Toàn quốc: Đồ chơi GIGO - BỪNG SÁNG trí tuệ - CỪ KHÔI thể chất!

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Emily, 30/6/2009.

1. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Đồ chơi GIGO - BỪNG SÁNG trí tuệ - PHÁT TRIỂN TỐT thể chất!

WELCOME TO SHOP EMILY​

ĐỒ CHƠI PHÁT TRIỂN TRÍ TUỆ GIGO

Khi bé con nhà bạn 2 tuổi, đồ chơi GIGO sẽ là lựa chọn SỐ MỘT của tất cả các bạn bởi những lý do sau đây:

Về chất lượng: hoàn toàn an toàn cho sức khỏe con người và các bé
    Về kiểu dáng: có tính sáng tạo sâu sắc, mỗi bộ đều có bản quyền sáng chế
    Về màu sắc: rất đẹp, long lanh và lung linh, bóng bẩy
    Về giá: luôn thấp hơn giá web từ 30-40%

Đồ chơi GIGO được chia thành 4 nhóm chính

I. Đồ chơi xếp hình
    II. Đồ chơi vận động
    III. Đồ chơi học tập: trọn vẹn bộ learning board
    IV. Kệ để đồ chơi các loại

Bởi mỗi bộ đồ chơi có rất nhiều hình ảnh minh họa, để giảm tải cho trang 1, mình xin đưa ra mục lục mình post ảnh và giới thiệu các trang như sau:

Trang 1: giới thiệu chung, mục lục, bảng giá một số thông tin và hình ảnh bổ ích
    Trang 6: bộ connect a cube JUMBO và connect a cube PAT/VEHICLE/DORRIS
    Trang 10: bộ KỸ SƯ
    Trang 11: bộ KỸ SƯ BÁNH RĂNG Kỳ ẢO
    Trang 16: bộ FARM và ZOO
    Trang 17: bộ MODERN WORLD và TRAFFIC RALLY
    Trang 20: bộ SMALL WORLD và THEME PARK
    Trang 21: bộ XGEO complete kit và XGEO creative
    Trang 22: bộ XGEO fun play và XGEO discovery
    Trang 24: bộ xâu cườm to và nhỏ
    Trang 26: bộ PATTERN block
    Trang 29: bộ LEARNING BOARD
    Trang 30: bộ MY PLAY GYM cầu tụt thông minh
    Trang 33: Các loại kệ để đồ, giá đựng báo chí tạp chí, kệ hỗn hợp

Cảm ơn các bạn đã đọc lời giới thiệu về topic, xin mời bạn click vào đây để bắt đầu hành trình khám phá ngôi nhà GIGO VIỆT kỳ thú

***********************************************************************************************

Tư vấn toàn diện cho các mẹ mua đồ chơi cho con.

Chào các mẹ, các bố, xin cảm ơn các bạn đã hết lòng tin tưởng mình khi luôn hỏi ý kiến mình trước khi chọn mua đồ chơi GIGO cho con. Đó là những yêu cầu thật tuyệt vời khiến mình cảm thấy cuộc sống của mình có ý nghĩa hơn rất nhiều. Và chính vì vậy mình luôn rất hạnh phúc khi và ngập tràn cảm hứng mỗi khi ngồi viết thư gửi các bà mẹ tư vấn về cách mua và sử dụng đồ chơi GIGO.

Tuy nhiên, hàng ngày có rất nhiều mẹ hỏi về đồ chơi GIGO và mình nhận thấy câu trả lời của mình lặp đi lặp lại có thể gây nhàm chán cho topic, và đôi khi có thể bị thiếu hụt một số thông tin nhất định nên mình xin phép viết bài này với mong muốn đem lại một sự tư vấn toàn diện và trọn vẹn của mẹ Emily tới toàn bộ các mẹ các bố trên diễn đàn.

Đại gia đình đồ chơi GIGO được chia làm các gia đình con sau đây:

1. Green Energy (năng lượng xanh): gồm các bộ đồ chơi rất thú vị và khoa học lại sử dụng năng lượng xanh dành cho các bé từ 7-8 tuổi trở lên. Nếu con bạn là một chú bé ham học hỏi và ở nhà bạn có một người đàn ông chịu khó mày mò với trẻ con chẳng hạn như bố của bé (tùy bố nhé), ông cậu hay ông anh trai…thì bạn hãy đừng ngần ngại mà mua ngay cho bé món quà là một trong các bộ năng lượng xanh. Bởi có lẽ vài trăm nghìn của bạn ngày hôm nay có lẽ còn tốt hơn hàng triệu đồng đầu tư cho học vấn của bé sau này. Bạn sẽ cho bé một công cụ để đưa bé vào thế giới của sự khám phá, đam mê kỹ thuật, khoa học, quan sát, trải nghiệm, rèn cho bé tính kiên nhẫn, khả năng động não và vượt lên chính mình.
    2. Learning Board Series: Đây là thứ đồ chơi mà học học mà chơi và có thể nói là thứ cồng kềnh nhất trong các loại đồ chơi của GIGO mặc dù công bằng mà nói, thứ nào của GIGO cũng có kích thước phương phi có thứ phương phi đến đại tướng nhưng đúng là bộ này thì quả thật là quá sức tưởng tượng. Mang tiếng GIGO quy đây là một dòng sản phẩm nhưng mình thì cho đây là một bộ đồ chơi. Bởi lẽ chúng có sự kết hợp hữu cơ rất dễ hiểu.

Một cái bảng có đáy màu xanh, một cái bảng nhựa trong suốt đục lỗ, một cái chân kệ, một bộ GEO block gồm các miếng đủ các hình cơ bản và đủ các mầu sắc đẹp vô cùng. Một cái hộp chưa 6 tấm bìa màu in hình rất đẹp với chủ đề GEO blocks. Mỗi tấm đều 2 mặt khổ A0. Một bộ gear kit gồm các bánh răng đủ màu, to và nhỏ, những chiếc đinh vàng tuyệt đẹp. Và cũng 6 tấm bìa màu trong một chiếc hộp với chủ đề gear kit thú vị
    Một cái hộp chứa các miếng mosaic với chất lượng tuyệt đỉnh và cũng với 1 hộp có 6 tấm bìa bóng nhoáng với chủ đề tương ứng. Chiếc hộp thứ 4 chứa 26 chữ cái (chữ nguyên âm có hai chữ) với chất lượng miễn chê, màu sắc bắt mắt và đương nhiên là đi kèm với 1 chiếc hộp chứa các tấm bìa tuyệt diệu.

Mình vừa thích vừa sợ bộ đồ chơi này. Thích vì nó đẹp quá, mê li quá và nhiều quá, các con sẽ vui thích vô cùng và mê mẩn thế giới đầy màu sắc, sẽ ríu rít cùng nhau dùng các miếng GEO block trang trí cho người tuyết, và bao nhiêu các bông hoa, sẽ cười khanh khách khi quay tít mù những chiếc bánh răng nhiều màu to và chắc chắn với trục là những chiếc đinh vàng. Sẽ phải suy nghĩ khi xếp các miếng mosaic và sẽ rất vui khi khám phá ra quy luật của mosaic. Và hứng thú khi học chữ.

Bộ learning board theo các con từ lúc 2.5 tuổi với gear kit, lúc đó nếu với bước chân chập chững, bàn tay vụng về, con biết ấn các bánh răng vào vị trí của các bánh răng trên hình là con đã giỏi lắm. 1 năm sau con có thể chơi thành thạo GEO block, qua việc chơi con sẽ cảm nhận từ từ về màu sắc và hình khối, hẳn con sẽ hiểu các miếng ấy tuy na ná như nhau mà bản chất hình khác nhau đấy, rồi màu sắc…màu sắc tươi tắn và rất tuyệt. 1 năm sau con sẽ chơi mosaic say mê, mẹ Emily tin chắc thế, có lẽ con còn đòi mẹ mua thêm mosaic để con tập ghép thêm. 1 năm sau nữa, lúc này con đã lớn thêm nhiều, con sẽ học chữ. Con sẽ thuộc mặt chữ dễ dàng với các trò chơi của bộ chữ cái.

Nếu bạn có một em bé (trai hoặc gái khoảng 2.5 tuổi) một ngôi nhà khá rộng, ông xã hiểu và ít kêu ca, bạn chịu khó giữ gìn nhặt đồ chơi cho con và bé cũng chịu chơi và cuối cùng là điều kiện kinh tế cho phép, mình nghĩ bộ LB không phải là một sự lãng phí. Nó là một công cụ để cha mẹ chơi cùng con, các bé chơi cùng nhau rất thú vị. Nhưng trước khi mua bộ này bạn nên thảo luận cùng chồng và người thân để thống nhất ý kiến. mẹ Emily rất sợ nhập bộ này vì thời gian kiểm đếm lâu và giá cao, thót hết cả tim. Nhưng nếu các mẹ vẫn muốn lấy mình vẫn sẽ cố gắng nhập về cho các bạn với số lượng dựa trên order.

3. Panel: trong nhóm panel mẹ Emily chỉ xin giới thiệu cầu tụt to và nhỏ:

Cầu tụt của GIGO là thứ cầu tụt tháo lắp. Nó cũng rất thú vị vì không giống như những chiếc cầu tụt thông thường, cầu tụt GIGO có thể lắp thành nhiều mô hình cầu tụt khác nhau. Tuy nhiên theo mình đánh giá thì cầu tụt GIGO kể cả loại to và nhỏ thích hợp với các bé còn nhỏ khoảng gần 1 tuổi. Các bé hẳn sẽ rất vui thích khi chơi cái cầu tụt, bên cạnh đó còn leo trèo vận động, chui luồn….Với mô hình cầu tụt to của GIGO, sau khi xếp thành cầu tụt rồi còn có thể xếp thêm một cái giá để đồ bên cạnh (đồ của nó thừa đủ để xếp như vậy).

Nếu bạn có 1 bé trên dưới 1 tuổi và có 1 khoảng không gian trong phòng khoảng 2x2 m, bạn chấp nhận sự tháo lắp. Mình nghĩ rằng bé nhà bạn sẽ thích chơi với cầu tụt. Viết đến đây mình lại thấy thương Huy quá, hôm mình lắp thử cầu tụt lên Huy cứ quanh quẩn bên cầu tụt mà bé cho là của bé, gối đầu lên cái máng trượt, đem bình sữa lên bàn trượt, tựa đầu vào các lan can bú đầy khoái chí, mắt liếc liếc. Nếu bố bé không quá phản đối việc chật nhà, mình đã giữ cầu lại cho bé rồi. Nhưng bố bé phản đối quá nên đành thôi để chiếc cầu tụt của bé ra đi vậy.

4. Nhóm teaching aid: công cụ học tập: có một số bộ trong nhóm này đã được mẹ Emily giới thiệu ở Việt Nam rồi, đó là JUMBO connect a cube, pattern block. Trong nhóm này có một số chủng loại đang lọt vào tầm ngắm của mẹ Emily đó là:

4 conic section model(circle, ellipse, hyperbola, parabola)#1038d
    pattern blocks' triangular work tray#1162
    construction rods

eva tangram#1051
    soccer puzzle#8051
    plastic tangrams#1043
    connect-a-cub(space cube)#1167

5. Nhóm Science tool kit: Công cụ khoa học: nhóm này là gia đình anh cả, một gia đình bự gồm các tiểu gia đình rất đình đám đứng đầu là XGEO, tiếp đó là gia đình nổi tiếng nhất: JUNIOR Engineer, rồi đến connect a cube cũng không kém phần và cuối cùng là gia đình các bộ đồ chơi cho trẻ lớn.

XGEO là một bộ trước tiên có thể nói là cực kỳ đẹp, màu sắc phong phú và các miếng có các dạng đục và trong đều rất đẹp. Thực sự là mình rất thích dùng XGEO để xếp các ngôi nhà, các tòa lâu đài. Mặc dù mình biết là XGEO còn có thể xếp được nhiều thứ khác.
    Nếu con bạn là gái hoặc trai và bé ở độ tuổi 3.5 trở lên đến 10 tuổi, bạn có thể không ngần ngại mua cho bé bộ XGEO và chứng kiến xem bé say mê và hạnh phúc đến thế nào.

Junior Engineer gồm các bộ kỹ sư, kỹ sư bánh răng kỳ ảo, modern city, traffic rally, small world, theme park, ball track.

Chỉ có thể nói một câu: nếu con bạn 2.5 tuổi và điều kiện kinh tế cho phép, thì bộ nào cũng đáng mua hết.

Tuy nhiên trong số các bộ nói trên các bộ không phù hợp với con gái lắm là: kỹ sư Còn lại thì cả bé gái và bé trai chơi đều rất ổn.

Connect a cube: Đây là một bộ xếp hình tuyệt vời. Nó khiến cả người lớn và trẻ em đều say mê khi tạo ra vô số mô hình 3D. Người ta nói nếu kẻ vẽ bất kỳ hình thù nào trên giấy ca rô bạn đều có thể dùng connect a cube để xếp được. Sau này mẹ Emily sẽ nhập đầy đủ bánh xe và bộ JUMBO để việc chơi connect a cube trở nên vô cùng thú vị và kỳ thú.

Các bộ đồ chơi cho trẻ lớn thì rất tuyệt vời, mẹ Emily xin bổ sung sau nhé.

6. Nhóm cuối cùng là các bộ kệ, các bộ này không phải để bé chơi mà là để cho mẹ cất đồ chơi cho bé. Nhà sản xuất đã khéo léo trình bày phần khung là màu vàng tươi (vàng thư) và các hộp là 3 màu xanh lá cây tươi, xanh nước biển tươi và đỏ tươi khiến cho cả chiếc kệ rực lên sắc màu trẻ thơ. Những chiếc làm bằng nhựa trong mờ nhưng tinh tế ở chỗ quai nắp của từng hộp ứng với màu của hộp đó khiến cho sản phẩm trở nên đồng bộ một cách tinh tế.

Như vậy mình hy vọng các bạn đã có thêm một số dữ kiện khi chọn đồ chơi. Những ngày nghỉ tết đang hết, mẹ Emily đang chạy đua với thời gian, còn một lời hứa nữa, lời hứa với mẹ POPO LIO về cách chăm sóc bé bị tiêu chảy kéo dài, mình hy vọng ngày mai mình sẽ có thời gian để viết lại chặng đường gian nan chiến đấu với căn bệnh tiêu chảy kéo dài của Huy và đã thoát khỏi nó ra sao.

Chúc các bạn ngủ ngon giấc nhé. Xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn vì đã luôn ủng hộ shop Emily

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Emily
    Sửa lần cuối: 1/10/2010
  2. Yin Yin

Yin Yin Thành viên chính thức

Cho em xin giá bộ Pet/ vehicle với. Nhìn mê quá mà con e mới có 3mos, nên mua để dành hay bố mẹ chơi trước nhỉ? Hihi
    Em vừa lượn qua nhà cũ của chị, thích điên đảo ah!!! Cho em giá bộ junior engineer nữa nhé. Tks chị

Sửa lần cuối: 1/7/2009
    Ukn0wEmily thích.
  3. Emily

Chào mẹ Yin Yin, cảm ơn bạn đã xông đất SHOP EMILY cho mặt hàng đồ chơi GIGO, hơn thế nữa, bạn lại viết thật vui vẻ, đầy khí thế, hi hi. Mình đã PM giá cho bạn rồi.

@ tất cả các bạn, với lần đặt hàng tới này mình tin mình sẽ đáp ứng được đa dạng nhu cầu của các bạn đó. Có lẽ sẽ ít mẹ rời khỏi gian hàng của Emily mà không mua được gì về cho các bé.

Cảm ơn sự ủng hộ của các mẹ rất nhiều

4. hienminh

hienminh Thành viên chính thức

PM cho emgiá bộ Farm va Zoo với. khối xếp hình loại nhỏ hả chị.

5. huongson

huongson Thành viên rất tích cực

Emily ơi, báo giá cho mình bộ Pet/Vehicle, và bộ treo nôi thứ 2 và 3.
    Có hàng luôn ko ? mình mua làm quà tặng

6. mecongai

mecongai Thành viên chính thức

Hôm qua em cũng order một hộp PET và nhận hàng rùi, phải công nhận là hàng quá đẹp, các chi tiết nuột nà và sắc nét, mỗi tội là con em chưa biết chơi (19 tháng), toàn mẹ ngồi lắp.Chị ơi, cho em hỏi trên bàn có cái gì như laptop cho con thế ạ? Chị có bán cái đấy ko ạ? Chúc chị thật đắt hàng nhé.

Sửa lần cuối: 6/7/2009
    Emily thích bài này.
  7. yeubee

yeubee Bắt đầu tích cực

mẹ nó ơi cho hỏi giá bộ learning board với

8. Cuntocxu

Cuntocxu Thành viên chính thức

Khi nào có xiền lại ủng hộ chị nhé. Công nhận đồ Gigo thích thật. Em đem tặng bộ magic gear mà chúng nó thích mê chị ạ. Còn thằng nhà em chỉ lắp ô tô được 2 bữa thì quay sang lắp thành súng hết.

9. Linh Lam

Linh Lam Bắt đầu nổi tiếng

Cho mình xin giá set ăn dặm và bộ xâu cườm cho bé gái nhé
    Hôm trước tính tặng SN cháu trai 01 bộ xếp hình mà bạn lại hết hàng rồi, tiếc ghê, bây giờ có rùi thì mình đã mua cái khác mất rùi. Bé nhà mình được 8 tháng rồi thì có gì cho bé ko bạn nhỉ

10. ha_chi_to

ha_chi_to Thành viên tích cực

Cho mình báo giá của bộ my play gym nhé. Thanks

11. loanvdc

loanvdc Thành viên tập sự

JUNIOR ENGINEER
    JUNIOR ENGINEER MAGIC GEAR
    Báo giá cho mình 2 bộ này nhé,tks bạn

12. motcaidongho

motcaidongho Thành viên tích cực

On minh moi 12thang nhung nghe me nay ke va qua quang cao cua me chu topic minh cung muon bon chen qua, tiec la may minh k xem duoc hinh anh cac bo.Me chu topic bao gia va neu duoc thi gui anh cho minh voi nhe.
    Mong tin ban

13. trananh2007

trananh2007 Thành viên chính thức

Cho em xin giá bộ Pet/ vehicle .

14. motcaidongho

motcaidongho Thành viên tích cực

cho minh bao gia bo pet va bo nao don gian vho be 12 thang tuoi nha minh voi nhe

15. MeThao_minh

MeThao_minh Bắt đầu tích cực

Bạn ơi, bạn cho luôn giá vào cho các mẹ dễ chọn lựa và cân đối ngân sách

16. muaxuancm

muaxuancm Thành viên chính thức

Chị Emily ơi, cho em giá tất cả các loại nhé.Thanks chị

17. Emily

Hôm nay mình vừa nhận được giá từ bên kia, mình đang xem, sẽ báo giá tất cả cho các mẹ sớm nhất có thể. Rất cảm ơn sự ủng hộ của các mẹ trong ngày đầu tiên của nhà mới.

18. Tamarin

Tamarin Bắt đầu tích cực

C ơi tư vấn cho E một bộ cho con trai khoảng 2 tuổi nhé. Thanks C.

19. Emily

Mình đã báo giá hàng hiện có cho các mẹ yêu cầu, giá hàng đang về mình vô cùng xin lỗi, tối nay mình sẽ báo các mẹ đầy đủ, cảm ơn các mẹ đã ủng hộ

20. Emily

Mẹ Tangmarin mến,

Bé trai hai tuổi của em nên chơi:

1. JUMBO + VEHICLE/PET nghĩa là chỉ mua 1 jumbo để kết hợp với 1 trong hai bộ kia. Chiến lợi phẩm sẽ là 2 thùng khá bự.
    2. Bộ kỹ sư hoặc kỹ sư bánh răng kỳ ảo: nếu đầu tư hẳn 1 bộ kỹ sư 160 bộ phận gồm 1 thùng to bự, đầy ặc (như hôm em qua nhà chị nhìn thấy), giá gần 800K còn nếu lấy kỹ sư 79 bộ phận thì giá còn trên 1 nửa số đó, nếu lấy kỹ sư 10 bộ phận thì chỉ còn khoảng vài chục nghìn. Qua đấy có thể thấy càng mua bộ nhiều bộ phận càng được lợi. Tuy nhiên không phải ai cũng có tiền mua ngay được 1 bộ đồ chơi cả gần 800K, hơn nữa, bô kỹ sư bé chơi được từ lúc 2 tuổi đến khi hơn 10 tuổi, vậy nên nếu mua bộ lớn luôn, quả thật rất thú vị nhưng bố mẹ sẽ phải bảo quản....chị nghĩ vậy nên lần này nhập về 1 số bộ nhỏ bán thử đồng thời phục vụ các mẹ chưa muốn đầu tư nhiều tiền ngay

Bộ bánh răng kỳ ảo thì chỉ gồm 110 bộ phận, giá trên 600K, bộ này thì có cái hay là có nhiều bánh răng thiết kế rất đẹp, to, màu sắc sặc sỡ, bán răng trơn tru, lắp chạm vào nhau cùng chuyển động nên rất thú vị.

Bộ bánh răng kỳ ảo cũng tương tự bộ kỹ sư, có nhiều loại giá: giá trên 1 nủa của trên 600K, giá vài chục nghìn (chỉ gồm 10 miếng mà).

Nói vài chục nghìn chị nghĩ cũng phải hơn 50K đổ lên đấy ko được khoảng 30K đâu, nhưng với các bé nhỏ tí ty thì mua thế thôi, cho các bé làm quen. Hoặc là mình đi tặng bạn bè, tặng các bé khác mua thế nó tiện, nói chung chị nghĩ nhu câu con người ta thì đa dạng...

Chị sẽ tư vấn em thêm sau về các bộ đồ chơi khác nhé, cảm ơn em nhiều