Hà Nội: Chăn lưới hàng chuẩn mới về rồi các mẹ ạ

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi mebaohan192, 3/5/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mebaohan192

mebaohan192 Thành viên chính thức

CHĂN LƯỚI - MÓN QUÀ QUÝ GIÁ TẶNG BÉ YÊU NHÂN NGÀY QUỐC TẾ THIẾU NHI
    Mùa hè nóng, nhà các mẹ nào có điều hòa thì đều rất muốn tìm mua chăn lưới cho con đúng không ạ? Tác dụng của chăn lưới như thế nào thì các mẹ tìm hiểu cũng đã biết cả rồi, bây giờ chỉ cần tìm xem địa chỉ nào mua chăn lưới tốt cho con thôi.

Mình nói qua về chăn lưới cho các mẹ hiểu (nếu mẹ nào chưa nghe tới chăn này)
    - Chăn lưới là loại chăn có cấu trúc các sợi cotton đan kiểu mắt lưới vào với nhau. Chăn lưới ko chỉ thích hợp cho trẻ sơ sinh,mà còn thích hợp cho người lớn đặc biệt là người già và các mẹ bầu.
    - Các mắt lưới ko những giúp tạo sự thông thoáng cho bé mà còn làm giảm nguy cơ đột tử khi ngủ cho các bé vô tình úp chăn lên mặt.
    - Dùng được cho bé tất cả các mùa trong năm.
    - Chăn có tác dụng kép.Mùa lạnh chăn có tác dụng giữ ấm cho bé khi ngủ mà ko bị bí,bị hầm,dùng cho mùa đông ngoài Hà Nội vẫn được,hầu hết hiện nay chúng ta đều cho con nằm điều hòa, chưa kể là mùa đông bên nước ngoài họ còn lạnh hơn bên mình nhiều lần nhưng họ vẫn sử dụng chăn lưới cho con. Các mẹ muốn giữ ấm nhiều hơn thì nên gấp đôi chăn lại khi đắp. Vì chăn có tác dụng giữ ấm nên tên gọi của nó mới là Thermal blanket,thermal ở đây là nhằm giữ ấm nhưng vẫn thoáng khí chứ ko hầm. Vì vậy chất liệu của chăn yêu cầu là 100% cotton. Mùa nóng (mùa hè) chăn giúp bé thông thoáng khi ngủ,ko bị ủ ấp và ra nhiều mồ hôi trộm.

Chăn lưới có 2 loại.

Loại thứ nhất là chăn lưới sờ vào mềm, mịn, màu sắc bắt mắt là chăn đã được tẩm ướp bằng hóa chất để sợi vải lên màu tươi hơn và mềm hơn. Loại này nhiều mẹ thích hơn nhưng thực tế là loại độc hại mà các mẹ không biết

Loại thứ 2 là chăn lưới nguyên bản từ sợi cotton chưa quan tẩm hóa chất, sợi vải sờ hơi thôi và còn chút bủi vải khi chăn còn mới. Cái này thì mẹ nào tinh ý chỉ cần giặt và phơi 2 lần là hết và mềm mịn cực kì, giặt phơi 2 lần sau đó cho con dùng thoải mái mà không sợ độc hại. Chỉ có điều loại này màu sắc không bắt mắt bằng loại thứ nhất. Nhưng nếu là mình, mình sẽ chọn loại thứ 2. Đẹp cũng không thể bằng chất lượng được phải không các mẹ.

Mẹ nào đang bầu hoặc mẹ nào có sở thích nằm điều hòa bật quạt thì chăn lưới cũng là một sản phẩm tuyệt vời đấy.
    Dưới đây là chăn lưới được dệt bằng 100% sợi cotton, các mẹ dùng thử rồi comment lại chất lượng nhé. Mẹ nào dùng rồi mà thích quá đặt nhiều thì phải alo trước để mình đặt hàng.

Đặc biệt chào mừng ngày quốc tế thiếu nhi 1/6, mình giảm giá 5k/sản phẩm các mẹ nhé.
    Chăn lưới như thế này đây ạ:

Chăn XXL chỉ còn màu pink

Chăn S2 và M2 chỉ còn màu pink, màu mint, màu cream và màu lemont.

Mẹ nào muốn mua chăn lưới cho thiên thần nhỏ thì alo cho mình theo số: 0986.322.858
    Mình cam kết bán giá tốt nhất cho các mẹ. Mẹ nào mua đơn hàng 2 chiếc trở lên trong bán kính 10km thì mình freeship nhé, còn lại thì các mẹ chịu phí ship giúp mình từ 10 - 15k vì mùa này nắng nóng kinh hoàng mình phải thuê người mang hàng tới cho các mẹ ạ. Vì mình bận con nhỏ không ship trực tiếp được ạ. Mong các mẹ thông cảm và ủng hộ ạ.

Nhà mình ở ngõ 191 đường Phạm Văn Đồng (Gần công vên Hòa Bình) mẹ nào gần khu đó thì qua xem hàng nhé. Mình đi làm cả ngày chỉ ở nhà ngoài giờ hành chính thôi ạ. Hoặc các mẹ có thể đến cơ quan mình ở đường Trần Thái Tông, Cầu giấy thì đỡ tiền ship các mẹ nhé.

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebaohan192
    Sửa lần cuối: 18/12/2012
  2. pcgirl

pcgirl Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó có 2 topic à? Tớ đặt bên kia rồi nhưng nhắc lại là đặt 2 cái, 1 S 1 XL ship về 75/347 Cổ Nhuế nhé! Mẹ nó ship sớm lại giúp tớ vì tớ đang cần gấp. ĐT: 0977 100 năm ba chín

3. mebaohan192

Ðề: Re: Chăn lưới hàng chuẩn mới về rồi các mẹ ạ

Cảm ơn mẹ nó nhé. Mình lập topic này vì topic kia hình như không đúng gian hàng. Cảm ơn mẹ nó đã qua ủng hộ. Mình sẽ ship hàng cho mẹ nó ngay khi hàng về.

4. pikachu2706

pikachu2706 Thành viên rất tích cực

Ðề: Chăn lưới hàng chuẩn mới về rồi các mẹ ạ

mẹ nó ơi cho tớ hỏi một tí nhé, tớ mua chăn lưới cho con của 1 mẹ trên này, nhưng càng dùng chăn càng cứng lại ko mềm xốp như ban đầu mà như là vải bao bố gai ấy. có phải tại mình giặt nhiều quá hay tại chất lượng chăn ko tốt hả mẹ nó? tks mẹ nó vì hỏi hơi linh tinh hìhi

5. mebaohan192

Chào mẹ nó, cảm ơn mẹ nó đã ghé qua topic của mình.
    Xin trả lời câu hỏi của mẹ nó thế này. Chăn lưới loại tốt làm bằng 100% chất liệu cotton nên ban đầu hơi thô nhưng càng dùng sẽ càng mềm mại chứ không cứng như mẹ nó nói đâu. Và khi giặt, không được phơi chăn dưới nắng gắt, không giặt quá nhiều xà phòng.( Cái này không chỉ để sản phẩm bền hơn mà còn bảo vệ cho làn da của con nữa mẹ nó nhé) Tốt nhất là nên giặt bằng nước giặt của con để chăn được mềm mại.
    Không biết mẹ nó mua chăn lâu chưa và giặt giũ chăn như thế nào nên mình không thể kết luận được. Còn nếu mẹ nó làm theo đúng hướng dẫn mà chăn vẫn thô giáp và cứng thì có thể đó là chăn kém chất lượng mẹ nó ạ.

6. mebaohan192

Chăn lưới dùng mùa hè cho bé yêu đây các mẹ. Hàng chuẩn, không có ngâm tẩm hóa chất, tốt cho sức khỏe bé yêu

7. Anhvu

Anhvu Thành viên tích cực

Chăn sz M có nhgx màu gì bạn ơi?

8. mebaohan192

Size S2 có 4 màu là màu hồng, kem, xanh cốm và màu vàng nhạt bạn ạ.

9. mebaohan192

Luôn bên con để con có giấc ngủ ngon

10. cachua_nam

cachua_nam FB: Nguyễn Thanh Vân

Thích 1 cái chăn lưới cho con từ lâu lắm rồi.
    :( nhưng túi thì viêm mà nhiều thứ cần chi quá, nên vẫn chưa mua được. Oánh dấu topic để phấn đấu mua nào :rolleyes:

11. mebaohan192

Bé yêu nhà bạn là bé trai hay bé gái vậy?

12. mebaohan192

Ôi đang thời kì khủng hoảng mà mẹ nó. Nhưng một chiếc chăn lưới để con dùng lâu dài và cho con ngon giấc thì mình nghĩ là nếu bố mẹ muốn mua thì cũng không phải là vấn đề lớn mà. Đúng không? Dù sao thì mẹ nó cũng cố lên, vượt qua khủng hoảng nhé :)

13. mebaohan192

Chỉ đơn giản là một chiếc chăn, nhưng bạn đã cho con nhiều hơn thế rất nhiều. Con yêu là tài sản lớn nhất phải không các mẹ?

14. mebaohan192

Chăn lưới mùa hè cho bé yêu. Nâng niu giấc ngủ thiên thần nhỏ

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.