Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi Lazy80, 2/5/2012.

1. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

À, cái trường tư này mới mở được 1 năm, mới vừa tách từ 3 lớp lên 4 lớp, mỗi lớp trung bình tầm 15-20 cháu thui, nên trường đang cần tạo ấn tượng tốt để thu hút thêm bộ đội, chắc vì thế mà các cô có vẻ quan tâm cháu.
    Mí cả sau vụ ku Trề bị ốm và tỏ ra sợ đi lớp í, chị gọi điện cho cô hiệu trưởng, mục đích cũng là để tìm hiểu thêm về cách thức các cô trông các con thế nào, và góp ý về những cái chưa được mà chị thấy ở hôm lớp nhốn nháo í. Cô hiệu trưổng nói rất hoan nghênh và cảm ơn vì chị đã liên lạc với cô như vậy. Chắc sau đó cô có chia lớp và cải tổ thêm.

Đợt đó Trề nghỉ tận 12 ngày cơ mà, cô giáo phụ trách lớp Trề cũng gọi điẹn hỏi han tình hình con, thế là chị bàn bạc thêm với cô về những ưu khuyết điểm của con để cô biết và có cách chăm sóc phù hợp. Chị cũng nhờ cô đặc biệt lưu tâm con trong vòng 1-2 tuàn đầu để con hòa nhập với lớp. Chắc vì tất cả những lý do trên mà đến lúc con đi học thì cô có vẻ quan tâm con lắm.

Chị cũng phải hỏi han kinh nghiệm của các mẹ đi trước và làm theo đấy :)

Đang tải...

2. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

25/5: Tớ vẫn còn hư:

Chiều qua, cô ghi trong nhật ký đi bộ đội của tớ: con ngủ say quá nên con tè dầm, hic hic, huhu, xấu hổ quá đi, lâu lắm rồi tớ ko bị tè dầm, nhất là ngủ trưa, thế mà, chẳng hiểu sao..........:confused:

Mấy tuần trước trời nóng bức, tớ ngủ cả đêm còn chả tè dầm nữa là, mẹ khen tớ ngoan, thế mà, híc híc, huhu, hôm nào bật điều hòa là i rằng đêm í tớ tè dầm, làm mẹ ghét lây cái điều hòa. Mấy hôm nay ko bật điều hòa nữa nhưng trời rất mát mẻ, tớ ngủ say sưa và lại............................hic hic huhu..............................:(

Mấy đêm nay mẹ cũng mất ngủ vì canh chừng tớ, thường thì mẹ tỉnh ngủ lắm, tớ bí đái là ngọ nguậy, là mẹ dậy xi luôn, là giường chiếu sạch sẽ, thế mà mấy hôm nay tớ vẫn ngủ say ko vẫy tai mà quần ướt lúc nào chả rõ. Mẹ cáu lắm, chỉ muốn dựng cổ tớ dậy cho 1 trận thôi, mà vì đêm hôm nên mẹ chỉ càu nhàu, làu bàu, hằm hừ.

1 đêm tớ tè đến 2 bận cơ í, hic, nhiều quá! Đêm qua, mẹ dựng cổ tớ dậy bắt tè, xong rồi là tớ nhẹ cả chim, hihi, mẹ thì yên tâm, thế là cả nhà được giấc ngủ ngon đến tận sáng.

7h, mẹ đang ngái ngủ nghe tiếng tớ "tè dầm, tè dầm rồi". Mẹ bật dậy sờ quần tớ ướt sũng, mẹ điên tiết phát vào mông tớ vài cái và mắng tớ 1 trận thôi rồi. Nào là: lớn rồi còn tè dầm! Mẹ đã bảo là tè phải gọi mẹ cơ mà. Sao ko gọi? Hư quá đi! :mad:

Tớ biết sai ôm gối nằm góc tu tu. Ôi tớ tủi thân, mẹ chả nựng tớ như mọi khi nữa. Mẹ mặc kệ tớ nằm đó. Tớ nằm quay về phía mẹ, mẹ cũng chẳng ôm tớ. Tớ quay sang phía đối diện ôm gối nhưng dịch cái mông vào người mẹ, mẹ cũng chả "bông bông" tớ, huhu.........:(

Tớ hỏi mẹ: Mẹ ơi, bố đâu. Mọi lần là mẹ nhẹ nhàng bảo: bố đi làm rồi, chiều bố về bố chơi với con nhé. Lần này mẹ chẳng nói chẳng rằng, mặt lạnh tanh. Tại mẹ còn đang giận bố í, nhắc đên bố mẹ lại bực mình hơn. :mad:

Hôm qua bố đi sang nhà bác chơi. 7h tối tớ nhớ bố, tớ hỏi mẹ liên hồi, tớ bắt mẹ bế đi tìm bố. Mẹ gọi điện cho bố thì bố bảo tí nữa mới về, vẫn ăn cơm nhà. Mẹ cáu: "ăn cơm nhà mà giờ chưa về". Bình thường nhà tớ 7 rưỡi là ăn tối rồi, đi từ nhà bác về cũng hết 30-45p í chứ.
    8h bố về, ăn nhoáng nhoàng 1 bát cơm rồi thôi, bảo là ăn nhà bác 1 bát, ăn nhà mình 1 bát. :mad:

Mẹ bực mình ko phải vì bố về muộn, mà vì bố chẳng chịu báo trước lấy 1 câu. Bố toàn thế, đồ ăn còn lại của bữa trước thì ko chịu ăn, nhưng ăn ở đâu hoặc đi nhậu bia ngang dạ về ăn ít là chẳng báo trước gì cả. Làm khổ mẹ và bà, bỏ đồ ăn đi thì thấy tội, mà cố ăn thì mệt hoặc hôm sau ăn thì đầy chật tủ lạnh mà ko ngon.

Mẹ bực mình với bố! Mẹ bực mình với tớ!
    :mad::mad::mad::mad:

3. tan_tit1982

tan_tit1982 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Phê bình kiểm điểm Pác quá đi, sao lại giận lẫy sang cả QT thế chứ. Hư quá, đánh chừa này.
    Pác siêu thật chịu khó dậy suy tè, chứ em thì em chịu. E đóng bỉm, hôm qua bỉm đái ướt ra quần. Em mệt quá, phải lúc sau em mí dậy thay cho hắn đc. Làm hắn bị ướt hắn vác cái loa rè của hắn xối xả vào tai em mà em vẫn phải lỳ đòn ôm chăn ngủ cố tí mí dậy nổi.

Lazy80 thích bài này.
  4. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Cả 2 bố con nhà í đều hư, chẳng phải mẹ giận lây.

Ku nhà này bỏ bỉm từ hè năm ngoái cơ, hè đóng bỉm hắn bứt rứt ngủ ko ngon, đến mùa đông định đóng lại cho nhàn mẹ nhưng hắn ko chịu, cứ đóng là hắn dứt ra, kể cả khi lừa hắn ngủ say mới đóng hắn cũng tỉnh dậy đòi tháo bỉm. Mí cả thấy mọi người dọa đóng bỉm lâu cho các chàng làm ảnh hưởng đến súng ống, nên thành ra mẹ cháu mới phải vất vả thế đấy.

Có nhiều chàng con của bạn mẹ cháu ngoan lắm nhé, 1 tuổi trở ra là ko tè đêm nữa, đóng bỉm thì sáng hôm sau vẫn khô roong, sướng nhể!

5. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Zai nhà í trộm vía trông bụ hơn anh Trề rồi đới, avatar trông "ngon zai" nhể!

6. tan_tit1982

Ðề: Re: Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

lừa hàng thía thui bác ơi,tong teo lắm. vật lên vật xuống mãi mí đc hơn 12kg tí ti.
    Hức thằng ku anh (con chị gái em) cũng thía, rất nhàn lun. Nó đi ngủ sáng sau mí tè,thằng này ngủ hư quá... Dưng em kệ nóa, súng ống vợ nóa lo em ứ lo đc. Em mà đêm đêm mò dậy suy tè nữa chắc em thăng luôn. Hì hì

BinhBopLazy80 thích.
  7. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Ờ, hay là được quả trán tròn đập vào mắt nên trông khá bụ, hờ hờ.

Dưng mờ phải công nhận là chân tay anh Tít mập hơn anh Trề, tay chưn anh Trề giống bố mẹ anh í, như que củi, mỗi cái đầu rõ to. Đang tìm cách up ảnh anh í đây, máy công ty ko cho cắm usb, chẳng may có virut nó gửi email thông báo sang sếp IT thì toi, cả hệ thống la làng.

Anh Trề 13kg từ lâu rồi mà vưỡn thế mãi, chỉ dài ra hay sao í, lâu ko đo chắc 9 mươi mấy cm. em Tít cao nhiêu?

Mẹ anh Trề đợt này cũng sắp thăng đây, bầu bí đêm đã khó ngủ thì chớ, lại còn ngủ k yên với anh í. à, mà từ đợt uống bổ sung canxi í, anh í ngủ ngon hơn thật đấy, mỗi tội mát giời với vụ tè dầm là mất ngủ thôi. Hic, đúng là giải quyết xong vụ này thì lại sang vụ kia. Con với cái, thương mẹ đến thế là cùng, hưm......

8. tan_tit1982

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

:( Em tít lùn tịt mà, dưng hem sao em thì em chả quan tâm. Thể nào em cũng phải kiếm đc cô vợ ngon lành cành đào cải thiện chiều cao cháu chắt.
    Pác xế mà hiền thía, em cứ truy cập vào trang web đen lù lù mà còn ứ sợ nữa là.... bác đc mí tháng roài, sản xuất nhanh thế chứ

Lazy80 thích bài này.
  9. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Hehe, cũng chả hiền đâu em ơi, nhưng bị IT nhắc nhiều lần quá rồi cũng phải đỏ mặt tí chớ, hề hề.

7 tháng rồi, hic, mấy tháng trước vưỡn tung tăng vui chơi, chả biết sợ là gì, giờ gần đến lúc sinh, nghĩ cũng thấy run run, lại lo lo chứ........

10. tan_tit1982

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Hì hì ai bảo Lúc sung sướng hem thấy sợ cơ, chúc mừng pà chị. Dưng em thì em vẫn tởn chả dám xông phi như pà chị cơ.
    Hu hu sao ku nhà chị đc 13kg mà ku nhà em chả chịu nhích, em đi chít đơi

Lazy80 thích bài này.
  11. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Ờ, thế mới biết mình cũng là dân liều, thôi kệ...........
    Bọn chíp nè, nó tăng là tăng vèo 1 cái, xong rồi là cứ đứng yên mãi chả tăng, thôi thì chỉ mong bọn chúng khỏe mạnh vui chơi cho là được rồi, ốm mí sợ, nó sụt cân vèo vèo í, hãi lắm.

12. tan_tit1982

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Pác này chiếm dụng công quỹ thời gian của công ty hơi bị ác nhá, em đi mách...........hí hí
    Ku nhà em ốm lên ốm xuống, em suốt ngày cho nó nát nhừ mông mí em đới. Khổ cái tính em là mẹ mìn mà

Lazy80 thích bài này.
  13. tan_tit1982

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

(Chồng tớ toàn bảo là: chim khôn ăn trái nhãn lồng, gái khôn thì phải lấy chồng Hưng Yên, hihi.....) Câu này nghe đậm chất nịnh chồng, chậc chậc hỏi sao mà viết nhật ký hay quá, hóa ra là Pác theo đạo văn chương lại còn ăn nhãn lồng nữa chứu.

Lazy80 thích bài này.
  14. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Úi, oan quá, hum nay nhá, bác cắm mặt vào máy tính làm việc, đến tận trưa ngẩng lên mệt quá, chán quá, vào thư giãn viết nhật ký cho Trề.
    Măm xong, lại cắm mặt vào máy tính làm tiếp, đợt này bận kinh, chỉ vào đây reply comment của mẹ Tít thôi đấy, còn chả làm gì khác. Mà ko vào thư giãn 2 phút thì đầu óc loạn lên, chả biết phải làm gì nữa í. Cái mục nè hay thật, hơn bất kỳ mục thư giãn nào khác :eek:

15. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Hì, là pác rì pít nguyên văn câu của chồng thôi đới, lão có vào đây bao giờ đâu mà nịnh làm gì cho phí nhời.
    Chả dấu gì, hồi trước thời blog 360 của yahoo đang thịnh hành, bác cũng có xí xớn tập tành viết, mí cả tính bác thích pha trò để đọc cho thư giãn thôi, chứ văn chương ngày xưa đi học toàn 6 phẩy, hì hì.....

16. ninh1088

ninh1088 Banned

Ðề: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Ôi viết nhật ký đáng yêu thế nhỉ

Lazy80 thích bài này.
  17. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Cảm ơn cô đã ghé qua chơi nhà cháu nhé, lát cháu lại viết tiếp, hihi :)

18. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

29/5: Tớ rất thích giờ tập thể dục ở trường::Cuoi

Tuần trước tớ đi học muộn, đến lớp đúng giờ tập thể dục, nhạc nhẽo tưng bừng, cô trò khua khoắng chân tay loạn xị trông rất chi là vui mắt :Cuoi\\:D/. Mẹ để ý thấy tớ, mặc dù đang khóc lóc ỉ ôi từ nhà, thế mà đến lớp là nín bặt luôn và đứng vào hàng tập thể dục với vẻ hào hứng, thế là mẹ biết ngay "tớ thích tập thể dục";)

Dạo này, tớ thích đi học lắm rồi nhé. Tớ bắt đầu thích chơi với các bạn rồi nè, tớ nhớ tên 2 cô giáo rồi nè: Cô Hoàn và cô Uyên, về nhà tớ nghêu ngao hát các bài cô dạy nè, tớ đọc thuộc lòng bài "Rồng rắn lên mây rồi nhé" - trò này cô hay cho bọn tớ chơi.

Thế nhưng, sáng nào cũng thế, tớ vẫn thèm ngủ, mẹ dựng cổ tớ dậy làm tớ lại ỉ eo. Mà sao buổi sáng cứ phải ăn sáng nhở, ko ăn có phải nhàn hơn bao nhiêu ko? Đang ngái ngủ bỏ xừ, mẹ cứ tống cháo với mỳ vào miệng ghét thật. Thành ra, tớ cứ mè nheo khóc lóc buổi sáng. :cry:
    Lúc mẹ chuẩn bị đưa tớ đi học, là tớ vẫn nói: hong đi Ong và Kiến đâu. Mẹ mồi ngay: thế ko đi Ong và Kiến thì làm sao được tập thể dục. Ơ hơ, tập thể dục à :lol::lol:, món này thì tớ khoái hơn món ăn sáng nhiều, hề hề. Thế là tớ hăm hở lên đường, miệng ì èo "đi tập thể dục, đi tập thể dục"

Bình thường thì bọn tớ tập thể dục trong lớp nên cũng ko ồn ã lắm, nhưng thứ 3 và thứ 5 thì các cô cho tất cả bọn tớ xuống tầng 1 nhé, mở nhạc rộn rã, các bạn lớn lớn còn cầm cả cái túm lông xù xù màu sắc gì gì mà mọi người hay thấy các nhóm múa cổ động hay cầm í, hua hua trong không khí rất chi là vui mắt nha :wave:Cuoi, người lớn đi ngang qua cổng trưồng còn phải dừng lại xem bọn tớ tập thể dục cơ nhá.

Hihi, sau bài khởi động nhẹ nhàng, cô chuyển sang bài nhạc bốc cực, nhạc vũ trường thì phải "Amore mio" há há, hoành tráng ko? Bọn tớ cứ nhảy tưng tưng lên và khua khoắng chân tay loạn xa, ko cần theo bài bản j, sướng ơi là sướng. Tớ là tớ khoái nhất lúc này, hà hà (tại vì tớ chưa thuộc bài tập thể dục của cô, hơ hơ).\\:D/:partyman::Cuoi

Đấy, từ hồi đi bộ đội, tập thể dục đều đặn, xem chừng tớ cũng cứng cáp hơn, tớ cưỡi ngựa bập bênh bạo hơn hẳn hồi đầu nhá, tớ nhún bập bênh mạnh đến nỗi mẹ cũng phát hoảng, sợ tớ chúi đầu về phía trước mạnh quá làm con ngựa lộn nhào mất thôi, haha........
    :finga::ANAL:\\:D/:Cuoi

Sửa lần cuối: 29/5/2012
  19. tan_tit1982

Ðề: Re: Ðề: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Ôi con trai QT siêu tóa roài, hức ku nhà em đi bộ đội sớm hơn mà chả biết làm giề chỉ nhanh nhứt là hun thoai

Lazy80 thích bài này.
  20. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Re: Ðề: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Hihi, bạn Tít học trường công hay tư? Mẹ chịu khó hỏi han con xem, có khi con biết khối trò hay mà về ko ai hỏi nên ko có dịp thể hiện í chứ. Bố mẹ QT tối nào về cũng hỏi chuyện bạn í:

- Hôm nay cô dạy con bài gì?
    - Bài Rồng rắn lên mây

Ngày mai hỏi tiếp:
    - Hôm nay cô dạy con bài gì?
    - Bài Rồng rắn lên mây

Ngày sau ngày sau nữa, bạn í cũng trả lời đúng bài í. Bố chán:
    - Sao mà ngày nào cũng hát mỗi bài í thế.

hihi, nhưng mà mẹ biết thừa, bạn í chỉ nhớ mỗi bài í thôi, còn cô ghi trong sổ nhật ký, hôm thì chơi mèo đuổi chuột, hôm thì tập văn nghệ, hôm thì chơi Nu na nu nống, chắc bạn í chưa thuộc mấy bài đó thôi mà :)