Trang 5/12 đầuđầu 1234567891011 ... cuốicuối
kết quả từ 41 tới 50 trên 114
    Nơi Cư Ngụ
    37 Ngõ 31 Nguyễn Chí Thanh Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    383
    Được cám ơn 263 lần trong 110 bài
    Blog Entries
    3
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Mẹ nào vừa đi nghỉ mà bị chặt chém như em vào chia sẻ cùng em để lần sau rút kinh nghi

Trích Nguyên văn bởi ME_TOKYO View Post
    Hôm CN rồi em cho con đi nhúng chân nước biển ở Quất Lâm, cả nhà vào 1 quán vắng vẻ ngồi uống nước, ra thanh toán 20K/chai C2, em kểu đắt, bà chủ quán còn bảo đã xuống đây thì phải chịu chứ. Ôi cái kiểu phục vụ khách.
    Lần sau thì cạch bạn ạ.........do vậy nên khách du lịch........1 đi ko trở lại..........

Click:

Cám ơn
    3,659
    Được cám ơn 1,576 lần trong 1,343 bài
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

Default Ðề: Mẹ nào vừa đi nghỉ mà bị chặt chém như em vào chia sẻ cùng em để lần sau rút kinh nghi

2kg Mực nhảy và Cá Bớp 4.5kg ở quảng Bình, Tổng thiệt hại hết 5tr. Đứng dậy thanh toán mà choáng luôn. An ủi là nó ngon biết thế nào là mực nhảy .

3. Người dưới đây đã cám ơn giadinhcun về bài viết hữu ích:

shopmechuot (05-15-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    2,730
    Được cám ơn 2,958 lần trong 2,836 bài
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

chia buồn với mẹ nó nhé. tui di halong nhiều rồi nhưng toàn ngủ trên boat thôi nên không bít cái cảm giác đấy. lần sau mẹ nó thử ngủ tàu(boat) xem. hay lắm đấy

5. Người dưới đây đã cám ơn Bella08 về bài viết hữu ích:

shopmechuot (05-15-2012)

Nơi Cư Ngụ
    186 phùng khoang, thanh xuân, HÀ NỘI
    Click:

Cám ơn
    322
    Được cám ơn 404 lần trong 277 bài
    Điểm đánh giá
    0

vâng nếu chỉ đi Hạ Long thì ngủ tàu thì thích, giờ các công ty toàn là ngủ tàu là chính mà.
    Ngủ tàu tạo cảm giác lênh đênh trên biển, thích lắm, Em thích chèo Kayaking.Các chị nên chọn tour tầm 2sao trở lên,tour rẻ quá thì chất lượng lại không tốt đâu ạ

7. Người dưới đây đã cám ơn phuong112 về bài viết hữu ích:

shopmechuot (05-15-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    1,731
    Được cám ơn 1,971 lần trong 1,660 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi phuong112 View Post
    vâng nếu chỉ đi Hạ Long thì ngủ tàu thì thích, giờ các công ty toàn là ngủ tàu là chính mà.
    Ngủ tàu tạo cảm giác lênh đênh trên biển, thích lắm, Em thích chèo Kayaking.Các chị nên chọn tour tầm 2sao trở lên,tour rẻ quá thì chất lượng lại không tốt đâu ạ
    Đúng vậy các mẹ à, nếu có đi Hạ Long thì nên chọn tour cao cấp hoặc tour ngủ thuyền 3 - 4 sao. Hầu hết ai đi theo tour này về đều hài lòng. Còn nếu mẹ nào đi tự túc nên hỏi giá trước thì đỡ hơn. Nói chung du lịch biển ở miền Bắc không chuyên nghiệp, họ kinh doanh theo kiểu chộp giật.

Có một số công ty chuyên tổ chức ghép khách lẻ, các dịch vụ đều trọn gói, giá rẻ hơn là tự đi nhưng cũng có 1 số bất cập như: không tự do theo ý mình, nếu không tìm hiểu kỹ thì dịch vụ cũng không được như mong muốn (VD tour sẵn ghép khách ở khách sạn theo 1 tiêu chuẩn, mình muốn ở tiêu chuẩn cao hơn hoặc thấp hơn không được; về ăn cũng vậy, nếu ít người thì phải ghép mâm với người khác nên nếu muốn gọi thêm món cũng hơi ngại.

Mình làm trong ngành du lịch lữ hành ở Hà nội, vậy các mẹ nào muốn tư vấn về tour tuyến thì cứ hỏi mình nhé, mình sẵn sàng giúp các mẹ để gia đình có chuyến đi chơi vui vẻ, tiết kiệm nhất.

9. Người dưới đây đã cám ơn chien về bài viết hữu ích:

shopmechuot (05-15-2012)

Click:

Cám ơn
    141
    Được cám ơn 364 lần trong 194 bài
    Blog Entries
    2
    Điểm đánh giá
    0

Vùng miền cũng là vấn đề. Divu từ Đà Nẵng trở ra kém hơn hẳn từ Đn trở vào.

Tuy nhiên, vấn đề lớn là nằm ở chỗ THỜI ĐIỂM.
    Đi du lịch mà chọn mấy ngày lễ cả nước thì đúng là lựa chọn sai lầm................ Mình chỉ bị 1 lần đã cách đây gần 10 năm. Sau lần đó là rút ra KL: Ngày lễ chỉ có ở nhà là lành nhất, chứ đi du lịch thì đúng là hành xác.

Nơi Cư Ngụ
    Bình Hòa -Giồng Trôm - Bến Tre
    Click:

Cám ơn
    10,136
    Được cám ơn 3,707 lần trong 2,697 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi shopmechuot View Post
    Các mẹ nó ạ. ..Vẫn biết VN ta có rừng vàng biển bạc...em muốn đi tham quan du lịch trong nước...
    Trước là cho cái thân em đây biết cảnh đẹp nước ta hùng vĩ sau thì thôi em xin đóng góp cho ngành công nghiệp không khói của nước nhà thêm phần nhộn nhịp.

ỐI giồi ôi kỳ nghỉ vừa qua nhà em đi du lịch Hạ Long ạ.......Em nghe thông tin có người quen nói là đi Vịnh thì đi ở Tuần Châu hơn...Nó hơi đắt hơn nhưng được cái là đỡ chen chúc...Dịch vụ tốt hơn......Ok nhà em đi Tuần Châu trước....Khoảng 10h 30 đại gia đình em có mặt tại bến tàu Tuần Châu......

Hỏi vé đi ra Vịnh thì cô lễ tân xinh xinh cười duyên dáng thỏ thẻ :"Chị ơi hôm nay bên em hết vé tàu rồi chị ạ. Mời chị ngày mai quay lại." hiiiiii

Đang lang thang tìm chỗ chơi thì gặp ngay 2 em đẹp trai (tuy hơi đen 1 ít)
    Mời chào đon đả tàu em còn chỗ trống mời cả nhà lên tàu......sau khi biết phải chờ đến mai thui thì nhà em 8 người lên tàu....giá thì 300k 1 người

Đi tàu thì ok nhưng có ăn uống thì đắt kinh khủng

Các mẹ nó đi lần sau thì nên đi thuyền nhỏ...nó như 1 cái cano có vỏ bằng gỗ chứa khoảng dưới 20 người
    Rất tiện lợi...em ko biết giá bao nhiêu nhưng nhanh hơn...đi tham quan quanh vịnh và vào động nhanh ....
    ko mất thời gian ngồi thuyền.........
    Chơi trong đảo TC rất thích có nhiều trò miễn phí......Ko đẹp bằng Vinpaer Nha Trang......nhưng vé vào cửa 100k là ok........Có trò biểu diễn cá heo thì mất thêm tiền 100k thì thôi cũng được
    Nhà em chơi chán chê rồi ra về định vào Cái Dăm ăn uống thì ông bà em bảo thôi ăn cơm thường thôi rồi về ngủ mệt quá..... trẻ con đói rùi

Tiện ở cửa khu vui chơi có nhiều quán ăn mà nhà em nghĩ là ở trên bờ rùi chắc ko bị bắt chẹt như ở dưới biển nữa nên cả nhà gọi món ăn uống bt...bát cà muối .rau muống luộc,chả mực rán,khoai tây chiên,đậu phụ sốt cà chua,thịt rang... ăn xong thanh toán 1500k ko tính tiền nước

Nhà em 8 người 3 trẻ em đứa lớn lớp 9 ăn như mèo thằng lớp 5 đang giảm cân,còn em Chuột 4 tuổi uống sữa là chủ yếu.... Choáng quá lên ô tô về nhà nghỉ.........

Từ lúc đó cả nhà em đi đâu làm gì đều hỏi giá mặc cả rồi mới sử dụng dịch vụ.......Nhưng nói chung các mẹ ạ
    em rút kinh nghiệm là nên đi xa xa từ Đà nẵng chở vào.......hoặc ta tiết kiệm tiền đi du lich nước ngoài ........chứ em choáng cái du lịch miền biển này lắm.....giá cả thì đắt hơn chợ Thành Công nhà em.......đồ ăn thì ko ngon.....có mỗi 1 dịch vụ mà em ưng ý nhất là chụp ảnh ngoài bãi biển........giá 25 k /kiểu, thợ ảnh kiêm photoshop chỉnh sửa rất đẹp , giá thì ko đắt Ảnh đẹp mới trả tiền........hihihiiiii

Cả nhà đi Hạ Long ,Bãi Cháy nên ra khu phố Cái Lân hay Cái Dăm ăn uống.........Nhất là về chiều tối ....hàng quán ngồi san sát....Nhưng các mẹ nó nhớ nhé.....hỏi giá trước khi mua, ăn , uống, bất cứ thứ gì....và chắc chắn là dù có mặc cả rùi thì mọi thứ vẫn đắt hơn Hà Nội.......
    Ôi em luôn có 1 câu tâm niệm thế này các mẹ ạ.

Đi du lịch em luôn tránh các ngày Lễ chính ra các mẹ ạ vì ngày đó vừa đông vừa chật vừa nóng lại vừa tốn tiền. Có đi em chuẩn bị vài thứ thiết yếu sẵn trước. Ra biển chỉ cần thuê bạt thôi. Chứ không thì mua gí cũg chém ghê lắm

Đợt rồi em đi biển Cam Bình ở Lagi Bình Thuận chì là bãi tắm hoang sơ ngày Lễ mới đông thế mà...chém dữ dội lắm

12. Người dưới đây đã cám ơn buoidaxanh_bentre về bài viết hữu ích:

shopmechuot (05-15-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    383
    Blog Entries
    3
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi giadinhcun View Post
    2kg Mực nhảy và Cá Bớp 4.5kg ở quảng Bình, Tổng thiệt hại hết 5tr. Đứng dậy thanh toán mà choáng luôn. An ủi là nó ngon biết thế nào là mực nhảy .
    cũng an ủi là ngon thì ok rùi mẹ nó ạ...........

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    383
    Blog Entries
    3
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Bella08 View Post
    chia buồn với mẹ nó nhé. tui di halong nhiều rồi nhưng toàn ngủ trên boat thôi nên không bít cái cảm giác đấy. lần sau mẹ nó thử ngủ tàu(boat) xem. hay lắm đấy
    Thank mẹ nó........nếu đi du lịch mình sẽ ko đi Hạ Long lần nữa.........

thay đổi nội dung bởi: shopmechuot, 05-15-2012 lúc 01:08 PM

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    383
    Blog Entries
    3
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Bella08 View Post
    Thank mẹ nó........nếu đi du lịch mình sẽ ko đi Hạ Long.........

Trang 5/12 đầuđầu 1234567891011 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ