Gia đình phản đối khi 2 đứa yêu không hợp tuổi

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi junny248, 1/5/2012.

1. junny248

junny248 Bắt đầu tích cực

Chắc cái đề tài này nhiều người gặp phải rồi nhưng mà e bí quá nên vẫn viết lên diễn đàn, mong sự chia sẻ cũng các anh chị đi trước. Chuyện là em và người yêu em đều sinh năm 87. Bọn em yêu nhau từ hồi học bên Pháp, trải qua cuộc sống khó khăn ở bên đấy nên cả 2 đều cảm thấy hợp và quyết tâm đi đến happy ending. Nhưng gia đình nhà người yêu em thì mê tín kinh khủng, đi xem thấy các thầy bảo lấy em thì anh í sẽ bị yểu mệnh nên cấm đoán kinh khủng lắm. Bắt anh í phải chọn giữa em và bố mẹ anh. Về phía gia đình em thì mọi ng cũng có xem nhưng đều tin là có cách kê đệm rồi đức năng thắng số nữa nên e cũng được an ủi phần nào. Nhưng đỉnh điểm của sự việc là mẹ anh qua nhà nói chuyện với mẹ em, nói là không đồng ý cho anh lấy em. Mẹ em giận và thương con gái nên cũng tuyên bố sẽ không cho em lấy anh. Chuyện tình cảm của bọn em ngẫm ra như film Hàn Quốc í. H em và anh muốn gặp nhau thì đều sợ bố mẹ 2 bên biết được, về cằn nhằn thì 2 đứa lại khổ. Người yêu e thì quyết tâm lắm, sẵn sàng dọn ra ở riêng rồi đợi e được tuổi là lấy. Cũng hạnh phúc khi tìm được một người yêu em nhiều hơn em yêu anh í. Nhưng em muốn hỏi các mẹ có ai rơi vào hoàn cảnh như em và làm thế nào để có thể thuyết phục được bố mẹ anh í, vì em cũng ko muốn người yêu em lúc nào cũng phải căng thẳng giữa 2 mối quan hệ :(
    P/s: em đã đưa ra cho mẹ anh í một ví dụ về trường hợp của bố mẹ e, bố em sinh năm 1961( tuổi sửu), mẹ em 1967( tuổi mùi) tứ hành xung nhưng sau gần 25 năm, đến hiện tại gia đình em vẫn hạnh phúc. Cơ mà bác vẫn không tin ](*,)
    Mẹ nào có cách gì thì chỉ cho em với :(((((((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi junny248
    Đang tải...

2. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

Ðề: Gia đình phản đối khi 2 đứa yêu không hợp tuổi

Tứ Hành Xung ko quan trọng, cơ bản là mệnh 2 người có hợp nhau hay ko. E mệnh Kim chồng e mệnh Thủy là hợp nhau này, fải cái Chó vs Gà thỳ hay toang toác chửi nhau. Làm lễ Tam Phủ Thục Mệnh chị ạh, đổi đc mệnh của mình theo như ý mà. Bác e làm thầy đồng nên e biết

3. junny248

mẹ chị là Thủy, bố chị là Mộc nè, thật ra chuyện này không phải chị không tin, bố mẹ chị lấy nhau cũng khó khăn này nọ, nhưng mẹ chị cũng chăm đi lễ, rồi bà nội cũng kêu cầu cho. Chị với người yêu cùng mệnh hỏa nên các thầy bảo hỏa với hỏa triệt nhau. Thấy mọi người bảo có lễ di cung hoán số, cái này có giống với lễ Tam Phủ Thục mệnh của em nói không

4. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

là một chị ạh. Nhưng bgiờ nhiều thầy đểu lắm ^^ nếu chị ở Hà Nội thỳ e giới thiệu cho, ông này làm chất lượng mà rẻ ( mỗi tội hơi hâm :D đồng bóng mà, ông bác e chứ ai =)) )

5. ngocanh181186

ngocanh181186 Thành viên rất tích cực

Yên tâm em ơi, em chồng chị 2 đứa 87 lấy nhau, các cụ chả cấm gì cả, vẫn yêu nhau, hôn nhân hạnh phúc, kết hôn năm ngoái và có em bé, :)

(P.S chị là ng mua phấn mắt màu hướng dương của em nha, có gì qua ủng hộ chị với)

6. uxinhshop49

uxinhshop49 Thành viên tích cực

e và người yêu cũng đều 1989 thì có hợp nhau ko hả các bác?

7. junny248

hì tks chị nhiều, ôi gia đình nhà bạn trai e mới cấm thôi, chứ bố mẹ cũng có cấm cản gì đâu. Bạn e cũng mấy đôi 87 rùi nhưng mà các bác í vẫn chưa thông. E sẽ qua shop chị e có gì hay e ủng hộ hoặc giới thiệu ng ủng hộ cho chị nhé ;)

8. uxinhshop49

uxinhshop49 Thành viên tích cực

em thì trái lại với chị, e thì lại bị bố mẹ cấm, huhu

9. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

Tớ 89 mà người yêu 86 đây, cũng bị cấm cản kinh lắm. Đi xem các nơi thì mệnh ko vấn đề gì, sau này hợp tác làm ăn tốt mỗi tội khắc khẩu thôi. Yêu nhau và lấy nhau là cái duyên cái số rồi, mình chẳng biết đời sẽ như thế nào mà lường cả đâu. Vận mệnh ko phải là thứ không cưỡng lại được, vẫn có cách giải mà.

10. vân thủ

vân thủ Thành viên tập sự

Nói về cơ sở lý luận của cha ông tuổi 2 người hơi xấu (xét mình năm sinh) nam nữ mệnh hỏa 2 lửa (lư trung hỏa )hợp lại cũng không tốt lắm các cụ bảo không đủ gỗ (mộc) duy trì sự cháy (có thể chỉnh bằng phong thủy, đẻ con ) Nam cung tốn, nữ cung khôn hợp lại gặp ngũ quỹ (1 loại sao ) ngũ quỹ chỉ sự chia ly, quấy phá (dung phong thủy cũng được). Tất nhiên chém gió vậy thôi chứ còn ngày giờ tháng nữa (khó lắm, tính lâu lắm tính vỡ mặt ra đấy), rồi tướng mặt (để bổ sung cho thêm phần chính xác. Về cái lễ gì đó theo mình chủ yếu tạo niềm tin thôi.

Sửa lần cuối: 17/5/2012
  11. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

Hihi, bác Vân Thủ hiểu rõ quá, bác có xem tướng ko ạ ??

12. tu0bup0be

tu0bup0be Thành viên tập sự

uhm tuổi ko tốt thì có nhiều kiểu hạn lắm, như nhà mình bố mẹ tuổi hợp có mỗi một cái xấu bé tí. bm thì sướng nhưng mà hại cái là đẻ 2 đứa con khó nuôi, sống cũng khổ, mình bị dớp theo lận đận chồng con mãi đấy. quan trọng là hai bạn tìm hiểu kỹ, chấp nhận cuộc sống rồi dần thuyết phục các cụ bằng hạnh phúc và lòng hiếu thảo thui.
    đã quyết tâm ùi thì ráng đợi bạn ah, bố mẹ sinh ra mình không phải dễ, dọn ra sống riêng như thế bm buồn mình cũng k thấy hạnh phúc được đâu.
    đến nhà nhưng đừng vồ vập, thuyết phục nhưng mà mưa dầm thấm lâu nhé

13. redseapro

redseapro Bắt đầu tích cực

Tìm thầy khác nói là lấy nhau được rồi dẫn GD bạn trai xem cùng.

14. junny248

em bị mod còng tay, h mới vào đc forum, bác vân thủ am hiểu quá nhỉ, Bọn e biết tuổi bọn em ko hợp mà nhưng vì yêu nhau quá rồi, tách nhau ra mà không đc nên cũng nghĩ là phải đi lễ chùa, tạo phúc. Nghe mọi ng nói là dùng phong thủy và đẻ con có thể hóa giải. Tuổi nhà em là 2 hỏa, chắc phải đẻ con năm mộc. Nhưng năm sau và sau nữa thì toàn thủy, kim, hỏa. Hix bác có kinh nghiệm gì chỉ bảo em với ạ

15. Tôm Đồng

Tôm Đồng Thành viên rất tích cực

sặc, trời ạ. bằng tuổi nằm duỗi mà ăn. tớ 87 nè, mẹ tớ chỉ thích tớ hợp hợp thằng bạn nào 87 rùi lấy nó luôn. hic

junny248 thích bài này.
  16. shopbonghoanho

shopbonghoanho Bắt đầu tích cực

Thế nào là ko hợp tuổi rất khó nói...còn nữa đi xem có trường hợp đúng, có trường hợp ko đúng. Xét theo trường hợp của mình ngày lấy chồng cũng bị phản đối kịch liệt do ko hợp...vẫn quyết định lấy vì iu wa rùi. Đến bây jo mình thấy càng ngày càng hợp hehe...có 2 bé rùi gia đình vui vẻ đầm ấm.

junny248 thích bài này.
  17. junny248

Có thêm trường hợp này của mẹ nó thì càng vững tinh thần. Hỏi mẹ nó chút nhé, lúc lấy bố mẹ 2 bên có chịu nhún nhường tổ chức cho 2 đứa ko? Chứ tình hình của tớ thì các cụ căng lắm, kêu tự đi mà cưới :(

18. white_cloud

white_cloud Thành viên rất tích cực

KO có tuổi hợp hay ko hợp trong hôn nhân. Vì khi sinh con cũng chọn năm hóa giải. CŨng có cách đổi cung đổi số là ok hết thôi bạn ah