Có mẹ nào đi tìm mua áo Lacoste nhái hàng Thái mà phải khó chịu như em chưa?

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi thanhcongnhe, 1/7/2009.

1. thanhcongnhe

thanhcongnhe You'll Never Walk Alone!

Hôm thứ 5 vừa rồi, em định bụng đến nhà của 1 bạn trên diễn đàn để mua 3 cặp áo phông Lacoste Thái, thấy quảng cáo là 95k/c mà lại là hàng Thái, em định đến xem thử hóa ra ko phải. Đầu tiên bạn ấy nói là hàng Thái, sau khi em bảo hàng Lacos Thái phải thế này thế kia thì bạn ấy mới nói đấy là hàng Tàu Nhái. Mà áo Lacoste nhái kiểu thế thì giá bán em mua chỉ 65k, vì đứa em em cũng bán hàng như thế, giá như thế. Em nghĩ hàng của Tàu nhái hàng Thái thì cũng chẳng sao, ối người mua, có điều phải nói thật cho khách hàng biết - đằng ngày bạn ấy lại "treo đầu dê, bán thịt chó". Mất công em đi vòng vèo tìm đường, mất mấy cuộc điện thoại, mất toi cả tiền xe ôm mà không mua được hàng như ý. Giá như bạn ấy nói ngay lúc điện thoại có phải hơn không, đằng này còn viện lý do ko co người đưa hàng, là nếu em cần gấp thì đến tận nơi lấy, đảm bảo hàng xịn... Chao ôi, đến nơi xem hàng thất vọng và rất bực mình...!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhcongnhe
    Đang tải...

2. Bongxinhxinh

Bongxinhxinh Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ bán hàng nên thành thật vì quyền lợi của khách hàng và cũng chính là vì sự phát triển kinh doanh của người bán hàng. Mẹ nó bực tức cứ xả cho đỡ stress.

3. thanhcongnhe

Hi!

Thanks mẹ nó nhé! Mình cũng nghĩ vậy nên mới bực tức thế!

4. LF

LF Gia đình LFCB

Bạn cho luôn tên shop bán hàng nội dung không đúng quảng cáo lên đây nhỉ. Tks

5. meinthoi

meinthoi Thành viên tập sự

Hi hi hi, nàng mua áo để đi Cửa Lò đấy à, khổ thân thế. Xương cá xương cá. Hôm nào ở nhà để tớ lượng qua đưa cái áo vàng đây.

6. MeBeKip

MeBeKip Thành viên tích cực

Chả có Thái nào giá đấy đâu bạn ạ. Mọi người cty tớ rủ nhau mua làm đồng phục đi chơi. Gọi đến cũng bảo là Thái (95K nhé, tớ ko biết em ở cty gọi của hàng nào nhưng cũng trên mạng quảng cáo), mang đến nơi tớ chê sao Thái mà thế này, em đi đưa hàng bảo hàng Sài gòn may đấy chị ạ, pó tay. Chả nhẽ mang đến rồi ko mua :(

7. thanhcongnhe

Giời ạ, em tưởng mẹ nó mang từ hôm em nhắn tin trả lời nên chờ mãi! Trừ tối nay em cho cún nhà em đi học, lúc nào mẹ nó mang đến cũng được.

Sửa lần cuối: 1/7/2009
  8. thanhcongnhe

mirore4 hay sao ấy bác ạ, nhà ở Ngõ Chùa Liên Phái ấy. Số ĐT có đuôi 991, em đưa ra để các bác đỡ bực dọc như em thôi!

9. mashimaro

mashimaro nghiện shopping

mẹ nó alo me này này,mình mua có 45k/cái thôi,mà e này dễ chịu lắm nhé.0935508899,mình chỉ giới thiệu cho mấy me có nhu cầu thôi chứ ko có ý đinh quảng cáo gì đâu nha Mod

thanhcongnhe thích bài này.
  10. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Mod đã gửi tin nhắn mời bạn mirore4 vào đối chất.

Trong vòng 48h, kể từ giờ Mod mời đối chất, nếu mirore4 không vào đối chất, BQT sẽ có hình thức nhắc nhở đến cảnh cáo.

Để kết quả đối chất khách quan, các thành viên không liên quan vui lòng không bình luận tại topic này. Cảm ơn các bạn.

Mod MSTD.

11. Mod MSTD

thanhcongnhe thích bài này.
  12. mirore4

mirore4 Banned

đối chứng

em xin lỗi nhưng thông tin mọi người nghe chưa chính xác vì hàng em đánh từ bên thái là chình xác nhưng nguồn gốc hàng từ đâu thì em cũng không thể xác thực mà các bác làm sao khẳng định được hàng chính hãng của thái sx chứ ah.
    còn việc giá cả thì ko định chuẩn được giá và em cũng bảo đảm với các bác là hàng 45 # 65 #90,việc kiểm chứng thì các bác tự xem xét nhé...thuận mua vừa bán thôi các bác nhé...
    thanks các bác nhiều...chúc các bác mua được hàng tốt

13. thanhcongnhe

Theo tớ, dĩ nhiên tâm lý mọi người ai cũng muốn mua hàng thật tốt, giá thật rẻ nhưng điều này lại vô cùng khó. Vì thế mới có câu: Tiền nào của ấy. Tuy nhiên, bạn nói "thông tin mọi người nghe là chưa chính xác" là không đúng, vì nói như thế khác nào bạn bảo tớ đặt điều vu oan cho bạn, bạn bán hàng xịn còn tớ thì cứ bảo bạn bán hàng ko phải của xịn.
    Còn bạn nói "vì hàng em đánh từ bên thái là chình xác nhưng nguồn gốc hàng từ đâu thì em cũng không thể xác thực mà các bác làm sao khẳng định được hàng chính hãng của thái sx chứ ah" chứng tỏ bạn chưa quan tâm đến quyền lợi của khách hàng hoặc xấu hơn là bạn vì lợi nhuận của mình mà bỏ qua quyền lợi của khách hàng. Tớ cũng như bạn thôi, bán hàng để cải thiện cuộc sống hay cũng có thể là để sống. Dù nghề chính hay chỉ là nghề tay trái của chúng ta nhưng nói thật, khi bắt đầu kinh doanh bạn đã phải lên kế hoạch xem mình kinh doanh gì, nhập hàng ở đâu (nguồn gốc), giá cả thế nào, bán ra sao... thế nên bạn ko thể nói vô trách nhiệm là không thể xác nhận nguồn gốc, là bạn chỉ biết đó là hàng bên Thái nhập về. Tớ thiết nghĩ, nói khách quan thì chẳng có áo Lacoste Thái nào giá rẻ như thế cả, bạn bán 90k/c thì có nhập đắt bạn cũng nhập giá 70k/c, liệu có hàng xịn nào giá rẻ vậy ko? Khách hàng bây giờ đa phần là người hiểu biết và tinh ý, hàng tốt giá tốt, hàng ít tiền hơn thì chất lượng ko cao bằng, chưa kể những người đã biết thương hiệu Lacoste(như tớ chẳng hạn :mrgreen:) thì ít nhiều cũng biết phân biệt được hàng nào là hàng thật và hàng nào là hàng nhái, hàng giả giống Lacoste. Có một mẹ trên diễn đàn cũng đã đưa ra cách phân biệt hàng Lacoste rồi đấy. Muốn bán hàng và duy trì sự đắt hàng thì điều đầu tiên là phải có khách mua và biến khách mua đó thành khách quen thường xuyên của mình, mà thế có nghĩa là không thể lừa dối hay vô trách nhiệm với họ được - làm thế thì chỉ bán được lần đầu thôi, còn lần sau thì chắc khó lắm. Tớ ko có ý kích bác gì bạn cả, chỉ muốn tớ hay các bạn khác (với tư cách là khách hàng) mua được hàng đúng như mong muốn thôi. Thử đặt trường hợp bạn vào tớ xem sao: trời nóng bức>thuê xe ôm>đi loành quành>tìm vàng mắt, tưởng được sản phẩm như quảng cáo> hóa ra không phải.
    Thôi, tớ nói dài quá rồi. Tớ tạm dừng tranh luận, chỉ mong tớ và bạn cùng bán được hàng thật tốt, khách hàng mua được hàng thật tốt. Chẳng hạn, bạn hãy bỏ cái tít " Áo Lacoste Thái" đi mà chỉ nói "áo Lacoste mới về giá hạt dẻ" là ổn thôi, có ai dám vặn vẹo được bạn nào? Thôi, chúc bạn một ngày tốt lành. Chúc các bác ở diễn đàn luôn vui khỏe, hạnh phúc nhé!:rock:

14. Mod MSTD

Bạn mirore cung cấp thông tin không chính xác và đầy đủ dẫn đến hiểu lầm. BQT tạm thời khóa nick của bạn trong vòng 5 ngày. Sau 5 ngày, bạn cần cung câp thông tin chính xác và đầy đủ cho thành viên của diễn đàn lamchame.com.

vomattit thích bài này.