Nếu tổ chức Hội Chợ / Chợ Phiên ở SG, bạn có tham gia không?

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi aqsavn, 29/4/2012.

?

Bạn có muố tham gia Chợ phiên LCM ở SG không?

Bình chọn được kết thúc ngày 28/6/2012.
  1. Có, tôi sẽ tham gia bán hàng.

59.5%
  2. Có, tôi là người rất mê mua sắm.

51.4%
  3. Tôi không quan tâm.

1.4%
Multiple votes are allowed.
  1. haitintin74

haitintin74 rất thơm & thơm rất lâu..

Ðề: Nếu tổ chức Chợ Phiên ở SG, bạn có tham gia không?

ok nhìn chữ ký em rùi nhé
    tks em.

Đang tải...

2. haitintin74

tks em nghen
    em hỏi rất thực tế nhé. (u)

buoidaxanh_bentre thích bài này.
  3. haitintin74

Có 2 bạn làm link chữ ký nhé.

C ui, mọi ng quan tâm kìa..vui chưa

4. thucdoan04

thucdoan04 Thành viên kỳ cựu

Mong được shopping Hội chợ LCM đã lâu nhưng chưa có dịp ( vì HN quá xa) còn SG thì OK nhỉ =D>

5. haitintin74

vâng, khách vip nè.
    hhahahah, hum đó đi xe...gì rinh đồ về BH há....

6. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

chị cũng thấy SG có ít mặt hàng hơn HN, HN họ đa dạng các mặt hàng phong phú,
    thành viên tham gia LCM ở HN cũng đông hơn
    nên chắc cũng fai có HC để quảng bá để mọi ng bít nhìu tới web LCM hơn vì SG môi ng hay để ý tối 5 giây,,,,
    hy vọng HC LCM tại SG cũng thu hút các mẹ Hn tham gia vì lâu nay họ cũng mún quảng bá SP của mình vào SG như thế SG cũng thu hút đc 1 luộng khách hơn

haitintin74 thích bài này.
  7. thucdoan04

thucdoan04 Thành viên kỳ cựu

xe công nông................hay xe tải nhỉ?????????????????

8. giadinh_meocon85

giadinh_meocon85 Thục Yến-Yến Đảo NhaTrang

CHi ơi em còn đất, nhưng sao mà nhiều chữ là Mod ko cho chị ạ, cứ báo là chỉ được 300 ký tự gì đó. Mà chữ ký e có mấy chữ chứ mấy, hichic

9. madami

madami Yến - tốt tự nhiên

5s rất mạnh, yến cũng có top bên đó là yến ko thích cái vụ up up vô nghĩa kia nên bỏ rùi.

10. madami

madami Yến - tốt tự nhiên

vào tinyur.com rút gọn chữ ký chị nhé.

11. civil_huyen

civil_huyen Chế tác trang sức VÀNG-BẠC-NGỌC

Trời ơi, đọc mấy dòng này muốn mai HC SG quá đi thôi.
    Chị thấy chị may mắn quá em ơi.
    (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

đĩa thể dục thích bài này.
  12. ola_2011

ola_2011 Thành viên tích cực

Chị ơi ,ở gần metro tân thới hiệp ý .Đằng sau trụ sở ủy ban quận 12 to đùng (cùng bên metro luôn)
    diện tích khoảng 2 hoặc 3 ngàn m2 chị ạ (chỉ là diện tích đất trống thôi nhé ,nếu cả khuân viên trường thì hơn ) .
    Giá cả thì em chưa biết ,còn tùy thuộc vào hội chợ mình làm quy mô như thế nào đã .Việc xin giấy phép làm hội chợ nữa chị ơi....cái này phải là ban tổ chức đứng ra xin thì phải.
    chắc hum nào chị e mình cafe cà fáo 1 bữa rùi bàn luận, nhiều thứ liên quan lắm chị ơi....

Sửa lần cuối: 29/4/2012
    haitintin74aqsavn thích.
  13. linhnhi_1987

linhnhi_1987 097-970-6336

tiếc thật.............năm nay thèm vào Sg lắm mà chưa đủ xiền....................Sài Gòn là ước ao hiện giờ của em đây.đang tích góp xiền để cố gắng vào sớm nhất.....từ bé đến giờ mới đc vào có 1 lần...............:(

14. giadinh_meocon85

giadinh_meocon85 Thục Yến-Yến Đảo NhaTrang

Thanks em nhiều. chị đang ở Nha Trang, 2 mẹ con cũng sắp vào lại sg rồi, nếu mà tổ chức chị sẽ tham gia gian hàng í. thèm HC qua đi thôi :rolleyes::rolleyes:

15. ola_2011

ola_2011 Thành viên tích cực

10kg giò sống+ 10kg pate là đủ xiền vé ,mọi người wellcome em vào!!!!!!!!!!!

linhnhi_1987 thích bài này.
  16. buoidaxanh_bentre

buoidaxanh_bentre Nhà Cung Cấp Bưởi Da Xanh

Bán hàng online thì nhà em lật lại trang giấy đã viết nhà mình xem sao ?

Bán hàng online ở Forum so với website bán hàng ( web TMDT) thì so ra cái nào ảnh hưởng hơn mạnh mẽ hơn ?

TL : Forum vì sao vì forum là cộng đồng mang tính chất trao đổi . đa chiều song phương. Còn website bán hàng mang tính chất cục bộ, " gia trưởng " nên khách hàng khó đánh giá...hết.

Forum ( mảng mua- bán ) gọi chung vào Website bán hàng là Web thương mại điện tử. Mô hình này còn khá " mới mẻ " người tiêu dùng Việt Nam . Phục vụ cho 1 số 1 nhóm nhỏ rất nhỏ khách hàng " đặc biệt online " vì có những khách hàng online thường xuyên nhưng họ chưa mua gì trên đây cả mà họ chĩ thích đi chợ siêu thị thôi :D.

Em đơn cử như thuê banner trên báo Tuổi Trẻ Online ( bé tí tẹo cũng con số không vừa rồi tính triệu/px) tờ báo hàng ngày người ta vẫn đọc ầm ầm nhưng các anh chị có mấy khi chú ý banner đó không nào ?
    Nhưng trong forum thì khác. Mọi người đều có quyền " dòm " " ngó " " mó " " hỏi " thậm chí " nghe lén " xem sản phẩm đó nhà đó bán ra sao...họ cảm thấy mình được đặc quyền " lưa chọn ". Vì khách hàng là Thượng Đế mà.

Việt Nam là quốc gia đông dân Top Ten Thế Giới lượng dân số trẻ chiếm tỉ lệ cao nhất. Và đặc biệt là Quốc Gia có tỉ lệ người truy cập internet / đầu người top ten thế giới. Tốc độ phát triển rất nhanh. Nhưng việc mua hàng online của họ còn khá mới mẻ thậm chí họ " sợ " " không tin " điều đó.
    Có lẽ nguyên nhân rất nhiều thứ.

Nếu xây dựng thương hiệu bằng giấy tờ bảo vệ thương hiệu rất khó khăn gian khổ. Nhưng xây dựng thương hiệu " mềm " cũng không kém phần gian truân.
    Để họ biết mình là ai ra sao. Có lẽ cần phải kiểm nghiệm. Được đánh giá thông qua kiểm duyệt ý kiến người dùng.
    Ý em đang nói là Thương hiệu " mềm " trong kinh doanh.
    Ngày xưa 5giay hay vatgia mới ra họ cũng khó khăn quá đi chứ. Chẳng ai biết họ....giờ thì sao cái ảnh hưởng họ thế nào nhỉ cả nhà.

Cái gì cũng có dành công xây dựng. Và cái em đang nói tập trung là Thương hiệu mềm. Hiện nay em chỉ nghe ngta đề cập thương hiệu chứng nhận bằng giấy tờ bảo hộ bản quyền...nhưng ít ai chú ý hình ảnh mềm. Vì có lẽ thương hiệu mềm chỉ dành cho các nhà Hosting ( lưu trữ ) ví dụ 5giay chẳng hạn vào đó la liệt các mặt hàng...hay muare chẳng hạn..2 cái tên thể hiện 2 cực Nam - Bắc nhưng chung 1 hình thái. Đó nhắc tới là biết bán gì rồi vào đó có gì nè.

Đó là cái em đang nói thương hiệu mềm. Vì sao cần thương hiệu mềm . Vì môi trường internet người ta giao dịch với nhau thông qua IP ( Địa chỉ IP trên mạng ) nội dung giao dịch là gì ?

Người mua : họ vào web xem gì : sản phẩm họ quan tâm -> Chi tiết sản phẩm -> dịch vụ bán hàng --> quyết định mua hàng ?

Trên mạng thì ai quản lý giống như bên Quản Lý Thị Trường nè ? Có ai đóng thuế không :D . Vậy ai bảo vệ người tiêu dùng nè ? Nguồn gốc...sản phẩm sao chứng minh nè ?
    cũng không...tất cả là dấu " ? " đầy nghi ngờ và thậm chí là " khó xử" bán tín bán nghi.

Vậy làm sao để khách hàng tin tưởng chọn mặt gửi vàng khi mua sản phẩm online . Đó là chúng ta xây dựng thương hiệu mềm. Khẳng định cho khách hàng thấy chúng ta có " uy tín cơ bản ( uy tín cơ bản theo suy nghĩ của em là đáp ứng yêu cầu khách hàng đưa ra và người bán có thể đáp ứng được trong khi giao dịch đươc hoàn tất ).
    Khi đó chúng ta đã có thương hiệu mềm thì áp dụng hình thái của " bán hàng đa cấp ". Bán hàng đa cấp em không về kinh doanh không hiểu cấu trúc nó nhưng em hiểu nôm na mình áp dụng là " 1 người ăn 2 người biết 3 người thèm....." đó là chính là hiệu ứng Domino.

Nói thương hiệu mềm . Nhà em lướt ván để bán hàng online thì gửi " vàng " rất nhiều ngân hàng nhưng xem ra hiện tại ngân hàng tại Làm Cha Mẹ có ảnh hưởng lớn trong lối phóng bút kinh doanh nhà em.

Nếu không nói quá nói thẳng thì chúng ta những người bán hàng online ( không tính các nhà thuê Shop hay stick nhé ) đang " ký sinh " trên LCM để kinh doanh rồi. Và LCM xem ra là diễn đàn " Free " hiệu quả nhất vì .

Diễn đàn cần có :

1. Topic rõ ràng các chuyên mục
    2. Đội ngũ support, mod chuyên nghiệp nắm rõ quản lý các sự kiện post bài sao cho đúng mục
    3. Lượng thành viên con số rất đông nhộn nhịp.

Đặc biệt là Free. Vì yếu tố nhạy cảm nhà buoidaxanh_bentre không dám bàn tới . Như diễn đàn khác ( diễn đàn thương mại ) người ta thường thu phí. Đôi khi hạn chế nhiều công cụ " trưng bày sản phẩm " nếu các bạn thấy buoidaxanh_bentre chỉ trưng bày tại LCM là đẹp nhất hiện tại. Còn diễn đàn khác các bạn khó mà " phóng bút họa non nước ". Đó là cái mình nhìn thấy đã.

Mãi nói " tào lao " giờ vào vấn đề chính. Thì có vào rừng thì mới có củi mà đốt. Có xuống biển có muối mà ăn. Đúng. Như mình đề cập với ý kiến khó khăn của chúng ta. Khi nhen nhóm ý tưởng. Chúng ta bày tỏ khúc mắc khó khăn trước mắt đã. Cái gì cũng cần có ý kiến đa chiều đa phương so phương cuối cùng là " thông cáo " chung.
    Theo tin nhắn mới nhận từ My boss. Mr.Bưởi nhà em rất hoan nghênh ý tưởng này. Hi vọng chúng ta với mong muốn đẩy mạnh kinh doanh phát triển thương hiệu thì chúng ta cần đột phá táo bạo. Và như chị Hải nói làm rồi thì mới biết khó khăn để mà vượt qua. Thành quả mang lại thì không hề nhỏ. Chứ ngồi đó. chúng ta tới bao giờ tổ chức HC LCM tại Sài Gòn đây .(u)

17. đĩa thể dục

hii em cũng mong chị ah
    thíh nhìu chuyện mà chị ôi
    chị nghỉ sớm đi
    mai mốt con lại thức khuya giống em nè, giờ con em toàn thức khuya thui nằm cười chơi 1 mình 1,2 h sáng mới ngủ

18. đĩa thể dục

nàng ơi làm 1 igian hàng đi tớ bán cho nào hehe

linhnhi_1987 thích bài này.
  19. zarahome

zarahome Chăn,gối thêu tay cao cấp

Cảm ơn các chị!
    Đầu cầu HN rất là thuơng đầu cầu SG, nhưng mà hiện nay, quy mô chưa thể Tổ chức HC được!
    Nhưng nếu tổ chức chợ phiên!
    Có nhiều vấn đề như sau!
    Chị nên đợi thống kê của mọi người về mức độ đồng thuận, cũng như số đông người để có thể tổ chức!
    Các chị em thân nhau đã rất nhiệt tình với nhau rồi!
    Nên các vẫn đề như sau có thể giúp được nhau ha!
    VỚI HỘI KINH DOANH SG!
    - Bầu cơ cấu tổ chức - Hội trưởng, phó, phân khu trưởng...
    - Thể lệ , cơ cấu hoạt động!
    >>> Nhằm giúp đỡ nhau để tăng độ phủ sóng cho việc vận chuyển, ship hàng, tiếp khách, để nhờ hàng hóa tại Shop của nhau để khách có thể ghé thăm bất cứ đâu cho thuận tiện!
    Tất nhiên là khác với đại lý nhé!
    Mọi người giúp nhau!
    Thậm chí em zarahome có thể gửi nhờ hàng nhà chị Haitintin74 để mời khách qua xem và ngược lại!
    Sự kết nối nằm ở chúng ta, quan trọng kết nối ra sao thôi!
    Kinh doanh >>>> Lợi nhuận là mục tiêu>>>> K ai buôn ngược cả!
    Nếu như Hình thức chợ phiên, ko kéo theo đc đông đảo cộng đồng shoping thì rất khó, Vì chi phí để tổ chức ko hể nhỏ, chỉ anh chị em tr hội tổ chức với nhau thôi thì chưa đủ!
    Do vậy, để tăng cường sự kết nối, phủ sóng rộng rãi trong cộng đồng LCM từ bắc vô Nam... thì rất cần sự liên kết với nhau như ý trên của zarahome!
    Trước khi có thể tổ chức chợ phiên!
    Chúng ta hãy Tổ chức các đầu cầu cho nhau! Làm nhiệm vụ kết nối khách hàng cho nhau, tạo điều kiện cho họ Shoping, thì theo zara nghĩ, hiệu quả cũng k kém mở Chợ đâu ạ!
    Em sẽ suy nghĩ, và có vài ý kiến thêm sau!
    Cảm ơn mọi người đã đọc!

Sửa lần cuối: 29/4/2012
  20. aqsavn

aqsavn www.dendamuoi.vn

Mới có mấy tiếng, mà mọi người nhiệt tình quá, cảm ơn mọi người nha.

Thực tình topic này mang tính chất thăm dò, vì mình muốn có HC, bạn Haitintin74 cũng muốn có HC, BQT cũng muốn có HC (cái này mình đoán mà mình cũng tin chắc như thế) nhưng để HC thành công thì phần quan trọng nhất là thành viên. Thành viên có nhiệt tình tham gia hay không thì mới có HC. Do đó mình lập topic này để thăm dò ý kiến thành viên.

Nếu thành viên cùng đồng lòng thì BQT mới mạnh dạn tổ chức.
    Cảm ơn những ý kiến đóng góp của mọi người và mog mọi người tiếp tục đóng góp nhé.