìm hiểu và nếu theo khám thì post luôn kinh nghiệm lên đây cho tớ và nhiều mẹ khác cùng theo nha.

6. muamuaha85

muamuaha85 Meo Luoi

ok. Khi nào t lên khám, có gì mới t sẽ ới các mẹ nha

7. muamuaha85

muamuaha85 Meo Luoi

Các mẹ ơi, tháng lưu thai hồi tháng 2. Đến h cũng hơn 6 tháng rùi. Mọi người giục nhiều quá nên VC t định ko kế hoạch nữa (ban đầu dự định để 1 năm sau cho chắc ăn). T thả và kết quả là t bị chậm. T cứ nghĩ mình dính bầu. Vừa mừng vừa lo. Nhưng t mua que thử về thử. Thử 3 que trong 3 ngày liền mà ko thấy gì. Đến ngày thứ 5, tự nhiên t lại KN lại chứ. Mà các chu kỳ trước của t rất đều chứ. Có lẽ mình bị rối loạn KN rồi các mẹ nhỉ. Lại thấy lo lắng

8. thuhuong0505

thuhuong0505 Thành viên mới

Các chị ơi, em cũng bị 2 lần rồi ạ. Lần 1 khoảng đầu T1, thai được 6 tuần đi khám thì bác sỹ bảo chưa có tim thai và 2 ngày sau thì e bị ra máu và sảy thai.
    Sau đó e theo khám ở BS Ánh ở Vạn Phúc, cũng quá chủ quan và nghe lời bác sỹ nên đến cuối T4 em lại có bầu lần 2, khám xét và uống thuốc rất cẩn thận theo bác sỹ, đến 7 tuần thì bác Ánh bảo có tim thai và hẹn 3 tuần sau khám lại thì đến 10 tuần e đi khám thì bác sỹ bảo mất tim thai rồi và phải hút, em khóc như mưa vì không biết mình bị làm sao nữa mà con toàn bị như vậy. Tính đến giờ được khoảng gần 4 tháng từ khi hút, em đang định đi bốc thuốc bắc để uống, các chị có địa chỉ hay nơi nào uy tín không chỉ em với ạ, em cũng không biết phải đi khám ở đâu và làm thế nào :(( Các mẹ cho em xin ít thông tin với ạ, em cảm ơn các mẹ nhiều ạ.

9. giomuahe19

giomuahe19 Thành viên mới

Mấy tháng trước mình cũng bị thai lưu khi hơn 8 tuần. Thai của mình có túi ối nhỏ hơn so với tuổi thai, có tim thai nhưng túi ối không phát triển được nên bị lưu. Mình phải đi xử lý ở Viện C. Sau 1 tháng, mình QKD trở lại, rất đều 30 ngày nhưng lượng kinh rất ít, chỉ cần đóng daily thôi. Mình cũng đang uống thuốc bắc của bác Bình ở Đội Nhân nhưng lượng kinh vẫn ít như thế. Mình lo về vấn đề này lắm. Có mẹ nào bị lượng kinh ít như mình không? Bây giờ mình đang theo khám bác sĩ Dũng ở Kim Ngưu. Bác đang bắt làm mấy cái xét nghiệm, cũng tốn kém quá. Mà chỗ bác ấy khám thì lại xa so với nhà mình nên mỗi lần đi lại vất vả lắm. Hi vọng làm xong mấy cái xét nghiệm thì bác sỹ kết luận bình thường để mình còn săn rắn, hic hic.

10. mountfaber

mountfaber Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi, tớ năm ngoái bị thai lưu lúc 11 tuần rồi, phải đi xử lý ở phụ sản HN. Tớ thả được 2 tháng rồi, đã chậm kinh 4 ngày. Thử QS thì 2 vạch mờ nên mừng quá. Tớ gọi điện đăng ký khám ở 21 Vạn Phúc vì muốn xem nội tiết có vấn đề gì không để còn uống thuốc hoặc tiêm nếu cần nhưng gọi điện đến họ bảo là không cần đến ngay. Vậy là sao? Thường có bầu mấy tuần thì mới uống thuốc nội tiết nhỉ? Tớ lo lắm ý các mẹ ơi

11. Mẹ bé Dế

Mẹ bé Dế Chị Ong Nâu

mình đã có thai lại sau khi bị thai lưu lúc 8w, 2vc mình buồn và shock nhiều lắm, nhưng cũng cố gắng vượt qua. Giờ mình mang thai 37w rồi, chuẩn bị đến ngày sinh đây. các mẹ đừng nản lòng nhé. chịu khó tẩm bổ. Mình uống thuốc bắc cho phục hồi tử cung, kiêng có thai lại ít nhất 3 tháng sau khi hút. chồng mình thì ăn sò huyết uống nước ép giá đỗ và phấn hoa trộn mật ong để tăng cường sinh lí. các mẹ gần đến ngày rụng trứng chịu khó ăn sầu riêng, có tác dụng làm dày niêm mạc tử cung.
    1 bài mẹo nhỏ này mình mách cho mấy mẹ bên wtt và các mẹ ấy đã thụ thai rồi:
    sau khi sạch kinh, mỗi ngày các mẹ luộc chín 47 hạt đỗ đen, ăn liên tục 6 ngày nhé, mình đã thụ thai thành công nhờ việc này và nhiều mẹ bên nhà nỗi lòng 1v cũng thành công.
    chúc các mẹ sớm đón con yêu trở về nhé

12. cindycao

cindycao Mẹ Cu Khoai

Oài..mẹo gì hay thế mẹ nó..sau sạch kinh ăn 47 hạt đỗ đen ah.đơn giản có vậy mà có con iu thì mình sẽ làm ngay bạn ah, 2vc mong con lắm rùi, đang hì hục săn rắn vàng đây, nhưng mình sạch kinh đc 5 ngày rùi ăn có còn hiệu nghiệm ko?

13. congaixinhhp

Mẹ nó ơi tớ cũng bị thai lưu lúc 8 tuần như bạn,và bây giờ cũng được 3 tháng rồi,hồi mới bị tớ cũng uống thuốc Bắc được 10 thang thôi,giờ tớ định thêm khoảng 2 tháng nữa mới thả lại.Bạn nói rõ hơn kình nghiệm của bạn đi được không?Bạn uống thuốc ở đâu,ba nhiêu thang,phấn hoa trộn mật ong như thế nào,ăn trước bao lâu hả bạn?Cả mẹo ăn đỗ đen nữa,tháng nào cũng ăn hay là thế nào hả bạn?

14. cindycao

cindycao Mẹ Cu Khoai

Mình vừa nghiên cứu thấy kinh nghiệm các mẹ ăn 47 hạt đỗ đen sau sạck kinh, hạt đỗ đen luộc chín rồi ăn không cần nhuyễn. Bạn ăn 47 hạt đỗ đen luộc trong 6 ngày, nếu con iu chưa về thì tháng sau lại tiếp tục. Đây là bài thuốc dân gian của người Tàu để mau thụ thai. Chúc bạn thành công

15. mebecong2004

mebecong2004

Tớ ngày trước cũng bị thai lưu 2 lần. Rồi cắt thuốc ở ông lang ở quê tớ. Chỉ cắt đúng 3 thang uống thôi thì kinh nguyệt lại trở lại rất thường là lượng kinh nhiều lên và không bị máu cục.người quen Nhà tớ có rất nhiều người cắt ở đó rồi và ai cũng tin tưởng ông. Tớ thấy quý ông ở chỗ không bao giờ vì tiền chứ nhiều ông lang bắt uống thuốc hàng 10-15 thang. riêng ông ai cũng chỉ 3 thang thôi.

16. congaixinhhp

Bạn ơi bạn có thể chia sẻ địa chỉ cũng như số đt của ông lang đó được ko,tớ cũng bị như bạn mà cũng cảm thấy Nội tiết chưa ổn lắm.thanks bạn.

17. huongduongxanh_30032000

huongduongxanh_30032000 LH: 0974.353.505

co me thu roi, an 47 hat do den thu thai, chuc mung cac me. thang toi em cung se thu. phai di mua do den roai. ma chong em tinh trung yeu ko biet co thuc hien bang cach nay ko cac me nho'?

18. meken2012

meken2012 Thành viên tập sự

mình cũng đang lo qua', các mẹ jup' mình với.Mình từ hồi thanh niên đến giờ nguyệt san rất đều. Mình cũng bị thai lưu,luc 11w. sau day thì nguyệt san lại đều 3 tháng tiếp theo. Nhưng mẹ mình cứ lo, bảo mình đi căt thuốc bắc. Haizzzz, sau khi uống xong 12 thang, vòng kinh lệch lung tung cả,34 ngày, máu thì mấy ngày đầu đỏ tươi,mấy ngày xong còn đen hơn bùn...mình sợ quá,nhưng chỉ 2 hôm là hết. Đến tháng này thì đã lên đên 42 ngày, chậm gần 12 ngày rồi mà chả thấy đâu, thử que thì có mỗi 1 vạch.huhu..mấy ngày trước hồi tính ngày rụng trứng, siêu âm thì không vấn đề gì..mình mong con lắm. mà giờ thế này...mình lo mất ăn mất gnủ ..làm thế nào bầy giờ, các mẹ thông thái giúp mình với....

19. minhtu82-83

minhtu82-83 Bắt đầu tích cực

Mình cũng hút thai lưu lần 2 vào hôm thứ 6 vừa rồi. Mình cũng theo bác sỹ Ánh từ đầu đấy. Nhưng bác sỹ này các mẹ cạch mặt ra nhé. Khám thi qua loa,thuốc uống thì đắt, siêu âm một tý là xong cũng chả bao giờ động viên bênh nhân cả. Mình đang đau khổ lắm đây giừo cũng chẳng biết theo bác sỹ nào nữa

20. hoa_oto

hoa_oto Thành viên rất tích cực

Giờ bạn cứ nghỉ ngơi đi, để tinh thần khỏe lại đã, đừng vội vàng quá nhé, rồi ai cũng có con cả thôi mà, cứ tin vậy đi. Có nhiều bác sĩ giỏi ở Hà Nội này lắm, như bs Thực, bs lan, bs Dục, nói chung mình thấy còn nhiều bs có tâm lắm, nên bạn cứ bình tĩnh nghỉ ngơi cho tinh thần thoải mái đã, có thoải mái thì con mới mau về với mẹ đc :), good luck!