Dầu gội Kerasys - Esthar, Sữa tắm Shower Mate cao cấp của Hàn Quốc giá tốt nhất LCM

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi me annguyen, 26/4/2012.

1. me annguyen

me annguyen Thành viên kỳ cựu

Re: MP Shiseido Nhật Bản- Dầu Gội, Sữa Tắm Kerasys, Shower Korea. Nhận oder, bán buôn MP

Chăm sóc tóc dầu thực tế cũng tương tự như chăm sóc làn da nhờn. Một phương pháp chăm sóc tóc hiệu quả bao gồm cả việc gội đầu, làm dịu tóc và dưỡng tóc được thực hiện một cách cẩn thận và thường xuyên.

Chăm sóc da đầu và tóc dầu

Nguyên tắc chăm sóc da đầu và tóc dầu giống như cách chăm sóc da nhờn. Mục đích của việc nuôi dưỡng là loại bỏ bớt lượng dầu thừa và các tế bào da bị tróc ra làm bịt kín các nang tóc và cản trở sự “hô hấp” của da đầu. Hiệu quả chăm sóc phụ thuộc nhiều vào quá trình gội và massage tóc.

Chính vì tóc được gội thường xuyên khi bám bụi và xuất hiện chất nhờn nên dầu gội đầu tự nhiên với công thức thảo dược có chứa chiết xuất cây lý gai của Ấn Độ, Shikakai vàtrijla là loại lý tưởng nhất. Massage tóc và da đầu rất quan trọng cho tóc khoẻ mạnh và phát triển.

Mỹ phẩm tự chế cho tóc dầu

- Lấy một chút xà phòng gội đầu chuyên dụng khô, thả với nước và để qua đêm. Ủ hỗn hợp trong 1 buổi sáng nữa rồi lọc trong. Trộn thêm 1 thìa bột shikakai và dùng gội đầu. Nếu bạn không không đủ thời gian làm được dầu gội đầu tại nhà, hãy sử dụng công thức pha chế này. Chuẩn bị các nguyên liệu thô trên và trộn cùng với dầu gội đầu bạn đang sử dụng.

- Luộc hai vốc tay đầy lá bạc hà trong 300ml nước khoảng 20 phút. Lọc trong và trộn cùng 300ml dầu gội đầu.

Mỹ phẩm làm dịu tóc dầu

Trộn 1 thìa café dấm mạch nha trong một cốc nước và thêm chút muối. Lấy 2 thìa hỗn hợp trên cho lên da đầurồi massage bằng các đầu ngón tay. Sau đó, để nguyên hỗn hợp trên da dầu khoảng 1 tiếng rồi gội sạch bằng nước lã. Bạn nên thực hiện phương pháp này 2 lần/ 1 tuần.

2. nina257

nina257 Thành viên chính thức

Ðề: MP Shiseido Nhật Bản- Dầu Gội, Sữa Tắm Kerasys, Shower Korea. Nhận oder, bán buôn MP

có bán hàng nữa không bạn? Truoc mua cua bạn rùi! Giờ hết dầu gội, bạn ship cho mình 1 dầu gội 08 (chai tím) + 1 hấp cùng loại. Đã Pm trên YM mà ko thấy reply. PM SDT: 0939 100 bon hai nam

3. me annguyen

Re: Ðề: MP Shiseido Nhật Bản- Dầu Gội, Sữa Tắm Kerasys, Shower Korea. Nhận oder, bán buôn

hihi.... vẫn bán mà nhưng nick cũ bị mất nên tớ lập nick mới. Để mai tớ ship cho cậu nhé. Thanks!

4. me annguyen

Re: MP Shiseido Nhật Bản- Dầu Gội, Sữa Tắm Kerasys, Shower Korea. Nhận oder, bán buôn MP

Chào cả nhà, nhà iem mở cửa chào đón mọi người đây ah.

5. lebela

lebela VÍ DA NAM NỮ

Ðề: MP Shiseido Nhật Bản- Dầu Gội, Sữa Tắm Kerasys, Shower Korea. Nhận oder, bán buôn MP

chị ơi loại dầu gội liante gội có thích ko hả chị, e thích mùi hoa quả

6. me annguyen

Re: Ðề: MP Shiseido Nhật Bản- Dầu Gội, Sữa Tắm Kerasys, Shower Korea. Nhận oder, bán buôn

Gội thik em ah, tóc mượt mà thơm mùi hoa quả lém. Có gì alo chị nhé.

7. led.hang

led.hang Bắt đầu tích cực

cho mình oánh dấu nhé. dạo này tóc rụng nhìu quá. bạn tư vấn cho mình với.........................

8. me annguyen

Dạo này mình thấy nhiều mẹ kêu tóc rụng quá, một phần do môi trường sống, một phần nữa là do dầu gội có quá nhiều hóa chất gây nên rụng tóc. Dầu gội Kerasys của Hàn được chiết xuất từ thảo mộc thiên nhiên nên mẹ nó yên tâm sử dụng mà k lo rụng tóc nhé.
    Nếu tóc mẹ nó rụng nhiều tớ khuyên mẹ nó dùng thử bộ Kerasys Salon care màu đồng của nhà tớ nhé (Bộ BC07). Bộ này dùng rất mượt và mềm tóc, lại thơm lâu, chống rụng tóc nữa mẹ nó ah. Tớ tư vấn cho nhiều mẹ rùi và nhận được phản hồi rất tích cực nhé.
    Thank mẹ nó đã quan tâm đến sp nhà tớ. Có gì pm tớ nhé.

9. me annguyen

Tối nay tớ sẽ ship hàng cho cậu nhé. Mấy hum bận quá k qua được.

10. Bella08

Bella08 QUẦN ÁO TRẺ EM XK

nàng ui cho tui xin gia buôn mp nga đi

11. me annguyen

hihi...oki ná, có gì tui sẽ pm bà nhá

12. cây tầm gửi

cây tầm gửi Thành viên kỳ cựu

Cảm ơn bà vụ ship hàng bữa nọ nhé ! ko nghĩ bà cất công thiế !! Cảm động quá ! :p

13. me annguyen

hihi... mụ nhầm hàng rùi hay sao đới nhá, dưng mà cảm ơn thì cứ nhận đơi.

14. me annguyen

Mở cửa ngày mới đón cả nhà vào mua sắm ah.

15. harketing

harketing Thành viên tích cực

Chị ơi, em chỉ muốn mua dầu gội riêng thôi, ko mua dầu xả thì chị có tách bộ ko ạ

16. me annguyen

hihi... thường cj k tách riêng nhưng em lấy dầu gội thì cj tách riêng cho e nhé. Lấy loại nào pm chj nhé.

17. Bella08

Bella08 QUẦN ÁO TRẺ EM XK

Ðề: Re: Ðề: MP Shiseido Nhật Bản- Dầu Gội, Sữa Tắm Kerasys, Shower Korea. Nhận oder, bán b

bà ơi thế bà cứ lấy hàng cho tui như pm nhé

18. me annguyen

Re: Ðề: Re: Ðề: MP Shiseido Nhật Bản- Dầu Gội, Sữa Tắm Kerasys, Shower Korea. Nhận oder, b

oki bà nhá, có hàng tui sẽ pm bà ngay.

19. me annguyen

Chăm sóc tóc khi da đầu nhạy cảm (22/02/2012)
    Da đầu nhạy cảm là vấn đề hết sức phiền toái khiến bạn phải trải qua một khoảng thời gian đầy khó khăn. Tuy nhiên, chúng ta hoàn toàn có thể kiểm soát hầu hết những nguyên nhân gây ra sự nhạy cảm cho da đầu. Một số mẹo chăm sóc tóc hằng ngày sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề một cách nhanh chóng.
    1. Sử dụng dầu gội dịu nhẹ

Giải pháp lý tưởng cho da đầu nhạy cảm là không nên gội đầu mỗi ngày đồng thời chọn sản phẩm dịu nhẹ dành cho mái tóc dễ bị hư tổn. Có biết bao nhiêu là vết bẩn trên da đầu mà bạn không ngờ tới. Các hóa chất mạnh có trong dầu gội không những làm giảm đáng kể lượng dầu cần thiết cho da đầu mà còn khiến nó trở nên khô, ngứa và bong tróc. Bạn thường tìm đến những loại dầu gội trị gàu mạnh để giải quyết vấn đề nhanh chóng nhưng lại làm cho da đầu nhạy cảm trở nên nghiêm trọng hơn. Bạn sẽ phải chịu đựng da đầu nhạy cảm trong nhiều tháng liền thậm chí đến vài năm. Để tránh lặp lại những sai lầm không đáng có, chỉ cần thay thế dầu gội đang dùng và tìm đến sản phẩm dịu nhẹ hơn, ít tạo bọt với các thành phần từ thiên nhiên.

2. Sử dụng dung dịch dưỡng tóc chiết xuất từ thiên nhiên

Nếu da đầu đang phải chịu đựng sự khô rát, ngứa ngáy khó chịu thì dung dịch dưỡng tóc với các chiết xuất từ trà hoa cúc hoặc oải hương sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo. Nhiều loại thảo dược chứa những thành phần dịu nhẹ có thể tạo nên phép màu cho mái tóc và da đầu. Nếu không có thời gian để chuẩn bị trà, bạn có thể chọn các sản phẩm chăm sóc tóc từ thiên nhiên với chiết xuất hoa cúc hay oải hương.

3. Tăng cường dưỡng ẩm da đầu

Da đầu khô và dễ bị bong tróc cần được giữ ẩm thường xuyên để tạo lớp màn bảo vệ tự nhiên giúp giữ lại các dưỡng chất quan trọng cũng như lượng dầu cần thiết. Tất nhiên, bạn có thể sử dụng thường xuyên sản phẩm dưỡng ẩm da đầu, nhưng nếu phát hiện ra da đầu nhạy cảm ngày càng trở nên nghiêm trọng hơn thì nên chuyển sang dùng thử dầu thảo mộc tự nhiên. Dầu argan, jojoba, hạnh nhân hay sản phẩm dưỡng ẩm chiết xuất từ dầu thực vật thiên nhiên có tác dụng nuôi dưỡng và phục hồi sự cân bằng cho da đầu.

4. Tránh sử dụng máy sấy tóc

Máy sấy tóc là một trong những tác nhân hàng đầu khiến da đầu trở nên nhạy cảm nghiêm trọng. Chắc bạn đã từng thấy làn da xấu đi rõ rệt sau khi tiếp xúc lâu dưới ánh mặt trời cũng như trở nên thiếu sức sống khi ở lâu trong không gian nóng nực hay ngồi điều hòa cả ngày. Và máy sấy tóc cũng tác động tương tự như vậy lên da đầu. Vì vậy sau khi gội sạch, bạn nên để tóc khô tự nhiên và tạo kiểu thật đơn giản mà không cần dùng đến máy sấy.

5. Hạn chế dùng các sản phẩm tạo kiểu

Những sản phẩm tạo kiểu cho tóc chứa cồn có thể là tác nhân khiến da đầu nhạy cảm và ngứa ngáy vì đôi khi các hóa chất độc hại vẫn còn bám trên da đầu suốt một thời gian dài. Tốt nhất nên chuyển sang một kiểu tóc mới mà không cần phải phụ thuộc quá nhiều vào các dụng cụ tạo kiểu. Điều quan trọng là phải xả thật sạch tóc sau mỗi lần sử dụng. Nước cốt chanh pha loãng có thể giúp mái tóc được xả sạch một cách dễ dàng. Chắc chắn da đầu sẽ sạch gàu với giải pháp đơn giản này.

6. Thay đổi kiểu tóc

Da đầu nhạy cảm là một trong những lý do khiến bạn nên thay đổi kiểu tóc. Hãy lựa chọn loại thuốc nhuộm có công thức nhẹ nhàng và một phong cách tóc không cần tạo kiểu nhiều. Hay đơn giản hơn nữa là từ bỏ ngay kiểu tóc búi Updo hay tóc đuôi ngựa để cho mái tóc và da đầu được nghỉ ngơi. Những sự thay đổi này không chỉ giúp bạn sở hữu một kiểu tóc hợp thời trang mà còn giải quyết được vấn đề da đầu nhạy cảm bong tróc và ngứa ngáy.

7. Tham khảo ý kiến bác sĩ

Nấm da đầu, tóc dầu và tóc bết dính không phải là những nguyên nhân duy nhất gây ra tình trạng da đầu nhạy cảm. Ngoài việc thường xuyên bị căng thẳng, chịu nhiều tác động của thời tiết khắc nghiệt, chính chế độ ăn uống hằng ngày thiếu đi một số loại vitamin và muối khoáng cần thiết hay cấu trúc da đầu mỏng cũng là nguyên nhân khiến da đầu phản ứng lại với các chất gây dị ứng. Khi bạn không biết chắc 100% nguyên nhân khiến cho da đầu trở nên nhạy cảm thì nên hỏi ý kiến của bác sĩ da liễu trước khi áp dụng bất kì phương pháp trị liệu nào.

20. me annguyen

Nhận được hàng của cj chưa em gái ơi? Dùng thấy thik thì ủng hộ cj dài dài nhá.