Hà Nội: Bột trẻ em gạo lứt Tám thơm Thái Bình - ngon bổ cho bé, rẻ tiện cho mẹ.

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Trau xinh xinh, 27/4/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Trau xinh xinh

Trau xinh xinh B.dày QuánGánh-0983985368

Vì nhiều lý do chủ quan và khách quan, mình phải dừng sự nghiệp buôn bán của mình ở đây, rất cảm ơn các mẹ đã tin tưởng dịch vụ của mình trong thời gian qua; nhờ làm bột cho bé mà mình quen thêm được nhiều bà mẹ cùng có con nhỏ như mình - giao lưu chia sẻ được nhiều điều;
    Lý do chính là không có thời gian để chăm chút cho gánh hàng bột được, sợ sản phẩm cho ra không đảm bảo cho các con thì phải tội lắm; nên thôi, dừng lại tại đây.
    Hi vọng một lúc nào đó vui vui, có sản phẩm gì hữu ích, sẽ lại được phục vụ các chị em nhà mình.
    Trân trọng cảm ơn.
    06/06/2012

Hết thời gian 10 ngày khuyến mại khai trương Topic của em roài nha; từ hum nay 08/5/2012 sẽ không freeship nữa nè; cập nhật lại giá rổ 1 chút nè:
    - Bột tổng hợp - giờ em đặt tên là Bột ngũ cốc: (Gồm 5 loạt hạt mà: Gạo, hạt sen, đỗ xanh, đỗ tương, ý dĩ)
    + Bột mịn: 46.000đ/Kg (0,5kg - 25k nhé)
    + Bột gạo vỡ bước 1: 46.000đ/kg (0,5kg - 25k nhé)
    + Bột gạo vỡ bước 2: 50.000đ/kg (0,5kg - 25k nhé)

- Bột gạo lứt nguyên chất: (Bột không pha trộn các vị trên dành cho các bé mới tập ăn dặm): 36.000đ (0,5kg - 20k nhé)

- Gạo lứt Tám thơm: 21.000đ/kg

Các mẹ khi oder bột nhà em thì cứ hoàn toàn yên tâm về chất lượng và vệ sinh thực phẩm; an toàn cho bé - vì lí do em làm dịch vụ này là để phúc để lành cho con em; nên không bao giờ làm gian làm dối các mẹ nha.

Đây là phản hồi của các mẹ về bột nhà em đây:

--> Để tập trung phục vụ các bé, giờ em chỉ làm chuyên Bột gạo lứt tám thơm thôi; các mẹ ủng hộ em nào

Đây là bột mịn cho bé từ tập ăn dặm đến chừng 9 đến 10 tháng

Đây là bột gạo vỡ bước 1, cho mẹ nấu cháo cho bé từ 10 tháng trở đi nhé

Các bé độ tuổi ăn bột mịn mà vẫn thích kết hợp cháo thì có thể oder loại bột gạo vỡ bước 2, mình chưa chụp được hình,hi

Bom Bom nhà em được 6 tháng tuổi, vào độ tuổi ăn dặm, em và bà nội cháu mày mò nghiên cứu chế biến bột ăn dặm cho con; Sau một thời gian tìm hiểu và tiến hành thực hiện công đoạn nghiền bột cho con thì em quyết định cung cấp sản phẩm “Gạo lứt Tám thơm; bột trẻ em từ Gạo lứt Tám thơm” cho các mẹ trên diễn đàn nhà mình – nơi mà em dành trọn niềm tin và tình yêu từ khi có bầu. Vừa là nghiên cứu bột cho con theo các giai đoạn, tiện thể làm luôn giúp các mẹ có con nhỏ bận rộn không có thời gian xay bột cho con mà vẫn có bột ngon, bổ, rẻ; khỏi phải mua bột ăn liền sản xuất theo dây chuyền.

Đặc biệt:
    Nhà em nhận xay bột theo đơn đặt hàng riêng của từng mẹ, cho từng bé, các mẹ cứ yêu cầu chi tiết cụ thể, em sẽ làm theo đúng yêu cầu của các mẹ, như chính các mẹ chuẩn bị nguyên liệu và chính tay xay bột cho con vậy

Nguyên liệu: Đỗ tương, hạt sen, đỗ xanh, ý dĩ... được nhà em mua, vo sạch, để dáo nước, rồi rang vàng thơm - sau đó mới mang xay - đây là điểm cạnh tranh nhất của bột nhà em so với bột sản xuất công nghiệp khác trên thị trường nhé - cực kỳ đảm bảo vệ sinh an toàn cho bé yêu của chúng ta

Tại sao lại là bột gạo lứt mà ko phải là bột gạo thông thường, bởi vì, gạo lứt có rất nhiều tác dụng cho cả người lớn và trẻ em; cụ thể thế này các mẹ ạ:

- Gạo lứt, gạo lức, gạo rằn hay gạo lật là loại gạo chỉ xay bỏ vỏ trấu, chưa được xát bỏ lớp cám gạo. Đây là loại gạo rất giàu dinh dưỡng đặc biệt là các vitamin và nguyên tố vi lượng.

- Thành phần của gạo lứt gồm chất bột, chất đạm, chất béo, chất xơ cùng các vitamin như B1, B2, B3, B6; các axit như pantothenic (vitamin B5), paraaminobenzoic (PABA), folic (vitamin M), phytic; các nguyên tố vi lượng như canxi, sắt, magiê, selen, glutathion (GSH), kali và natri[1].

- Ở gạo trắng qua quá trình xay, giã, 67% vitamin B3, 80% vitamin B1, 90% vitamin B6, một nửa lượng mangan và hầu hết chất xơ đã bị mất đi. Các chuyên gia dinh dưỡng cũng nhận thấy, một lon gạo lứt khi nấu thành cơm chứa 84 mg magiê, trong khi đó ở gạo trắng chỉ có 19 mg. Lớp cám của gạo lứt cũng chứa một chất dầu đặc biệt có tác dụng điều hòa huyết áp, làm giảm cholesterol xấu, giúp ngăn ngừa qua các bệnh tim mạch.

.... Sơ sơ vậy thôi các mẹ nhé, còn chi tiết về gạo lứt, tác dụng của nó và về bột gạo lứt thì em sẽ cập nhật ở các bài tiếp theo nha.

Bận bịu con nhỏ nên đi làm về tranh thủ vừa bế con vừa chỉ trỏ cho bố cháu làm bột nên là không có thời gian chăm chút cho phần hình ảnh; hôm nay tạm thời post vài hình ảnh sơ bộ công đoạn chế biến bột của nhà em cho các mẹ ủng hộ đây:

Nguyên liệu:

- Gạo lứt Tám thơm
    - Hạt sen, đỗ xanh, đỗ tương, ý dĩ: tỉ lệ vừa đủ; tùy theo độ tuổi của bé để có tỉ lệ thích hợp với khả năng hấp thụ của bé;

Chế biến:

Hạt sen, đỗ xanh, đỗ tương, ý dĩ: vo sạch, để ráo (đây là khâu quan trọng đảm bảo an toàn cho các con - là điểm cạnh tranh mạnh nhất của bột nhà em so với bột chế biến sẵn theo dây chuyền)

Sau đó rang vàng thơm (khâu này làm cho bột rất dậy mùi, kích thích trẻ ngon miệng)
    (chưa chụp đc ảnh của sản phẩm khi rang vì bận quá rang xong toàn đổ vào xay luôn thôi)

Sau đó đem trộn với gạo và xay
    --> Sẽ cho ra sản phẩm bột gạo thơm ngon chất lượng cho con yêu của mình và con các mẹ.

Các mẹ chú ý là: các mẹ đặt hàng hôm nào thì nhà mình sang sớm hôm sau mới xay để giao hàng, đảm bảo bột mới thơm và nóng hổi; không bao giờ xay trước đóng gói để sẵn đâu nhé

Của nhà trồng được những món như thế này:

- Quê bà nội Bom Bom ở Thái Bình, nên sẵn gạo Tám thơm ngon; em trai bà có cửa hàng xát gạo ở Thái Bình luôn.

- Hiệu thuốc Đông y Thành Thu Đường nổi tiếng ở cạnh nhà, nên sẵn công thức chế biến bột cho trẻ theo chuẩn dinh dưỡng và sẵn cả ý dĩ để nghiền kèm bột nữa.

- Bà nội kinh nghiệm 12 năm trông trẻ cho con thiên hạ, giờ mới đến lượt trông cháu nội của bà – nên khoản yêu trẻ và chăm chút cho các bé đến từng bữa ăn thì là bà là số 1.

- Nhà có cậu em là dân kinh doanh nên tiện chạy đi chạy lại có thể ship hàng cho các mẹ

Vì vậy nhà em có thể đảm bảo về chất lượng và giá cả phải chăng cho các mẹ trong thời gian bão giá như thế này.

(Các mẹ chú ý khi đặt hàng bột nói rõ tháng của bé nhà mình để em tư vấn loại bột và chú ý công thức các loại ngũ cốc cho phù hợp nha)

[/SIZE]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trau xinh xinh
    Sửa lần cuối: 6/6/2012
  2. Trau xinh xinh

Ðề: Bột trẻ em gạo lứt Tám thơm Thái Bình - ngon bổ cho bé, rẻ tiện cho mẹ.

Đây, em tìm hiểu đc về tác dụng của gạo lứt với bé đây, các mẹ tham khảo nhé:

Chúng tôi thường xuyên nhận được các câu hỏi như gạo lứt có an toàn cho bé không hay gạo lứt có tốt hơn gạo trắng không?

Câu trả lời là có. Gạo lứt không chỉ là lựa chọn có lợi nhất cho sưc khỏe của bé mà còn tốt cho cả gia đình.

Lưu ý: Luôn luôn áp dụng nguyên tắc thực phẩm mới cho bé để loại bỏ nguy cơ dị ứng hay các vấn đề về tiêu hóa.

Tại sao gạo lứt lại tốt hơn gạo trắng?

Hạt thóc gồm có vài lớp khác nhau. Trong quá trình sản xuất gạo lứt, người ta chỉ bỏ đi lớp vỏ trấu ngoài cùng, do đó nó giữ lại được phần lớn giá trị của gạo.

Tuy nhiên trong quá trình sản xuất gạo trắng, hạt gạo bị sát đi vài lớp vỏ nữa, bao gồm cám và hầu hết mầm gạo. Qúa trình này đã loại bỏ đi phần lớn chất dinh dưỡng ở hạt gạo.

Bước cuối cùng của sản xuất, một lớp nữa gọi là alơron bị loại bỏ, và hạt gạo được đánh bóng. Alơron là nguồn chất béo tự nhiên đóng vai trò quan trọng trong chế độ ăn của bé!

Vậy hạt gạo lúc này còn gì?

Gạo trắng chỉ còn tinh bột nguyên chất, góp một phần dinh dưỡng rất nhỏ vào thực đơn của bé!

Tại sao gạo lứt lại là một lựa chọn có lợi cho sức khỏe bé?

Chỉ cần nhìn vào danh sách các dưỡng chất dưới đây, bạn đã có thể có câu trả lời rồi!

· vitamin B1, B3 và B6
    · mangan (rất quan trọng với phát triển xương, mangan còn có tác dụng làm giảm các triệu chứng bệnh hen xuyễn và là một chất chống oxy hóa hiệu quả)
    · sắt
    · phốt pho
    · selen
    · các axit béo
    · chất xơ

Ăn gạo lứt còn có thể làm giảm nguy cơ mắc bệnh đái tháo đường tuýp 2 và giảm cholesterol.

Phần lớn những chất dinh dưỡng này đã mất đi trong quá trình sản xuất gạo trắng.

Theo luật ở một số nước quy định, gạo trắng phải được bổ sung một số chất dinh dưỡng nhất định. Như vậy, gạo trắng lúc này cũng tốt như gạo lứt?

Câu trả lời là SAI, bởi vì các dưỡng chất này không ở dạng nguyên thủy, chúng không thể tốt bằng chất dinh dưỡng ở gạo lứt được. Trên thực tế, gạo trắng bổ sung dưỡng chất vẫn còn thiếu 11 loại chất dinh dưỡng không thể thay thế.

Gạo lứt đậm đà hương vị

Một số ý kiến cho rằng gạo lứt không thơm ngon như gạo trắng. Thực tế là những người này chỉ lớn lên bằng gạo trắng, vốn có vị rất nhạt (điều này chẳng có gì ngạc nhiên, bạn thử nghĩ xem quá trình sát gạo đã loại bỏ đi bao nhiêu lớp vỏ rồi?). Vị của gạo lứt khác rất nhiều so với gạo trắng. Vị giống như họ hạnh nhân, nếu như ai đã quen với vị này thì cảm thấy gạo trắng rất nhạt nhẽo và không ngon miệng.

Đó là lí do tạo sao hãy tập cho bé quen dần với vị đậm đà của gạo lứt từ khi còn nhỏ. Bạn sẽ nhận thấy bé hờ hững thế nào với gạo trắng một khi đã quen với vị của gạo lứt.

Do vậy, hãy ưu tiên chọn gạo lứt hữu cơ cho bé.

Sửa lần cuối: 29/4/2012
    MeLinkYeuBo thích bài này.
  3. Trau xinh xinh

Có nên cho trẻ ăn bột gạo lức không?

Kinh chao Bac si, Xin bac si vui long cho em biet: tre em duoc 8 thang tuoi tro len thi co the cho an bang" bot gao luc" hoan toan hay khong ? neu co the, thi an bao nhieu la vua dủ ? neu thay the gao trang bang gao luc luon thi co duoc khong ? em xin chanthanh cam on . (Nguyen Thi Bao Tran)

Trả lời:

Gạo lức là loại thực phẩm tốt cho cả người già và trẻ con vì gạo lức có nhiều B1, giúp chuyển hóa các chất và giúp các cơ hoạt động tốt, phòng chống bệnh phù thủng.

Vì vậy bạn có thể cho bé ăn được loại bột gạo lức trên mà không có gì phải lo lắng. Nhưng theo lời khuyên của các chuyên gia dinh dưỡng, 1 ngày chỉ nên cho bé ăn 2 lần bột, mỗi lần ăn lưng chén là được. Bạn nên nấu bột với cá, thịt, tôm, cua mỗi ngày một thứ, nhưng phải bằm nhuyễn với rau lá màu xanh nấu chín. Khi bắc ra khỏi bếp cho thêm vào đó 2 muỗng súp dầu mè giúp bé ăn đủ chất và dễ tăng cân phát triển trí não tốt.

Còn lại, bạn nên cho bé bú thật nhiều sữa từ 800 đến 1000ml sữa, sữa sẽ giúp bé phát triển trí não, cân nặng, khối xương và chiều cao tốt. Nếu bạn cho bé ăn nhiều mà uống sữa ít bé sẽ thấp chiều cao.

Mong rằng bạn hãy nghiên cứu và làm theo những gì bác sĩ hướng dẫn đễ con bạn phát triển tốt nhất.

Chúc bạn và gia đình sức khoẻ!
    Bs.Thuocbietduoc

Link tham khảo: http://thuocbietduoc.com.vn/hoi-dap-8-0-5544/co-nen-cho-tre-an-bot-gao-luc-khong.aspx

Sửa lần cuối: 29/4/2012
  4. banana0291

banana0291 Thành viên tích cực

chúc nàng đắt hàng nhé.oánh dấu khi nào con em ăn hết bột sẽ ủng hộ thử bột của mẹ nó nhé.:p

5. Trau xinh xinh

ui khách hàng đầu tiên vào xem hàng, cảm ơn mẹ nó, lúc nào rảnh thì chạy qua 92 Yết Kiêu lấy gói nhỏ khuyến mại về cho bé nhà ấy dùng thử nha

6. chipram

chipram Bắt đầu tích cực

Ủng hộ mẹ Giang Trâu. Bé nhà em thuộc dạng siêu lười ăn, lúc nào cũng chỉ ăn nhiều nhất 5thìa bột thế mà ăn bột nhà Giang Trâu thun thút. Về chất lượng vệ sinh thì hoàn toàn tin tưởng, giá cả thì rất cạnh tranh. Sẽ đặt gạch gạo tám và bột cho bé nhà em dài dài

Trau xinh xinh thích bài này.
  7. Trau xinh xinh

mạng mẹo có vấn đề quá vào mãi diễn đàn không được, thế Thỏ nhà bà đã ăn ngon lành hơn chưa; Bom Bom giờ 1 bữa được 2/3 bát ăn cơm của mình rồi ý; trộm vía cứng cáp hẳn bà ạ.

8. Trau xinh xinh

Đã có đơn đặt hàng đầu tiên mở hàng cho shop của mẹ con nhà Trâu nhưng mà lại gọi điện thoại nên chẳng bít mẹ ý nick như thế nào nữa, hi vọng mẹ ý dùng bột tốt thì vào comment cho nhà Trâu đắt hàng; mẹ ý có hỏi là bột nhà mình đóng gói như thế nào, đơn giản là mình xay rồi cho vào túi nilon thôi; càng giản tiện bao nhiêu thì càng rẻ giá thành bấy nhiêu mà các mẹ nhỉ; về các mẹ cho cả túi nilon bột nhà em vào trong hộp sữa đã hết của con ý, vừa tiện dụng lấy ra lấy vào quấy bột mà vừa dễ bảo quản; nhà em cũng đang làm như thế đấy

9. Trau xinh xinh

em chỉ nghe dân gian đồn là bột gạo lứt tốt cho con thì em làm thôi, thế mà bắt tay vào tìm hiểu thì thấy thực sự gạo lứt tốt thật; gạo lứt nấu cơm cho người lớn cũng tốt nữa; em sẽ up dần thông tin lên cho các mẹ tham khảo nhé

10. Zin_Idun

Zin_Idun Bắt đầu tích cực

Mẹ nó đắt khách quá, hết bột mình sẽ lấy ở nhà mẹ nó nha

Sửa lần cuối: 1/5/2012
  11. Trau xinh xinh

ồ, nhà nàng này cũng có con trong độ tuổi ăn bột à, thế thì nhớ ủng hộ nhé; đảm bảo con sẽ thích cho coi; hihi

12. Nhibeo

Nhibeo Bắt đầu tích cực

chúc chủ top đắt khách nhé.....................

13. phuonglinh911

phuonglinh911 Măng's Kids - 0974 699 895

hehe, đợi chị dâu sih em bé mới thì ủng hộ chị ạ :D

14. tom_meo

tom_meo Thành viên chính thức

Chúc chị đắt hàng.
    Khi nào Un và In nhà em măm dc bột em sẽ ới chị.

15. mechiyeucon

mechiyeucon SÂU CHÍT ĐIỆN BIÊN

HI, cảm ơn bạn nhé, mình cũng lần đầu xin đồ đấy, xin cứ thấy ngại ngại thế nào ấy, thấy các mẹ xin nhiều mà mình cũng đang thiếu nên cũng vào xin, :) bé nhà mình lớn rồi , lớp 2 nên ko cần ăn bột nữa chờ sinh bé thứ 2 sẽ ủng hộ bạn. Chúc bạn đông khách nhé!

16. Trau xinh xinh

Các mẹ tặng đồ mà đc xin nhiệt tình thì các mẹ cũng phấn khởi mà, có điều cách xin và thái độ xin cũng là vấn đề quan trọng, gặp những mẹ xin đồ nhẹ nhàng và ý tứ như mẹ nó thì mẹ nào cũng muốn cho hết ý, có điều ko còn gddeeer cho nữa thôi, hihi;
    Cảm ơn nàng nha

17. Lacrimosatb

Lacrimosatb Thành viên tích cực

Đánh dấu, chờ cho đến khi con mình được 6 tháng.

18. Trau xinh xinh

Cảm ơn chị, hihi, vote cho chị đi thi ảnh roài ý; bao giờ bé ăn bột hoặc ăn cháo gạo lứt thì ới em nhé

19. Trau xinh xinh

Hi cảm ơn nàng, thế con được mấy tháng roài, nàng này vào từ năm 2009 mà giờ vẫn là new member này, chắc thỉnh thoảng lượn lờ vô forum thôi chứ ko cày mặt ở đây cả ngày như mình

20. lan_chi

lan_chi

Nàng ơi bơ bảo quản dễ mà, hàng ra tớ sẽ giao cả chín và ương để ăn dần. Bơ xanh cứ để chỗ thoáng cho chín từ từ nhé. Nếu cần chín nhanh thì bọc báo bỏ thùng gạo. Còn khi bơ đã chín chưa ăn đến thì nàng bọc báo (không cho túi linon), để ngăn mát tủ lạnh, 1 tuần bơ vẫn ngon lành nhé. Tớ để thử tới 10 ngày vẫn ngon ý.
    Phí ship 20k/địa chỉ nhé.
    Thanks nàng.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.