Toàn quốc: Đồ chơi GIGO - BỪNG SÁNG trí tuệ - CỪ KHÔI thể chất!

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Emily, 30/6/2009.

1. phong_teppi

phong_teppi Thành viên đạt chuẩn

Chị ơi nhà e 2 con gái:6y và 8m,c tư vấn e xem chơi đc loại nào với

Emily thích bài này.
  2. Rosas

Rosas Thành viên tích cực

Hihi, em lại làm phiền chị tí nữa, đồ chơi Gigo này càng nhìn càng mê, em mới tìm thấy bộ này, nó có vẻ gần giống bộ pet nhưng trông sắc nét hơn (theo đánh giá cảm quan của em là như vậy), chị báo giá giúp em bộ này nhé, ko biết nó có đẹp hơn bộ pet ko chị nhỉ?
    http://www.gigo.com.tw/english/_toy/detail.php?MID=2&SID=9&ID=951

Emily thích bài này.
  3. meminhquan

meminhquan Bắt đầu tích cực

4. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Em ơi, chị trả lời nhanh em là các phiên bản China hình như không có mà chị đã cân nhắc kỹ ròi, mầu của bộ đó hơi nhạt nhòa, chỉ "nhã" với người lớn. Với trẻ con cần dùng màu "nguyên" nghĩa là các màu cơ bản để bé nhận thức (chị dừng từ của dân hội họa). Màu nguyên là các màu trong bảng màu. Vả lại khi mình đặt hangf này để có được giá công xưởng, cứ phải đặt một số lượng hàng theo barem của nó, hàng chị đặt là theo giá bán buôn, đơn hàngt tối thiểu cũng là một số tiền rất lớn, chính vì vậy chị cũng khá căng thẳng và chỉ chọn những thứ gì thật hay, thật tốt, có giá trị giáo dục, phát triển trí tuệ và sự khéo lepos của đôi tay, thể lực nữa....Cái bộ em chọn chị đã vào xem hẳn video clip thfi thấy cũng không trội hơn PET/VEHICLE mà màu thì lại "nhã" quá nên chị không đặt, một phần nữa, model nào có chữ china thì ít khi đặt được, và catalog cùng là chữ china hơi bất tiện. Và họ cũng khuyến khích mình đặt bản quốc tế em ạ. Đồ chơi này được vận chuyển về đây bằng tàu biển và nhập khẩu trực tiếp, mỗi bộ đều cần đem mẫu qua hải quan cả 3 tuần trời để kiểm định, vì là hàng đồ chơi nên lần trước chị được công ty nhập khẩu thông báo là phải qua bộ y tế xác định độ an toàn cho trẻ.

Hôm qua con trai mình bị sốt, phải đi viện nên mình không trả lời các mẹ hết được, mong các mẹ hết sức thông cảm, tối nay mình xin đáp ứng đầy đủ nhé.

5. Chuppa

Chuppa Thành viên tích cực

Chúc con zai mau khỏe để mẹ còn bớt chút thời gian dành cho các bạn nhỏ khác nữa nhé (u)

Emily thích bài này.
  6. Sugarsea

Sugarsea Thành viên tích cực

Tớ quan tâm tới bộ cầu trượt của bạn.
    Mình muốn hỏi là hiện bạn còn mẫu nào trong hai mẫu dưới, giá cả bao nhiêu, mình ở HN thì cách thức ship hàng thế nào, có được free k và bao lâu nhận được hàng?

Emily thích bài này.
  7. scarlet_0203

scarlet_0203 Bắt đầu nổi tiếng

Trả lời hộ bác Hân:
    Bộ cầu trượt bác í báo giá là: 1,4tr mẹ nó ạ. Giá cả từng loại bác í post ở trang 10 hay 11 gì đó, bạn đọc lại xem.

Emily thích bài này.
  8. Emily

Cảm ơn mẹ Scarlet vô cùng nhiều. Mình xin trả lời là bộ cầu tụt hiện tại mình mới có giá của bộ 1 bàn trựot và là 1.4 triệu, tối nay mình sẽ cập nhật giá bên cạnh hình ảnh các bộ đồ chơi để các mẹ tham khảo. Các bạn cứ yên tâm là việc chọn xem đặt hàng gì đã mất rất nhiều thời gian và công sức của mình (làm hầu hết về đêm). Mình không chỉ tìm hiểu, down load catalog về mà còn xem cả video clip của các bộ đó (nếu có). Mình cố hình dung xem khi chơi nó sẽ thế nào và mình đi đến 1 kết luận sau:

Các bộ xếp hình nên mua. Trong đó bộ kỹ sư tính ra là rẻ nhất. Các bộ xếp hình không chỉ dành cho bé mà còn làm cho cả nhà chơi,. bố mẹ xếp cùng con và nhiều mẹ đã nói với mình là rất thư giãn sau giờ làm.
    Bộ learrning board chiếm hơi nhiều tiền của bố mẹ nên các mẹ cũng nên cân nhắc tuy nhiên bộ đấy cũng râtd có ích đặc biệt là có thể cho bé học lâu dài đến lúc 10 tuổi, bản thân Emily xác định làm việc đặt và bán GIGO không thể làm giàu được và rất mất thời gian, chưa kể làm một thôi một hồi những chẳng thấy lãi đâu. Nhưng mà Emily vẫn rất thích vì khi các mẹ lấy đò chơi xong thường nhắn tin cảm ơn và rất vui, rất sướng, lúc nhập đồ chơi về nhìn chúng bóng bẩy, đẹp đẽ mình rất phấn khích...Xuất phát từ việc Emily đi tìm đồ chơi cho con mà lắm lúc ức chế vì thị trường đồ chơi hiếm hoi các đồ tốt quá nên mình xác định vẫn theo đuổi sự nghiệp GIGO.

Bộ cầu tụt ý, không bé đâu các mẹ ạ vì nặng tận hơn 10kg mà. đồ GIGO thường chắc chắn và có độ chính xác rất cao các mẹ ạ.

Các bộ xếp hình thì cái dòng kỹ sư giá rẻ hơn so với cái dòng modern world hay trafice rally....nhưng mà xếp các hình kia cũng hay đây. Hôm rồi mình dạo qua mấy shop bán đồ chơi cao cấp thì thấy giá cả bây giờ cũng vô cùng lắm.

Hy vọng những chia sẻ vội vã của mình có ích cho sự cân nhắc của các mẹ.
    Mình lại bận rồi, hẹn gặp các bạn nhé, cần thông tin gì cứ thoải mái nhắn lên đây, mình sẽ rà soát lại và trả lời mọi người đầy đủ

9. bebong

bebong Thành viên rất tích cực

Chị ơi, em vẫn quyết định lấy trọn bộ nhé. Thôi bố mẹ nhịn ăn , nhịn mặc vì con vây.
    Bé nhà chị đỡ chưa? Nhóc 2 nhà em tháng 8 này đi học. Đang lo đây chị ạ.

10. mebin&bo

mebin&bo Thành viên rất tích cực

chị chưa trả lời em em đang mong wá chừng

Emily thích bài này.
  11. menghebin

menghebin Thành viên mới

Bộ kỹ sư 160 miếng bao giờ thì hàng về vạy bạn. Nhìn các bộ đồ chơi của bạn thích quá chỉ tội thiếu money thôi. Chúc bé nhà bạn và bé nhà mình nhanh khỏi bệnh.

12. Emily

Nói chung toàn bộ hàng hóa sẽ khoảng tối đa 1 tháng nữa là về Việt Nam bạn ạ. Bé nhà bạn đang ốm à, bé bị sao vậy. lần trước bé nhà mình mẹ chủ quan nên bị viêm phổi, lần này mình lo nên cho đi Sanh Pôn ngay chiều hôm qua thì may, chỉ mới viêm họng thôi bạn ạ. Đúng là đồ GIGO rất hay, mà chỉ có mẹ chưa đủ tiền thôi bạn nhỉ.

13. Emily

14. Emily

Cảm ơn mẹ CHupa nhiều nhé. Chúc mẹ Chupa mọi điều tốt lành

15. Emily

Mẹ nó ơi, mình nghĩ con gái thì chắc chơi bộ small world hoặc farm, zoo bạn ạ, hoặc kỹ sư tài năng bánh răng kỳ ảo. Chắc các bé sẽ sáng tạo giỏi lắm đấy vì đã 6 tuổi và 8 tuổi rồi.

16. Emily

bạn ơi, mình trả lời bạn như sau:

mình vừa được bên đặt hàng trả lời là: bộ cầu tụt hiện hãng đã ngừng sản xuất loại 2 slides vì loại này bán chậm. Chỉ có hàng 1 slide. Và giá này không bao gồm ship. gần 1 tháng nữa sẽ có hàng. Thực ra mình cũng thường sharre ship với các mẹ. Mình cũng ở HN, chúng minh sẽ xem xem ở thời điểm ấy xem việc giao hàng thế nào là ổn nhất bạn nhỉ. Nếu bạn đặt bộ cầu tụt chính thức thì đặt hộ mình với vì nếu không mình chỉ nhập về rất ít.

17. Emily

Các mẹ đặt bộ learning board thì đặt hộ mình ngày hôm nay hoặc mai nhé để mình chốt. Nếu không vì vốn lớn, lãi suất thấp nên minh sẽ chỉ đặt vài bộ về, đến khi ấy nhiều mẹ lại bực mình giônhs như bộ kỹ sư đợt trước

18. Emily

Cảm ơn mẹ Bin&Bo. Em ơi, em hỏi về bộ kỹ sư bánh răng kỳ ảo phải không? Bộ này giá 650K và rất đẹp đấy em ạ. Lần trước chị đặt về có 6 bộ, các mẹ lấy đều phát biểu là chơi rất thích. Chị sẽ post trọn vẹn catalog của nó lên em nhé.

19. Mẹ Sushi

Mẹ Sushi Thành viên sắp chính thức

Ban thuc som the. up ung ho ban. Cho minh hoi chut xiu la neu minh muon dat learning board bo co ban + them bo chu nua la bao nhieu ha ban. Minh o Sg ban co the ship den nha cho minh khong? Cam on ban

20. mắm sữa

mắm sữa Bắt đầu tích cực

Dear chị, cho em đặt thêm bộ Vehicle nhé! Lần trước em mua bộ kỹ sư tài năng cho thằng anh 6 tuổi và Jumbo cho con gái 20 tháng, giá mà biết sớm hơn thì tốt quá nhưng bộ kỹ sư tài năng chơi thích thật chị ạ, thằng cu nhà em mải miết, suốt từ đầu tháng 6 đến giờ cứ mải miết chơi suốt. Nhưng bộ Jumbo thì con gái không chơi mấy nên em muốn mua thêm để cho chơi. Em mua thêm bộ Vehicle là được phải không chị?
    Learning Board em thấy thú vị quá nhưng hơi ngán tiền phải suy nghĩ thêm.