Dầu gội Kerasys - Esthar, Sữa tắm Shower Mate cao cấp của Hàn Quốc giá tốt nhất LCM

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi me annguyen, 26/4/2012.

1. mk2907

mk2907 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Dầu gội Kerasys - Esthaar. Sữa tắm, Sữa rửa mặt Welcos, Shower Mate cao cấp Hàn Quốc

chị ơi, em mới tìm hiểu về dầu gội Kerasys
    tóc em rụng nhiều quá (ko biết do xài pantene hay do j nữa :( ),
    da đầu em dầu nên em hay gội đầu mỗi ngày để tránh bết tóc
    tóc em cũng bị chẻ ngọn và hư tổn do ép tóc
    chị giúp em chọn loại dầu gội nào phù hợp với
    em đang muốn ngăn ngừa tóc rụng đó chị
    cảm ơn chị nha

me annguyen thích bài này.
  2. me annguyen

me annguyen Thành viên kỳ cựu

Re: Ðề: Dầu gội Kerasys - Esthaar. Sữa tắm, Sữa rửa mặt Welcos, Shower Mate cao cấp Hàn Qu

Em ơi, tóc em thuộc loại da dầu nên hay bị bết tóc, mỗi khi tóc hơi bẩn chút sẽ rụng rất nhiều giống tóc chị đó. Em dùng bộ BC07 hoặc BC10 của nhà cj nhé (Bộ salon care màu đồng nhé). 2 bộ này dùng cho tóc hư tổn, chống rụng tóc, và ngăn dầu nữa. Hiện tại cj đang dùng và cj cũng tư vấn cho nhiều mẹ rùi, nhận được phản hồi rất tốt. Gội đầu ngăn dầu được từ 2-3 ngày đấy em ah và sau 2-3 tuần cũng thấy đỡ rụng tóc hẳn, lại mượt và thơm lâu nữa. Em đọc thêm tác dụng trong topic của cj nhé. Nếu dùng thì alo cj nhé.
    Thank em nhìu!

3. me annguyen

Ðề: Dầu gội Kerasys - Esthaar. Sữa tắm, Sữa rửa mặt Welcos, Shower Mate cao cấp Hàn Quốc

oki, hum nào rảnh tui mang qua cho bà nhá.

4. Bella08

Bella08 QUẦN ÁO TRẺ EM XK

bà ui hôm nay có ở công ty giờ nào để tui qua lấy hihi.

5. MekuDuy

MekuDuy 379 Cầu giấy_0985 188 177

dạo này bà đắt hàng k?tư vấn cho tôi lọa dầu gội dành cho tóc dầu và ngứa nhé.hic tôi đang phải dùng dầu clear trị gàu bạc hà.tóc khô lắm:(

6. me annguyen

uh, để mai kia rảnh tui ới thì bà qua nhá.

7. me annguyen

Bà ơi, bà dùng bộ BC07 nhà tui nhá, bộ này dùng được lắm bà ah. Dùng cho tóc dầu nhưng mượt và thơm lâu lém chứ k khô tóc đâu.
    Bà dùng thì ới tui tui mang cho nhá.

8. me annguyen

Rụng tóc là một phản ứng bình thường, tạm thời trước một điều gì đó bạn vừa trải qua, chẳng hạn như phẫu thuật hay bị sốt. Rụng tóc cũng có thể là một đặc tính di truyền, vì vậy, bạn cần phải làm những gì tốt nhất để ngăn chặn và bù đắp cho sự thiếu hụt. Hoặc cũng có thể đó là dấu hiệu cảnh báo về sự thiếu chất hay mất cân bằng hóa học, do đó bạn càng biết sớm thì càng tốt.

Cấu tạo của tóc

Tóc, theo một khía cạnh nào đó, chính là protein. Nó mọc khoảng 1cm mỗi tháng, so với các mô khác trong cơ thể thì thế là rất nhanh. Tuy nhiên, nó sẽ rất chậm khi bạn chờ cho tóc mọc trở lại! Tóc có tuổi thọ là 4 năm và mọc từ trong các nang tóc ở dưới da.

Có khoảng 120.000 nang tóc trên da đầu. Trung tâm sản xuất tóc là cuống tóc, tại đó tế bào thường xuyên phân tích và đẩy tế bào về phía trên theo chiều thẳng đứng. Từ đó tóc mọc lên.

Tóc tạo nên một vẻ đẹp tự nhiên và cá tính cho mỗi người
    Ở phía dưới cuống tóc là papilla hoạt động như một kênh giao tiếp phần còn lại của cơ thể. Lượng máu cung cấp của cơ thể sẽ chảy qua papilla và bổ sung dinh dưỡng cần thiết cho tóc mọc lên.

Tình trạng rụng tóc cũng cung cấp đầu mối quan trọng cho nguyên nhân rụng tóc: rụng tóc khắp nang đầu hay chỉ một số vùng nhất định? Từ một điểm hay nhiều điểm? Có để lại đường viền rõ rệt? Nang tóc có bị tổn thương? Nhanh hay chậm?

Tất cả những yếu tố này sẽ cung cấp thông tin quan trọng để biết vì sao tóc rụng, kéo dài bao lâu và có thể làm gì để ngăn chặn.

Chu kỳ tuần hoàn của tóc

Khi bạn có đầy đủ tóc trên đầu, mỗi sợi tóc mọc trong 4 năm. Giai đoạn mọc tóc sẽ kéo theo sự chuyển tiếp ngắn và cuối cùng là giai đoạn nghỉ ngơi trong 2 – 3 tháng, sau đó tóc bị rụng khỏi da đầu và một sợi tóc khác mọc lên thế chỗ.

Rụng tóc quá nhiều

Với một số người, tóc rụng hằng ngày là 50 sợi, trong khi với người khác có thể lên tới 100. Thông thường, bạn rụng tóc nhiều hơn khi dùng dầu gội đầu, do sự tác động của ngón tay lên tóc.

Tình trạng tóc rụng là một trong những báo động về sức khỏe
    Số tóc rụng khi gội đầu hoặc chải tóc là ở trong giai đoạn nghỉ ngơi. Tức là chúng đã sẵn sàng để rụng xuống. Vì thế, cho dù bạn gội đầu hằng ngày hay chỉ 1 lần/tuần, thì tổng số tóc mất đi vẫn như nhau. Những người bị rụng tóc nhiều không nên vì thế mà giảm gội đầu.

Số tóc ở giai đoạn nghỉ ngơi thường chiếm 15% tổng số tóc trên đầu. Vì vậy, nếu nhiều hơn 20% tổng số tóc bị mất thì tức là bạn bị rụng tóc quá nhiều.

Những ai bị rụng tóc bất thường như vây thì cần tìm nguyên nhân để điều trị.

Nguyên nhân rụng tóc

Bạn đang uống thuốc, bị xấu răng tóc quá chặt. Cũng có thể bạn vừa bị sốt, ăn quá nhiều lạc hay vừa dừng thuốc hoặc amidan bị nhiễm trùng, bị bệnh giang mai.

Bạn hay giựt tóc hoặc vừa có cuộc phẫu thuật, thiếu sắt, người thân vừa mất, hay bạn vừa sinh em bé, bạn bị đái tháo đường hoặc bạn đang mang thai.

Nếu không, bạn bị ung thư rối loạn nội tiết, bạn vừa chụp X-quang hay bị mất cân bằng tuyến giáp, bạn không đủ kẽm hoặc bạn đang thời kỳ mãn kinh.

Làm thế nào để hạn chế rụng tóc

Chải đầu thường xuyên và đúng cách vừa làm sạch tóc và kích thích da đầu
    Gội đầu và dưỡng tóc một cách khoa học cho dù loại dầu gội đầu nào cũng nên tránh để tiếp xúc với da đầu, do vậy, phải rửa sạch sau khi gội đầu bởi vì bụi bẩn hoăc dầu gội còn sót lại sẽ làm tắc lỗ chân lông, ảnh hưởng tới sự tuần hoàn nuôi dưỡng tóc.
    Chải đầu thường xuyên và đúng cách vừa làm sạch tóc lại kích thích da đầu, thúc đẩy tuần hoàn, tăng nuôi dưỡng cho tóc làm tóc mọc nhanh hơn. Cần lưu ý hướng chải đầu phải chải ngược với hướng tóc chứ không phải xuôi theo theo chiều rủ xuống của tóc.

Tóc đỉnh đầu và tóc phía sau nên cúi đầu thấp chải từ chân tóc, như thế không làm hư tóc, lại kích thích da đầu làm tóc mọc nhanh và mịn. Trong khi gội đầu nên massage tóc để kích thích mao mạch và mao nang thúc đẩy tóc nhanh mọc.

Không nên nhuộm tóc, uốn tóc, duỗi tóc quá nhiều lần vì dễ làm cho tóc dòn, dễ gãy và làm tăng gánh nặng cho tóc. Thuốc uốn tóc có tính kiềm rất mạnh do đó dễ làm đóng vón chất protein, làm tóc mất đi sự óng mượt, hơn nữa trong khi uốn tóc ở nhiệt độ cao quá làm tế bào tầng dễ bị phá hủy khiến tóc dễ rụng và bị cháy, chuyển từ đen thành vàng, từ dày sang thưa, dòn, dễ gãy. Trong chế độ ăn uống, cần uống đủ nước, đảm bảo đủ dinh dưỡng các loại vitamin và nguyên tố vi lượng do nước chiếm 15 – 20% trọng lượng của tóc, làm cho tóc mềm, mịn, đồng thời phải bổ sung canxi, vitamin, đặc biệt là sinh tố nhóm B, B5, H, lipid rất cần cho da và tóc.

Tránh stress, loại bỏ phiền muộn, có tâm lý thoải mái, dinh dưỡng cân bằng, ngủ đủ giấc, tạo thói quen và tinh thần tốt cũng góp phần làm cho mái tóc khỏe, đẹp hơn.

9. hungtuoisang

hungtuoisang Bắt đầu nổi tiếng

ok bà. Hết gạo thì báo trước cho tui, tui gửi về cho.

Cái dầu gội tri rụng tóc nhà bà nghe các bà ý nói hiệu quả lắm. Tui chưa đi lấy được về mà dùng đây. Chiều nay tui đi ship hàng qua nhà bà Hà tui lấy nhưng ko biết bà ý có nhà ko nữa.

10. me annguyen

Bà lấy về dùng thử đi, nếu hợp thì ủng hộ tui dài dài nhá.

11. me annguyen

* Cách chăm sóc tóc uốn

Gội đầu
    Sau khi uốn, thuốc uốn khiến cho sợi tóc trở nên khô, do đó bạn cần dùng dầu gội chứa nhiều chất dưỡng ẩm để giúp cân bằng độ ẩm tự nhiên cho tóc.
    Lau tóc
    Sau khi gội đầu, dùng khăn thấm nhẹ tóc, không nên vò tóc, xoa tóc vì làm như vậy sẽ gây rối tóc và khô tóc. Cũng không nên vuốt cho tóc hết nước vì sẽ làm tóc chổng đuôi. Cách tốt nhất là dùng khăn thấm và bóp tóc. Khi chải đầu, nên dùng lược răng thưa.
    Sấy
    Nếu sấy tại nhà, bạn không nên chọn chế độ nhiệt cao mà chỉ nên chọn chế độ nhiệt vừa phải. Bạn cũng không nên sấy khô mà chỉ sấy đến khi tóc vẫn còn hơi ẩm (khoảng 30% độ ẩm). Sau khi sấy, dùng tay bóp tóc để các lọn tóc vào nếp.

12. thuha83

thuha83 Thành viên kỳ cựu

Chị ơi em hết dầu gội, dầu xả rồi chị nhé. Chị mang qua cho em nhé. Có lấy gạo thì ơi HTS mang qua em mang về cho

13. me annguyen

hehe.... cj biết rùi em nhé. Tối nay cj sẽ mang qua cho em nhé. Cj dặn HTS rùi khi nào hết gạo sẽ ới gửi em mang về cho cj

14. me annguyen

Nhà em mở cửa chào đón cả nhà vào mua sắm đây ah. Chúc cả nhà một ngày mua sắm vui vẻ

15. Bella08

bạn ơi dạo này tóc tớ chẻ ngọn quá bạn xem có món nào tử vấn tớ phát

16. me annguyen

Bạn ơi tóc chẻ ngọn là do bị hư tổn nặng rồi. Bạn dùng bộ BC07 của nhà tớ nhé. Bộ này dùng cho tóc hư tổn nặng, giúp cho tóc mềm, mượt và bóng khỏe.
    Mẹ nó tham khảo trong topic của tớ rùi pm tớ nhé.
    Thank mẹ nó.

17. me annguyen

* Bước tiếp theo chăm sóc tóc uốn nè cả nhà:
    Dùng sản phẩm tạo kiểu
    Gel, sáp, kem mềm là các sản phẩm tạo kiểu dành cho tóc uốn. Tuy nhiên, bạn cần phải biết cách sử dụng thì các sản phẩm này mới mang lại hiệu quả tối ưu.
    Gel được dùng để tạo kiểu cứng, nhất là với những mái tóc ngắn, lọn nhỏ để giúp cho tóc không bị xù. Ưu điểm của gel là tạo sự liên kết cho tóc, giữ cho lọn tóc định hình. Tuy nhiên, dùng gel có nhược điểm là tạo cho tóc giòn, khô. Đặc biệt, sau khi dùng gel không nên đội mũ bảo hiểm vì mũ phá vỡ kiểu tóc mà bạn vừa tạo.
    Sáp thường được dùng tạo kiểu cho những mái tóc ngắn, đặc biệt là các kiểu tóc nam. Sáp không làm cứng tóc mà tạo độ dẻo. Sau khi dùng sáp, bạn vẫn có thể đội mũ bảo hiểm, vì cho dù mũ có phá vỡ kiểu tóc mà bạn vừa tạo, thì bạn vẫn có thể tạo lại bằng cách dùng tay xới tóc.
    Kem mềm thường được dùng cho những mái tóc uốn dài, lọn to để tạo vẻ tự nhiên cho mái tóc.
    Dùng sản phẩm tạo kiểu vào thời điểm nào cũng là điều cần phải chú ý. Nếu bạn uốn lạnh, cần phải tạo kiểu từ khi tóc còn ướt (còn khoảng 70-80% độ ẩm) thì mới có tác dụng. Nếu bạn uốn nóng thì nên tạo kiểu khi tóc ẩm, tạo kiểu lúc tóc ướt thì tóc sẽ nhanh bẩn.
    Dầu bóng dưỡng tóc
    Môi trường Việt Nam rất bụi, do đó nên hạn chế dùng dầu bóng vì loại dầu này sẽ làm tăng độ bám bụi của tóc, khiến tóc dễ xơ, khô, nhanh bẩn. Ngoài ra, dùng dầu bóng cũng giống như dùng dầu xả, cần cách da đầu khoảng 4cm nếu không sẽ gây ra hiện tượng bết da đầu.
    Hấp dầu
    Sau khi uốn, trong 4 tuần đầu, nên ủ lạnh tuần 2 lần, một lần từ 5-10 phút để cân bằng độ ẩm tự nhiên của tóc, vì tóc sau khi uốn thường khô do tác động của nhiệt và hóa chất (thuốc uốn). Sau đó, nên ủ tuần 1 lần.
    Giữ nếp
    Mái tóc uốn sẽ nhanh duỗi nếu bạn không biết cách chăm sóc. Cụ thể muốn giữ nếp được lâu, bạn nên tránh vuốt, cào tóc vì dễ gây xù. Sau một đêm ngủ dậy, lúc rửa mặt, chia đôi tóc sang hai bên và dùng tay ẩm bóp tóc. Cẩn thận hơn, khi đi ngủ có thể cuốn tóc lên đỉnh đầu và búi lại (với tóc xoăn dài, lọn to). Làm như vậy, sáng hôm sau ngủ dậy, tóc sẽ không mất nếp.

18. Bella08

thế hả nàng để tui xem nào rùi pm cho nàng nhé. hic hic. tóc xấu người cũng xâu đi

19. Monxinhxinh

Monxinhxinh ĐẶT CHỮ TÍN HÀNG ĐẦU

Chúc tình iu đầu tháng đắt hàng, đếm xiền mỏi tay nhá.

20. me annguyen

hehe.... thế thì phải làm tóc đẹp lên thui để người cũng đẹp lên chứ. Có gì pm tui nhé.