Toàn quốc: Đồ chơi GIGO - BỪNG SÁNG trí tuệ - CỪ KHÔI thể chất!

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Emily, 30/6/2009.

1. menghebin

menghebin Thành viên mới

Bạn ơi, cho mình hỏi bộ kỹ sư tài năng 160 miếng bao nhiêu tiền vậy. Mình đặt hàng thì bao giờ có

2. menghebin

menghebin Thành viên mới

Cho mình đăng ký nhé. Bao giờ có hàng thì nhắn mình nhé. Chúc đắt hàng.

3. LoveBun

LoveBun Bắt đầu tích cực

Mẹ Emily này dạo này bận quá à, thấy khách hàng ời ời mà chả chịu vào tiếp khách thế này?

4. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Vô cùng xin lỗi các mẹ, mình đi công tác 1 tuần, nay mới về. Hôm nay nghỉ bù, từ bây h đến tối, mình xin đáp ứng mọi câu hỏi của các mẹ. Chúc các bố các mẹ một ngày tốt lành

5. Tun04

Tun04 Thành viên mới

Bạn ơi bộ Pet/Vehicle có bao nhiêu miếng?
    Cho mình xin giá bộ Pet/Vehicle, bộ Junior Engineering (110 và 160 miếng) nhé. Tks

Emily thích bài này.
  6. muaxuancm

muaxuancm Thành viên chính thức

Chị Emily ơi, rảnh cho em báo giá tất cả các bộ nhé. Thanks chị

Emily thích bài này.
  7. Emily

Bạn ơi, mình báo giá cho bạn rồi nhé. Cảm ơn bạn đã quan tâm

8. Tun04

Tun04 Thành viên mới

Mình đặt bộ Vehicle, bao giờ có hàng nhỉ? Ship thì tính thêm ntn?

Emily thích bài này.
  9. Emily

Tớ sửa trang 1 nhiều lắm rồi, ngồi chết dí bên máy hàng tiếng rồi, các mẹ vào trang 1 xem hộ tớ cái nhé, giá mai tớ PM tiếp. Cảm ơn các bạn nhiều

Sửa lần cuối: 21/7/2009
  10. Emily

Tớ pót ảnh vào trang 1 mãi ko được, post ra đây lại được, sợ MOD phạt lại phải xóa ảnh đi các mẹ thông cảm, cái messge này stupid quá đi. hì hì

11. Emily

GIỚI THIỆU BỘ KỸ SƯ TÝ HON

Đây là thực sự là một phát minh hiếm có về đồ chơi đó.
    Bộ đồ chơi là 1 hộp lớn với các bộ phận gồm các thanh nhựa đục lỗ, que, bánh xe, bánh răng, bu lông, ốc vít, mọi thứ đều được làm bằng nhựa rất tốt, nhẹ, không xước vỡ hay dập khi quăng quật, chà, mài, kích thước lớn nên bé sẽ không hóc và khi tạo hình tạo được những hình lớn, ví dụ như sau khi mình lắp ghế cho bé là bé thích thú ngồi lên. Khả năng tạo hình rất vô tận. Vì sau khi bé lắp được những hình trong catalog rồi, bé còn tự lắp được những thứ khác rất hay. Đó là bé lớn 4-5 tuổi, và các bé có thể chơi đến lúc gần 10 tuổi chưa chán, thậm chí nói không ngoa chứ bố mẹ chơi sau giờ làm cũng rất thư giãn.

Ở hai hình dưới đây các bạn có thể thấy, bộ kỹ sư là một thùng to có nắp đật rất đẹp trong đó chứa chật các miếng xếp hình….

[​IMG][​IMG]

Còn đây là một số trang trong catalog của bộ kỹ sư:

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Với những bé nhỏ, các bé nhận thức dần dần về sự đối xứng của các đồ vật, mình quan sát Huy từ lúc không biết làm gì ngoài việc chọc các que màu xanh vào bảng lỗ trắng và chúm miệng thổi phù phù bảo mẹ là ngọn nến, vậy mà bây giờ sau vài tháng bé biết lắp 4 bánh xe, và lắp được nhiều thứ linh tinh (đơn giản thôi), và bé lắp hai cái hình tam giác vào hai đầu que xanh và bảo mẹ là mẹ ơi, quả tạ….vậy là bé có quan sát, có vận dụng và có trải nghiệm…thật thú vị khi quan sát bé phát triển. Còn bé Minh thì khỏi nói, vì bé đã 5.5 tuổi, nên bé xếp được những hình khiến mình thán phục ví dụ bé xếp một chiến hạm rất phức tạp (và rất cân đối) sau đó bé còn xếp được một cái (cũng khá tinh vi) và nói với mình là đây là cái điều khiển từ xa) và bé dùng điều khiển cái to kia….Đó là những quan sát thú vị mình rút ra khi cùng chơi với các bé.

Các mẹ có thể tham khảo hình ảnh chụp bộ đồ chơi ở bên ngoài để hình dung kích thước và chất liệu nhé:

Điểm dừng thứ hai bạn đã đi qua, tôi khuyến khích bạn đi tiếp vì nhiều điều kỳ thú đang ở phía trước, xin mời click vào đây để tìm hiểu thông tin về bộ kỹ sư tý hon bánh răng kỳ ảo

Sửa lần cuối: 3/10/2010
  12. huongson

huongson Thành viên rất tích cực

Chị đi ctac đâu mà lâu thế? Em vẫn chờ thông tin về bộ kỹ sư, bánh răng kỳ ảo
    Và đặc biệt quan tâm tới learning board. Con trai em 1.5tuoi
    Tư vấn và báo giá cho em với

Emily thích bài này.
  13. mecongai

mecongai Thành viên chính thức

Hôm em nhận Gigo anh xe ôm lấy tiền ship của em đến Cầu Giấy là 35k đấy ạ, hic, lần đầu tiên em mua hàng mà tiền ship cao đến vậy.
    Chị ơi, em hỏi chị lại về laptop. Con em 19 tháng thì nên mua laptop đỏ, xanh hay vàng ạ? Em lần lại cái link cũ của chị thì ko hiểu cái nào là cái đỏ. Chị chỉ giúp em với, em cám ơn chị.

Emily thích bài này.
  14. Emily

Theo ch con em 19 thi chưa nên dùng laptop. Vì đã biết gì đâu mà học với chẳng tập, nghịch nó phí đi. Tuy nhiên nếu con em nó thuộc diện khó cho ăn thì thôi cũng đành mua cho nó cái laptop màu vàng (cho đỡ tốn tiền) là 260K ấy em ạ.

15. scarlet_0203

scarlet_0203 Bắt đầu nổi tiếng

Chị H ơi, nhìn bộ cầu trượt mà em thích quá! Tiếc là nhà em chật, ứ dám mua về đầu tư cho con, nhưng giá đấy em thấy rẻ nhỉ?

Emily thích bài này.
  16. Rosas

Rosas Thành viên tích cực

Chị Emily ơi, bộ cầu trượt double slides giá cũng dưới 1.5 triệu ạ? Còn bộ learning board em thấy hình minh họa của chị có cả bộ chữ cái nữa, trong bộ chị nhập về có ko ạ? và giá cả bộ là bao nhiêu hả chị? Bộ này bé 2 tuổi đã chơi được chưa ạ? Chị trả lời giúp em nhé. Thanks chị.

Emily thích bài này.
  17. khanhha27-12

khanhha27-12 Thành viên tích cực

Trả lời hộ mình cái. cho mình hỏi luôn là bộ Learning board bao tiền nhỉ.
    Các link ở trang 1 mình đều ko xem được.

Emily thích bài này.
  18. nguyet290805

nguyet290805 Thành viên nổi tiếng

Bạn ơi mình muốn đặt hàng bộ Junior Engineering (160) miếng thì bao giờ có hàng nhỉ? Bộ này cho con trai 5 tuổi được ko bạn?

Emily thích bài này.
  19. bebong

bebong Thành viên rất tích cực

Chị Hân ơi, cho em giá của bộ Learning board nhé. Để chuẩn bị tiền chứ em nhất định sẽ lấy rồi. Em lấy cả 2 option chị nhé. Bộ này đặt thi đến bao giờ có hàng ạ.

Emily thích bài này.
  20. Emily

Mình rối ruột vì các mẹ hỏi nhiều mà mình thì mới chuyển chỗ làm lại bận tối mắt nên chưa trả lời được, mong các mẹ thông cảm, mình xin trả lời từng người một nhé:

Mẹ Bé Bông ơi, cảm ơn em đã luôn vào topic ủng hộ chị. Em thông cảm cho chị, dạo này chj bận quá, luôn trong tình trangj mệt phờ râu trê, quần áo thì không có, đến khi sắp đi công tác mới ngã ngồi bệt xuống đất vì không có cái quần áo nào tử tế, giữa trưa nắng chang chang phải lặn lội đi mua được mấy cái xấu mù, thôi cũng đắp đổi cho nó qua một sự kiện he he. Tuy nhiên, tình yêu với đồ chơi tốt, đồ chơi tuy hơi đắt 1 tý nhưng vẫn kinh tế vì sau này chúng ta vẫn có thể thanh lý được khi con đã lớn để lấy tiền nuôi tiếp con giai đoạn hai thì vẫn nguyên vẹn đây.

Em Bông và các mẹ quan tâm đến bộ learrning board ơi, bộ learrning bỏad nếu chỉ gồm: cái bảng đục lỗ kép, cái giá để, cái hộp đựng các viên tròn tròn đủ màu, hộp 6 tấm bìa hình vẽ thì giá là 1720K em ạ. Nếu thêm bộ gear kit và bộ 6 tấm bìa hình vẽ cho gear kit thì cộng thêm 500K còn nếu thêm bộ mosaic và hộp 6 tấm bìa cho mosaic thì thêm 600K nữa. Nên tổng cộng bộ learrning board đầy đủ là 1720+ 500+600 = 2820 nếu ai lấy cả sẽ làm tròn thành 2800K.
    Lần đầu tiên chị đặt hàng GIGO chị bỏ qua learning board vì thấy giá nó quá đắt. Như giá trên web là với giá bộ 1700K thì bên đó họ đã bán tính ra tiền Việt là 2700K rồi, nếu bộ gear kit ở đây chị bán được 500K thì giá trên web là 792K nghĩa là cao hơn tận gần 300K, còn bộ mosaic là 938K nghìa là cao hơn cũng hơn 300K.

Hồi đó khi nhân được báo giá chị quyết định khôgn lấy, Tuy nhiên trong khi chị đi tìm nhà trẻ cao cấp cho bé Huy thì chị đến nhà trẻ WONDERLAND ở đền Lừ và chị thấy ở đó dùng một bộ nhái của Trung Quốc (cũng phải đặt mua mà giá lâu lắm rồi cũng hơn triệu mà cũng chỉ như cái set 1700K của mình thôi). Và chị mê mẩn từ đó vì bên ngoài nhìn hoành tráng và rất hay, nhìn các con chơi mình cảm thấy bộ này đúng là cái bảng học tập, rất hay, bản thân các cô giáo của trường WONDERLAND cũng nói với chị là chơi hay lắm. Vốn tò mò, chị lật đít cái hộp đựng lên thì ko hề tìm thấy chữ GIGO và sau đó nói chuyện với cô hiệu trưởng thì cô nói đó là đồ TQ nhái chứ không phải đồ xịn mà cũng phải đặt mua chứ ko bán rộng rãi trên thị trường. Chị cũng phân vân khi đặt mua bộ này cho Huy, nhưng mà nghĩ nhiều khi mình cứ cố lên một tý vậy. Ai lấy bộ này cứ xác định là coi như chị chỉ rủ lấy hộ cùng với chị thôi chứ không tính toán gì vì giá nó cao rồi, rất khó tính lợi nhuận, bản thân chị đi làm suốt ngày, được các mẹ ủng hộ là vui lắm rôi nên chị thường bán giá thấp để ủng hộ lại các mẹ.